[CCCĐ] "Đà nẵng thì có cái quái gì?". HORSEPOWER 2018

vuthanhb1

Đi bộ
Đà nẵng luôn là nơi kéo người đến và giữ người lại, thật đẹp

HorsePower

Xe container
ĐN e mới đi có vài lần thôi ạ, dưng mỗi lần lại thấy 1 cái hay riêng :D
em hóng tiếp ạ
Vài lần cũng là nhiều rồi. Ẩm thực vẫn vậy, biển vẫn thế, mọc thêm mấy cái khách sạn và resort... Nhưng vẫn cứ đến, thế mới kỳ.kkkk
Nhà bạn cụ ở ngay hồ có quán Lộc Hương thịt rừng hơi bị ngon..cụ có ghé đó làm 1 bữa ko ạ
Quán xá gần đây mọc lên rất nhiều, lấp lánh đèn lập lòe, khác hẳn 1 cái hồ hoang những năm trước.
Cụ chắc người ở Đông Hà, em đến đây cắm đầu vào chơi với thằng bạn nên ko biết đâu vào mới đâu kkkk

HorsePower

Xe container
tới Đà nẽng nhậu thì ra Bán đảo Sơn trà, còn muốn thưởng thức đồ ăn địa phương thì vô chợ Cồn cụ nhé
à quên, nhớ tự chạy xe lên hết Bán đảo Sơn trà phiêu hơn đèo HV nhiều, nhớ là phải lên đến đỉnh (nhiều người chỉ tới chùa Linh Ứng là xuống), có cây đa cổ thụ cũng hay lắm!
e, nhà quơ nên biết bao nhiêu "chém" nhiêu thôi. hi hi - chúc anh vui vẻ!
p/s: e dân Nam nên quen xưng hô Anh/Em, cụ thông cảm.
Thằng Nhà Quê rành ĐN quá. hehe. Mình đi Sơn Trà mới vào Intercontinental mà chưa đi tiếp. Chú em có rủ mà chưa đi vì không biết có gì hay. Thấy bảo có cây Hải đăng cũ...nên chắc để lần sau.
Cám ơn em. (Không biết tuổi tác sao..haha...)

HorsePower

Xe container
Người QT tốt bụng dã man cụ nhỉ :D. Hồi 2009, gia đình em vào Hải Lăng tìm mộ ông chú ruột mất năm 72 trong chiến dịch thành cổ. Đoàn em đi có 4 người, theo qui định chung thì sẽ được hỗ trợ chỗ ở, hỗ trợ nhân công tìm kiếm. Nhưng vì ở thì phải ra tận nhà khách ngoài thị trấn hơn chục km, nên muốn ở tại chỗ để tranh thủ thời gian. Thế là được bố trí ở nhà xã đội trưởng, nhà anh ấy cũng không rộng lắm, vợ con anh ấy sơ tán sang nhà ngoại. Đến bữa thì chị vợ về nấu ăn cho cả nhà cùng đoàn em. Bữa ăn thì cũng đạm bạc, nhưng phải nói thật cái tình của họ thì không giá nào tính được. Về nhân công, xã cử khoảng 6, 7 thanh niên trẻ khỏe ra hỗ trợ. Đến bữa họ tự về nhà họ ăn, trưa đầu tiên, sau bữa trưa ở nhà anh xã đội trưởng và nghỉ ngơi thì người nhà em quay lại hiện trường khoảng gần 2 giờ chiều. Đến nơi thì đã thấy mấy thanh niên đó đã đang đào từ bao giờ rồi. Thế là từ buổi sau đoàn em ăn trưa xong phải ra ngoài hiện trường luôn, không dám nghỉ ở nhà nữa.
Vậy là cụ có kỷ niệm quá sâu đậm với người nơi đây. Có 1 đặc điểm mà nơi đây khác hẳn các nơi khác là khi nói về tâm linh người ta cực kỳ nghiêm túc. Và việc nghĩa cử giúp tìm hài cốt thì như thể người ta coi đó là nghĩa vụ. Thật quí báu.

HorsePower

Xe container
Em Cũng hóng lấy kinh nghiệm 30/4 sang năm về cùng gia đình có chuyến đi như cụ. H vẫn đang phải cày cuốc bên xứ người ah.
Cày đâu ra kinh tế mà nuôi được gia đình thì thật tốt.
Cụ nhằm 30/4 về chắc hẳn là người Bắc.
CHúc cụ có cuộc sống may mắn, hạnh phúc bên đó và năm sau về thăm quê thật vui vẻ

Đà nẵng luôn là nơi kéo người đến và giữ người lại, thật đẹp
Đẹp và sạch thì nhất VN rồi nhể cụ

HorsePower

Xe container
Hôm nay là ngày không mây. Ở nơi giáp ranh giữa Thừa Thiên Và DN luôn đông đúc. Khách tứ phương Hồng Xanh vàng tươi rói.
Đỗ vào quán quen được chủ quán quăng cho cục gỗ chặn bánh xe như xe tải.

xuanta_vl

Xe tải
Cày đâu ra kinh tế mà nuôi được gia đình thì thật tốt.
Cụ nhằm 30/4 về chắc hẳn là người Bắc.
CHúc cụ có cuộc sống may mắn, hạnh phúc bên đó và năm sau về thăm quê thật vui vẻ.
Dạ em quê Phú Thọ cụ ah. Làm nhà mãi không ăn thua nên cũng xoay lung tung cụ ah. Nghe cụ tả chắc em cũng phải kém cụ 2 giáp ah.

HorsePower

Xe container
Quán xa ko qui hoạch nhìn trên cao rất Bô nhếc.

HorsePower

Xe container
Dạ em quê Phú Thọ cụ ah. Làm nhà mãi không ăn thua nên cũng xoay lung tung cụ ah. Nghe cụ tả chắc em cũng phải kém cụ 2 giáp ah.
Ấy ấy HP chưa già thế đâu. Mà già thế cũng chả nhận...haha
Cậu em cọc chèo đi cùng cũng là dân Phú Thọ, Thanh Ba đấy cụ

HorsePower

Xe container
Hải Vân Quan:
Nơi này cũng là ranh giới giữa CHiêm Thành và nhà Trần, Sau lai oánh nhau, lại cắt đất nên lại bị nhập vào Đại Ngu.

xuanta_vl

Xe tải
Ấy ấy HP chưa già thế đâu. Mà già thế cũng chả nhận...haha
Cậu em cọc chèo đi cùng cũng là dân Phú Thọ, Thanh Ba đấy cụ
Em dân Việt Trì cụ ah. Tại em ựa vào bạn cụ ở Quảng Trị và con cụ đã mới xin được việc thì chắc phải đầu 5 roài hihi. Em mới đến đầu 3 cụ ah.

HorsePower

Xe container
Đồn nhất bị quây vào phục vụ khai quật gì đó. Vết đạn vẫn còn lưu lại trên tường
Nhìn xuống dưới khách du lịch tiếp tục đổ về

HorsePower

Xe container
1 qua B40 cũng đủ bắn tan chỗ này

HorsePower

Xe container
Cậu em hân hoan đi đi lại lại chụp ảnh. 1 tay iphone 1 tay Nikon. Bắn 1 phát này phải bắn tiếp phát iphone cho chắc.

HorsePower

Xe container
Em dân Việt Trì cụ ah. Tại em ựa vào bạn cụ ở Quảng Trị và con cụ đã mới xin được việc thì chắc phải đầu 5 roài hihi. Em mới đến đầu 3 cụ ah.
Vẫn chưa đến cụ ơi. HP còn trẻ lắm, còn phởn lắm mà...

lacse_09

Xe tăng
E hóng tiếp cụ ơi.
2/9 e cũng chạy Hội An ạ.

hailuatn

Xe container
Vậy là cụ có kỷ niệm quá sâu đậm với người nơi đây. Có 1 đặc điểm mà nơi đây khác hẳn các nơi khác là khi nói về tâm linh người ta cực kỳ nghiêm túc. Và việc nghĩa cử giúp tìm hài cốt thì như thể người ta coi đó là nghĩa vụ. Thật quí báu.
Trước lần đi cả đoàn 4 người đó, em có đi tiền trạm một mình. Khi em đến UB xã để đưa giấy giới thiệu, cán bộ nói Chủ tịch nay nghỉ ở nhà, rồi cho em số điện thoại và chỉ đường đến nhà riêng. Em đến nhà thì không có ai ở nhà, gọi điện thì nói 'đợi 5 phút chú về'. 5 phút sau, chú phóng quả dream tàu về, mặt hơi đỏ, cười hề hề 'thông cảm nhé, chú đang đi đám cưới', nhưng hướng dẫn các thủ tục rất nhiệt tình, chu đáo. Cả hai lần vào, em đều tranh thủ thời gian rỗi đi lang thang mấy xã xung quanh, sang cả Hương Điền, cảm nhận chung là người dân tốt bụng, nhưng kinh tế còn nhiều khó khăn, em nhớ là đi suốt mấy xã quanh đấy thì nhà dân không có nhà nào xây từ hai tầng trở lên cả.
Vì người đồng đội trực tiếp tay chôn cất chú em còn sống, lần em đi tiền trạm một mình theo mô tả của chú ấy và về mô tả lại thì đều chuẩn. Đến lần hai đoàn bốn người đi vào tìm đều rất tự tin là sẽ tìm được, nhưng sau ba ngày không tìm thấy, vì không chuẩn bị xem thầy trước nên mọi người ở đó rất nhiệt tình và mời giúp thầy về xem nhưng cũng không tìm được.