[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

ao_trang

Xe buýt
em vào đà nẵng nhiều lần nhưng vẫn ấn tượng đến con người trong đó . Nó có cái gì làm em nhung nhớ và khó quên ...
Em vào ĐN cũng mấy lần rồi và cũng thấy ấn tượng với con người trong đó. Cuối năm ngoái em vào du lịch cùng bạn bè. Không đi theo đoàn nên di chuyển toàn taxi thôi, có hôm thấy bọn em đi bộ chú bảo vệ còn đưa cho xe máy của chú ấy bẩu "các con lấy honda của chú mà chạy". :). Nghe xong ngạc nhiên nhưng mà thấy ấn tượng thật cụ ợ.

catpv

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi mấy cái khu đất bị nhiễm độc da cam thì thuộc khu nào? Em cũng muốn di dân vào đó nhưng còn thiếu thông tin quá.

lam han dat

Xe tải
Toét mắt đọc hết 13 trang. vào ĐN các cụ kiếm mảng đất xây cái nhà trọ bình dân(cấp 4 thôi nhé) ở khu vực nhiều sv, công nhân.. đuổi không hết khách. Đứa bạn em làm cái nhà nghỉ đẹp đẹp, giá xinh xinh bên cạnh cái nhà trọ bình dân xấu xấu nhưng bình dân đuổi không hết khách còn nhà nghỉ thì thưa vắng. Xong cậu bạn phải công khai giá như đối thủ bên cạnh trên 1 cái bảng to thì mới cực nhọc thu tiền trao chìa khóa cho khách ạ.

CuongDN2012

Xe điện
Toét mắt đọc hết 13 trang. vào ĐN các cụ kiếm mảng đất xây cái nhà trọ bình dân(cấp 4 thôi nhé) ở khu vực nhiều sv, công nhân.. đuổi không hết khách. Đứa bạn em làm cái nhà nghỉ đẹp đẹp, giá xinh xinh bên cạnh cái nhà trọ bình dân xấu xấu nhưng bình dân đuổi không hết khách còn nhà nghỉ thì thưa vắng. Xong cậu bạn phải công khai giá như đối thủ bên cạnh trên 1 cái bảng to thì mới cực nhọc thu tiền trao chìa khóa cho khách ạ.
Mua gần mấy khu công nghiệp có quá đầy!

tainon

Xe điện
Nhà trọ chỉ có 50k 1 đêm. hehe.

tainon

Xe điện
Em vào ĐN cũng mấy lần rồi và cũng thấy ấn tượng với con người trong đó. Cuối năm ngoái em vào du lịch cùng bạn bè. Không đi theo đoàn nên di chuyển toàn taxi thôi, có hôm thấy bọn em đi bộ chú bảo vệ còn đưa cho xe máy của chú ấy bẩu "các con lấy honda của chú mà chạy". :). Nghe xong ngạc nhiên nhưng mà thấy ấn tượng thật cụ ợ.
Em ở DN mấy năm giờ thậ thà lắm, mợ vào đây em chi mượn cả xe lẫn người ạ.

CuongDN2012

Xe điện

mondeo8677

Xe tăng
Nhà trọ chỉ có 50k 1 đêm. hehe.
Ở khu vực nào mà rẻ thế cụ. 50k/đêm, vị chi là 1 tháng hết 1,5 củ, chưa kể thuê dài hạn còn được giảm giá nữa thế thì thuê nhà làm gì cho mất công dọn dẹp cụ nhỉ.

joyride

Xe điện
Em đã đến Đà Nẵng rất nhiều lần, công việc và cả du lịch. Bạn bè trong đó cũng nhiều. Thật sự cảm tình với con người nơi đó.

Thật ra đi phượt, du lịch, ctác,...em ấn tượng với con người Tây Bắc và từ Quảng Bình đổ vào. Rất nhiều kỷ niệm và trải nghiệm với con người nơi đó. Có lần em bơi suối ở Quảng Bình, trôi m..ịa nó kính cận. Nghĩ là xong phim rồi, mấy ae địa phương cũng bơi chỗ đó thay nhau lặn xuống tìm đc cho em cái kính. Tiền nong ko lấy đành uống bia kết bạn. Vừa qua em đi 2/3 Việt lại ghé qua. Có lần ngồi bờ biển Đà Nẵng, cả gia đình đang ăn, tự nhiên 2 bạn đến hỏi chuyện, thấy F1 nhà em thích mực một nắng liền gọi riêng cho. Qua nghi ngại ban đầu, thấy nhau thật là đàn ông khoáng đạt...

Có lẽ số em may, đi tỉnh nào cũng gặp người tốt. Nhiều người chê TH, Đà Lạt chặt chém, em đi Lam Kinh, Hải Tiến vui ra phết với những con người nơi đây. Còn vừa xong qua Đà Lạt, ăn lẩu bò đêm 5 người hết nhõn 300k (gồm bia), đc khuến mại thích khúc hats nào về Đà Lạt chủ quán chiều ngay.

freethinker

Xe tăng
căn hộ tầm ngon ngon thì cũng 1.2-1.3 tỷ đó cụ! còn có căn 9 trăm mấy thôi thì nó có 49mv à
Nhưng tầm 7-800 thì cũng có nhưng ko có chuẩn ạ! Nest home thì tầm 500-600 thôi
Theo cụ thì cái nào là hợp lý và cho thuê lại dễ?

oldfashion

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi mấy cái khu đất bị nhiễm độc da cam thì thuộc khu nào? Em cũng muốn di dân vào đó nhưng còn thiếu thông tin quá.
Quận Thanh khê cụ nhé. Chỗ nào gần sân bay thì tránh.

MyMac

Xe điện
Em thì lại thấy ĐN chả có gì đáng sống cả. Thành phố buồn, ít con buôn. Kinh tế đèo đẹt. Cuộc sống nhàm tẻ. ĐN chỉ trông vào du lịch bãi biển. Mà một năm hứng mấy trận bão nên ảnh hưởng nhiều đến lượng khách về đây. Trước đây thánh Ba có cải tạo và PM thành phố trên báo chí và trên các phương tiện thông tin đại chúng rất gớm. Nhưng dọc các bờ biển thì cũng chỉ có một vài cái rì dọt làm ăn tạm ổn một mùa. Mùa kia thì vắng hoe. Còn lại từ đường Trường Sơn đi Hội An có rất nhiều khu rì dọt và chung cư cao cấp vẫn đắp chiếu nham nhở.

Nếu ai không thích bon chen, chỉ bằng lòng với mức lương và cứ vậy để cuộc sống trôi đi thì ở trong đó cũng được. Còn muốn "cưỡi lên đầu sóng, chém cá kình ở biển đông" thì vẫn phải HN, Sài Gòn.

chieuvang

Xe buýt
em thì thích bãi biển ĐN lắm, sạch đẹp rộng rãi, dịch vụ siêu rẻ, khoái nhất là chiều chiều hệ thống loa dọc bãi biển bật nhạc, lúc thì giao hưởng thính phòng, lúc thì nhạc Trịnh, lãng mạn chết được.

Úi xời thế mà dân thì toàn bê nguyên quần áo đồ lót xuống tắm, mình mặc đồ bơi thì cứ bị soi, nhất là đám thanh niên thì cứ tụ tập nguyên đám nằm dài trên bãi biển rồi nhòm ngó, nhìn hãi hãi... e sợ nhất cái kiểu đám choai choai tụ tập với nhau, nhìn rất nguy hiểm nhất là kiểu vừa ăn nhậu xong, nghĩ cũng thấy ớn. Đúng là chỉ đẹp và thực sự thấy an toàn khi vào bãi của các resort dọc ven biển.

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Em còn ít tuổi chả có trí lâu dài ở DN, các cụ đên tuổi an nhàn thì ở DN hợp đấy, giầu thì đi chơi golf rất gần, trung lưu thì có mấy hội nhẩy cổ điển sồn sồn cũng vui. Mấy anh bạn em cũng không khá giả mấy nhưng thấy cuộc sống vui vẻ an nhàn lắm.

tainon

Xe điện
Ở khu vực nào mà rẻ thế cụ. 50k/đêm, vị chi là 1 tháng hết 1,5 củ, chưa kể thuê dài hạn còn được giảm giá nữa thế thì thuê nhà làm gì cho mất công dọn dẹp cụ nhỉ.
Mấy lần say không dám bò về nhà em tấp vào kiếm chỗ.ngủ họ chỉ lấy thế thôi ạ, nhưng cũng cỡ từ khuya đến sáng thôi chứ cả ngày em không biết lấy bao nhiêu. Mấy lần khác vào KS nhà nghỉ thì cỡ 150k trở lên, hết mùa du lịch có khách vào là quý rồi, phòng thừa đầy cụ ơi.

vuphong

Xe tải
Úi xời thế mà dân thì toàn bê nguyên quần áo đồ lót xuống tắm, mình mặc đồ bơi thì cứ bị soi, nhất là đám thanh niên thì cứ tụ tập nguyên đám nằm dài trên bãi biển rồi nhòm ngó, nhìn hãi hãi... e sợ nhất cái kiểu đám choai choai tụ tập với nhau, nhìn rất nguy hiểm nhất là kiểu vừa ăn nhậu xong, nghĩ cũng thấy ớn. Đúng là chỉ đẹp và thực sự thấy an toàn khi vào bãi của các resort dọc ven biển.
Dân địa phương ở đâu xem việc tắm biển cũng như nông dân tắm giếng thôi mợ! body mợ nhỡ có perfect tí thì cũng nên tự tin đi, hihi....

Em thì lại thấy ĐN chả có gì đáng sống cả. Thành phố buồn, ít con buôn. Kinh tế đèo đẹt. Cuộc sống nhàm tẻ. ĐN chỉ trông vào du lịch bãi biển. Mà một năm hứng mấy trận bão nên ảnh hưởng nhiều đến lượng khách về đây. Trước đây thánh Ba có cải tạo và PM thành phố trên báo chí và trên các phương tiện thông tin đại chúng rất gớm. Nhưng dọc các bờ biển thì cũng chỉ có một vài cái rì dọt làm ăn tạm ổn một mùa. Mùa kia thì vắng hoe. Còn lại từ đường Trường Sơn đi Hội An có rất nhiều khu rì dọt và chung cư cao cấp vẫn đắp chiếu nham nhở.

Nếu ai không thích bon chen, chỉ bằng lòng với mức lương và cứ vậy để cuộc sống trôi đi thì ở trong đó cũng được. Còn muốn "cưỡi lên đầu sóng, chém cá kình ở biển đông" thì vẫn phải HN, Sài Gòn.
Vâng! Đà Nẵng thì không so được với HN, Sg rồi. Cụ am hiểu quá! em phục!

Vandeberk

Xe máy
Đà Nẵng em chỉ thích vào du lịch còn không có ý định ở vì em thấy thành phố này buồn quá, em chỉ hạp HN, SG thôi :)