[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Hôm nay đi chơi gặp 1 em đẹp quá, cơ mà có vợ rồi, chả dám nọ kia, cơ mà nghĩ cho cùng em ở bắc.lấy vợ bắc chuẩn hơn, con gái trong này nhiều em có chồng con rồi vẫn máu hát hò nhẩy múa lắm, phải ngày húng của các mợ ấy thì vũ trường đóng cửa giờ nào các mợ ấy về giờ đấy. lúc đầu cũng hơi hãi.
Gái Bắc giờ nhu cầu vật chất so với gái Nam cũng 8/10 rồi cụ ơi.

Why_Me

Xe buýt
Thôi em nhỡ rồi, khỏi edit, em hầu cụ cách người Đà Nẵng chống bão! hí hí...
Ảnh cụ sinh động quá, ít nhìn thấy ảnh chống bão ở ĐN.
Em cũng rất khoái ĐN vì nhiều cái như cụ đã liệt kê và cái thích nhất là thành phố biển (không khí, cảnh quan, tính cách con người...) nhưng họ hàng trong SG bảo nếu nam tiến thì vào thẳng SG, không nên ở đây vì dính bão nhiều, vẫn ngập và làm ăn cũng khó (em chuyên các thiết bị điện tử & nghe nhìn cho VP) vì trong này chủ yếu là được cấp phát từ TW hoặc nếu mua bán thì lại thích chơi với SG hơn HN.

Khổ nỗi em cũng giống cụ gì ở trên đang kẹt ở Golden Hill vài năm trước với ước mơ lúc đó sống 1 cuộc sống đúng cho mình tại ĐN.

Ngo nho

Xe tăng
DAD cũng lợi thế nhờ có các đường bay quốc tế trực tiếp

captured

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đi DN chơi vài lần. Mỗi lần đi về xong lại cảm thấy yêu mến. Nhưng để sống và lập nghiệp thì nên chọn HN SG. Trừ khi có xuất thân ở DN hoặc các tỉnh lân cận.
ĐN chỉ là nơi nghỉ ngơi giải trí thôi.

mondeo8677

Xe tăng
Em cũng đi DN chơi vài lần. Mỗi lần đi về xong lại cảm thấy yêu mến. Nhưng để sống và lập nghiệp thì nên chọn HN SG. Trừ khi có xuất thân ở DN hoặc các tỉnh lân cận.
ĐN chỉ là nơi nghỉ ngơi giải trí thôi.
Cái đo đỏ đấy cụ nói đúng một nửa, ĐN nghỉ ngơi thì tốt chứ giải trí thì chẳng có giề ngoài cái Bà nà cụ ạ.

Cá Mập

Xe hơi
Dn thấy dịch vụ đắt đỏ quá

thuandd

Xe buýt
Em mới đi nghỉ ĐN 2 ngày, thấy quy hoạch tốt, ăn uống khá rẻ không thấy bị chặt chém, dân dễ tiếp xúc, mức sống em thấy bình thường.

vuphong

Xe tải
Đà Nẵng như một cô gái đẹp, nhưng chưa có duyên các cụ ạ! Đấy là em ví von thế!

captured

[Tịch thu bằng lái]
Cái đo đỏ đấy cụ nói đúng một nửa, ĐN nghỉ ngơi thì tốt chứ giải trí thì chẳng có giề ngoài cái Bà nà cụ ạ.
Vờng, em sử dụng từ ngữ hơi luộm thuộm.
Nhiều khi cứ nghĩ sao dân ở ĐN, ở SG, ở VT ng ta sướng thế. Cũng làm cũng ăn cũng hít thở kk cũng giao tiếp hàng ngày mà ng ta thoải mái vô tư hơn mình. Nhưng bảo nhấc mít lên mà đi thì chịu. Cơ khổ

tainon

Xe điện
Ở DN nhiều quán nhậu, cafe, uống cafe 1 năm mỗi ngày một quán chưa chắc hết quán cafe ở 1 quận, ai cũng ngồi cafe, đại gia thì ngồi Melody, công chức thì ngồi Highland, Vip Vườn tiện thì ra đầu ngõ nào cũng có cafe uống. Sáng chủ nhật k như HN, chả mấy người ở nhà cả, đưa gia đình đi cafe gặp bạn bè là thói quen rồi. Quán nhậu thì bạt ngàn, các cụ vào du lịch có thể nghĩ quán nhậu sống nhờ các cụ là chính nhưng thật ra ngoài dẫy máy chém ven biển, khách chính là người DN, họ nhậu quanh năm, khu vực nào cũng nhậu, nhậu rất sớm có khi 4h30 là kéo đi nhậu đến khuya, nhậu ít vì công việc mà chủ yếu bạn bè gặp nhau, giao lưu kết bạn k vì mục đích kiếm tiền là chủ yếu,món nhậu trên bàn cũng k phải là tôm, cua ghẹ, mà mồi thường là các món nhiều gia vị, phải chua cay, thấm, vv mới ngon, nói chung là rất Đà Nẵng. Ai cũng nhậu anh thợ hồ thì làm 1-2 chai với dĩa cá đéc chấm tương ớt ngọt ngồi ngay gần nhà, công chức có tiền chút thì hẹn nhau quán bình dân nọ kia, chơi hơn thì vào quán sang có phòng riêng có em út rót bia. Say thì về, chưa thik.về thì đi chơi tiếp tăng 2 Karaoke thì ai cũng chơi, nhưng các anh chị có tuổi hơn chút thì đi phòng trà, uống nước nghe nhau hát nhạc tình, nào Duy Khánh, Trịnh Công Sơn, vv. Đấ là 1 phần cuộc sống DN nhìn từ bên trong theo nhìn nhận của em. Em phải nói lại, có tiền thì ở DN rất sướng vì mọi người sống với nhau tình cảm, còn k có tiền thì ở đâu cũng chật vật như nhau thôi.

tainon

Xe điện
cụ đến đà nẵng và tiêu xài những cái gì mà nói là đắt đỏ vậy cụ ơi???
Ở KS, đi taxi ăn nhà hàng ngon thì đi DN có khi đắt hơn mua tour đi Thái Lan cụ nhoé. Khoản kia cụ trình bầy xem thế nào.

CuongDN2012

Xe điện
Ở KS, đi taxi ăn nhà hàng ngon thì đi DN có khi đắt hơn mua tour đi Thái Lan cụ nhoé. Khoản kia cụ trình bầy xem thế nào.
ở KS Ăn nhà hàng ngon đương nhiên giá phải cao, vì nhà hàng ngon thì nguyên liệu phải ngon, tuyển đầu bếp phải xịn, nhân viên phục vụ chất lượng đương nhiên giá phải cao. taxi thì toàn quốc đều xài chung một loại xăng thì đương nhiên giá theo mặt bằng chung chứ cụ!
Ks Đn cụ ở Phòng 200k cũng ok = Đà Lạt cụ nhé. Do đôi khi các cụ chi tiêu quá trớn thấy nhiều chứ em đi ăn cũng ngon cũng xin có 221 k đây này
EM hầu cụ! em đi ăn vào quán HÀU SỮA ở đường Võ Nguyên Giáp sát với quán bé mặn
Em ăn gồm:
1 con sò Mai =35k

0.5kg ốc đinh xào sả ớt =36k

1kg hàu nướng = 60

0.5kg hàu shasimi =60

Sau đó ăn thêm 0.5kg hàu nướng nữa =30k
và 3 lon pepsi (em uống 2, bạn em 1) =24k
3 Cái khăn lạnh =6k

Tổng cộng 221k

tainon

Xe điện
ăn thì phải cua,tôm, ghẹ, cá cu, cá mú thì cũng tiền triệu cả, chả có rẻ đâu ạ. thùng bia đã 250k-300 òi, 2 chú uống tốt thì 1 thùng đi toi ngay. Ăn như cụ gọi là ăn vặt.

Getz5324

Xe điện
cụ đến đà nẵng và tiêu xài những cái gì mà nói là đắt đỏ vậy cụ ơi???
chú là thổ dân trong đó thì đương nhiên chi tiêu phải chuẩn chứ ;) năm nay anh đi PQ, sang năm vào ĐN gặp lại chú nhé ;;)

vuphong

Xe tải
Ở DN nhiều quán nhậu, cafe, uống cafe 1 năm mỗi ngày một quán chưa chắc hết quán cafe ở 1 quận, ai cũng ngồi cafe, đại gia thì ngồi Melody, công chức thì ngồi Highland, Vip Vườn tiện thì ra đầu ngõ nào cũng có cafe uống. Sáng chủ nhật k như HN, chả mấy người ở nhà cả, đưa gia đình đi cafe gặp bạn bè là thói quen rồi. Quán nhậu thì bạt ngàn, các cụ vào du lịch có thể nghĩ quán nhậu sống nhờ các cụ là chính nhưng thật ra ngoài dẫy máy chém ven biển, khách chính là người DN, họ nhậu quanh năm, khu vực nào cũng nhậu, nhậu rất sớm có khi 4h30 là kéo đi nhậu đến khuya, nhậu ít vì công việc mà chủ yếu bạn bè gặp nhau, giao lưu kết bạn k vì mục đích kiếm tiền là chủ yếu,món nhậu trên bàn cũng k phải là tôm, cua ghẹ, mà mồi thường là các món nhiều gia vị, phải chua cay, thấm, vv mới ngon, nói chung là rất Đà Nẵng. Ai cũng nhậu anh thợ hồ thì làm 1-2 chai với dĩa cá đéc chấm tương ớt ngọt ngồi ngay gần nhà, công chức có tiền chút thì hẹn nhau quán bình dân nọ kia, chơi hơn thì vào quán sang có phòng riêng có em út rót bia. Say thì về, chưa thik.về thì đi chơi tiếp tăng 2 Karaoke thì ai cũng chơi, nhưng các anh chị có tuổi hơn chút thì đi phòng trà, uống nước nghe nhau hát nhạc tình, nào Duy Khánh, Trịnh Công Sơn, vv. Đấ là 1 phần cuộc sống DN nhìn từ bên trong theo nhìn nhận của em. Em phải nói lại, có tiền thì ở DN rất sướng vì mọi người sống với nhau tình cảm, còn k có tiền thì ở đâu cũng chật vật như nhau thôi.
Cụ nói chuẩn. Em đang để dành rịu kính cụ!

311113

Xe tải
Đọc xong càng thấy quyết định chuẩn bị di cư vào DN sống của nhà cháu là hợp lý! Cảm ơn cụ!

Bullkeo

Xe tải
Đà Nẵng mấy đợt bão chưa thấy sóng thần các cụ nhỉ !