[Funland] Đà Nẵng, thành phố đáng sống nhìn từ bên trong.

levisngoc

Xe tải
Chắc vào ĐN làm quá đi mất. Ở cái đất thủ đô này bon chen mệt mỏi. Ngẫm đi ngẫm lại thấy đúng thật

căngthẳng

Xe tăng
tất cả ng xấu, thói xấu các nơi đổ về HN hết làm gì mà chẳng hình thành nên HN xấu xí, cứ nhìn từ cao xuống thấp nhé

trongcuong0206

Xe hơi
Làm thế nào để Hà Nội hết được cái xấu bây giờ :( ôi Đà Nẵng

4 Số

Xe tải
e có lần đi xe ôm vào chợ sông Hàn, bác lái bảo cứ vào đi, bác ấy chờ ngoài cổng chợ, khi về trả tiền luôn cũng đc. Hay là cứ mỗi năm cho một ít dân HN vào trong đào tạo, rồi cấp chứng chỉ 'văn minh, thanh lịch' sau đó mới cho đi hành nghề du lịch dịch vụ các cụ nhỉ

4 Số

Xe tải
sau lần đi du lịch ĐN em muốn chuyển vào đó sinh sống từ lâu rồi. Nhưng con vợ em k chịu, nó bảo cứ phải ở HN mới đc, vì còn lo cho con học tiếng Anh ở trường quốc tế. Mà vợ em muốn ở gần nhà ngoại nữa.

E đang rủ rỉ dần dần để nó chịu đi, em k muốn ở HN nữa, quá xô bồ, ô nhiễm, bụi... Các cụ tư vấn giúp con cái trong đó đi học thế nào với? Em sẵn sàng bỏ cơ quan nhà nước vào đó xin việc gì cũng đc (hai vợ chồng đều đc đào tạo sau ĐH ở châu ÂU). Vodka các cụ

bluebird123

Xe buýt
Ôi lỗ mũi em phìn to lắm rồi, các cụ đừng khen nữa. Em ngại quá

redflame

Xe tăng
Đà Nẵng và Nha Trang là 2 nơi em thấy đáng sống nhất. Nhưng em lại càng thấy thương Hà Nội, nơi gồng mình chứa đựng các loại rác rưởi cho cả nước

avn

Xe điện
Khác ngoài đó nhiều lắm cụ ah! Cảnh hờ hang chỉ thấy ở bãi tắm thôi, nói chung con gái ở đây thì lịch lãm, không kiêu không phiêu như thủ đô đâu. Ăn nói thì cụng nhẹ nhàng dễ thương, thật thà.
Mà nghe giọng con gái Đà Nẵng thì thôi rồi, ngọt ngào lắm :D.

UFA

Xe điện
mùa này ra phía biển thì người bắc còn đông hơn người đà nẵng :))

cuccu1980

Xe hơi
Cụ thich nghi nhanh quá, 3 tháng mà thay đổi cả con người! hy vọng 3 tháng nữa cụ sẽ trở lại như xưa và nguy hiểm gấp bội!!! keke

LX125_30

Xe tải
Cụ nói làm e iu ĐN quad đi mất

xe vợ mua

Xe tăng
Vớ vỉn, cafe vỉa hè cũng 10k
Cụ nói sai rồi hôm 1/5 vừa rồi em vào Đà Nẵng 5 anh em ngồi uống cafe bên hông bigC lúc đứng dậy thanh toán hết có 38k, em phải hỏi lại chủ quán xem có nhầm ko đấy

hoangthanhlong

Xe hơi
nhờ ông Nguyễn Bá Thanh nhiều

hùngauto

Xe tăng
Còn đây là quan điểm của thằng bạn em:

QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN
Khi nào văn hóa SG làm chủ,thống lĩnh văn hóa HN thì ,đất nước mới có thể cất cánh bay lên được.Còn ko thì,vĩnh viễn mãi mãi tuổi xanh,1000 năm sau vẫn tồn tại trong tư thế chuẩn bị cất cánh trên đường băng mà ko sao bay nổi
Chẳng phải ngẫu nhiên mà mới chỉ có hơn 300 năm ,mà SG đã là trung tâm kinh tế của cả nước đâu nhé,nếu luôn coi mình là nhất,kiêu căng ngạo mạn như văn hóa HN,chắc giờ này SG cũng lẹt đẹt như HN
Văn hóa HN vừa xâm lược vừa ăn bám,lợi dụng văn hóa SG.Người HN có thể sống được ở SG ,nhưng người SG đừng hòng sống nổi ở HN.Thăng Long đất dữ,ko có chỗ cho sự tử tế lương thiện.Thăng Long văn hoa lèo lá,1000 nám ko cho ra đời nổi 1 ông vua là vì thế.Nhân cách tiểu nhân di truyền,ko ra lò nổi 1 đại trượng phu,cầm cân nảy mực cả nước,Quan văn,con dao 2 lưỡi,lèo lá,mồm miệng dỡ chan tay.
Người HN vào SG,mê mệt với văn hoá SG,đẹp quá,nhưng ko tiêu hóa nổi để vận dụng ra HN.Vì cái đầu ,bảo thủ quá,luôn coi mình là nhât
Cũng ko hiểu nổi người ta bám vào cái gì mà tự hào 1000 năm văn hiến?Chỉ thấy bóng dáng hỗn hào láo xược của văn hóa Trung Hoa,ăn người
Rõ nhất,những ngày này,SG biểu hiện bằng hành động yêu nước rõ nhất.HN cùng lắm chỉ đầu môi chót lưỡi,hô hào,xúi bẩy.SG có biểu tình,có tự thiêu.HN có gì nào?Dám hy sinh,dám trả giá ko?Đừng nói HN hơn SG cả 1 cái đầu,sâu sắc hơn nhé!
Ỏ HN,hơn 30 năm có lẻ,sao cứ miệt thị văn hóa HN?Ko có lẽ ngần ấy năm trời toàn va phải hạng người giẻ rách dúm dó về nhân cách,văn hóa?
Nói văn hóa HN làm hỏng be bét mọi nền văn hóa của đia phương.Nơi nào có người HN đặt chân đến,nơi đó gặp đai thảm họa,có quá đáng lắm ko nhể?
NGƯỜI TRÀNG AN,NAY CÒN ĐÂU?

https://www.facebook.com/kao.nguyen.35?fref=nf
cụ nói hơi quá đáng rồi, không nên vơ đũa cả nắm như thế, cũng có người thế này thế kia đâu phải ai cũng như ai, ai cũng không tốt hay lươn lẹo đâu

lam han dat

Xe tải
e có lần đi xe ôm vào chợ sông Hàn, bác lái bảo cứ vào đi, bác ấy chờ ngoài cổng chợ, khi về trả tiền luôn cũng đc. Hay là cứ mỗi năm cho một ít dân HN vào trong đào tạo, rồi cấp chứng chỉ 'văn minh, thanh lịch' sau đó mới cho đi hành nghề du lịch dịch vụ các cụ nhỉ
Ý kiến này hay nha!!!!!!!!!!!1

lam han dat

Xe tải
Cháu học Đà Nẵng 4 năm xong, ra Hà Nội như ngố tàu. Mãi chưa tiếp cận được với văn minh thủ đô, Chán ghê cơ. Đà Nẵng có 1 cái đáng ghét kinh hoàng là xin việc họ không nhận "cảm ơn" của mình mới đau, khinh nhau đến thế là cùng. Không những thế, cháu có thằng em tốt nghiệp Y HN xin vào BV Đa khoa ĐN bị thành phố ném thẳng cho 230 triệu vào mặt ( trả kinh phí đào tạo), chán.

CuongDN2012

Xe điện
Cháu học Đà Nẵng 4 năm xong, ra Hà Nội như ngố tàu. Mãi chưa tiếp cận được với văn minh thủ đô, Chán ghê cơ. Đà Nẵng có 1 cái đáng ghét kinh hoàng là xin việc họ không nhận "cảm ơn" của mình mới đau, khinh nhau đến thế là cùng. Không những thế, cháu có thằng em tốt nghiệp Y HN xin vào BV Đa khoa ĐN bị thành phố ném thẳng cho 230 triệu vào mặt ( trả kinh phí đào tạo), chán.
Cái này là theo diện thu hút nhân tài đúng ko chị!
Con cháu em cũng đang thi vào trường chuyên lê Quý Đôn để được hưởng lương hàng tháng khi đi học cho gia đình đở vất vả đấy!

311113

Xe tải
sau lần đi du lịch ĐN em muốn chuyển vào đó sinh sống từ lâu rồi. Nhưng con vợ em k chịu, nó bảo cứ phải ở HN mới đc, vì còn lo cho con học tiếng Anh ở trường quốc tế. Mà vợ em muốn ở gần nhà ngoại nữa.

E đang rủ rỉ dần dần để nó chịu đi, em k muốn ở HN nữa, quá xô bồ, ô nhiễm, bụi... Các cụ tư vấn giúp con cái trong đó đi học thế nào với? Em sẵn sàng bỏ cơ quan nhà nước vào đó xin việc gì cũng đc (hai vợ chồng đều đc đào tạo sau ĐH ở châu ÂU). Vodka các cụ

Cụ sớt fb trường chất lượng cao skyline nhé, liên thông từ mẫu giáo lên hết lớp 12 ợ.!

Đang nằm ườn ở bãi biển nghe hát: " gửi về anh làn gió, văng vẳng tiếng hò khoan....a chưa về Đà nẵng, a chưa về Sơn Trà...". Tự ngẫm cuộc đời...biết đủ là đủ .