Đà Nẵng - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Chỉnh sửa cuối:

tuyenvpt

Xe tăng
Tôi chạy cứ đến 6h tối là nghỉ ngơi ăn uống rồi có chạy đêm đâu, nhưng vì chạy vào dịp Tết nên ko có xxx bắn tốc độ nên chạy nhanh thôi. Tôi chạy 6h sáng về Nam định chúc tết nhạc phụ rồi đến 11h trưa chạy thẳng vào Đồng hới đúng 5h30 chiều nghỉ ăn tối, thuế KS đến 6h sáng hôm sau xuất phát chạy 1 mạch vào ĐN đúng 10h trưa (nghỉ 15phút trên đèo Hải vân). Lúc ra thì mới rẽ ngang rẻ ngửa thăm quan tiếp. Bắt đầu ra đến QB thì đi = đường HCM về.

vungocanhxd

Xe tăng
Viết tiếp...
Nhà cháu đi từ Hải Phòng từ 8h sáng qua cửa ông sao mà đường ở đây nó lại xấu đến thế xe của em bị sập gầm mấy lần may mà không sao. Đến Móng Cái vào khoảng 2h chiều khi đã nghỉ trưa tại Tiên Yên lấy KS xong nhà cháu ra chỗ ngã tư to nhất trước cổng chợ để làm giấy thông hành vị chi hết 600k cho hai người nó hẹn đến 8h sáng mai lấy nên nhà cháu cũng chắc mẩm là thế nên quay về để đi tham khảo mấy cái chợ ở đây thiên hạ đồn thổi thế nào. Nhưng mà chi chán chê mê mỏi thì nhà cháu cũng chỉ tìm được vài thứ lặt vắt thôi ở đây duy chỉ có đồ chơi điện tử cho trẻ em là cháu thấy rẻ hơn ở HN còn lại thì cũng như nhau cả thôi các bác ợ. Coi như là ngày đầu ở đây cũng chẳng có gì là đặc biệt mấy ngoại trừ trong chợ thi thấy rất nhiều con buôn Khựa nó bập bẹ mấy câu tiếng việt. Về KS lấy xe nhà cháu đi vòng quanh xem có gì hay không tiện thể tìm cái nhà hàng nào đó để ăn tối. Đi lòng vòng mãi mà chẳng có lấy nồi cái gì lạ lạ để xem nên nhà cháu quyết định ăn tối. Lại là vấn đề nữa là chẳng thể tìm ra nổi một cái nhà hàng nào tử tế để ăn cả nên nhà cháu vào cái nhà hàng gần ngay ngã tư cổng chợ chính để ăn món ăn nó thì vừa đắt vừa dở nên nhà cháu chỉ ăn qua loa cho xong bữa thôi các bác ợ. Được một điều là ở đây chắc không bao giờ tắc đường nên tuyệt nhiên không thấy bóng xxx đâu cả

quanduirouge

Xe tải
Hơ hơ em post bài trong mục này được rồi này các cụ ơi! Sao bao ngày mòn mỏi phục kích ... !

Em đồng ý với các ý kiến của các cụ bên trên, chỉ có điều em hệ thống lại tý, câu view thôi ạ:

Huế:
- Hotel: Camelia 4* đang có promotion và các cụ có thể có giá 32USD/R/N. Good deal!
- Thăm quan:
+ Mời cụ làm một chuyến thuyền trên sông Hương buổi sáng sớm, dừng chùa Thiên Mụ, lăng Minh Mạng.
+ Chiều về thăm Tự Đức, dừng thăm làng làm nón và làm hương. Huế nổi tiếng về nón và áo dài tím mà, nhưng mong cụ lưu tâm là đừng để vào đến Huế mà lại mang ra mấy cái nón đểu. Làm thế nào phân biệt nón thật và nón đểu *-)? Mời các cụ ném đá!
+ Mệt quá, các cụ làm một chập xích lô ra chợ Đông Ba buổi chiều muộn, tha hồ mà tôm chua, cà muối (y).
+ Tối đi ăn ở Vườn Thiên Đàng, ngay ven sông Hương (thực ra em không thích lắm vì nó đông quá, nhưng có cái view đẹp). Ngồi ở đây ngắm sông Hương huyền ảo với sắc màu của dàn đèn 7 sắc màu, với các cụ Hội Chụp ảnh, thì chắc hẳn gây nhiều cảm xúc :P!

+ Ngày hôm sau: Mời cụ thăm Đại Nội, cái này phải mất cả buổi sáng, và em nghĩ nên thuê một hướng dẫn địa phương nói. Lịch sử mà cụ ạ! Trưa đi ăn Bánh Huế (các cụ chọn cái bàn nào thật lớn vì ăn mấy cái banh Huế này tốn diện tích ... bày đĩa lắm) :6:.
+ Chiều rẽ qua cầu ngói Thanh Toàn, mấy nhà vườn của các quan xưa.
+ Ăn tối ở La Residence (nếu đi với bồ, lãng mạn kinh người :P), hoặc Vườn Y Thảo.

Huế - Hội An: Dứt khoát phải vượt đèo Hải Vân rồi! Các cụ sẽ biết cảm giác trên đỉnh đèo Hải Vân nó sướng thế nào, em không diễn tả nổi ... nhớ dừng chân ở Langco Beach resort, mà tắm một cái trên bãi cát vàng, các cụ ợ.

Hội An: Hội An là miền đất em yêu vô cùng (sorry cụ Chi Chi) nên em không dám quá khích. Các cụ có đủ mọi thứ ở nơi này:

+ Khách sạn tốt, đẹp và rẻ nhất Vietnam: Victoria Hoian (biển), Hoian Riverside (Sông), Life resort (phố cổ).
+ Con người thì thôi rồi cho cái gọi là tốt bụng, dẽ mến, thân thiện (em thuê một cái xe máy đi hết cả ngày, đưa cho chị chủ nhà 50k, chị ấy trơn tròn mắt lên, nhất định lấy có 20k :102:
+ Phố cổ: Ok với người đi lần đầu. Em đi Lệ Giang rồi nên thấy Hội An cũng ... tạm được thôi ạ. Nhưng vào phố cổ mà xem đèn lồng thả sông Hoài, hay xem hát trống bỏi thì (l).
+ Làng quê: :77: phải đến làng Cẩm Nam, nơi các cụ thấy những hàng cau ta cao vút, dài đến cả trăm mét, toàn đường đất, ngan vịt đầy sông, trước mỗi nhà bao giờ cũng có cái bát hương ... Với các cụ trẻ, chưa dính cái bẫy hôn nhân thì cụ kiếm cái xe đạp đôi mà dong từ Cửa Đại vào đến phố cổ thì em đảm bảo hôn nhân nó cũng sớm tìm cụ! Em thề!
+ Biển: thì phải nói đến Cửa Đại, và bãi riêng của Golden Sand (hotel), dài ngút ngàn, một mình hai vợ chồng bác mà cứ "thiên nhiên" ở đấy thì chiử có giời đất với 2 cụ biết với nhau thôi ợ :69:.
+ Mạo hiểm, khám phá, chụp ảnh: Diving ở Cù lao Chàm (mua vé ở Hoian Beach resort, rất chuyên nghiệp), Mỹ Sơn (nên đi lúc hoàng hôn bắt đầu xuống), bơi thuyền trên sông Thu Bồn thăm làng chài Thanh Nam hay làng rau Trà Quế, Phổ cổ về đêm(l).
+ Bar, cafe: thực ra thì không có cái bar nào chuyên nghiệp kiểu như ở Hà Nội, nhưng rất có không khí trong các quán cafe vì bác gặp rất nhiều quốc tịch và thoải mái ba hoa chích chòe (b).
+ Shopping: Chỉ có thể nói, ở đây, người ta may áo dài, đẹp, nhanh và rẻ bất ngờ (shopping Thắng Lợi) :'(.
+ Ăn uống: Cao lầu, hoành thánh là các món vỉa hè ăn không biết chán. Nhưng dứt khoát, em đề nghị cụ ông dẫn cụ bà đến ăn ở Cargo (109 Nguyen Thai Hoc), cụ bà sẽ gục vào vai cụ ông mà khóc vì sướng (k)!!! Thích hoang dại hơn thì Full Moon hay Nam Long (>10USD/pax)

Còn vài thứ nữa, nhưng như thế là đủ hết một tuần cho cụ rồi ạ. Đà Nẵng thì em không máu lắm, vì vài lý do sau:
+ Ở Furama thì đắt mà buồn.
+ Văn hóa Chăm em không hiểu nhiều :'( (có cái bảo tàng Chăm là nổi tiếng nhất)
+ Non Nước thì em ngại quay lại lần thứ 2 lắm.
+ Hay chăng có mấy cái đồ ăn cay và nóng, cùng các chiến hữu thì sẵn sáng uống bia từ 4h chiều (ở Hanoi là sau 6h). (b)

Cái đoạn từ Huế vào Đà Nẵng, em copy lại cái đoạn Sướng của em, cụ nào đọc thì đừng mắng em chiếm tài nguyên của Forum mà viết bậy ạ! Ơn cụ :77:

24 giờ ở Lăng Cô

Mấy ngày qua tôi nhầu nhĩ, ướt sũng như một đống giẻ rách vì những chuyện cá nhân. Cả công ty cũng những chiến hữu đã nằm dài ở bãi biển Lăng Cô mấy ngày nay rồi. Sếp Hanoi nhắn một cái tin đầy tình nghĩa. Ông bạn Long củng cố tinh thần bằng cú điện thoại đường dài. Chẳng đắn đo gì nữa, bắt chuyến taxi lên Nội Bài vừa kịp là khách hàng cuối cùng trên chuyến bay VN315 đi Đà Nẵng. Không có hành lý gửi, vì chỉ có vài cái T-shirt, cái quần bơi, lọ Chanel, và trong đầu thì muôn vàn háo hức. Em tiếp viên hàng không có đôi mắt ướt như nước hồ thu cứ nhấm nháy liếc anh chàng độc hành. Giá như em theo anh vào Lăng Cô nhỉ?!

Đà Nẵng, 12 giờ trưa. Taxi chém đẹp 450K để về Lăng Cô resort. Chém vậy đâu có được, để cho một em gái xinh chém mình còn hơn để một gã taxi lừa đảo. Bất chợt, hình ảnh đỉnh Hải Vân hiện về khiến mình có một quyết định ngốc nghếch hơn những người ngốc nghếch khác: đi XE ÔM. 18km từ sân bay Đà Nẵng tới chân đèo Hải Vân, chúng tôi chỉ mất 12 phút. Phần vì sợ kiểu tổ lái made in Danang, phần vì muốn tự tay mình vượt đèo (không liên quan gì đến chuyện phụ nữ vượt cạn), để ông bạn lái xe ôm ngồi sau, mình ve vòng ga sung sướng bắt đầu. Đoạn được 21km đèo Hải Vân mềm, ngọt và mượt như một em gái vừa tròn mười tám, với những đường cong trên bờ eo người thiếu nữ, với đoạn đổ đèo gấp gáp, hối hả như một người tình si, rồi đột ngột dừng lại trên đỉnh đèo báo cho anh biết anh đã chinh phục thành công em rồi đó!

Chẳng vội vã gì, mời ông tổ lái xe ôm đánh một bát mỳ Quảng giữa đỉnh Hải Vân, giữa núi, giữa gió, giữa mưa bụi và mây mù. Bát mỳ này có quá nhiều gia vị cho thực khách. Cả đoạn đường dài chỉ gặp hai xe ô tô du lịch nhỏ. Cũng phải thôi, mọi người về Đà Nẵng và Huế bằng đường hầm hiện đại, khô ráo, tối mù, và xếp hàng cãi lộn vì tắc xe. Tớ đếch cần cái đường hầm hiện đại ấy, tớ thích ăn nằm với em gái Hải Vân kia, xinh đẹp mà chẳng lẳng lơ; quyến rũ mà không suồng xã.

Biển Lăng Cô chiều nay vắng người, vì cả bãi biển dài được book trọn chỉ cho chúng tôi. Nằm ngay dưới chân đèo Hải Vân, Lăng Cô là bãi biển, dài, phẳng và đẹp vô cùng. Những em gái xinh thật là xinh thả sức diện những bộ bikini hai mảnh khoe những đôi chân dài, hay những vòng eo đốt cháy không thương tiếc đôi mắt những anh chàng đa tình đang lang thang vòng ngoài cùng của biển.

... đoạn này bỏ vì là việc nội bộ của bọn em ...

Hết một đêm không đủ dài vì còn muốn ở bên nhau nhiều hơn. Sáng ngày mai, tôi theo xe ra Huế, bên tôi sẽ là em Chi - người đẹp đã gấp gáp tặng tôi hai nụ hôn trong Gala Dinner hôm ấy! Chỗ này là ... tạo giá trị gia tăng. Blue Ocean ấy mà!

Cảm ơn 24 giờ! Cảm ơn Company retreat! Cảm ơn các đồng nghiệp. Hẹn gặp lại, ngày này năm sau!

vungocanhxd

Xe tăng
Sáng hôm sau nhà cháu dậy sớm để ra lấy giấy thông hành thì nó bảo ít nhất phải 9h mới lấy được nên nhà cháu đổi ý để ngày mai sang Đông Hưng cũng được nên phi xe một mạch xuống bãi Trà Cổ để chơi và xem có cái gì để ăn không nhưng tuyệt nhiên không thấy có một bóng ma nào cả các bác ợ vắng tanh như chùa bà đanh chụp được mấy cái ảnh bãi biển đang đi dạo loanh quanh thì con mẹ làm giấy thông hành nó gọi điện là xong rùi ra mà lấy nên nhà cháu quyết định quay về để sang Khựa xem có gì hay không vì từ Trà Cổ mà về đến MC chỉ 15P với 8km ạ

NHUOCTHUY

Xe buýt
cụ rfs bay vào Huế rồi quay ra Hà nội từ Đà nẵng?
có khi lại gặp nhau trong đó
cụ tìm bác Gấu đi rồi off phát

http://www.skydoor.net/#37

bên WTT đang có chương trình offline 3 miền
http://www.webtretho.com/forum/forumdisplay.php?f=353
Chắc Ông cụ này bị Gấu bắt đi off 3 miền :21:
gấu nhà cháu hỏi có đi không, cháu quay lại lườm 1 phát, ngồi bệt luôn xuống đất :21::21::21::21:
thế là cũng đi nhưng k đi cùng đoàn 3 miền.

NHUOCTHUY

Xe buýt
có nhà cụ nào xuất phát từ HN đi Đà nẵng sáng 07/5 không ??? cho cháu đi với.
đêm nhủ ở đông hà hoặc đồng hới.
Nhà cháu đi 1 xe, thấy hơi sợ - muốn có xe đi cùng cho yên tâm.
Ra cháu ra chiều ngày 13/5.

deepred

Xe đạp
Website
www.landscaping.com.vn
Cả nhà e đinh du lịch đà nẵng vào 30/4 - 1/5 này. Các bác nào từng đi rồi cho e xin ít thông tin về: Ăn nghỉ, chỗ thăm quan du lịch, ăn chỗ nào ngon, ngủ chỗ nào đẹp mà rẻ. Resort Furama thì như thế nào. Trong TP thì chơi chỗ nào, đi ra biển thì bãi biển nào hay. E chưa đi Đà Nẵng bao giờ nên mù tịt thông tin. Các bác giúp e với....
Cám ơn các bác nhiều!
Furama được lắm bác. Service, bể bơi, đồ ăn, bãi biển, spa, bar... Đêm em ngủ luôn ngoài bãi biển đấy bác ạ.
Nhưng tầm này chắc ko book được nữa. Chưa đến mùa em đi sung sướng lắm, giá gần $200 cho phòng deluxe, đặt qua cty du lịch ở Hàng Mắm.
Hội An thì bác ko nên shopping vì đồ lởm mà đắt.
Em nhòm quanh khu giữa Furama và Nam Hải thấy nhiều bãi biển hoang sơ đẹp lắm, bác mà đi đông đông hoặc có mấy gia đình, bác cắm trại, BBQ ở đấy thì fun thôi rồi luôn!

Nazai

Xe buýt
Bán đảo sơn trà là Resort hả bác, giá thành ntn, còn phòng không bác, cho e tí thông tin?? thanks!
resort bác ạ, cách đây hơn 1 tháng đã không còn chỗ rồi, gấu em đặt 130 obama thì phải.

NHUOCTHUY

Xe buýt
cái đấy thì đắt là phải rồi, dưng mờ chưa hoàn thiện tất cả, mới xong gđ1.
bác ra resort biển đông bên sơn trà xem dư thế lào, chắc khoảng 500

fuser

Xe đạp
Tình hình là nhà em cũng định tổ chức đi 1 tour HN-ĐN, đây là lần đầu em đi nên cũng ko biết đường xá rồi xxx như thế nào, nhà e chỉ có thể đi từ 28/4-03/5, bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp e, hoặc bác nào có thể đi cùng nhà em trong thời gian đấy thì quá tuyệt. Số ĐT của e: 0904 669 388, bác nào máu thì call e nhé :6:

roadbuilder

Xe hơi
có nhà cụ nào xuất phát từ HN đi Đà nẵng sáng 07/5 không ??? cho cháu đi với.
đêm nhủ ở đông hà hoặc đồng hới.
Nhà cháu đi 1 xe, thấy hơi sợ - muốn có xe đi cùng cho yên tâm.
Ra cháu ra chiều ngày 13/5.
Nhà em cũng đi Đà Nẵng đây, nhưng đi vào 29/4 cụ có đi cùng không? (b)

jack_derida2000

Xe tăng
Em cũng đang định đi nhưng có lẽ chỉ đến Huế thôi ko biết có kịp Đà Nẵng không nhưng định chiều 30 em mới đi cho thoáng đường, đến mồng 3 về luôn các bác à, tuyến này cứ đúng tốc độ mà chạy, từ thanh hóa đi là đường rất đẹp, ăn thì cứ quán nào nhiều xe tải mà chén thôi, ăn và nghỉ ở Đà nẵng thì đơn giản vì đó cũng là thành phố nên dân cư sinh hoạt bình thường và có nhiều quán bình dân ngoài bãi Mỹ Khê lắm

NHUOCTHUY

Xe buýt
Nhà em cũng đi Đà Nẵng đây, nhưng đi vào 29/4 cụ có đi cùng không? (b)
Cháu book vé cho gấu và F1 ngày 08/5 rồi.
nên cháu chạy ngày 07/5 cơ, tiếc quá nhây cụ?
Mà cụ đi đà nẵng làm léo gì dịp 30/4 01/5: tranh ngủ - tranh ăn - tranh mua ... cái léo gì cũng tranh vậy.
ở nhà chơi CHẮN cho vui, cho thiên hạ về hết thì mình đi.
mà phải tranh thủ đồng bào về hết quê thì mình ở HN vắng vẻ mới thích. cả năm được có 2 lần: tết âm lịch và 01/5 thôi cụ à.(c)
Cụ nào xuất phát 5h00 sáng 07/5 và về buổi chiều 13/5 thì ới nhà cháu phát nhé. Cho cháu đi cùng với, cháu vãn hơi run tay.

thanhnv13

Xe tải
Trời đông AE đi ĐN quá hê hê. E cũng đi ĐN nè chiều 29 đi thẳng vào ĐN ko nghỉ chơi ở đó đến 2 thì về. Tất nhiên có đi Hội An vì có nhiều món ăn ngon lém he he:21:. e nghĩ các bác chạy đêm thì ko nên đi HCM nguy hiểm lém nhất là bác nào chưa có nhiều kinh nghiệm đi đường này. chạy đường 1 cho nó lành chạy mát mẻ đường rộng tối lạ không sợ xxx. lạ gần hơn khoảng 40km chứ ít ah`. Chúc các bác zui ze(b)

A 3 5

Xe máy
kế hoạch của em là chạy từ HN vào Vinh tối mai 29/4, nghỉ lại ở Vinh. Sáng 30 chạy vào Lăng Cô, nghỉ ở Nirvana Resort (đã đặt phòng). Sáng 3/5 check out và về HN.

số DĐ của em: 0904624624. bác nào cùng đi lịch trình giống em thì AE gọi nhau và giao lưu nhỉ (b)

tuyenvpt

Xe tăng
Trời đông AE đi ĐN quá hê hê. E cũng đi ĐN nè chiều 29 đi thẳng vào ĐN ko nghỉ chơi ở đó đến 2 thì về. Tất nhiên có đi Hội An vì có nhiều món ăn ngon lém he he:21:. e nghĩ các bác chạy đêm thì ko nên đi HCM nguy hiểm lém nhất là bác nào chưa có nhiều kinh nghiệm đi đường này. chạy đường 1 cho nó lành chạy mát mẻ đường rộng tối lạ không sợ xxx. lạ gần hơn khoảng 40km chứ ít ah`. Chúc các bác zui ze(b)
Cụ ơi chạy đường 1 đêm gặp nhiều xe tải to giương pha đi ngược chiều lắm, xe tải bây giờ đèn pha lắp chi chít đằng trước chạy đêm rất ẩu nên các cụ chạy đêm = xe du lịch sẽ ko chạy được nhanh, tốt nhất nếu chạy đêm thì các cụ rủ nhau vài xe chạy đường HCM ý còn không thì cứ chạy đến 8h tối là vào KS nghỉ, đi chơi tội gì.

thanhnv13

Xe tải
Uh bác nói cũng có phần đúng nhưng e nói lại luôn là đường HCM bác nào nếu đi dưới 2-3 lần thì ko nên đi vì đường đó thay đổi rất nhiều với lại chạy đêm vạch kẻ đường mờ tịt khó đi lắm nhiều khúc cua và dốc rất nguy hiểm còn chưa kể các bác ven đường lại phơi phóng rồi vứt đủ thứ ra đường nữa chứ. còn đi đường 1 sẽ gặp nhiều tải to pha sáng nhưng chắc các bác cũng có nhiều kinh nghiệm đi đường đêm rùi lo gì. Với lại sau 12h các bác cũng đã đến Hà Tĩnh hay Quảng Bình gì đó khi đó các bác tải cũng đã ghé cây xăng ngủ rùi (đa số là vậy) vì vậy cứ 90 ma quất e cũng đi như vậy 3 lần rùi 1 năm là đi Huế đi cả 2 đường và rút ra kết luận được cái đi HCM thì ghé Phong Nha tiện quá he he. 1 lần đi Đà Nẵng và 1 lần đi Nha Trang. Ko biết may rủi thế nào cả mấy lần e chạy 29/4 đêm trời đều mưa đường khá vắng nên toàn 90 thôi nghĩ lại cũng ghê ghê. Còn chuyện nghỉ đêm ở khách sạn thì thà ngủ ở nhà còn hơn đỡ tốn tiền he he. nói vậy thôi chứ các bác nên chạy đêm sướng hơn chạy ngày nhiều nhiều đấy chạy ngày ức chế lắm 30/4 thì xxx cứ gọi là nhiều như kiến cứ gọi là mỏi chân ko mát ga như chạy tối đâu he he. Còn một điểm thú sờ vị nữa các bác nên căn sao cho chạy đến Phú Gia là lúc mặt trời lên khoảng 5h30 gì đó khi đó các bác sẽ có cảm giác rất thú vị khi vượt đèo Phú Gia, Phước Tượng và Lăng Cô vào lúc mờ sáng ko đi hầm đường bộ Hải Vân vì tiết kiệm 15k he he mà lên đèo Hải vân để ngắm Đà Nẵng và bán đảo Sơn Trà lúc mặt trời lên một quang cảnh đầy cảm xúc đó. Và tận hưởng cảm giác chênh lệch nhiệt độ giữa hai bên đèo Hải Vân một bên mặc áo rét một bên mặc cộc tay. ý quên cái này thì các bác phải đi vào mùa xuân độ sau tết một chút he he. Chúc các bác vui vẻ thượng lộ bình an trên những con đường mình chọn.(c)

thanhnv13

Xe tải
Chào bác nhiều bác đi ĐN quá he he. bác tham khảo bài của e bên này http://otofun.net/showthread.php?t=82677 Theo e thì bác ko nên nghỉ như vậy vì từ HCM mà ra QL1 có mấy đường trong đó có đường 48 bác đến ngã tư rẽ phải đi Nghĩa Đàn rẽ trái ra Ngã ba Yên Lý QL1 đoạn này dài 29km đường ngày trước hơi đẹp nhưng cách đây 8 tháng e có đi qua đang nâng cấp đường nên xấu tệ không nên đi. một đường khác là bỏ qua ngã tư đó bác chạy thẳng tiếp lên khoảng 50km đến 1 ngã tư khác là giao giữa đường 7 rẽ phải đi Anh Sơn, Con Cuông (Rừng quốc gia Pù Mát) rẽ trái đi Đô Lương, Diễn Châu QL1 đường này xa vãi 53km lận đường này cũng chẳng đẹp gì. Nên bác bỏ ngay cái ý nghĩ đi như vậy đi. Nếu bác thích đi HCM thì chạy thẳng đến khi nào thấy biển Phong Nha Kẻ Bàng thì qua đó chơi nghỉ. sau đó bác thích đi đường nào ra QL1 đều ok vì khi đó đường HCM đông ra đến QL1 đường nào cũng gần từ 7km đến 16km tùy bác chọn đường nào (Bác nên lưu ý đến Phúc Trạch đường HCM sẽ chia đôi trường sơn Đông trường sơn Tây bên nắng đốt bên mưa quây bác nhé) chúc bác vui vẻ. Hẹn gặp ở ĐN he he

vungocanhxd

Xe tăng
Em xin báo cáo chuyến đi tốt đẹp kết thúc hành trình ngày 3/5 em se phọt ảnh lên cho các cụ xem rưng mà chỉ những ảnh mà em thấy chưa cụ nào phọt thôi nhé