Đà Nẵng - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

vungocanhxd

Xe tăng
Đây là cửa lò ạ rưng mà em vào đó chỉ nghỉ đêm lại thôi chứ ko tắm được vì lạnh quá các cụ ợ thế là nhà em lại vô quê bác chơi tý cho đỡ buồn đến chiều thì vô Huế

vungocanhxd

Xe tăng
Các bác chờ tý nhé vì up ảnh lâu quá

vungocanhxd

Xe tăng
lúc về em đi đường HCM từ Huế ra đến Hồng Lĩnh các bác ợ. Còn đi đường 1A các bác đi theo em rư thế này nhé có 1 con đường rất đẹp từ QL1A vào cửa lò đến cửa lò chạy đường Bình Minh ven theo biển sẽ đến chân cầu Bến Thủy khỏi phải qua Vinh tiết kiệm được gần chục cây số mà đường rất đẹp ko có xxx nữa chứ

vungocanhxd

Xe tăng
cửa lò đây là cái khu giữa bãi biển nó vừa xây xong

vungocanhxd

Xe tăng
Đây là con đường ven biển chạy ra chân cầu Bến Thủy

vungocanhxd

Xe tăng
các cụ nhìn thấy có phê ko em chạy tít mù luôn mà nó có con đường nhỏ chạy vào vinh để đi sang Nam Đàn nữa nhanh mà phê hơn QL46 nhiều các cụ ợ

vungocanhxd

Xe tăng
còn đây là cây đa nhà bác

vungocanhxd

Xe tăng
Tổng cộng nhà em đi Cửa Lò+Quê Bác+Huế+Đà Nẵng+Bà Nà+Hội An+Phong Nha

vungocanhxd

Xe tăng
Còn nhiều ảnh quê Bác lắm rưng chưa load lên được nên chưa phọt em tạm thời đến Huế nhé

vungocanhxd

Xe tăng
cái này em cũng chẳng hiểu tại sao một bên là con gà và bên kia là con rộng có cụ nào biết ko ạ

quanduirouge

Xe tải
Em có đọc được cái promotion này của FURAMA, biết đâu có bác nào đang muốn đi:

77 USD net per person per night
Valid from 08 May to 31 Aug 09

· 1 night accommodation in a Garden View Room

· Daily Buffet Breakfasts

· Round Trip Airport Transfers

· Complimentary Daily Shuttle Bus to Hoi An Town

· Complimentary usage of fitness center, swimming pool, sauna and steam bath

· 15% discount on Spa treatments & Water sports

thuyduong898

Xe đạp
Em đang công tác ở Đà Nẵng đây, chỗ nào cũng biết hết, từ chỗ bình dân tối có bao nhiêu cũng hết, vào đến nơi hoặc bắt đầu đi cụ cho em hay, em chỉ từ a-z
Ôi, bác ơi, bác đang ở ĐN ah? thế đến 15/8 bác còn ở ko? Ở đau chứ, ĐN em mù. Em ở ĐN 4 ngày bắt đầu từ 15, em đi chơi, tham quan thui

thuyduong898

Xe đạp
Hơ hơ em post bài trong mục này được rồi này các cụ ơi! Sao bao ngày mòn mỏi phục kích ... !

Em đồng ý với các ý kiến của các cụ bên trên, chỉ có điều em hệ thống lại tý, câu view thôi ạ:

Huế:
- Hotel: Camelia 4* đang có promotion và các cụ có thể có giá 32USD/R/N. Good deal!
- Thăm quan:
+ Mời cụ làm một chuyến thuyền trên sông Hương buổi sáng sớm, dừng chùa Thiên Mụ, lăng Minh Mạng.
+ Chiều về thăm Tự Đức, dừng thăm làng làm nón và làm hương. Huế nổi tiếng về nón và áo dài tím mà, nhưng mong cụ lưu tâm là đừng để vào đến Huế mà lại mang ra mấy cái nón đểu. Làm thế nào phân biệt nón thật và nón đểu *-)? Mời các cụ ném đá!
+ Mệt quá, các cụ làm một chập xích lô ra chợ Đông Ba buổi chiều muộn, tha hồ mà tôm chua, cà muối (y).
+ Tối đi ăn ở Vườn Thiên Đàng, ngay ven sông Hương (thực ra em không thích lắm vì nó đông quá, nhưng có cái view đẹp). Ngồi ở đây ngắm sông Hương huyền ảo với sắc màu của dàn đèn 7 sắc màu, với các cụ Hội Chụp ảnh, thì chắc hẳn gây nhiều cảm xúc :P!

+ Ngày hôm sau: Mời cụ thăm Đại Nội, cái này phải mất cả buổi sáng, và em nghĩ nên thuê một hướng dẫn địa phương nói. Lịch sử mà cụ ạ! Trưa đi ăn Bánh Huế (các cụ chọn cái bàn nào thật lớn vì ăn mấy cái banh Huế này tốn diện tích ... bày đĩa lắm) :6:.
+ Chiều rẽ qua cầu ngói Thanh Toàn, mấy nhà vườn của các quan xưa.
+ Ăn tối ở La Residence (nếu đi với bồ, lãng mạn kinh người :P), hoặc Vườn Y Thảo.

Huế - Hội An: Dứt khoát phải vượt đèo Hải Vân rồi! Các cụ sẽ biết cảm giác trên đỉnh đèo Hải Vân nó sướng thế nào, em không diễn tả nổi ... nhớ dừng chân ở Langco Beach resort, mà tắm một cái trên bãi cát vàng, các cụ ợ.

Hội An: Hội An là miền đất em yêu vô cùng (sorry cụ Chi Chi) nên em không dám quá khích. Các cụ có đủ mọi thứ ở nơi này:

+ Khách sạn tốt, đẹp và rẻ nhất Vietnam: Victoria Hoian (biển), Hoian Riverside (Sông), Life resort (phố cổ).
+ Con người thì thôi rồi cho cái gọi là tốt bụng, dẽ mến, thân thiện (em thuê một cái xe máy đi hết cả ngày, đưa cho chị chủ nhà 50k, chị ấy trơn tròn mắt lên, nhất định lấy có 20k :102:
+ Phố cổ: Ok với người đi lần đầu. Em đi Lệ Giang rồi nên thấy Hội An cũng ... tạm được thôi ạ. Nhưng vào phố cổ mà xem đèn lồng thả sông Hoài, hay xem hát trống bỏi thì (l).
+ Làng quê: :77: phải đến làng Cẩm Nam, nơi các cụ thấy những hàng cau ta cao vút, dài đến cả trăm mét, toàn đường đất, ngan vịt đầy sông, trước mỗi nhà bao giờ cũng có cái bát hương ... Với các cụ trẻ, chưa dính cái bẫy hôn nhân thì cụ kiếm cái xe đạp đôi mà dong từ Cửa Đại vào đến phố cổ thì em đảm bảo hôn nhân nó cũng sớm tìm cụ! Em thề!
+ Biển: thì phải nói đến Cửa Đại, và bãi riêng của Golden Sand (hotel), dài ngút ngàn, một mình hai vợ chồng bác mà cứ "thiên nhiên" ở đấy thì chiử có giời đất với 2 cụ biết với nhau thôi ợ :69:.
+ Mạo hiểm, khám phá, chụp ảnh: Diving ở Cù lao Chàm (mua vé ở Hoian Beach resort, rất chuyên nghiệp), Mỹ Sơn (nên đi lúc hoàng hôn bắt đầu xuống), bơi thuyền trên sông Thu Bồn thăm làng chài Thanh Nam hay làng rau Trà Quế, Phổ cổ về đêm(l).
+ Bar, cafe: thực ra thì không có cái bar nào chuyên nghiệp kiểu như ở Hà Nội, nhưng rất có không khí trong các quán cafe vì bác gặp rất nhiều quốc tịch và thoải mái ba hoa chích chòe (b).
+ Shopping: Chỉ có thể nói, ở đây, người ta may áo dài, đẹp, nhanh và rẻ bất ngờ (shopping Thắng Lợi) :'(.
+ Ăn uống: Cao lầu, hoành thánh là các món vỉa hè ăn không biết chán. Nhưng dứt khoát, em đề nghị cụ ông dẫn cụ bà đến ăn ở Cargo (109 Nguyen Thai Hoc), cụ bà sẽ gục vào vai cụ ông mà khóc vì sướng (k)!!! Thích hoang dại hơn thì Full Moon hay Nam Long (>10USD/pax)

Còn vài thứ nữa, nhưng như thế là đủ hết một tuần cho cụ rồi ạ. Đà Nẵng thì em không máu lắm, vì vài lý do sau:
+ Ở Furama thì đắt mà buồn.
+ Văn hóa Chăm em không hiểu nhiều :'( (có cái bảo tàng Chăm là nổi tiếng nhất)
+ Non Nước thì em ngại quay lại lần thứ 2 lắm.
+ Hay chăng có mấy cái đồ ăn cay và nóng, cùng các chiến hữu thì sẵn sáng uống bia từ 4h chiều (ở Hanoi là sau 6h). (b)

Cái đoạn từ Huế vào Đà Nẵng, em copy lại cái đoạn Sướng của em, cụ nào đọc thì đừng mắng em chiếm tài nguyên của Forum mà viết bậy ạ! Ơn cụ :77:

24 giờ ở Lăng Cô

Mấy ngày qua tôi nhầu nhĩ, ướt sũng như một đống giẻ rách vì những chuyện cá nhân. Cả công ty cũng những chiến hữu đã nằm dài ở bãi biển Lăng Cô mấy ngày nay rồi. Sếp Hanoi nhắn một cái tin đầy tình nghĩa. Ông bạn Long củng cố tinh thần bằng cú điện thoại đường dài. Chẳng đắn đo gì nữa, bắt chuyến taxi lên Nội Bài vừa kịp là khách hàng cuối cùng trên chuyến bay VN315 đi Đà Nẵng. Không có hành lý gửi, vì chỉ có vài cái T-shirt, cái quần bơi, lọ Chanel, và trong đầu thì muôn vàn háo hức. Em tiếp viên hàng không có đôi mắt ướt như nước hồ thu cứ nhấm nháy liếc anh chàng độc hành. Giá như em theo anh vào Lăng Cô nhỉ?!

Đà Nẵng, 12 giờ trưa. Taxi chém đẹp 450K để về Lăng Cô resort. Chém vậy đâu có được, để cho một em gái xinh chém mình còn hơn để một gã taxi lừa đảo. Bất chợt, hình ảnh đỉnh Hải Vân hiện về khiến mình có một quyết định ngốc nghếch hơn những người ngốc nghếch khác: đi XE ÔM. 18km từ sân bay Đà Nẵng tới chân đèo Hải Vân, chúng tôi chỉ mất 12 phút. Phần vì sợ kiểu tổ lái made in Danang, phần vì muốn tự tay mình vượt đèo (không liên quan gì đến chuyện phụ nữ vượt cạn), để ông bạn lái xe ôm ngồi sau, mình ve vòng ga sung sướng bắt đầu. Đoạn được 21km đèo Hải Vân mềm, ngọt và mượt như một em gái vừa tròn mười tám, với những đường cong trên bờ eo người thiếu nữ, với đoạn đổ đèo gấp gáp, hối hả như một người tình si, rồi đột ngột dừng lại trên đỉnh đèo báo cho anh biết anh đã chinh phục thành công em rồi đó!

Chẳng vội vã gì, mời ông tổ lái xe ôm đánh một bát mỳ Quảng giữa đỉnh Hải Vân, giữa núi, giữa gió, giữa mưa bụi và mây mù. Bát mỳ này có quá nhiều gia vị cho thực khách. Cả đoạn đường dài chỉ gặp hai xe ô tô du lịch nhỏ. Cũng phải thôi, mọi người về Đà Nẵng và Huế bằng đường hầm hiện đại, khô ráo, tối mù, và xếp hàng cãi lộn vì tắc xe. Tớ đếch cần cái đường hầm hiện đại ấy, tớ thích ăn nằm với em gái Hải Vân kia, xinh đẹp mà chẳng lẳng lơ; quyến rũ mà không suồng xã.

Biển Lăng Cô chiều nay vắng người, vì cả bãi biển dài được book trọn chỉ cho chúng tôi. Nằm ngay dưới chân đèo Hải Vân, Lăng Cô là bãi biển, dài, phẳng và đẹp vô cùng. Những em gái xinh thật là xinh thả sức diện những bộ bikini hai mảnh khoe những đôi chân dài, hay những vòng eo đốt cháy không thương tiếc đôi mắt những anh chàng đa tình đang lang thang vòng ngoài cùng của biển.

... đoạn này bỏ vì là việc nội bộ của bọn em ...

Hết một đêm không đủ dài vì còn muốn ở bên nhau nhiều hơn. Sáng ngày mai, tôi theo xe ra Huế, bên tôi sẽ là em Chi - người đẹp đã gấp gáp tặng tôi hai nụ hôn trong Gala Dinner hôm ấy! Chỗ này là ... tạo giá trị gia tăng. Blue Ocean ấy mà!

Cảm ơn 24 giờ! Cảm ơn Company retreat! Cảm ơn các đồng nghiệp. Hẹn gặp lại, ngày này năm sau!
Không thể chịu nổi văn tả cảnh của bác, tháng 8 tới em vào em quyết đi bằng sạch. Em copy hết văn của bác rồi, dắt túi làm hành trang chuyến này. Thanks bác

HorsePower

Xe container
Tối mai tầm 7h tối em lên đường, chạy 1 mình các bác ạ (không biết có nguy hiểm quá không)! Hi vọng tầm 1h sáng có mặt ở Hà tĩnh, nghỉ ăn đêm khoảng 1h rồi chạy tiếp. Chắc khoảng 7h sáng sẽ tới Huế! Em sẽ ở lại Huế 2 ngày sau đó lên đường đi Đà Nẵng, trước khi tới Đã Nẵng sẽ dừng chân tại Lăng Cô Tắm biển phát! Ở Đà Nẵng đến trưa CN em sẽ trở về HN, trên đường về chắc phải dừng lại Hà Tĩnh nhậu 1 trận đến khoảng 12h đêm sẽ lại tiếp tục khởi hành về HN. Các bác xem lịch trình của em như thế có hợp lý không ạ!:77::77:
Em không thích cái chương trình nhậu 12g đêm rồi lên đường của Bác. Chẳng có cực hình nào bằng vừa lái xe vừa lấy cái tăm chống mi mắt lên đấy là chưa nói đến những việc có thể sảy ra khác(Vì Bác sắp đi em không dám nói đến)

HorsePower

Xe container
Tối mai tầm 7h tối em lên đường, chạy 1 mình các bác ạ (không biết có nguy hiểm quá không)! Hi vọng tầm 1h sáng có mặt ở Hà tĩnh, nghỉ ăn đêm khoảng 1h rồi chạy tiếp. Chắc khoảng 7h sáng sẽ tới Huế! Em sẽ ở lại Huế 2 ngày sau đó lên đường đi Đà Nẵng, trước khi tới Đã Nẵng sẽ dừng chân tại Lăng Cô Tắm biển phát! Ở Đà Nẵng đến trưa CN em sẽ trở về HN, trên đường về chắc phải dừng lại Hà Tĩnh nhậu 1 trận đến khoảng 12h đêm sẽ lại tiếp tục khởi hành về HN. Các bác xem lịch trình của em như thế có hợp lý không ạ!:77::77:
Sorry không ngó Date bài của Bác

lazytomcat

Xe máy
địa chỉ chỗ masage tốt nhất ở Đà Nẵng cho em với....quậy quậy chút nha các bác...xinh nũa.

MayMan

Xe tăng
Bác nào ở Đà Nẵng máu chơi golf ko? em đang có cái voucher chơi ở Montgomerie đến hết tuần thì hết hạn nhưng ko có thời gian chơi (free green fee).