Đà Nẵng - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

bes

Xe lăn
Hii, cảm ơn bác tranduythai và bác bes, E đã book đc phòng twin tại Jimmy hotel ạ, chỗ gần cầu sông Hàn hay sao í, bên quận Sơn Trà, có gần chỗ bác tranduythai k? Giá phòng E book đc là 600k (5 người đã có ăn sáng, phòng ốc có đầy đủ tiện nghi phết).
http://jimmyhoteldanang.com.vn/index.asp
Bác kiếm được cái KS ngon quá, em ở Green Plaza phòng đôi 100 đồng Mỹ mà cũng chỉ hơn Jimmy 1 tý . Thêm 1 địa chỉ tốt, bác nghỉ xong về nhớ làm quả report nhé. Nhà em cũng hay lang thang Đà Nẵng lắm.

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Sai rồi kìa làm anh gì có Bà Thôi bán thịt luộc :)):))
Nay chuyển giao dịch vụ du lịch tại ĐN cho nhà bác BES :21:

Kamala

Xe hơi
Dạ vầng, có j xong về E sẽ kể lại, k bít ra sao, cũng hồi hộp. Để E ghi lại list cửa hàng vào đó tìm ^^

bes

Xe lăn
Sai rồi kìa làm anh gì có Bà Thôi bán thịt luộc :)):))
Nay chuyển giao dịch vụ du lịch tại ĐN cho nhà bác BES :21:
Nói thầm : Anh quên chưa kể vụ Resort của Trung Quốc còn 220 ngày nữa thì xong, phải đứng ở đâu để nhìn được 5 ngọn Ngũ Hành Sơn, ở Hội An các nhà toàn trồng cỏ bán cho Resort, có 1 hàng đá mỹ nghệ tận Hạ Long ...... :)):)):))

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Nói thầm : Anh quên chưa kể vụ Resort của Trung Quốc còn 220 ngày nữa thì xong, phải đứng ở đâu để nhìn được 5 ngọn Ngũ Hành Sơn, ở Hội An các nhà toàn trồng cỏ bán cho Resort, có 1 hàng đá mỹ nghệ tận Hạ Long ...... :)):)):))
Ý em quên là không biết bao nhiêu ngày nữa là xong nhỉ mai em chạy ra về em pm lại cho nhé :21:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Có em đây, suýt thành thổ địa Đà Nẵng . Ăn bên biển : 4you, Mỹ Hạnh, Phì Lũ ....ngon, giá hơi cao so với mặt bằng chung ở Đà Nẵng ( cao ở đó thôi nhé, so với HN-SG thì rẽ vãi lái), ăn ngon mà rẻ thì đối diện mấy quán đó sang đường . Bác ở KS bên Sơn Trà thì chạy ra đó cũng gần, chỉ vài trăm m.
Ăn trong phố thì có Nhà Đỏ (cơm niêu), Trần, Bà Thôi (thịt lợn luộc cuốn bánh đa). Cafe thì miên man luôn, nhưng em quên tên rồi (quán cafe trong đó rất rộng, đẹp và mỗi quán có 1 phong cách riêng) . Ngoài ra đêm lang thang quán nhậu bên phố Phạm Văn Đồng, quán ngay bãi biển hoặc vào Phan Châu Trinh là phố ăn đêm của Đà Nẵng. Em nghĩ bác ở hơn 1 ngày thì chưa đi hết được những chỗ em chỉ đâu.
Sorry bác vì em chỉ nhớ tên, không nhớ địa chỉ vì ....tranduythai nó dẫn em đi, em chỉ vác mồm đi ăn thôi :)):)):))
điêu cơm phì lũ ở phố mà đi bộ từ trưng vương ra độ 5 phút

Kamala

Xe hơi
E có ở ĐN 2 đêm, hix, tưởng đặt được phòng ở Jimmy Hô teo là ngon lành, ai ngờ là teo, hix, đặt phòng đôi, đúng 10h30 đêm E check-in thì nó kêu là E đã call vào báo và hủy phòng, nó k giữ cho E, xong lại còn đọc số, số này của A chứ j, số máy E đuôi 853, nó đọc đuôi là 833, mà đấy là nó còn liếc qua cái danh mục đặt phòng, E sau này, vào sẽ tránh xa cái thằng Jimmy Hô teo này ra, mà thử hỏi muộn thía, E đi tìm phòng sao đây, cuối cùng nó nhét E vào 1 cái phòng đơn với số lượng người ở là phòng đôi. Ăn sáng thì chán thôi rồi :102:. Túm lại, là ông Jimmy này phục vụ thế thì chắc là ít ng` dám quay lại mất :(. Nhg nhìn chung, E thấy người dân ĐN đều tốt, vào hỏi đường, mọi người chỉ nhiệt tình, và còn có 2 A chị đi chơi về đưa đi tận nơi (b), trừ mỗi mấy đ/c của Jimmy, tiền phòng thì thống nhất có ăn sáng, ăn xong đòi thu tiền E :)), E đồng nát ngay, thế là k mất tiền ăn sáng :69:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em mới đọc thớt này. Bác Thái cho em hỏi tí : đường lên đỉnh bán đảo Sơn Trà dân du lịch có được lên không bác ? Và đường có tốt không ạ ?

Thứ mấy bác vào :21:
Lại sứong quá rồi đây, Resort bên Sơn trà tối buồn lắm theo em cứ ở ĐN rồi mình ra đó chơi cũng được cho đi Hội An ké với :69::69::69:

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Em mới đọc thớt này. Bác Thái cho em hỏi tí : đường lên đỉnh bán đảo Sơn Trà dân du lịch có được lên không bác ? Và đường có tốt không ạ ?
Đường lên vô từ bác ạ đẹp lắm.
Nó đang làm 1 đường vòng quanh dọc bờ biển bán đảo Sơn Trà chưa xong.
Nhưng đường đẹp lắm, cũng có chỗ ăn chơi đấy :)

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
E có ở ĐN 2 đêm, hix, tưởng đặt được phòng ở Jimmy Hô teo là ngon lành, ai ngờ là teo, hix, đặt phòng đôi, đúng 10h30 đêm E check-in thì nó kêu là E đã call vào báo và hủy phòng, nó k giữ cho E, xong lại còn đọc số, số này của A chứ j, số máy E đuôi 853, nó đọc đuôi là 833, mà đấy là nó còn liếc qua cái danh mục đặt phòng, E sau này, vào sẽ tránh xa cái thằng Jimmy Hô teo này ra, mà thử hỏi muộn thía, E đi tìm phòng sao đây, cuối cùng nó nhét E vào 1 cái phòng đơn với số lượng người ở là phòng đôi. Ăn sáng thì chán thôi rồi :102:. Túm lại, là ông Jimmy này phục vụ thế thì chắc là ít ng` dám quay lại mất :(. Nhg nhìn chung, E thấy người dân ĐN đều tốt, vào hỏi đường, mọi người chỉ nhiệt tình, và còn có 2 A chị đi chơi về đưa đi tận nơi (b), trừ mỗi mấy đ/c của Jimmy, tiền phòng thì thống nhất có ăn sáng, ăn xong đòi thu tiền E :)), E đồng nát ngay, thế là k mất tiền ăn sáng :69:
Bọn này tư nhân mới mở, Kiểu như Vịt Kìu chúng nó về xây lên

Kamala

Xe hơi
Hôm E cũng lượn một đoạn, xong thấy đường xấu quá, nên E quay lại :(

bes

Xe lăn
Ặc ặc ặc, thế thì vái cả nón . Ghét nhất cái trò vào đến nơi bắt đầu trình bày này nọ, em cứ ở chỗ quen cho lành.
Lên làm gì, bác trèo lên đỉnh GreenPlaza uống cafe. Mất thêm 5K nhòm cái kính viễn vọng được 5', Sơn Trà ngay trước mắt, vớ vẩn còn ngắm thấy đầy Tây đang cởi trần nữa, tất nhiên là Tây gái nhé :21::21::21: