Đà Nẵng - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

Libor

Xe điện
Khả năng rất cao là thứ 5 tuần này nhà em sẽ đi qua Đà Nẵng.... để vào khu CN Chu Lai làm việc. Thế nào cũng phải thu xếp ở lại ĐN vài hum đấy ạ. Hẹn các bác ĐN nhậu nhẹt vào 1 ngày gần nhất! (b)(b)(b)(b)

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Khả năng rất cao là thứ 5 tuần này nhà em sẽ đi qua Đà Nẵng.... để vào khu CN Chu Lai làm việc. Thế nào cũng phải thu xếp ở lại ĐN vài hum đấy ạ. Hẹn các bác ĐN nhậu nhẹt vào 1 ngày gần nhất! (b)(b)(b)(b)
Em đố bác bẩu nhà Bé uống hết 1 chai đó :))

Libor

Xe điện
Cụ Trần Duy Thái đâu rùi? Tình hình là đêm nay em chạy 1 mạch vào ĐN ạ! Sáng mai có mẹt tại ĐN! hẹn bác chiều mai làm tý (b)(b)(b) nhể?

Mazspeed

Xe container
Thứ 4 tuần sau em ở Hoi An Beach đến thứ 7 06Aug, lập hội đê!!!

bes

Xe lăn
Thứ 4 tuần sau em ở Hoi An Beach đến thứ 7 06Aug, lập hội đê!!!
Số em với bác không gặp được nhau nhỉ ? Em cũng ở Hội An Beach, nhưng lại từ Chủ Nhật cơ ạ . Cái chỗ này em đi qua rồi, từ ngoài nhìn vào trông cũng ổn lắm :):):)

bes

Xe lăn
Cụ Trần Duy Thái đâu rùi? Tình hình là đêm nay em chạy 1 mạch vào ĐN ạ! Sáng mai có mẹt tại ĐN! hẹn bác chiều mai làm tý (b)(b)(b) nhể?
Cụ Lý làm sao cho tranduythai say luôn nhé, em và bác Sáu chịu không làm được !!!

Libor

Xe điện
Cụ Lý làm sao cho tranduythai say luôn nhé, em và bác Sáu chịu không làm được !!!
xời, chuyện vặt. từ xưa đến giờ chưa ai sợ em uông rượu cả. Cụ Thái hãy đợi đấy! em phi gần đến Vinh roài.

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
xời, chuyện vặt. từ xưa đến giờ chưa ai sợ em uông rượu cả. Cụ Thái hãy đợi đấy! em phi gần đến Vinh roài.
:'(:'( Em có biết uống đâu. Tha cho em :(
Nhưng bác vào em sẽ uông với bác mấy ly (b)

ThanhKhue

Xe buýt
Ô hay, thế tóm lại là cụ Lý bay hay lái đấy, vì cái em gửi nhờ cụ là e phải để lạnh đấy cụ ạ :102: :102:

Libor

Xe điện
:'(:'( Em có biết uống đâu. Tha cho em :(
Nhưng bác vào em sẽ uông với bác mấy ly (b)
he he, bác tha cho em thì co ý! đã ai sợ em uống rượu đâu mà bác phải lo. Em đang trong Tam kỳ roài. chắc ngày mai em ra Đà nẵng quấy các bác ạ.

Mazspeed

Xe container
Thế túm lại tuần sau em vào có gặp được cụ nào không?

annie

Xe buýt
Hỏi đường đi Hà Nội-Huế-Đà Nẵng

Dear các bác, em là mem mới, 2-9 sắp tới em định đưa gia đình đi chơi 1 chuyến vào Huế (hoặc cả Đà Nẵng nếu còn thời gian), cung đường từ Vinh trở vào em chưa tự mình đi bao giờ, các bác giúp em với nhé (cụ thể như cần cảnh giác xxx đoạn nào, nên đi QL 1A hay đi đường HCM, em đi Ỉn...vv) Chờ tin các cụ, cảm ơn các cụ trước.

mati

Xe buýt
Bác đi đường HCM cho nhanh.Chạy từ 6h sáng đến Phố Châu (Hà tĩnh) nghi ăn trưa,xong chạy tiếp đến Quảng bình rồi rẽ sang đường QL1.Nghỉ Nhật lệ 1 đêm,sáng mai đi Huế.Đường HCM ra QL1 đoạn QB là gần nhất.Hay có xxx đoạn gần Phong nha,bác cẩn thận.Nếu có 2 tài,khoảng 3-4h chiều là bác đã có mặt ở QB rồi.Thị trấn Phố Châu có 1 quán ăn rất ngon,rẻ,sạch sẽ(bác đến ngã tư,rẽ phải 50m là nhìn thấy nó bên tay trái).Từ QB đến Huế bác không xa lắm,khoảng 9-10h sáng hôm sau xuất phát cũng được.Đoạn đấy,bác nên di QL1 vì có nhiều di tích viếng thăm nếu bác thích(Cầu Hiền lương,thành cổ Quảng trị,cửa Tùng ,cửa Việt...vv).Đến Huế,bác nghi lại 1 đêm,sang hôm sau đi thăm Đại nội,chùa Thiên mụ(Chớ có đi nghe hát trên sông Hương).Đến chiều ,bác xuất phát đi Lăng cô(TP Huế-Lăng cô=80km).Nên nghỉ lại Lăng cô 1 ngày vì bãi biển ở đây rất đẹp.Từ LC sang Đà nẵng có hơn 10 km tùy bác lựa chọn lịch trình.Chúc cả nhà vui vẻ

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác cứ để ý cái biển hạn chế tốc độ hoặc có thị trấn, thị xã, khu dân cư thì chạy < 40 km. Cho xxx bắn thả cửa:21:

Dear các bác, em là mem mới, 2-9 sắp tới em định đưa gia đình đi chơi 1 chuyến vào Huế (hoặc cả Đà Nẵng nếu còn thời gian), cung đường từ Vinh trở vào em chưa tự mình đi bao giờ, các bác giúp em với nhé (cụ thể như cần cảnh giác xxx đoạn nào, nên đi QL 1A hay đi đường HCM, em đi Ỉn...vv) Chờ tin các cụ, cảm ơn các cụ trước.

annie

Xe buýt
Cảm ơn các bác, quả thật mới tháng trước em dinh 02 quả, 01 quả ở Tĩng Gia-TH, 01 quả ở đội 5.1 Diễn Châu, cũng không nặng lém nhưng 2 lần dính chỉ cách nhau có vài chục phút, hôm đó em còn chửi nhau khá to tiếng với chú xx ở Diễn Châu vì chú ý ịt éo loạn xì ngậu cả lên, em hãi lém nên giờ em đi cũng rất cẩn thận nhưng các bác đi nhiều cũng biết rồi đấy có lúc nào mình cũng để ý hết được đâu. Cho em hỏi là từ HN-Hà Tính có gì đáng dừng lại thăm thú không? Nói thật em cũng đi HN-Vinh nhiều nhưng chỉ là đi công việc, biết mỗi Cửa Lò với cả Sầm Sơn thôi. Em tính nếu trên đường đi có gì hay cũng thư thả xem chơi thôi, cũng chẳng vội vàng gì, có gì hay nữa các bác bớt chút thời gian giới thiệu chi tiết giúp em nhé,

gl1600

Xe điện
Từ Vinh vào đến chân đèo Ngang thì bác cứ đi cẩn thận cho em, đừng vội vàng mà mang họa vì XXX Hà TĨnh làm gắt và khá là biến hóa, phục khắp nơi.Có những nơi nổi tiếng làm gắt như Kỳ Anh, Cẩm Xuyên, thành phố HT có hôm lại không bắn mà XXX lại mang súng đi bắn ở XUân An, Voi, Hồng Lĩnh, Đèo Con ( gần đèo Ngang).. nên nhiều bác chết như rạ

Qua chân đèo Ngang đến Quảng Bình dễ thở hơn tí nhưng vẫn cần cẩn thận Roòn và đèo Lý Hòa

Từ Quảng Bình đi Đông Hà bác cẩn thận đoạn Quán Hàu, đoạn đường từ Mỹ Trung- Cam Liên bắn tốc độ và bắt chèn vạch ( đoạn này đường đẹp nhưng có mấy cái biển 40),
Từ Đông Hà vào Huế cẩn thận ÁI Tử, Hải Lăng, Phong Điền và Tứ Hạ

Từ HN - hà Tĩnh theo em xem ra chả có gì cần đỗ lại thăm thú, cũng lắm là cố đô hoa Lư ( Ninh Bình), Đền Sòng, mộ Bà Triệu ( Thanh Hóa), Lăng An Dương Vương ( Nghệ AN),...

annie

Xe buýt
Bác nói cũng phải, cảm ơn bác, em cũng định lang thang bắt đầu từ Quảng Bình trở vào thôi, từ QL1 vào Phong Nha nhiu cây bác nhể, đường xá thế nào?