[Funland] Đã lên vào tiền bđs chưa cccm

BloodOwl87

Xe điện
Em chào cụ, em thì đang trong quá trình mua căn nhà đầu tiên, nhưng mà em mua chung cư thôi cũng đã cảm thấy rất vất vả và trắc trở rồi. Chung quy lại cũng chỉ vì tiền chưa đủ nhiều. Tâm lý mình mua cứ bị cố rướn thêm tí nữa ấy cụ, rồi mặt dày vác mặt đi roadshow hỏi vay họ hàng thêm, rồi cân xem có đủ khả năng trả lãi vay bank không. Cái chuyện mua nhà mua cửa cũng là cái duyên ấy cụ, thôi hên xui nhờ giời.

Đâu đâu cũng thấy tăng giá, em đã xem clip phân tích rất nhiều của kênh Tài chính Kinh doanh của anh Long Phan, xem xong thì tổng kết chung là mua đất/nhà đất thì nên đợi cuối năm (tại thời điểm đã rõ ràng hơn về Luật BĐS điều chỉnh, lãi suất giảm về một mức ổn định). Cụ có thể tham khảo thêm các clip phân tích của kênh về bđs để có thêm 1 góc nhìn ạ
Ờ có luật về bds mới thì chắc khác nhiều nhỉ.

Cụ nói đúng, người nhiều tiền mặt bắt đầu vào chọn và xúc rồi. Chiến lược của họ là hớt váng sữa - tức là chọn hàng tốt giá hợp lý chứ ko phải mua hàng rẻ.
Cụ nói chuẩn. Hiện tại em có chút thôi nhưng cũng mục tiêu như cụ nói. Chọn hàng tốt chứ cũng không ham rẻ.

magiczip031

Xe tải
em nghĩ lên rồi cụ ạ, BĐS bắt đầu phục hồi rồi, Hạ tầng Hà Nội đang làm vành đai 4, Lãi suất ngân hàng liên tục giảm, Room tiến dụng mở lại rồi. Vào ngay thôi cụ ơi!
Vợ e làm bank. Cũng nhờ các ac vay buôn đất mà dù kt khó khăn, lương vợ e vẫn đều. Thỉnh thoảng có căn ngon chủ phá sản, gd lại gọi hỏi m có dẫn khách nào k.

Giapnv272

Xe buýt
Mua để đầu tư thì chưa, còn mua để ở thì cứ mua thôi, vì giá cũng hợp lý hơn trước nhiều rồi cụ

Hieudao

Xe buýt
Nhà em rao trên này mãi chẳng bán được em quay ra cho thuê kiếm được gần 100 củ Cn tuần rồi đã bay rồi. Em thấy nếu mua nhà để ở thì mua đi còn buôn bán thì tùy duyên thôi.

Dan du an

Xe cút kít
32A An Dương Vương - Q. Tây Hồ. Cạnh Pakexim diện tích sổ: 91m2 mặt tiền 5.2m ( thực tế hơn 100m) giá 9 tỷ
Mặt đường ô tô tránh vỉa hè. Quy Hoạch ổn định.

Sổ đỏ vuông, nở hậu nhẹ.
Quá đẹp, em có tiền em quất ngay

duyhung10

Xe buýt
cụ chủ cho em xin mô tả căn 4.3 ạ? em tìm hiểu để có mặt bằng chung của giá ạ. Nếu ngon mà cụ chê thì để em. :D
4,3m mặt tiền, tầm 9m sâu, 2 mặt thoáng 4 tầng chắc chắn, họ mua lại giao 4t6 ko chọi sửa lại mặt tiền để oto vào nhà sơn sửa giao lại 5t5 lão mua ko em chỉ

Monteiv

Xe hơi
4,3m mặt tiền, tầm 9m sâu, 2 mặt thoáng 4 tầng chắc chắn, họ mua lại giao 4t6 ko chọi sửa lại mặt tiền để oto vào nhà sơn sửa giao lại 5t5 lão mua ko em chỉ
Em tài chính chỉ đủ 4 đồng hơn cụ ạ. 5t5 mà 38m2 thì chắc loanh quanh vành đai 3 cụ nhỉ?

Monteiv

Xe hơi
Bât động sản vị trí tốt, khai thác dòng tiền và bất động sản có giá trị ở thực dân tình bắt đầu mua vào rồi ạ
ls bank giảm. Các cụ gửi 6 tháng đợt 12% đang chuẩn bị đáo hạn nên quay ra tìm nhà ạ?

Quê bầm

Xe điện
Em chào cụ, em thì đang trong quá trình mua căn nhà đầu tiên, nhưng mà em mua chung cư thôi cũng đã cảm thấy rất vất vả và trắc trở rồi. Chung quy lại cũng chỉ vì tiền chưa đủ nhiều. Tâm lý mình mua cứ bị cố rướn thêm tí nữa ấy cụ, rồi mặt dày vác mặt đi roadshow hỏi vay họ hàng thêm, rồi cân xem có đủ khả năng trả lãi vay bank không. Cái chuyện mua nhà mua cửa cũng là cái duyên ấy cụ, thôi hên xui nhờ giời.

Đâu đâu cũng thấy tăng giá, em đã xem clip phân tích rất nhiều của kênh Tài chính Kinh doanh của anh Long Phan, xem xong thì tổng kết chung là mua đất/nhà đất thì nên đợi cuối năm (tại thời điểm đã rõ ràng hơn về Luật BĐS điều chỉnh, lãi suất giảm về một mức ổn định). Cụ có thể tham khảo thêm các clip phân tích của kênh về bđs để có thêm 1 góc nhìn ạ
Cuối năm thông thường là thời điểm giá bđs xu hướng tăng ngoại trừ 2022 là năm ngoại lệ, khá đặc biệt do có nhiều biến cố. Nếu cụ mua ở thì chịu khó đi xem nhiều, qua nhiều nơi nhiều mg và tự đi nữa, kết hợp các kênh, xem tầm đôi trục chỗ trở lên sẽ có cảm nhận đắt rẻ, ưu tiên mua đẹp đắt hơn chút chứ tránh rẻ mà dính nhiều nhược điểm. Mua vay thêm 20-30% trên số tiền mình có sẽ có nhà ưng ý, tránh vay quá nhiều gây áp lực sau này

vdt

Xe máy
Theo em là lên cụ ơi