[Funland] Đã làm Hộ khẩu điện tử, thu sổ cũ làm gì

ATG

Xe buýt
Ra bất cứ phường nào trên toàn lãnh thổ VN họ sẽ cấp cho tờ xác nhận HK xong cụ cầm đi là được. Hơi rắc rối tí
Lại mất 2 lít hoặc 3-4 cuộc điện thoại, hên thì xong, ko hên gặp cán bộ đi họp hoặc đi học nâng cao nghiệp vụ là mất cả tuần.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ra bất cứ phường nào trên toàn lãnh thổ VN họ sẽ cấp cho tờ xác nhận HK xong cụ cầm đi là được. Hơi rắc rối tí
Cầm quyển sổ bằng bìa cứng còn đỡ rách nát, lại ko phải đi xin xỏ, chưa kể lên phường gặp cb tiếp dân cả trăm người/ ngày xác suất lây nhiễm Covid rất cao.

À mà e có CCCD chíp rồi mà đi sửa giấy tờ nhà đất họ vẫn yêu cầu hộ khẩu giấy đấy, may e vẫn còn giữ mang đi photo cả HK giấy lẫn CCCD chíp để nộp cả 2 cho đủ thủ tục 4.0 :D

ferrari360

Xe buýt
Trên tinh thần cầu thị từ xưa nay.
Sai đâu ta sửa đấy. Lo quái rè.

Moriarty

Xe container
Lại mất 2 lít hoặc 3-4 cuộc điện thoại, hên thì xong, ko hên gặp cán bộ đi họp hoặc đi học nâng cao nghiệp vụ là mất cả tuần.
Ối dồi ôi cái bài đi tập huấn này là bài tủ hay sao ý, đợt e làm hộ khẩu chị phụ trách cũng bài này ngâm của em gần tháng, chắc bắt bài em vì biết em cần để thằng con nhập học. Mất công e viết đơn khiếu nại gửi cho chị ý qua zalo thì mới xong.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ối dồi ôi cái bài đi tập huấn này là bài tủ hay sao ý, đợt e làm hộ khẩu chị phụ trách cũng bài này ngâm của em gần tháng, chắc bắt bài em vì biết em cần để thằng con nhập học. Mất công e viết đơn khiếu nại gửi cho chị ý qua zalo thì mới xong.
Riêng bài đấy đâu, đi họp chi bộ, đi dự lễ kết nạp Đ, đi họp giao ban trên quận, v.v.... Chưa kể còn phải tìm trưởng đơn vị để lấy chữ ký + dấu nữa.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Riêng bài đấy đâu, đi họp chi bộ, đi dự lễ kết nạp Đ, đi họp giao ban trên quận, v.v.... Chưa kể còn phải tìm trưởng đơn vị để lấy chữ ký + dấu nữa.
Nói chung là : đơn giản thủ tục chỉ có trên TV và ở mồm lãnh đạo thôi. Chứ đi làm thực tế kiểu gì cũng bị các con giời xxx nó hành cho phải nôn 💵💵💵 ra các cụ ạ, thế cho nó vuông.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là : đơn giản thủ tục chỉ có trên TV và ở mồm lãnh đạo thôi. Chứ đi làm thực tế kiểu gì cũng bị các con giời xxx nó hành cho phải nôn 💵💵💵 ra các cụ ạ, thế cho nó vuông.
Thế theo cụ là bắt kịp công nghệ 4.0 hay quay về thời kỳ 1.0

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bất kỳ phường nào mà , nhẽ tất cả các phường trên cả nước đi học 1 lúc. Sang phường khác mà làm thôi cụ .

Hacking

Xe tăng
Vấn đề là nếu bảo thẳng luôn từ đầu để $$$ ra thì còn đỡ, đây đường vòng. Kiểu muốn ăn nhưng phải đi vòng đã xem người ăn là như nào :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là nếu bảo thẳng luôn từ đầu để $$$ ra thì còn đỡ, đây đường vòng. Kiểu muốn ăn nhưng phải đi vòng đã xem người ăn là như nào :D
Vâng giờ 4.0 rồi nên hơi khó xơi hơn trước, nhưng kiểu gì bố mày cũng có cách hành mày :P :D

Trục

Xe ba gác
Thế theo cụ là bắt kịp công nghệ 4.0 hay quay về thời kỳ 1.0
Cụ hỏi dốt như người dân vậy.
Vẫn là 4.0 nhé, nhìn đây này, check phát ra nhé, từ HN check đến tận Sài gòn vẫn ra, từ địa đầu Móng Cái đến đất mũi Cà mau rứa.
Ơ dcm nó, lỗi rồi, các bác chờ để hệ thống chạy trơn đã rồi em trả kết quả.
Em xin lỗi, lúc này em chưa trả được, vì cán bộ phụ trách đang đi họp, éo biết họp gì mà họp lắm thế. :))

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

ai bảo cụ ko dùng bảo bối "đầu tiên", có bảo bối cái là có ngay và luôn ko cần đợi

Trục

Xe ba gác
ai bảo cụ ko dùng bảo bối "đầu tiên", có bảo bối cái là có ngay và luôn ko cần đợi
Cụ thì cứ được cái là nói xấu cán bộ, đâu đó vẫn có người có lương tâm nhé, nên hên thì cụ vẫn không mất tiền và việc vẫn trơn, không cần bôi trơn đâu nhé. Bác bảo là nạn tham nhũng vặt cần xử lý, các bạn ấy chắc sợ rồi đấy.

Hacking

Xe tăng
Vâng giờ 4.0 rồi nên hơi khó xơi hơn trước, nhưng kiểu gì bố mày cũng có cách hành mày :P :D
vâng, cháu bị hành 2 lần về cái thủ tục loàng ngoàng này của ông Thường Trú và Sổ bảo hiểm.
về sổ bảo hiểm cũng y chang, cay là cháu gọi còn không được :)

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thì cứ được cái là nói xấu cán bộ, đâu đó vẫn có người có lương tâm nhé, nên hên thì cụ vẫn không mất tiền và việc vẫn trơn, không cần bôi trơn đâu nhé. Bác bảo là nạn tham nhũng vặt cần xử lý, các bạn ấy chắc sợ rồi đấy.
Người có lương tâm chắc chiếm 0,001%. E nhờ người quen làm giúp tạm trú cho người bà con xong còn phải điện thọi, đi lại, cảm ơn biếu xén chán ra kia kìa.

Dotting

Xe tải
Thông tin khách quan:

Dim tầu

Xe hơi
Để hành dân đen chứ còn làm gì nữa. Đi xin được anh ca ht chứng nhạn còn khuya!
Theo em ,muốn chuyển đôỉ sang HK điện tử hoàn toàn, lúc đầu cứ cho dùng cả HK giấy, sau chuyển dần theo lộ trình thời gian, làm sao tạo điều kiện thuận lợi cho người dân là ok.

QAZ

Xe container
Dễ như ăn hành cụ nhể :D
Quá dễ mà cụ ơi, chỉ cần xin phép c.a xã là được phép xem tên tuổi địa chỉ nơi ở của ... chính mình.

Ông bà nào vẫn giữ sổ giấy, thì mỗi lần muốn giở sổ ra không khéo cũng phải xin phép đấy nhể.