[Funland] Đã hoàn thành cắt ngọn giai đoạn 2 8b Lê Trực!!

pthk

Xe tăng
Chắc sàn khu bể bơi, bể nước, kỹ thuật.
Nhà cao tầng cắt như này đã nguy hiểm lắm rồi, thế mà nhiều cụ còn đòi cắt tiếp.
CĐT vụ này thiệt hại ko biết bao nhiêu, còn người mua nhà nữa chứ, dây dưa 5 năm rồi chưa đc nhận nhà, nếu cắt tiếp chắc mấy năm nữa.
Vì lý do gì mà cụ lại KHÓC CHO CÁI SAI PHẠM CỦA CĐT vậy ???

dealer-ck

Xe tăng
Vì lý do gì mà cụ lại KHÓC CHO CÁI SAI PHẠM CỦA CĐT vậy ???
Khóc thuê gì đâu cụ, e cũng làm về xdcb nên thấy đè ra cắt gọt nhà cao tầng thấy nó tiềm ẩn nhiều nguy cơ thôi cụ, ngày nào e cũng đi làm qua cái dự án này. Cắt dễ thì đã ko để lâu đến mấy năm đâu cụ, có thể nhiều người nghĩ theo hướng khác nhưng e nghĩ kỹ thuật nó cũng khoai đấy.

pthk

Xe tăng
Khóc thuê gì đâu cụ, e cũng làm về xdcb nên thấy đè ra cắt gọt nhà cao tầng thấy nó tiềm ẩn nhiều nguy cơ thôi cụ, ngày nào e cũng đi làm qua cái dự án này. Cắt dễ thì đã ko để lâu đến mấy năm đâu cụ, có thể nhiều người nghĩ theo hướng khác nhưng e nghĩ kỹ thuật nó cũng khoai đấy.
Tất Cả do cái sự THAM của CĐT + Quản lý Xd kém
Cụ có nhất trí với em không ???

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em chờ coi nó gọt thân toà nhà này thế nào, chứ cắt ngọn đơn giản, chả có gì xem
Gọt bằng niềm tin cụ ạ. E nghe bảo mấy sàn dưới nó dùng Cáp dự ứng lực. Mà món này chỉ có 1 chiều làm, ko có chiều sửa. E chưa nghĩ dc cách nào căng lại dc đống cáp ấy :D

vihali

Xe container
Gọt bằng niềm tin cụ ạ. E nghe bảo mấy sàn dưới nó dùng Cáp dự ứng lực. Mà món này chỉ có 1 chiều làm, ko có chiều sửa. E chưa nghĩ dc cách nào căng lại dc đống cáp ấy :D
Thi thoảng đi biển trời lành lạnh, cáp dự ứng lực của em tụt vào trong, moi mãi mới ra. Cái món này tụt thì bố ai mà dám ở nhỉ?

ADH

Xe tải
Ngon, GDP lại tăng.

Yelnut

Xe tăng
Chắc là vì vậy nên cụ ấy mới dài cổ ra mà ngóng. :D

dealer-ck

Xe tăng
Chủ đầu tư thì muốn gia tăng lợi nhuận, muốn lách luật, tìm kẽ hở để lách. Họ căn cứ vào QH 1/500 và tìm các lý lẽ cho rằng đc miễn Gpxd, và gpxd sai tiêu chuẩn để ... biện minh
Còn qlxd kém hay không thì e ko bình luận
:D

pthk

Xe tăng
Căng căng cái gì ???
Cả cái nhà ngồi trên cái khung béton có lõi là cable dự ứng lực.
Cắt nó đứt phựt, sập nhà. Chết thằng leo lên cắt cable đầu tiên nha :P

O96.222.6789

Xe tải
Đập hay không đập phải làm rõ ai chịu trách nhiệm và phối cảnh trước và sau khi đập. Coi phá dỡ cũng là hoạt động xây dựng như xây mới, nghĩa là phải mang lại vẻ đẹp cảnh quan sau khi có hoạt động xây dựng cũng như an toàn cho cộng đồng.
Chơi kiểu đập như đi thả bom thì còn gì là văn miêng và nịch sự xứ Tràng nữa, thưa cụ.
Trách nhiệm tập thể !!
Kết cấu này tiết kiệm hơn bê tông đặc à cụ?
Sàn bóng căn bản là nhẹ hơn và cũng tiết kiệm hơn chút ạ

xgamox

Xe tải
Tiết kiệm hơn trên mọi phương diện cụ ạ..
Kết câú sàn bóng không biết tiết kiệm không biết được bao nhiêu? công nghệ nước ngoài đem về áp dụng, chất lượng thi công không đảm bảo, giờ đang có công trình khốn khổ vì bị nước thấm qua sàn mà không biết từ đâu để xử lý.

xgamox

Xe tải
Tham nhưng phải đúng. Thằng Minh lừa Kinh đô này nó ngồi xổm lên cả pháp luật. Mấy dự án của nó có làm được sổ đâu, sinh sống thì tạm bợ, bql của chúng nó thì làm ăn như mứt. Nó đã cố tình sai từ đầu để cả dân và bọn cán bộ bao che bị mắc hỡm. Lúc cần thì nó cầu cạnh cán bộ, giờ thì nó coi cán bộ như mứt.

xgamox

Xe tải
Sàn bóng của ông Thủy span chứ công nghệ nước ngoài nào.
Chất lượng thi công ko đảm bảo do làm ngu chứ do gì công nghệ sàn bóng.
Chỗ nào ghi là do công nghệ? Ông Thủy nghĩ ra sàn bóng hay copy công nghệ nước ngoài vào hả bạn? Năm 2012, ông Thủy đã cung cấp được cho công trình nào ở Hà Nội chưa?

Sonduong.BMV

Xe container
Chỗ nào ghi là do công nghệ? Ông Thủy nghĩ ra sàn bóng hay copy công nghệ nước ngoài vào hả bạn? Năm 2012, ông Thủy đã cung cấp được cho công trình nào ở Hà Nội chưa?
Phần lớn PP tính toán, tiêu chuẩn XD của mình đều theo nước ngoài có “cải tiến” mà cụ. Trước e học luôn có câu theo “gốt”.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ hô đập, san phẳng...
Nhưng luật của mình lại chỉ cho phép: Cưỡng chế phần sai phạm, phần không sai không được...đụng đến.
Không được để ảnh hưởng đến luôn ấy chứ !
Động đến tay to không khéo lại bị vả lại nên các cty tháo dỡ cũng ngại!

ADH

Xe tải
Anh Anh làm phát giật sập toà nhà này để lưu danh thiên cổ đê. Ngày nào em cũng đi qua chỗ này, thấy nó như biểu tượng của sự bố láo.

ADH

Xe tải
Anh CĐT nào công trình tới làm kiểu ko thể cắt ngọn hay đập được ... thì thế nào nhỉ!!!???
Nhân đây điều chỉnh luật. Sai phạm ở mức phải cắt ngọn mà không thể cắt thì phá sập toàn bộ.