[Funland] Đã đến lúc ô tô nên bỏ mấy cái gương chiếu hậu được rồi

Gương chiếu hậu cho người lái xe góc nhìn chân thực nhất, dễ hình dung nhất và ổn định nhất, lái xe giỏi là phải biết nhìn gương và tập nhìn gương một cách thuần thục, mọi thiết bị camera quanh xe chỉ là hỗ trợ thêm cho người lái nhiều góc nhìn khác bổ sung thêm hơn thôi chứ ko thể phó thác sự an toàn cho những thiết bị điện tử này đc 👍 nhiều lái xe mới thì thích dùng camera vì có vẻ nó tiện, vào xe ko có camera là ko lái đc👎, vậy khi camera lỗi thì tai nạn xảy ra chỉ trong phút mốt..

Giangkpi

Xe buýt
Gương chiếu hậu cho người lái xe góc nhìn chân thực nhất, dễ hình dung nhất và ổn định nhất, lái xe giỏi là phải biết nhìn gương và tập nhìn gương một cách thuần thục, mọi thiết bị camera quanh xe chỉ là hỗ trợ thêm cho người lái nhiều góc nhìn khác bổ sung thêm hơn thôi chứ ko thể phó thác sự an toàn cho những thiết bị điện tử này đc 👍 nhiều lái xe mới thì thích dùng camera vì có vẻ nó tiện, vào xe ko có camera là ko lái đc👎, vậy khi camera lỗi thì tai nạn xảy ra chỉ trong phút mốt..
Quyết định sáng suốt nhất của e là ko nghe theo xu hướng lắp cam 360, nhờ thế mà tay lái của cả 2 vk ck giờ đều rất ok, lái xe duy trì đc sự tập trung quan sát

Dan du an

Xe ba gác
Quyết định sáng suốt nhất của e là ko nghe theo xu hướng lắp cam 360, nhờ thế mà tay lái của cả 2 vk ck giờ đều rất ok, lái xe duy trì đc sự tập trung quan sát
Em lùi nhìn cả cam và gương. Định lắp cái cam áp mạn mà cứ ngại đi.

Kiên Khùng

Xe điện
Các cụ chống công nghệ như phản xạ vô thức, chống lại sự thay đổi thôi. Rồi cái gì tốt hơn,sẽ tồn tại.
Phanh tay điện tử chẳng hạn. Mới đầu lên xe tôi cũng hoảng với cái mấu bé tí. Tâm lý dựa vào cái phanh tay to đùng như vật bảo an khiến tôi bất an với cái mấu bé tí đó.
Rồi cũng quen.

chanthat123

Xe điện
Cụ chủ chắc giống thanh niên Hanoi ngày xưa, mua xe mái về việc đầu tiên là vứt đôi gương cho đỡ quê

quanggialai

Xe tăng
Cam chỉ để hỗ trợ thôi. Linh kiện điện tử dễ tèo bất đắc kì tử lắm. Mà nó lại hay tèo theo kiểu không báo trước lắm, nên lắp theo kiểu song song thì được chứ phụ thuộc mỗi cái cam thì không ổn áp lắm.

emdeplam

Xe tăng
Cái này nó phải có thời gian kiểm nghiệm và nhất là phải được luật hóa cụ ợ. Bắt buộc phải được luật hóa để trong trường hợp tai nạn, xe không bị cho là trang bị không đúng luật.

Cam ngoài nó có nhược điểm là nếu chạy đường bẩn thì rất dể bị bùn/bụi bịt kín cam khiến lái xe không nhìn thấy gì. Ngoài ra còn 1 chuyện mà cam thua hẳn là lùi nhìn gương dễ hơn rất nhiều so với lùi nhìn cam.
Nhìn gương cụ ko tự tin lùi cách 20cm.
Còn cam thì làm tốt.

Giangkpi

Xe buýt
Em lùi nhìn cả cam và gương. Định lắp cái cam áp mạn mà cứ ngại đi.
Em tự lắp cái cam cặp lề, đơn giản ko ấy mà cụ, chả phải khoan đục gì, cái cam này em thấy cần thật sự dù có quen xe đi chăng nữa

Tommytep

Xe tăng
công nghệ mới loe nghoe mà cụ đã đòi bỏ. phải chục niên nữa, nếu chứng minh được là giải pháp thay thế an toàn, phù hợp thì các hãng mới xin phép cho bỏ, nếu các cơ quan của mấy ông to như Mỹ, EU, Nhật, TQ đồng ý cho bỏ thì hãng mới đc phép bỏ. Đâu có đơn giản bỏ dc.