Đã cụ nào đi SHVN 2012 lap bị hú mà được bảo hành đổi lap mới chưa?

lam000

Xe hơi
Tình hình là chiều nay 23/07 em có đến thegioidaunhot thay dầu máy và dầu lap thì được cụ ở đó tư vấn là lap xe của em hú to quá nên mang đến HEAD bắt KTV ở đó bảo hành vì nghe cụ đó nói lap hú thì chỉ có nước thay mới chứ chả có sửa kiểu gì cho hết bị hú được đâu. Em thay xong dầu máy và quyết định k thay dầu lap nữa để mang đến HEAD xử lý vụ lap hú này. Tức tốc phi xe về nhà lấy sổ bảo hành và mang xe đến HEAD Nguyên Hùng ở đường Giải Phóng (vì em mua xe ở HEAD này ạ). Mấy chú KTV kiểm tra 1 hồi xong cứ bảo xe hú thế này là bình thường xe mới mua nó kêu thế đấy, em nóng máu mới làm ầm lên và bắt phải đưa ra hướng giải quyết cho hết hú. Cuối cùng là HEAD lập biên bản ghi nhận hiện tượng xe em bị hú lap và gọi người ở trên nhà máy xuống kiểm tra và xử lý. Em đang rảnh và em sẽ quyết tâm theo vụ này đến cùng. Có cụ nào lap bị hú mà đang rảnh giống em thì vào tham gia với em nhé!:):):)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em có SHVN, hồi năm ngoái ra bác Sơn cá mập tư vấn là lap bị hú, nên vào hãng để thay, nhưng chưa kịp vào thì đã bị đạo chích khênh mất.

matiz08

Xe điện
Xe mình cũng mới chạy được khoảng 800km, chạy tầm 60-70 thả ga giảm tốc độ thì có nghe thấy tiếng hú thật, nhưng chắc còn mới nên không to lắm, vẫn chấp nhận được, trước mình chạy nouvo Lx nó cũng thế, nhưng yamaha thì kiểu máy nó thế rồi, còn honda thì lần đâu đi chẳng biết thế nào. Kụ theo vụ này xem có được thay không? Nếu thay được để ae còn biết. Nhưng em dự là khó, vì yamaha nó cũng chẳng bảo hành vụ hú này bao giờ,:).

lam000

Xe hơi
Xe mình cũng mới chạy được khoảng 800km, chạy tầm 60-70 thả ga giảm tốc độ thì có nghe thấy tiếng hú thật, nhưng chắc còn mới nên không to lắm, vẫn chấp nhận được, trước mình chạy nouvo Lx nó cũng thế, nhưng yamaha thì kiểu máy nó thế rồi, còn honda thì lần đâu đi chẳng biết thế nào. Kụ theo vụ này xem có được thay không? Nếu thay được để ae còn biết. Nhưng em dự là khó, vì yamaha nó cũng chẳng bảo hành vụ hú này bao giờ,:).
Em biết kiểu gì bọn HEAD nó sẽ cò quay em là xe bị hú từ lúc mua cứ để thế mà đi nên em nói lái là xe em lúc đầu k bị hú đi được vài nghìn km thì xe đổ đốn ra hú. Em cũng đang chờ mấy đồng chí ở nhà máy xuống xem họ phán làm sao đây ạ :)

lam000

Xe hơi
Em có SHVN, hồi năm ngoái ra bác Sơn cá mập tư vấn là lap bị hú, nên vào hãng để thay, nhưng chưa kịp vào thì đã bị đạo chích khênh mất.
Em tưởng là thời gian đó mua xe SHVN được tặng cái bảo hiểm cháy nổ với mất được đền chứ cụ nhỉ?

trinhhung

Xe buýt
SHVN New dạo này nhiều người kêu rồi đấy nhỉ, đúng là đường dài mới biết ngựa hay ...

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
SHVN New dạo này nhiều người kêu rồi đấy nhỉ, đúng là đường dài mới biết ngựa hay ...
Công nhận xe này lởm thật, nhưng tiếng hú nó thế nào nhỉ, em tai trâu đi trong phố sao không nghe thấy, chỉ có côn thì đúng là phải bảo dưỡng, không một thời gian là nó kêu như nghiến răng kèn kẹt thôi

lam000

Xe hơi
Thì ngựa nó vưỡn hay mà cụ. Cái bệnh hú lap 10 xe thì 8 xe dính kêu cái lỗi mà ai cũng bị thôi còn cái lỗi vành thì e chưa được gặp ạ

Gravita2304

Xe tăng
Xe e mới mua đúng 1 tuần chưa đeo biển máy không hú nhưng kêu lạo xạo như bi mẻ nói chung thất vọng về HVN quá
Xe mới, các chi tiết chưa ăn khớp, chạy qua thời kỳ roda sẽ ổn hơn cụ ợ.

Antoanqua

Xe hơi
Các cụ cứ nói SH nhập nó khác gì thì đây là câu trả lời của nhiều cụ đấy. Sh việt mình nhiều lỗi lắm. E cũng đang muốn bán nó đi đây. Nghe máy kêu khó chịu quá. Đúng là tiền nào của ấy

vinicar

Xe buýt
Em mua tháng 10 năm ngoái, cũng chạy đựoc 1,500 km, đi chậm và đường xấu thì có nghe tiếng nhỏ. Mà không biết cứ để thế đi có sao không nhỉ ?
Nếu không sao chắc em cứ để nguyên thế mà đi chứ đi sửa ngại lắm.

Gravita2304

Xe tăng
Các cụ cứ nói SH nhập nó khác gì thì đây là câu trả lời của nhiều cụ đấy. Sh việt mình nhiều lỗi lắm. E cũng đang muốn bán nó đi đây. Nghe máy kêu khó chịu quá. Đúng là tiền nào của ấy
Khác chứ cụ, sản xuất tiêu chuẩn châu âu, khí hậu lạnh, về việt nam khí hậu nhiệt đới, không phù hợp.

Gravita2304

Xe tăng
Em mua tháng 10 năm ngoái, cũng chạy đựoc 1,500 km, đi chậm và đường xấu thì có nghe tiếng nhỏ. Mà không biết cứ để thế đi có sao không nhỉ ?
Nếu không sao chắc em cứ để nguyên thế mà đi chứ đi sửa ngại lắm.
Em cũng mua tháng 10 năm ngoái, cơ bản là đường ổ voi ổ gà ngập nước em chơi hết, chạy cũng hơn 1 vạn rồi. Thấy cũng ổn.

sh125ccvn

Xe hơi
Bị hú lap thì tiếng kêu thế nào vậy bác chủ ơi, thứ 7 chủ nhật này bác offline giơi thiệu qua tiếng hú cho anh em được biết không, em cũng mua ở Nguyên Hùng, xe em cũng gào to lắm, mang qua các head thì KTV bảo xe nào cũng thế, nghe cũng ức mà éo làm gì được

Antoanqua

Xe hơi
Khác chứ cụ, sản xuất tiêu chuẩn châu âu, khí hậu lạnh, về việt nam khí hậu nhiệt đới, không phù hợp.
Em biết là khí hậu nó lạnh hơn mình. Nhưng xe nhập về VN mình đi có bị quá nhiệt độ và kêu như xe VN mình đâu. E thấy xe nhập đi vẫn chuẩn hơn cụ nhỉ :D

Gravita2304

Xe tăng
Em biết là khí hậu nó lạnh hơn mình. Nhưng xe nhập về VN mình đi có bị quá nhiệt độ và kêu như xe VN mình đâu. E thấy xe nhập đi vẫn chuẩn hơn cụ nhỉ :D
Nhập bây giờ từ Việt Nam xuất đi cụ ợ.