Đã có thằng chê KIA Forte

Trạng thái
Thớt đang đóng

nthau8x

Xe tải
Hôm nay em đọc được bài của cu này trên mạng http://www.vnexpress.net/Comment/2009/05/3B9B0B03/?p=1

Nhược điểm của Kia Forte
Tôi đã sai lầm khi chót mua xe này (Kia Forte). Xe này mua rồi mới thấy nhiều nhược điểm:
- Thứ nhất là động cơ 1.6L rất yếu, khi cần tăng tốc để vượt thì đuội vì công suất chỉ có 124 mã lực.
- Thứ 2 là ăn xăng nếu đem so với Altis hoặc Civic 1.8. Nếu đi trong phố vào khoảng hơn 9-10L/100km.
- Thứ 3 là :Thực tế dòng xe này chỉ là con Spectra cải tiến đôi chút nên với số tiền bỏ ra mua loại này 28.000 USD là quá đắt. Thêm 1 chút tiền bạn có thể mua những loại tốt hơn.
- Thứ 4 là thương hiệu thuộc hàng chiếu dưới ít tên tuổi, ai đi xe này sau 01 thời gian sẽ nghĩ phải thay đổi khi ngồi nhìn sang xe khác. Khi đó muốn bán thì giá rớt thê thảm lỗ quá nhiều so với xe Toyota hoặc Honda.
Nếu bạn chưa từng sở hữu xe hơi bao giờ thì bạn có thể đắn đo hỏi về xe đó chứ còn bạn là đã là người chơi xe thì tư vấn của tôi là hơi thừa. Hy vọng bạn sáng suốt lựa chọn. Xe Hàn Quốc chỉ chấp nhận được Santa Fe thôi bạn a. :102::102::102:
Đọc xong cảm thấy: Bỗng dưng muốn đánh
Chẳng biết hắn có phải thành viên trên otofun không?
CỤ nào biết gian tặc ở đâu chỉ cho em với
Các cụ vào bình loạn rồi ném đá hắn cho em với :mad::mad::mad::mad:
đúng là ko biết gì, e đi con civic AT 1.8 thành phố phải tầm hơn 11L. mặc dù đi civic nhưng em thấy con kia forte này optine hơn hẳn, giá lại rẻ hơn. Về thương hiệu thì KIA bây h cũng rất phát triển, Hàn hay Nhật cũng thế cả thôi, tiền nào của nấy, chẳng qua dân việt mình ngu, cứ chết vì bọn nhật. có tiền em cũng đổi civic lấy kia

F-22

Xe máy
Ma* cụ thằng này sao nó ngu thế . Xe như thế mà còn chê. Em chúa ghét bọn Toy với Honda:):):)

Arcuong

Xe đạp
Mỹ, Nhật là hai đế quốc đã từng xâm hại và chà đạp lên Đất nước của chúng ta. Chả có lý do gì để ủng hộ cả.

Lexus fan

Xe điện
Mỹ, Nhật là hai đế quốc đã từng xâm hại và chà đạp lên Đất nước của chúng ta. Chả có lý do gì để ủng hộ cả.
Bó tay :77:
Không ngờ bây giờ còn có người nghĩ như bác

darkmanhvn

Xe tải
Em nghĩ là có thể người ta viết k đúng thông số của xe nhưng người ta cũng có quyền chê chứ, giống như các bác có quyền khen vậy. Theo em mỗi người một ý, cái gì cũng có cái hay dở riêng.

am_beagle

Xe tải
Cụ ơi thế còn bọn Pháp thì tính sao đây cụ, còn phát xít Đức và Ý cụ cũng quên luôn à:)):)):)):))
Tổng kết: Nhật, Mỹ xâm lược, không ủng hộ. Pháp thực dân, không mua. Đức, Ý phát xít, không thèm. Hàn quốc, ngày xưa gửi quân ủng hộ Thiệu, Kỳ, không mua xe của chúng.

:^)
Vậy còn: Trung quốc, nếu họ từ bỏ "bành trướng, bá quyền", mua và ủng hộ Chery, MG, Trường Thành (nếu xe họ còn sử dụng được sau hai tháng). Ba Lan, mua và ủng hộ Lada (nếu có đồ phụ tùng gửi sang ta). Nga, nếu họ có xuất khẩu xe U-oát, và Triều Tiên, nếu họ có làm xe ôtô.

Bác nào biết xí nghiệp quốc doanh xe đạp Thống Nhất , xí nghiệp lốp Hồng Hà mở cửa hàng ở đâu, chỉ cho em biết nhé .

:41::41:

khoack

Xe đạp
Ngày trước đánh đường 9 Nam Lào toàn lính Nam Hàn đánh mình cụ nhỉ ? Chẳng lẽ lại không mua xe của nó mặc dù vừa ngon vừa rẻ ? :))
Vâng cụ ! em thì hâm mộ em Forte và cụ cua (l). Cái gì bổ.rẻ ,ngon...hợp lí là em ủng hộ:21:

RR1

Xe buýt
Hức, em thì bồ kết em Forte này từ hồi nó mới giới thiệu. Tiếc là nhà em đông quá :102:. Em đang kiếm SLX, mà giá dạo này cao quá. Các bác HN biết chỗ nào mua giá tốt cho em cái Add phát. Em xin cảm ơn và hậu tạ (b)

Arcuong

Xe đạp
Vì đang tức cái ông chủ thớt , mong các bác nem đá vừa thôi:6:. Em đang chờ biển đây lâu quá...

Arcuong

Xe đạp
Oạch em viết nhầm rồi, tức bác đang bị chủ thớt đưa lên *đức huy* gì gì đó...

dunlopillo

Xe buýt
Hôm nay ra đường nhìn thấy Civic và Altis xấu quá các bác ạ. Forte hơn nhiều đấy. Mà 1.8 civic hoặc altis nhưng trợ lực tay lái thủy lực nên đã mất 8-10 mã lực rồi nên chung qui chắc 1.8 chỉ hơn tí thôi. Toy VN và Honda VN giảm giá Altis 1.8 và civic 1.8 bằng FORTE, với "cấu hình" như hiện tại, em cũng vẫn mua FORTE. Em thấy ở các nước khác. Cùng "cấu hình" như nhau, Toy và Hon chắc chỉ dám bán hơn độ 10% thôi có đúng không các bác. (b)

cocsku

Xe cút kít
Tiền nào của nấy các cụ! Với giá đó mà trang bị nhiều đồ chơi xanh đỏ đương nhiên người ta phải bớt đi những thứ khác. Nếu mọi thứ đều vượt trội thì chẳng tội gì mà mấy ông Hàn xẻng lại bán rẻ thế!

dunlopillo

Xe buýt
Tiền nào của nấy các cụ! Với giá đó mà trang bị nhiều đồ chơi xanh đỏ đương nhiên người ta phải bớt đi những thứ khác. Nếu mọi thứ đều vượt trội thì chẳng tội gì mà mấy ông Hàn xẻng lại bán rẻ thế!
Đồng ý với bác "tiền nào của ấy". Ý của tôi là thương hiệu Honda, Toyota so với Hyundai, KIA cũng chỉ có giá trị hơn độ 10% nếu xe cùng cấu hình, ở các nước phát triển. Mà tôi không nghĩ nó là đồ chơi xanh đỏ. Nó là những chức năng có tính tiện nghi để phục vụ các khách hàng tốt hơn.

typn1975

Xe tăng
Đồng ý với bác "tiền nào của ấy". Ý của tôi là thương hiệu Honda, Toyota so với Hyundai, KIA cũng chỉ có giá trị hơn độ 10% nếu xe cùng cấu hình, ở các nước phát triển. Mà tôi không nghĩ nó là đồ chơi xanh đỏ. Nó là những chức năng có tính tiện nghi để phục vụ các khách hàng tốt hơn.
Đồng ý với kụ. Với chừng tiền ấy nhà cháu nghĩ con xe này là sự lựa chọn hợp lý. Chiều nay vừa đưa ô A qua gara chỗ đường Phạm Hùng xem xe. Ô ấy đã quyết dịnh lấy. Tuy nhiên, xem xét qua nhà cháu thấy con này hàng nhập nhưng cũng có một số điểm ko được ổn:
1. Phần nhựa của xe chất chán quá, nhất là phần nhựa cánh cửa trông như nhựa tái chế:102::102::102:.
2. Vỏ xe nhập nhưng cũng ọp ẹp. Em lấy ngón tay nhến thử nắp capô, cánh cửa, lún khiếp.:'(:'(:'(.
3. Gầm xe ko có tấm bao che, đi bùn đất sẽ bám vào rất sâu bên trong:P:P:P:P.
4. Kòn 1 số điểm ko ổn nữa nhưng nhà cháu nghĩ hình thức con xe này lấn át được các nhược điểm:69::69::69:.
Nhà cháu bình loạn tý, các kụ ném đá nhẹ tay thôi ợ!!!:^):^):^)

Trạng thái
Thớt đang đóng