Đã có thằng chê KIA Forte

Trạng thái
Thớt đang đóng

dunlopillo

Xe buýt
Bác mua bản sli của Thaco hay ở gara nào mà giá có 27.8?

Cuabien

Xe điện
Cách so sánh kiểu này không ổn cụ cua. Xin lỗi cụ đừng tự ái. Nếu so sánh kiểu này, điện thoại Mobell hay hàng nhái của Tàu sẽ hơn hẵn điện thoại chính hãng Nokia hay Sony E....

Giả sử em chỉ có 5tr nhưng em thích chơi đt có màn hình cảm ứng rực rỡ... em sẽ phải mua một chiếc điện thoại nhái của tàu, có đầy đủ các tính năng như Iphone. Và em thấy rất thoải mái vì chỉ số tiền nhỏ mà em được hưởng những tính năng mà người khác phải mất >10tr mới có được.
Nhưng mà cầm chiếc đt nhái đó trên tay em không thể bảo nó sánh ngang với Iphone được. Dù sao đẳng cấp điện thoại của em vẫn khác.
- Thứ nhất là cái kiểu so sánh này không phải là em mà là một tổ chức độc lập của nước ngoài so sánh, em post lên đây chỉ là để các cụ tham khảo chứ em chưa đến tuổi đánh giá xe của người ta đâu cụ.
- Điều thứ 2 em post lên là để các cụ không mang Forte ra so với Vios VN làm đau lòng thằng sản xuất thế.
- Thứ 3 là cụ không nên mang cái "A nhô" ra ví dụ cho một cỗ máy kỹ thuật phức tạp như ô tô làm cái gì, em thấy khập khiễng quá ạ ! Vấn đề đẳng cấp lại thuộc về thương hiệu rồi, những ông mua Forte phần lớn là không tính vấn đề thương hiệu ở đây nên cụ cũng không nên đề cập làm gì. :6:

Cuabien

Xe điện
@ sadam262 :
Cụ mua được cái giá này chắc là SLi của Thaco hoặc cụ quen thân với 1 Sâu nào đó chứ giá đó đâu có gì phải lăn tăn nữa ! Ai mua xe mà không bị tính theo giá US thị trường tự do ? Chẳng ông nào bán giá US ngân hàng cho cụ đâu ạ.

Cái bộ phận kim loại trắng có dây đồng ở trong nếu em không nhầm thì đó là máy phát của Forte, dòng này nó hơi khác các xe khác một chút là không để máy phát phía dưới mà để rất cao phía trên của máy (Cũng tốt cho những đoạn đường ngập của VN). Trừ khi nó đang chạy mà cụ mang nước dội vào, còn không người ta thiết kế đã tính toán hết mọi thiết bị vận hành trong điều kiện bình thường rồi ạ ! :) Cái Start/Stop thì nó đơn giả chỉ là cái công tắc, dùng lâu tự nó mòn cũng hỏng sao cụ lại phải lo quá thế. Cái hộp điện tử kèm theo cái công tắc đó mới là cái quan trọng nhưng nó lại được đóng kín chỉ thò mấy cái giắc cắm ra thôi, khí hậu nóng ẩm chẳng liên quan gì cụ ạ ! :41:

Cuabien

Xe điện
Với gần 30k em nghĩ các cụ chẳng với nổi 1 em Civic hoặc Corolla (Việt nam) chứ đừng nói là mua loại xe do Nhật sản xuất được áp dụng nhiều thành tựu kỹ thuật mới như Forte ! Nếu cụ nào đã từng nghiên cứu về kỹ thuật cơ khí và yêu thích ký thuật xe hơi thì các cụ sẽ so sánh kiểu khác chứ không cãi nhau về Honda, Toyota hay Kia làm gì ! Bỏ tiền ra mua xe để phục vụ cho nhu cầu bản thân và thực sự thấy nó hợp lý với đồng tiền mình bỏ ra để đáp ứng tối đa nhu cầu sử dụng của mình. Em nghĩ không nên hơn thua mà nên công tâm nhận xét xe, nó không những giúp cho mình hiểu hơn thứ mình đang sử dụng mà còn giúp những người quan tâm đến đỡ mất công khi tìm hiểu về một món đồ dự định bỏ tiền ra mua !

Nếu cụ nào đã từng sử dụng xe Hàn quốc như CD5, Spectra thì ngoài cái thương hiệu KIA là không được người Việt mình coi trọng thì xe nó thế nào các cụ sẽ thấy ! :6: Em nghĩ là không nên tranh luận kiểu gay gắt như thế này mệt lắm ! :6::6::6:

sadam262

Xe buýt
@cuabien
Chân thành cảm ơn cụ..cụ thông cảm là bỏ ra 550 củ (cả đăng ký)rước vợ nó về cũng cần bảo vệ phương án đầu tư với "vợ cả" cụ ạ.
Em lấy vợ hai xong chắc phải đến thọ giáo cụ. mong cụ chỉ dẫn nhiệt tình.

dunlopillo

Xe buýt
- Thứ nhất là cái kiểu so sánh này không phải là em mà là một tổ chức độc lập của nước ngoài so sánh, em post lên đây chỉ là để các cụ tham khảo chứ em chưa đến tuổi đánh giá xe của người ta đâu cụ.
- Điều thứ 2 em post lên là để các cụ không mang Forte ra so với Vios VN làm đau lòng thằng sản xuất thế.
- Thứ 3 là cụ không nên mang cái "A nhô" ra ví dụ cho một cỗ máy kỹ thuật phức tạp như ô tô làm cái gì, em thấy khập khiễng quá ạ ! Vấn đề đẳng cấp lại thuộc về thương hiệu rồi, những ông mua Forte phần lớn là không tính vấn đề thương hiệu ở đây nên cụ cũng không nên đề cập làm gì. :6:
Tớ mua có tính đến thương hiệu đấy bác "cua". Kia thì tin cậy quá còn gì. Top 5 auto maker chứ có phải "hàng nhái Mobell đâu". Độ bền thì CD5 còn chạy đầy ngoài đường mà :21:. Còn bàn về đẳng cấp thì phức tạp lắm, Cái Camry mà ối cụ ở Việt Nam cho là đẳng cấp thì ở nước ngoài cũng chỉ là hạng trung. Mà bản thân tớ cũng còn thấy nó chả đẳng cấp gì cả. Vớ vẩn option lại còn thua cả FORTE :)). Tớ có xiền là chơi em Sonata, bỏ qua em Cam LD luôn.

dunlopillo

Xe buýt
Với gần 30k em nghĩ các cụ chẳng với nổi 1 em Civic hoặc Corolla (Việt nam) chứ đừng nói là mua loại xe do Nhật sản xuất được áp dụng nhiều thành tựu kỹ thuật mới như Forte ! Nếu cụ nào đã từng nghiên cứu về kỹ thuật cơ khí và yêu thích ký thuật xe hơi thì các cụ sẽ so sánh kiểu khác chứ không cãi nhau về Honda, Toyota hay Kia làm gì ! Bỏ tiền ra mua xe để phục vụ cho nhu cầu bản thân và thực sự thấy nó hợp lý với đồng tiền mình bỏ ra để đáp ứng tối đa nhu cầu sử dụng của mình. Em nghĩ không nên hơn thua mà nên công tâm nhận xét xe, nó không những giúp cho mình hiểu hơn thứ mình đang sử dụng mà còn giúp những người quan tâm đến đỡ mất công khi tìm hiểu về một món đồ dự định bỏ tiền ra mua !

Nếu cụ nào đã từng sử dụng xe Hàn quốc như CD5, Spectra thì ngoài cái thương hiệu KIA là không được người Việt mình coi trọng thì xe nó thế nào các cụ sẽ thấy ! :6: Em nghĩ là không nên tranh luận kiểu gay gắt như thế này mệt lắm ! :6::6::6:

Chuẩn không cần chỉnh :21:

Mà bác "cua" cho hỏi là, tôi xem quyển manual thì được nó giới thiệu chức năng mà bác vẫn gọi là "winter mode" như dưới này đấy chứ. Nó để đảm bảo lúc vào cua cho cân bằng đấy chứ.

"The Electronic Stability Control (ESC) system is designed to stabilize the vehicle during cornering maneuvers. ESC checks where you are steering and where the vehicle is actually going. ESC applies the brakes on individual wheels and intervenes with the engine management system to stabilize the vehicle"

Cuabien

Xe điện
Tớ mua có tính đến thương hiệu đấy bác "cua". Kia thì tin cậy quá còn gì. Top 5 auto maker chứ có phải "hàng nhái Mobell đâu". Độ bền thì CD5 còn chạy đầy ngoài đường mà :21:. Còn bàn về đẳng cấp thì phức tạp lắm, Cái Camry mà ối cụ ở Việt Nam cho là đẳng cấp thì ở nước ngoài cũng chỉ là hạng trung. Mà bản thân tớ cũng còn thấy nó chả đẳng cấp gì cả. Vớ vẩn option lại còn thua cả FORTE :)). Tớ có xiền là chơi em Sonata, bỏ qua em Cam LD luôn.
Kẻ đi sau chưa chắc đã là kẻ không mạnh ! 1 năm gần đây Huyndai đang cố gắng lấn sân vào các phân khúc để cạnh tranh trực tiếp với xe Nhật và cũng có nhiều thành tựu đáng nể, đến giờ thương hiệu Huyndai cũng đâu kém ai trên thị trường thế giới. Kia sau khi về Huyndai cũng đã có cuộc cánh mạng về thiết kế để nâng tầm thành "Kia toàn cầu" nhưng chắc khó lấn vào cái thị trường Việt nam luôn coi Honda, Toyota là nhất ! :102:

Em có tiền làm con này Genesis chạy chơi là được rồi, mua Lếc sù làm gì cho tốn tiền ! :21:

Cuabien

Xe điện
Chuẩn không cần chỉnh :21:

Mà bác "cua" cho hỏi là, tôi xem quyển manual thì được nó giới thiệu chức năng mà bác vẫn gọi là "winter mode" như dưới này đấy chứ. Nó để đảm bảo lúc vào cua cho cân bằng đấy chứ.

"The Electronic Stability Control (ESC) system is designed to stabilize the vehicle during cornering maneuvers. ESC checks where you are steering and where the vehicle is actually going. ESC applies the brakes on individual wheels and intervenes with the engine management system to stabilize the vehicle"
Thì chính vì sau khi lấy xe về em đọc xong đã nói ở trên này đấy chính là cái mọi người vẫn gọi là VDC đấy mà ! :P Bản tiếng Hàn nó còn ghi rõ đấy là VDC luôn cụ ạ ! Trước đây chưa có tài liệu này mọi người và cả Sâu nữa cũng chỉ giới thiệu nó là Winter mode thôi nên toàn gọi vậy ! :^)

Chỉnh sửa cuối:

sadam262

Xe buýt
Bác nên kiểm tra chắc chắn là xe mới 100% nhé
Bác yên tâm, so với thời bác cuabien mua thì có hạ đôi chút (em đoán thế) nhưng xe mới 100% đấy, giấy tờ còn chưa về cơ bác ah.
Ma bác nào giới thiệu cho em chỗ bán Kia Forte uy tín với.

kenu97

Xe container
Forte là một lựa chọn khôn ngoan cho tầm tiền này. Tuy nhiên theo em cũng chưa phải là tuyệt đối. các cụ chê nó ít và cũng khen nó vừa thôi thì đẹp hơn.
Chuẩn mà, vẫn chê và vẫn khen đấy chứ. Làm sao mà tuyệt đối đc.

Cuabien

Xe điện
Con gái 10 phân vẹn 10 chỉ có trong truyện cổ tích thôi Chủ tịch nhỉ ??? :)):)):))

Cuabien

Xe điện
Bác yên tâm, so với thời bác cuabien mua thì có hạ đôi chút (em đoán thế) nhưng xe mới 100% đấy, giấy tờ còn chưa về cơ bác ah.
Ma bác nào giới thiệu cho em chỗ bán Kia Forte uy tín với.
Một chút của cụ là 1 năm lương + thưởng của em rồi đấy ạ ! :21:

kenu97

Xe container
Con gái 10 phân vẹn 10 chỉ có trong truyện cổ tích thôi Chủ tịch nhỉ ??? :)):)):))
với lại trong truyện kiều của Nguyễn Du nữa. cơ mà 10 phân vẹn 10 chỉ đc 1 lúc. sau vẫn *#$& như thường :)):))

kenu97

Xe container
à, tiện đây Cua tính xem hôm nào đi xếp đội hình lại lên TV tí. có cụ bên VTV cũng muốn làm ctrinh lquan đến xe cộ và định lấy forte làm ví dụ....có nên làm ko nhỉ :21:

sadam262

Xe buýt
Thưa cụ Kenu va cụ cuabien (hai cụ tiên phong) là em định mua xe nên nhờ cụ mua ở Gara nào uy tín vậy? Em cũng chẳng quen thân Sâu nào cả.

Cuabien

Xe điện
Cứ thứ 7 hoặc CN thì cụ ới lúc nào cũng được (Trừ CN tuần sau) ! :P Phần lớn những ngày đó em rảnh ! Chủ yếu là đội nhà mình thôi, mà vụ off tiếp theo thì tuần sau là cuối tháng rồi đấy Chủ tịch ! (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng