Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

Quạt

Xe điện
Hự thế em chịu ạ

gacoihn2005

Xe tải
Công an không vặn vẹo khi cụ bán cho vợ cả hả các cụ

newmen

Xe tải
Cụ công chứng ở đâu, 2011 em làm đã lăn tay rồi
Phòng công chứng Lạc Việt 18 Văn Cao ợ

Nhà cháu đưa danh sách các điểm thu thuế và đăng ký xe các quận huyện cho các cụ dễ tìm ợ :

1. Chi cục thuế : http://nisuco.com.vn/tin-tuc/tin-tuc/cac-chi-cuc-thue-tai-ha-noi.html
2. Điểm đăng ký :
1. Cơ sở 1: Tại 86 Lý Thường Kiệt, quận Hoàn Kiếm sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký ôtô, môtô cho chủ xe có hộ khẩu và cơ quan đóng trên địa bàn quận Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàng Mai và Thanh Trì.

2. Cơ sở 2: Tại số 01 đường Nguyễn Khuyến, Quận Hà Đông, Hà Nội sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe ôtô, môtô cho chủ xe có hộ khẩu, cơ quan đóng trên địa bàn quận Thanh Xuân, Hà Đông, Quốc Oai và các huyện thuộc Hà Tây cũ.

3. Cơ sở 3: Tại 1234 đường Láng, quận Đống Đa sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe ôtô, môtô cho chủ xe có hộ khẩu và cơ quan đóng trên địa bàn quận Ba Đình, Tây Hồ, Cầu Giấy và huyện Từ Liêm.

4. Cơ sở 4: Tại số 2 đường Long Biên I, quận Long Biên sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký môtô, ôtô cho chủ xe có hộ khẩu và cơ quan đóng trên địa bàn quận Long Biên, Hoàn Kiếm, huyện Gia Lâm, Đông Anh, Sóc Sơn

Quạt

Xe điện

truongLGT79

Xe tải
Quạt nói:
Nhét túi của em hai loét rồi thì còn vặn vẹo gì nữa cụ :D
Chúc mừng cụ đã hoàn thành nghĩa vụ với NN cụ mật thư cho e cách đưa 2 loét dư thía nào cái đc ko :D món này iem chẹo cụ ạ,

Quạt

Xe điện
Chúc mừng cụ đã hoàn thành nghĩa vụ với NN cụ mật thư cho e cách đưa 2 loét dư thía nào cái đc ko :D món này iem chẹo cụ ạ,
Cụ cứ tự nhiên kẹp vào sổ đăng kiểm. Các anh xxx cũng sẽ rất tự nhiên cho cái tớ 2 loét ấy vào ngăn kéo. Anh xxx hôm nay còn tự nhiên cho hẳn vào túi quần cơ ạ :)

CAODUONG

Xe hơi
Hôm nay nhà cháu đi làm thủ tục mua bán ở Sóc Sơn. Xe của nhà cháu mua của 1 bác trên OF dưới dạng ủy quyền lần 2. Mất 750k HĐMB ( bán giá 250 triệu )

Kể thì dài dòng nhưng nhà cháu vắn tắt như sau:

1. Ông A là chủ xe ủy quyền cho ông B ( là một bác trên OF) hợp đồng ủy quyền tại số phòng công chứng số 2 Vĩnh Phúc

2. Ông B bãn cho cháu dưới dạng ủy quyền tại phòng công chứng Lạc Việt 18 Văn Cao mất 2 củ tiền ủy quyền vì ủy quyền cũ không có chữ ký ở từng trang.
3. Hôm nay nhà cháu mang giấy ủy quyền đó đi bán cho chị gái cháu giá 250 triệu mất 750k tiền công
4.Mai nhà cháu đi nộp thuế coi cái Lacceti ex 2011 hết bao nhiêu tiền rồi xuống Long Biên làm cái thủ tục sang tên đổi chủ.

Nhà cháu nghe nói nếu không qua cò mất 1 củ, thì có mà ngồi chờ cả ngày may ra có người đến khám xe với cà số, cụ Quạt có kinh nghiêm 400k không phải mang xe đến khám pm nhà cháu với ợ.

Bây giờ công chứng nó lăn cả tay đới các cụ nhé, năm 2012 cháu ko phải làm cái vụ này ợ.
Em cũng giống cụ! Nhưng em muốn làm HDMB Và sang tên cho Vợ cả( Hai vợ chồng cùng Hộ khẩu)! Hỏi CC. thì làm HDMB không sao nhưng CC. báo có thể mất thuế 2 lần (4%)!

Cụ đi nộp thuế xong post thông tin lên để em tham khảo với nhé! Thank!

hongson81us

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi : Hiện nay em đang sống ở TP. HCM nhưng có hộ khẩu Hà Nội
Em có mua xe Ford 2007 vào tháng 12/2012. Em mua xe này từ một người có HĐUQ với chủ xe và em đã làm HĐMB có công chứng với người có HDUQ. Em có hộ khẩu Hà Nội nên ko thể đăng ký xe ở HCM được. Hiện nay, vợ em đã chuyển hộ khẩu vào quận Bình Tân, TP. HCM (Hộ khẩu của em vẫn ở Hà Nội). Vậy, em muốn làm HĐMB xe cho vợ em để vợ em đăng ký xe có được không hay phải làm hợp đồng cho tặng? Em có bị đóng 2 lần thuế trước bạ không? Thuế trước bạ quận Bình Tân tính xe em 50% hay 30% vậy bác? (Trên HDMB chỉ có tên em là người mua xe thôi, không có tên vợ em:)))
Mong sớm nhận được tư vấn của các cụ

xibum

Xe hơi
Mấy thằng CC 2 VP chuyên gia cho người uỷ quyền ký vào có mỗi trang thôi các cụ ợ. Các saloon thì chuyên gia chọn cái thằng này vì khi có khách, chỉ cần in thêm tờ có tên của người nhận uỷ quyền, đính vào trang có chữ ký rồi chuyển cho CC 2 VP đóng dấu là xong. Nhanh gọn nhẹ nhưng theo luật thì cái đống này chỉ là giấy lộn mà thôi.
Cụ nào thích check thì gửi em em check cho.
Chết thật,em có con xe cũng như này nhưng có thêm dấu giáp lai thi OK chứ cụ

haihazin

Xe buýt
chúc mừng cụ Quạt đã thực hiện xong nghĩa vụ với nhà nước, cụ report lại cụ thể qui trình làm từ đầu đi ạ để cho nhà cháu và các cụ khác học hỏi.tks
Từ CCUQ -> HDMB cho gấu cần mang theo những giấy tờ gì -> chi phí mất bao nhiêu?
Từ HDMB -> Nộp thuế trước bạ (tùy xe và khung thuế) mang theo những giấy tờ gì, mất thêm phí gì nữa không (chính thức và không chính thức)?
Sau khi đã nộp thuế -> Đi đăng ký mang theo những giấy tờ gì, thủ tục thế nào phí bao nhiêu? làm thế nào để trôi nhanh?...

newmen

Xe tải
Nhà cháu hỏi ngu tí, các cụ sang tên cho gấu, điều khiển xe vẫn là đang điều khiển xe chưa sang tên đổi chủ? Hay khi đó các cụ mang hộ khẩu với giấy đăng ký kết hôn đi ợ.

newmen

Xe tải
Chả liên quan gì cụ nhé, cũng chả phải mang cái gì ngoài đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm, bằng hết
Nói như cụ thì sang tên đổi chủ để làm gì cho tốn công sức lẫn tiền bạc ợ. Sao không để cái UQ mà chạy cho nó nhàn cái thân ợ.

janglac

Xe tăng
Nói như cụ thì sang tên đổi chủ để làm gì cho tốn công sức lẫn tiền bạc ợ. Sao không để cái UQ mà chạy cho nó nhàn cái thân ợ.
He he, hỏi thế này mới là hỏi chứ :))

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner

me oto

Xe tăng
Ở đây có cụ,mợ nào mua xe ở SG mang ra Hn đăng ký chưa ah?Thủ tục cần nhưng cái loại giấy tờ gì ah?

ngothuanan

Xe tải
Chả phải cam đoan gì cụ ạ mà em chả thấy ai hỏi gì liên quan đến vợ hay chồng cả cụ ạ. Em công chứng hết 580k về nhìn hoá đơn có 530k :)) thuế mất 7 củ 896, đăng ký 4 lít tiền bôi trơn cho nhanh ko phải mang xe đến. Mỗi thế thôi ạ.

Em ở Ba đình nên ra 1234 đg láng làm thỉ tục ạ.
Cụ cho cháu hỏi ko đem xe đến thì cà số khung, máy kiểu gì ạ? Hay dk lại thì ko cần cà số khung, máy lại? Thank cụ!

kll84

Xe hơi
Cũng lót dép ngồi hóng vụ này vì đang có cái xe của bà chị dâu cần làm.

wallbio

Xe buýt
Mấy thằng CC 2 VP chuyên gia cho người uỷ quyền ký vào có mỗi trang thôi các cụ ợ. Các saloon thì chuyên gia chọn cái thằng này vì khi có khách, chỉ cần in thêm tờ có tên của người nhận uỷ quyền, đính vào trang có chữ ký rồi chuyển cho CC 2 VP đóng dấu là xong. Nhanh gọn nhẹ nhưng theo luật thì cái đống này chỉ là giấy lộn mà thôi.
Cụ nào thích check thì gửi em em check cho.
Cụ chek hộ e với nhé, e PM cụ thông tin rồi ah. E cảm ơn