Đã có kết quả việc sử dụng UQCC để Bán/Cho/Tặng cho vợ cả đi đăng ký xe chưa ạ ?

tuongcap

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi phát này ạ: Xe em sang tên trong HN, Hồ sơ gốc CA giữ
Giờ đi nộp phí trước bạ thì em cần rút hồ sơ gốc không ạ?
THank các cụ mợ

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi xe em mua lại, chủ cũ dk xe ở hà đông, em ở bên long biên thì khi sang tên có cần sang hà đông rút hồ sơ về ko hay là đi làm ở long biên cũng dc?
Em có CCUQ rồi bây giờ em làm hợp đồng mua bán ở tỉnh khác dc ko hay là phải làm ở HN?

tuongcap

Xe buýt
Chuyển vùng mới rút chứ vẫn ở HN cụ rút làm gì ạ
Thanks cụ nh ạ: e hỏi thêm thế e mang nộp phí trước bạ thì chỉ cần mang: HĐMB, Đăng ký+ đăng kiểm gốc (+foto) là đủ ạ?

OKiaforte

Xe buýt
[FONT=&quot]Cụ chủ làm xong chỉ cho anh em với nhé! Em cũng đã định xuống HN tìm ông chủ cũ bảo ông ấy làm cái HĐMB rồi làm thủ tục sang tên, nhưng thấy cách của cụ hay nên em cũng hóng xem thế nào rồi sang tên như cụ cho nó lành. [/FONT]
[FONT=&quot]PS. Các cụ cho em hỏi, cách nào sẽ tiết kiệm chi phí hơn ạ? Làm HĐMB cho vợ cả hay Tìm ông chủ cũ làm HĐMB rồi sang tên mình ạ? [/FONT]

truongLGT79

Xe tải
ducmung nói:
Các cụ cho em hỏi xe em mua lại, chủ cũ dk xe ở hà đông, em ở bên long biên thì khi sang tên có cần sang hà đông rút hồ sơ về ko hay là đi làm ở long biên cũng dc?
Em có CCUQ rồi bây giờ em làm hợp đồng mua bán ở tỉnh khác dc ko hay là phải làm ở HN?
Cùng câu hỏi này e hỏi hộ ông anh đồng hao ạ cụ nào biết chỉ jup e ạ

Neo116

Xe hơi
Phòng công chứng Lạc Việt 18 Văn Cao ợ

Nhà cháu đưa danh sách các điểm thu thuế và đăng ký xe các quận huyện cho các cụ dễ tìm ợ :

1. Chi cục thuế : http://nisuco.com.vn/tin-tuc/tin-tuc/cac-chi-cuc-thue-tai-ha-noi.html
2. Điểm đăng ký :
1. Cơ sở 1: Tại 86 Lý Thường Kiệt, quận Hoàn Kiếm sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký ôtô, môtô cho chủ xe có hộ khẩu và cơ quan đóng trên địa bàn quận Đống Đa, Hai Bà Trưng, Hoàng Mai và Thanh Trì.

2. Cơ sở 2: Tại số 01 đường Nguyễn Khuyến, Quận Hà Đông, Hà Nội sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe ôtô, môtô cho chủ xe có hộ khẩu, cơ quan đóng trên địa bàn quận Thanh Xuân, Hà Đông, Quốc Oai và các huyện thuộc Hà Tây cũ.

3. Cơ sở 3: Tại 1234 đường Láng, quận Đống Đa sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe ôtô, môtô cho chủ xe có hộ khẩu và cơ quan đóng trên địa bàn quận Ba Đình, Tây Hồ, Cầu Giấy và huyện Từ Liêm.

4. Cơ sở 4: Tại số 2 đường Long Biên I, quận Long Biên sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký môtô, ôtô cho chủ xe có hộ khẩu và cơ quan đóng trên địa bàn quận Long Biên, Hoàn Kiếm, huyện Gia Lâm, Đông Anh, Sóc Sơn
Hộ khẩu em ở huyện Mê Linh (Vĩnh Phúc cũ) thì đăng ký ở đâu hả các cụ ?

TIT & KHOAI

Xe tải
[FONT=&quot]Cụ chủ làm xong chỉ cho anh em với nhé! Em cũng đã định xuống HN tìm ông chủ cũ bảo ông ấy làm cái HĐMB rồi làm thủ tục sang tên, nhưng thấy cách của cụ hay nên em cũng hóng xem thế nào rồi sang tên như cụ cho nó lành. [/FONT]
[FONT=&quot]PS. Các cụ cho em hỏi, cách nào sẽ tiết kiệm chi phí hơn ạ? Làm HĐMB cho vợ cả hay Tìm ông chủ cũ làm HĐMB rồi sang tên mình ạ? [/FONT]
Tùy thuộc vào ông chủ cũ thế nào, gặp phải lão cò quay thì mệt lắm.

HaTrang

Xe tải
E check rồi các cụ nhé, chồng đứng tên CCUQ sang tên cho vợ cả thì theo luật k làm đc nhưng dịch vụ mất 1,2 củ thì luật lại cho phép làm nhé, sáng mai e đi làm chuột bạch ạ
Cụ làm rồi rì pọt cho anh em xin tí kinh ngịm nhé. Đa tạ.

milimet

Xe buýt
Nhà cháu cũng vừa làm xong hợp đồng mua bán sang cho vợ cả từ UQCC rồi. Ngày mai cháu đi nộp thuế và đi làm sang tên luôn. Có gì nhà cháu báo
Cụ chuyển sang dư lào, mất bao tiền ạ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

keptman

Xe buýt
K liều lắm Cụ ạ, miễn là Giấy viết tay nó có đủ nội dung mua bán rồi, ông cầm đủ tiền của tôi rồi, nước cùng là ông lấy xe về và trả tiền tôi nếu thích dắt nhau ra Tòa.
Cụ chủ cứ dấn mạnh vào cho e, dọa k chịu sang tên là có lúc xxx nó sẽ phạt chính chủ chứ k phải phạt Cụ, mà sự thật nó là thế mà Cụ. Mà k hiểu sao các Cụ bán xe cũng ẩu nhỉ, e bán xe là người mua phải ký nhận đầy đủ, cam kết chịu trách nhiệm từ thời điiểm e giao xe mà e vẫn chưa yên tâm sợ lằng nhằng, chỉ mong nó sang béng tên đi cho nhẹ nợ.
Tình hình hnay e quay lại phòng CC 49 văn cao thì họ chỉ sang số 2 vĩnh phúc làm UQCC theo như giấy tờ khống mà vợ chồng nhà kia đã ký cho ông già em rồi quay lại họ sẽ làm hợp đồng mua bán cho tặng từ tên ông già em sang cho em để e đứng tên đi đăng ký như vậy có ổn ko các cụ? Và số 2 VP dịch vụ thế nào có mất nhiều xèng ko các cụ?

keptman

Xe buýt
Bẩm các cụ sau bao lỗ lực bất thành vs chủ cũ e đã tìm đc ng trợ giúp với giá trọn gói là 6.5T bao toàn bộ từ A - Z bao gồm cả thuế, phí cho đến khi vào tên em. Hy vọng mọi việc chuẩn chỉ vì là chỗ thân tín. E cũng muốn tự đi làm nhưng trường hợp của e lằng nhằng quá đành chọn phuơng án này, có gì sang tuần xong việc e báo cáo các cụ sau.

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Bẩm các cụ sau bao lỗ lực bất thành vs chủ cũ e đã tìm đc ng trợ giúp với giá trọn gói là 6.5T bao toàn bộ từ A - Z bao gồm cả thuế, phí cho đến khi vào tên em. Hy vọng mọi việc chuẩn chỉ vì là chỗ thân tín. E cũng muốn tự đi làm nhưng trường hợp của e lằng nhằng quá đành chọn phuơng án này, có gì sang tuần xong việc e báo cáo các cụ sau.
Cụ check lại đi nhé
6.5 củ dịch vụ thì chắc chắn là họ chỉ đi nộp thuế hộ cụ thôi, còn tiền thuế thì đương nhiên cụ phải chi chả chứ

Quạt

Xe điện
Chắc cụ này nằm mơ hoặc giả xe cụ là cái chuồng gà thật sự :))

newmen

Xe tải
Tình hình hnay e quay lại phòng CC 49 văn cao thì họ chỉ sang số 2 vĩnh phúc làm UQCC theo như giấy tờ khống mà vợ chồng nhà kia đã ký cho ông già em rồi quay lại họ sẽ làm hợp đồng mua bán cho tặng từ tên ông già em sang cho em để e đứng tên đi đăng ký như vậy có ổn ko các cụ? Và số 2 VP dịch vụ thế nào có mất nhiều xèng ko các cụ?
Sao phải thế hả cụ, cụ bảo bố cụ ra làm cho cái giấy mua bán từ bố cụ sang cụ. Trước em cũng từ vính Phúc đầu tiên sau đó chạy ra công chứng Lạc Việt 18 Văn cao làm cái ủy quyền lần 2. Lần 3 nhà cháu bán thẳng cho chị gái cháu

keptman

Xe buýt
Cụ check lại đi nhé
6.5 củ dịch vụ thì chắc chắn là họ chỉ đi nộp thuế hộ cụ thôi, còn tiền thuế thì đương nhiên cụ phải chi chả chứ
E hỏi lại rồi e phải mất thêm 150k tiền biển nữa + chi phí cho xxx khi đi đk thôi. Xe e vốn là cái chuồng gà mang tên Getz 2008 mà ;)

OKiaforte

Xe buýt
Tùy thuộc vào ông chủ cũ thế nào, gặp phải lão cò quay thì mệt lắm.
Vậy nếu gặp ông chủ cũ tử tế và cộng tác thì cái chi phí có hơn nhau nhiều không ạ?
Em cảm ơn cụ.

quynh.nt

Xe hơi
Báo cáo các cụ là cháu đã làm gần xong thủ tục sang tên cho Vợ cả rồi (đã nhận được giấy hẹn sáng thứ 4 tới bốc biển rồi). Thủ tục đơn giản lắm các cụ ạ