[Funland] Đã có ai bị công ty lấy hồ sơ đi vay chứng khoán chưa ạ

Vie.ABC

Xe điện
CCCM cho em hỏi tí:
Cụ/mợ nào làm việc cho 1 công ty. Và công ty đó lên sàn dùng hồ sơ của nhân viên đi mở tài khoản mua cổ phiếu của chính cty đổ về tài khoản đó. Rồi dùng cái đó thế chấp công ty chứng khoán để vay tiền. Sự việc vỡ lỡ ra khi cổ phiếu xuống giá thì công ty CK gửi giấy báo nợ về nhà nhân viên mới tá hỏa.
Ai đã gặp trường hợp này chia sẻ cho em tí thông tin với ạ
Cảm ơn CCCM
Vô lý nhể ?... Bác không ký vào hợp đồng vay nợ ,không nhận tiền thì Cụ nội thằng Năm cam nó cũng ứ dám hỏi bác câu nào . Công ty thì ma giáo ,nhân viên thì ngu mà ngu đến mức độ ký vay nợ mà không biết ... khóc cái zề .

congduc1992

Xe hơi
chết roài. Em vừa đăng ký cái tài khoản chứng khoán cho 1 đứa bạn của bạn. Ko biết nó có làm phép gì ko :))

tuananh389

Xe máy
Công ty cụ có đội lái roài, chúc mừng cụ đã trên tàu

Mr.Tam

Xe buýt
nằm mơ cũng chả đến lượt mình phải trả nợ, các công ty chứng khoán nó cũng khôn gấp vạn mấy ông chủ công ty đem thế chấp cổ phiếu, giá cổ phiếu về gần đến ngưỡng nguy hiểm nó bán luôn rồi trừ trường hợp ông chủ công ty có cổ phiếu phát hành cũng là chủ công ty chứng khoán

tuanle2809

Xe đạp
Đa số trên sàn là lái hết rồi. trường hợp vay bằng cổ phần thì rất đơn giản có 1 tờ kế ước vay. quan trọng là đội lái và cty CK đã đi đêm vs nhau. tốt nhất là ko ký vào bất kỳ kế ước vay nợ nào. ( người khác ký hộ thì kệ vì sau này còn ra tòa ) :D

tuanle2809

Xe đạp
chết roài. Em vừa đăng ký cái tài khoản chứng khoán cho 1 đứa bạn của bạn. Ko biết nó có làm phép gì ko :))
hôm nào đẹp trời cụ mang CMT ra cty CK đó check tiền tài khoản. Có đôi tỷ thì rút về tiêu chạ ai làm gì đc mình
:))

Thế nợ gửi về mình phải trả à cụ. Trong khi mình có vay mượn gì đâu. CP rớt giá gần về 0 thì số nợ lên đến vài tỷ
Cái đó thì cụ ko phải trả, vì nó cầm cố bằng cổ phiếu, xuống giá quá nó bán giải chấp, nhưng cụ sẽ bị CIC quá xấu, sau ko vay ở đâu được

LexusTL14

Xì hơi lốp
Cụ xem tờ giấy bên dưới, vay tiền mua chứng khoán chứ có phải thế chấp vay ngân hàng đâu, mà ngân hàng nó cũng không thờ ơ với tiền như vậy.

Mà giờ không có tiền trả thì sao nhỉ?
Em cũng có hiểu gì về ck đâu. Mấy người bị dính vô họ đã bao giờ bước lên cái sàn ck gì đâu nên giờ rối như canh hẹ đây cụ
Cụ xem lại phần hợp đồng mở tài khoản, có mục uỷ quyền cụ nhé. Dựa vào đó để rút nộp tiền và mua bán chứng khoán.
Giờ nó có cầm được HD nào đâu cụ. Nghe bảo ký mở tk đâu từ năm ngoái kia. Đùng đùng giờ cty ck gửi giấy báo nợ
kệ mia nó thôi. nó cho vay thì nó phải quản trị đc. ko quản dc thì mất là đúng. th này rất nhiều trên ttck
Nó gửi kiện mình ra tòa thì thế nào cụ nhỉ. Trong giấy đấy em thấy có ghi khởi kiện ra tòa

Alethea

Xe máy
Em cũng có hiểu gì về ck đâu. Mấy người bị dính vô họ đã bao giờ bước lên cái sàn ck gì đâu nên giờ rối như canh hẹ đây cụ

Giờ nó có cầm được HD nào đâu cụ. Nghe bảo ký mở tk đâu từ năm ngoái kia. Đùng đùng giờ cty ck gửi giấy báo nợ

Nó gửi kiện mình ra tòa thì thế nào cụ nhỉ. Trong giấy đấy em thấy có ghi khởi kiện ra tòa
Thế thì chia buồn cùng bạn cụ rồi, đến cái hợp đồng cũng ko có trong tay thì còn kiện cáo gì được nữa.
Đuối lý rồi.

LexusTL14

Xì hơi lốp
Vô lý nhể ?... Bác không ký vào hợp đồng vay nợ ,không nhận tiền thì Cụ nội thằng Năm cam nó cũng ứ dám hỏi bác câu nào . Công ty thì ma giáo ,nhân viên thì ngu mà ngu đến mức độ ký vay nợ mà không biết ... khóc cái zề .
Nói thế cũng tội cho những người bị dính cụ ơi. bạn em và mấy người đó họ làm cho công ty lâu năm rồi. Nó bảo lúc lên ký giấy mở tk ck cho cty cả mấy chục người ký. Không ai nghĩ đến tình cảnh này. Giờ thì biết là ngu chịu nhưng có cách nào giải quyết chứ k bị kiện bị nợ xấu rồi có khi về nhà bị hiểu lầm nữa :(

LexusTL14

Xì hơi lốp
Thế nếu mình ko vay mượn gì ở bất cứ cty hay bank nào cả mà muốn kiểm tra CIC hay xem có bị cty nào lấy thông tin đem đi vay mượn gì ko thì check thế nào các bác nhỉ?
Theo em biết hình như CIC nó chỉ liên kết ngân hàng và tổ chức tín dụng thì phải còn cty CK nó k liên kết. Có mấy trường hợp check CIC không có khoản vay nào nhưng giấy gửi báo nợ từ cty CK gửi về mới biết
Thế thì chia buồn cùng bạn cụ rồi, đến cái hợp đồng cũng ko có trong tay thì còn kiện cáo gì được nữa.
Đuối lý rồi.
Em nói bạn em giờ xuống cty CK đó đem theo CMND xin xem hồ sơ của mình. Không biết họ có cho không cụ nhỉ.

LexusTL14

Xì hơi lốp
Cái đó thì cụ ko phải trả, vì nó cầm cố bằng cổ phiếu, xuống giá quá nó bán giải chấp, nhưng cụ sẽ bị CIC quá xấu, sau ko vay ở đâu được
Nó kiện mình cũng không phải trả à cụ. Nhưng bị nợ xấu thì k vay được cũng khó đây.
Thấy rối rắm rồi đây :(

lukaspham

Xe tải
Các cụ cứ chửi UBCK làm gì, trong khi chỉ cần đúng quy định thì nó niêm yết thôi mà, còn biến tấu trên tt thì là chuyện của nó. Không phải chi có ở VN đâu, các tt nổi tiếng lâu năm như Hồng Kông còn nhiều thể loại ROS nhiều lắm

Nó kiện mình cũng không phải trả à cụ. Nhưng bị nợ xấu thì k vay được cũng khó đây.
Thấy rối rắm rồi đây :(
Kệ thì kệ nó thôi ah, còn cổ phiếu cầm cố đó, thích bán mang đi mà bán

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Căng đấy. Chắc chắn phải thuê luật sư rồi

duyen khoi

Xe tăng
Theo em biết hình như CIC nó chỉ liên kết ngân hàng và tổ chức tín dụng thì phải còn cty CK nó k liên kết. Có mấy trường hợp check CIC không có khoản vay nào nhưng giấy gửi báo nợ từ cty CK gửi về mới biết

Em nói bạn em giờ xuống cty CK đó đem theo CMND xin xem hồ sơ của mình. Không biết họ có cho không cụ nhỉ.
Có chứ. Cụ cứ cầm CMND đến họ sẽ đưa cho cụ xem bản gốc, rồi cụ chụp lại xem sao. Còn về cơ bản bạn cụ đã ký rồi thì phải chịu thôi, không chạy được đâu. Công ty ck có quyền kiện bạn cụ nhưng bạn cụ có quyền không trả cũng chả làm gì được nhau đâu. Cơ bản là hồ sơ bạn cụ dính nợ xấu rồi thì sau này chả vay được vốn N.H nữa thôi.
Chứ cái chiêu nhờ đứng tên TK này đa số các công ty in giấy lên sàn đều dùng cả, nhiều người bị chứ trả phải mình bạn cụ đâu. Để tránh UBCK họ soi ra tội làm giá CP.;))

LexusTL14

Xì hơi lốp
Có chứ. Cụ cứ cầm CMND đến họ sẽ đưa cho cụ xem bản gốc, rồi cụ chụp lại xem sao. Còn về cơ bản bạn cụ đã ký rồi thì phải chịu thôi, không chạy được đâu. Công ty ck có quyền kiện bạn cụ nhưng bạn cụ có quyền không trả cũng chả làm gì được nhau đâu. Cơ bản là hồ sơ bạn cụ dính nợ xấu rồi thì sau này chả vay được vốn N.H nữa thôi.
Chứ cái chiêu nhờ đứng tên TK này đa số các công ty in giấy lên sàn đều dùng cả, nhiều người bị chứ trả phải mình bạn cụ đâu. Để tránh UBCK họ soi ra tội làm giá CP.;))
Tks cụ. Giờ bạn em và số người bị dính nó yêu cầu BGĐ giải ngân thì họ chưa làm giải ngân mà lại làm cái Giấy là ThỎA THUẬN BẢO LÃNH.
Để em kêu nó chụp hình gửi lên các cụ xem. Em có đọc sơ qua thì cũng chẳng thấy gì khả quan. Trường hợp này chỉ giải ngân thôi cụ nhỉ. Chứ không vướng nợ xấu thì sau này sao vay vốn NH được

Quỳnh Chi 169

Xe đạp
Tks cụ. Giờ bạn em và số người bị dính nó yêu cầu BGĐ giải ngân thì họ chưa làm giải ngân mà lại làm cái Giấy là ThỎA THUẬN BẢO LÃNH.
Để em kêu nó chụp hình gửi lên các cụ xem. Em có đọc sơ qua thì cũng chẳng thấy gì khả quan. Trường hợp này chỉ giải ngân thôi cụ nhỉ. Chứ không vướng nợ xấu thì sau này sao vay vốn NH được
Công ty cụ là công ty nào thế ạ?

Chuyendoduc

Xe máy
BHN có game chuyển sản các cụ ơi