[Funland] Đã có ai bị công ty lấy hồ sơ đi vay chứng khoán chưa ạ

S320

Xe điện
Lại còn thế ???? Bào sao anh gì ấy thành tỷ của tỷ phú trong nháy mắt ;))

Ăn thua gì cụ, em họ cháu nó còn vụ nó đi vay tiền ngân hàng mới tá hỏa biết dư nợ trong CIC là 3 tỷ mà nó không hề vay đồng nào. Hóa ra trước nó mở tài khoản trong công ty CK rồi bị bọn nó lấy hồ sơ cấu kết với ngân hàng vay mấy tỉ. Vụ này hơn vài chục người dính mà không biết, công an vào cuộc mà không thấy kết quả gì.... Em cháu giờ mở công ty mà không thể vay được tiền do quả lịch sử tín dụng nợ xấu...

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra sự việc vỡ lỡ thì họ mới biết chứ lúc ký hồ sơ mở tài khoản thì rất nhiều nhân viên ký, BGD họ bảo ký mở tk chứng khoán thôi chứ k có gì.
TH 2 là 1 số người sau này còn đến cty CK ký vay mới mệt
Tất cả họ đều không có ăn chia gì trong đó
Còn TH1 thì chỉ ký mở tài khoản thôi mà chẳng hiểu cty với cty Ck nó làm kiểu gì vẫn giải ngân vay được
Nghiệp vụ này cứ hỏi anh con rể cụ Lê Đức Thúy khắc rõ cụ ơi :D

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ âm thầm đi đổi chữ ký đi. Có khi lại được về nghỉ hưu sớm ấy chứ. Nó mà bán được khoảng vài tỏi khéo cụ nghỉ hưu luôn cho nhàn :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Cty giờ vẫn hoạt động nhưng khi nạn nhân hỏi đến thì họ cứ hẹn và nói mây gió không à.
Em thấy đi vay tiền bank thủ tục rườm rà thế mà vay ck đơn giản như đi chợ hay sao á cụ.
Đơn giản là vì bọn chứng khoán nó có cổ phiếu thế chấp rồi. Nó cho vay mua cổ phiếu chứ cho vay tiền mặt đâu, đáng ra nó phải bán ngay khi cổ phiếu xuống để lấy tiền chứ nhỉ?????? Thế nên cụ phải nghe 2 tai chứ bạn cụ nói chưa chắc đã đúng hết hoặc bị lừa cái gì đấy rất cao siêu.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Không nộp thêm tiền thì cổ phiếu xuống gần đến giá trị cầm cố là cty ck nó quăng lên sàn ngay mà !Còn nó không bán , để thị giá thấp hơn giá trị cầm cố là lỗi của nó. Không việc gì cả đâu !

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Không nộp thêm tiền thì cổ phiếu xuống gần đến giá trị cầm cố là cty ck nó quăng lên sàn ngay mà !Còn nó không bán , để thị giá thấp hơn giá trị cầm cố là lỗi của nó. Không việc gì cả đâu !
He he, rất tiếc trong hợp đồng điều khoản này nó lại ghi là: "Khi giá chứng khoán giảm xuống ... % so với lúc định giá, bên nhận cầm cố có QUYỀN bán chứng khoán cầm cố để thu hồi nợ vay" mà không phải là "NGHĨA VỤ"

Langthang_Mercedes

Xe container
He he, rất tiếc trong hợp đồng điều khoản này nó lại ghi là: "Khi giá chứng khoán giảm xuống ... % so với lúc định giá, bên nhận cầm cố có QUYỀN bán chứng khoán cầm cố để thu hồi nợ vay" mà không phải là "NGHĨA VỤ"
Em không rõ câu chữ nhưng nó cho cụ vay 50% thì quyền bán của nó ở 70% và nó bán tự động giá sàn nên 3 phiên là mất hút. Nó bảo vệ thân nó chứ không phải đổ nợ vào đâu đứa vay nên câu chuyện trên kia nghe cứ sao sao.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em không rõ câu chữ nhưng nó cho cụ vay 50% thì quyền bán của nó ở 70% và nó bán tự động giá sàn nên 3 phiên là mất hút. Nó bảo vệ thân nó chứ không phải đổ nợ vào đâu đứa vay nên câu chuyện trên kia nghe cứ sao sao.
Lý thuyết thì đúng là thế cụ ơi, nhưng lúc ck lao dốc bán cũng không kịp ấy chứ. Thêm nữa nhiều khi nhân viên chứng khoán nó chả theo dõi sát sao giá chứng khoán của từng khách hàng cầm cố đâu.

Bachthang

Xe buýt
Bạn em nó gọi lên công ty CK thì bảo hết tháng 12 này mà không giải ngân đúng hẹn thì công ty CK nó gửi đơn ra tòa. Giờ nó đang lo không biết ăn nói với vợ thế nào. Vợ nó có bầu sắp sinh . Lỡ may giấy gửi về nhà thì to chuyện. Nó gặp BGĐ công ty thì họ bảo " không sao đâu". Họ làm cái giấy ủy quyền bảo lãnh có phòng công chứng ký nhưng hôm nay đem lên cty CK bảo " giấy đó không có giá trị vì chỉ có giá trị 2 người thôi". Nó vừa gọi điện cho em đây :(
Cụ bảo bạn cụ pm cho em số điện thoại, em giúp, bạn cụ không cẩn thận dính pháp luật như chơi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Lý thuyết thì đúng là thế cụ ơi, nhưng lúc ck lao dốc bán cũng không kịp ấy chứ. Thêm nữa nhiều khi nhân viên chứng khoán nó chả theo dõi sát sao giá chứng khoán của từng khách hàng cầm cố đâu.
Tự động bán chứ không phải nhân viên nào đấy theo dõi đâu. Trừ chứng khoán dở hơi là rủi ro cao mà bọn nó không hoặc ít cho cầm cố, bọn cho vay mua chứng khoán nó có danh mục cụ thể, update theo ngày và an toàn gần như tuyệt đối. Ngay cả mấy cổ phiếu tụt thê thảm thì cũng không bao giờ bọn nó chết vì nó cài mức an toàn cao và bán rất nhanh. Bao giờ cũng có kẻ bắt dao rơi mà nó bán sàn liên tục nên kiểu gì cũng khởp.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tự động bán chứ không phải nhân viên nào đấy theo dõi đâu. Trừ chứng khoán dở hơi là rủi ro cao mà bọn nó không hoặc ít cho cầm cố, bọn cho vay mua chứng khoán nó có danh mục cụ thể, update theo ngày và an toàn gần như tuyệt đối. Ngay cả mấy cổ phiếu tụt thê thảm thì cũng không bao giờ bọn nó chết vì nó cài mức an toàn cao và bán rất nhanh. Bao giờ cũng có kẻ bắt dao rơi mà nó bán sàn liên tục nên kiểu gì cũng khởp.
Cụ toàn nói lý thuyết thôi :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ toàn nói lý thuyết thôi :D
Cụ trải nghiệm rồi à, mà cty chứng khoán nào quản trị rủi ro kém vậy? Em mất tiền nhiều do nó bán sớm của em đấy. Chưa thấy bao giờ nó để mình tự quyết nên lý thuyết cụ nói là sự thực phũ phàng của quá trình luộc chứng ung của em.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trải nghiệm rồi à, mà cty chứng ng khoán nào quản trị rủi ro kém vậy? Em mất tiền nhiều do nó bán sớm của em đấy. Chưa thấy bao giờ nó để mình tự quyết nên lý thuyết cụ nói là sự thực phũ phàng của quá trình luộc chứng ung của em.
Chắc cụ là khách hàng VIP hoặc khách hàng nó đánh giá mức rủi ro cao nên nó kiểm soát chặt :D
Em trải nghiệm thực tế cái khoản cho vay CK này nhiều năm cụ ạ.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Nó đều bán hết , dùng phần mềm lau sàn tự động cụ ơi ! Trường hợp này có thể là sàn mấy phiên nhưng không hết hoặc cổ phiếu không được bán nhưng nó vẫn nhận cầm

Langthang_Mercedes

Xe container
Chắc cụ là khách hàng VIP hoặc khách hàng nó đánh giá mức rủi ro cao nên nó kiểm soát chặt :D
Em trải nghiệm thực tế cái khoản cho vay CK này nhiều năm cụ ạ.
Em giao dịch ở ACB và VNdirect, giờ đây đã từ giã sân cỏ. Bọn nó chả thấy quên bao giờ, có lẽ em là khách hàng có mức rủi ro cao chứ vài tỏi thì chưa gọi là VIP được. Ôi thời đau khổ đã qua.

thaison2008

Xe container
CCCM cho em hỏi tí:
Cụ/mợ nào làm việc cho 1 công ty. Và công ty đó lên sàn dùng hồ sơ của nhân viên đi mở tài khoản mua cổ phiếu của chính cty đổ về tài khoản đó. Rồi dùng cái đó thế chấp công ty chứng khoán để vay tiền. Sự việc vỡ lỡ ra khi cổ phiếu xuống giá thì công ty CK gửi giấy báo nợ về nhà nhân viên mới tá hỏa.
Ai đã gặp trường hợp này chia sẻ cho em tí thông tin với ạ
Cảm ơn CCCM
Chuyện đùa.cụ tưởng mở dễ lắm....kệ cm nó giấy kiện phát chết cả tổ nhà chúng nó luôn...chữ kí giám định ra ngay ạ

Chinh MD

Xe điện
CCCM cho em hỏi tí:
Cụ/mợ nào làm việc cho 1 công ty. Và công ty đó lên sàn dùng hồ sơ của nhân viên đi mở tài khoản mua cổ phiếu của chính cty đổ về tài khoản đó. Rồi dùng cái đó thế chấp công ty chứng khoán để vay tiền. Sự việc vỡ lỡ ra khi cổ phiếu xuống giá thì công ty CK gửi giấy báo nợ về nhà nhân viên mới tá hỏa.
Ai đã gặp trường hợp này chia sẻ cho em tí thông tin với ạ
Cảm ơn CCCM
Cụ có thể show cái giấy báo nợ đó lên dc ko ?