[Funland] Đã bắt được hung thủ

Hulk

Xe tăng
Thương cháu quá. Rip cháu. Tệ nạn xã hội nhan nhản, ngày càng tăng. Haizzz.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Thầy Sơn phán lần nào cũng như thần. Cả vụ Bắc Ninh lẫn vụ này thầy đều phán bình an. Ý thầy là xem xong quẻ này gia đình mau xóa hết bài viết tìm kiếm kẻo ảnh hưởng đến danh dự cháu. Chắc thầy muốn nói là cháu chơi bời bỏ nhà theo bạn bè xấu đây mà. Trong khi nữ sinh này học giỏi, ngoan, không biết chơi bời gì. View attachment 5593040
Nhóm kinh dịch hội đây hả cụ, thế này thầy đầy gạch xây nhà. :D

LeTai1979

Xe cút kít
Liên xô ngày xưa làm thế liền bị phương Tây ghép tội vô nhân đạo ngay.
Chúng nó đâu biết trong nhà có thằng nghiện khổ thế nào? Gánh nặng cho xã hội nữa.

asensio

Xe tăng
Thực sự quá khủng khiếp
Tuổi 18 còn bao ước mơ dang dở...
Em gái ở thường tín mà đi học hvnh cũng xa bố mẹ sao không tìm chỗ trọ gần trường chứ đi học rồi về nhà về cũng muộn Ko an toàn chút nào
Giá mà....

luyenok

Xe điện
Hic, cháu vắn số nhưng chết là hết, còn người ở lại đau khổ ko thể đong đếm đc. Bọn nghiện thực sự là rác rưởi ung nhọt của xã hội.

LeTai1979

Xe cút kít
Đúng ạ! Những án mạng đau lòng thế này lại nhớ da diết anh Đu tê tê.
Em ủng hộ, với lại tử hình thì bắn như ngày trước và tường thuật trực tiếp trên kênh ANTV, sao phải nhân đạo với cái lũ này?

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Bắt được thằng thứ 2 rồi. Nếu theo đúng lời khai thằng này không trực tiếp ra tay nhưng cũng là đồng phạm. Vụ này khá giống 2 thằng Yên Bái nên khả năng cũng phải tử hình cả 2

@xichlo@

Xe điện
Muốn có một anh như đu tê tê em nghĩ vẫn có thể!

Pumzen

Xe ba gác
Thèng nghẹo này không hiểu lúc này nó có nghĩ mình đã tận số chưa nhỉ?
Trước đọc tin về cảnh tử tù đc xơi bữa cơm nhân đạo buổi tối hôm trước rồi sáng sớm hôm sau bị lôi đi thì thèng này sẽ đc trải nghiệm 1 lần duy nhất.

k4mjkaze2

Xe buýt
Dâm chủ ko thích cái này chính vì cái này Mỹ cắt phạt Phi, a Đu lúc đấy chửi Obama là con khỉ.
Đối dân nhận thức cao là tàn ác, đối với nhận thức kém chỉ có bạo lực mới chấm dứt được, cuộc thanh lọc gọi là bạo lực nhưng thực chất bớt được bạo lực.
khó nếu chính quyền ko đủ mạnh là ăn vả ngay
Điển hình là anh Mexico, cũng dùng bạo lực trấn áp các băng đảng và giờ thì nó oánh lại cho vỡ mồm

longtu210

Xe điện
Xử cả con nghiện thì xóm nhà em thành xóm hoang à? Mình gia đình ở nguyên cả con hẻm nửa đêm yên tĩnh sợ ma lắm bác ơi 😭 Em đã quen với sự che chở, bảo vệ an ninh của các anh nghiện. Quen với những bóng người miệt mài dạo quanh làng xóm khi tối muộn để đuổi ma, xua quỷ, tạo hơi người. Họ hay cãi lộn, chửi bới, đâm chém ngoài đường cực kỳ ầm ỹ để nhắc nhở gia đình em đi ngủ không được quá sâu giấc. Họ luôn giúp nâng cao tinh thần cảnh giác của hàng xóm láng giềng bằng cách nửa đêm lại tạo tiếng lạch cạch như tiếng bẻ khóa hoặc sột soạt như tiếng khua khoắng đồ.

Bà con rất biết ơn sự tận tụy của các anh. Nếu các anh bị bắt đi tù hết thì bà con sẽ chủ quan, đi ngủ sớm, ngủ sâu giấc, cửa nẻo không thèm khóa kĩ, đồ đạc cũng để hớ hênh. Chỉ tổ làm mồi cho trộm cắp (mà ko nghiện). Bác thì chỉ biết gõ phím cho sướng cái tâm bác. Bác đã bao giờ xâm nhập, tiếp cận, để trải nghiệm cảm giác những đêm đông rét buốt, ko có gì sưởi ấm ngoài điếu thuốc nhỏ, bơm kim tiêm, những anh nghiện co ro bên gốc cột điện nương tựa vào nhau chia sẻ hơi ấm, quyết tâm gìn giữ an ninh khu phố, để mắt đến tài sản nhân dân hay chưa? 😡

Lý lẽ của 1 thằng nghiện à bác ???

sieunhan_me

Xe tải
Dạ các cụ cho em thắc mắc. Em đọc cả bài báo chỉ thấy nói hung thủ đẩy nạn nhân xuống sông. Không thấy nói có làm gì nữa không.

Nếu chỉ đơn giản là đẩy xong bỏ đi ngay để tránh bị phát hiện, sau đó do em gái không biết bơi chết đuối. Thì hành vi "giết người" của 2 tên nghiện trong mắt em có thể coi là tai nạn khi hành nghề. Chính chúng cũng ko ngờ mình lại bị bắt vì giết người bởi lý do lãng xẹt như vậy.

Còn nếu chúng đẩy nạn nhân xuống nước xong cố tình dìm cho đến chết thì loại này không còn gì bào chữa được nữa.
Có đoạn dìm 10p cho chết rồi mới đẩy đi mà cụ

biển xanh06

Xe điện
Không cần học đâu xa học ngay Đà Nẵng, không rác thải không tội phạm, ăn cắp mà ko bán được thì ăn cắp làm gì, hiệu cầm đồ và chợ giời là cần phải dẹp ngay để ngăn ngừa tội phạm.cách đây mấy năm các bố cũng ra chợ giời kiểm tra tưởng làm tới bến, cuối cùng lại đánh trống bỏ rùi.

Chỉnh sửa cuối:

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
khó nếu chính quyền ko đủ mạnh là ăn vả ngay
Điển hình là anh Mexico, cũng dùng bạo lực trấn áp các băng đảng và giờ thì nó oánh lại cho vỡ mồm
Mexio chính quyền quá yếu mới thế, em cũng éo hiểu có chiên tranh thì chính quyền đấy chống lại kiểu gì, dăm ba xh đen ko dẹp được thì dẹp mẹ bộ máy chính quyền ăn hại đấy đi cụ. May Mexixo gần Mỹ đấy gần TQ nó chẳng vả cho sml

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thèng nghẹo này không hiểu lúc này nó có nghĩ mình đã tận số chưa nhỉ?
Trước đọc tin về cảnh tử tù đc xơi bữa cơm nhân đạo buổi tối hôm trước rồi sáng sớm hôm sau bị lôi đi thì thèng này sẽ đc trải nghiệm 1 lần duy nhất.
Tôi nghĩ nên sửa luật theo hướng: Cố ý giết người ==> bắt buộc phải đền mạng.
Gọi là Trả thù hay Man rợ hay Chậm phát triển hay cái chết tiệt gì cũng được, tùy các bác.
Nếu quy định đó cứu được, ví dụ, 2 mạng người nạn nhân / năm, tức là nó đã rất rất có hiệu quả.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Mexio chính quyền quá yếu mới thế, em cũng éo hiểu có chiên tranh thì chính quyền đấy chống lại kiểu gì, dăm ba xh đen ko dẹp được thì dẹp mẹ bộ máy chính quyền ăn hại đấy đi cụ. May Mexixo gần Mỹ đấy gần TQ nó chẳng vả cho sml
Cụ nhìn bề ngoài nên không hiểu vấn đề của Mexico rồi lại kêu họ này nọ?
Ở nước nào cũng thế, dẹp XHĐ là việc của công an, quân đội thì bảo vệ đất nước. Trừ một số nước chính quyền "yêu cầu" quân đội dẹp XHĐ thì họ mới làm. Nhưng bản chất đấy là "lạm quyền". Nên chiến tranh và dẹp XHĐ nó éo lq gì đến nhau cả mà cụ chửi thế.

Ngược lại vd như VN, an ninh rất tốt, nhưng quân đội chúng ta thật sự mạnh để chống "kẻ thù" không? Em chỉ hỏi chứ ko cần câu trả lời. Cái em nói với cụ là chắc cụ sẽ phán VN dẹp xhđ dễ như bỡn nên có chiến tranh chính quyền chúng ta cũng chống dễ hơn ăn kẹo chăng?

Về phía công an, cảnh sát Mễ. Thì một sự thật là họ trang bị còn éo bằng XHĐ. Đấu súng ngang số người thì họ chỉ có thua. Trước giờ chỉ toàn ăn nhờ số lượng đàn áp đông đảo hơn, nhưng nhận thiệt hại cũng không ít. Ca VN đã bao giờ phải đối mặt với nguy cơ găm cả băng đạn vào người chưa? Đầy ông gặp thằng nghiện có dao đã luống cuống, ko dám vào (sự thật khỏi chối).
Chưa nói đến nguy hiểm của người nhà. Bác thấy mấy video đi bắt tội phạm cảnh sát Mễ toàn phải che mặt đấy. Lộ danh tính chúng nó giết cả nhà. Còn đây mấy thằng nghiện, tội phạm địa phương sợ CA phường như sợ bố. XHĐ VN mà hung hãn như Mễ em đoán CA VN chắc sẽ phế hơn Mễ cả chục lần. Bác tha hồ chửi.

Về chính quyền thì không phải yếu mà là quá yếu. Bác cũng biết thừa Mễ tham nhũng rất kinh khủng. Mà tiền thì toàn từ bọn ma túy cúng cho chứ đâu. Bộ trưởng quốc phòng còn làm bảo kê thì nói ai. Chính trị gia nào cứng rắn một chút thì lúc nào cũng nơm nớp súng ngắm găm đầu, gia đình trúng bom. Một chính quyền mà không ai biết đồng nghiệp của mình có "bẩn" ko. Thì chống XHĐ kiểu gì?

Nhưng chiến tranh thì khác nha. Mexico nát vậy nhưng buồn cười là rất sùng đạo (dị nhất là mấy thằng buôn ma túy hại người cũng suốt ngày lạy chúa ko khác gì con chiên ngoan đạo) + mối quan hệ gia đình rất sâu sắc (khá giống VN, đây cũng là lý do nếu có thằng tội phạm trong dòng họ thì thằng cảnh sát của dòng họ ấy sẽ ko đc tin tưởng nhiều). Nếu có nước nào dám xâm lược Mexico đảm bảo XHĐ sẽ bắt tay với chính quyền bảo vệ quốc gia, thậm chí tài trợ tiền bạc cho quân đội mua vũ khí luôn.

Dĩ nhiên lòng yêu nước và gia đình là lý do chính. Nhưng một phần cũng vì chúng ko muốn thay đổi hoàn cảnh Mexico hiện tại vốn đang rất có lợi cho chúng. Chưa nói nếu hỗ trợ quốc gia thì khi thắng, chính quyền sẽ mang ơn và càng nhẹ tay với chúng.