Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa

luxery_HNT

Xe buýt
Thế nào hàng ngày đi thể dục qua đấy cũng thấy tầm 3 con xe đang sửa ở đó, thế mới lạ, chả hiểu mấy người biết đc cái thớt này nhỉ
Anh xe Kia cơ mà sang bên này làm gì :))

ZepZack

Xe tải
E thì cứ hay vào hãng của Kia..
dịch vụ sau bán hàng của Hyundai như mứt.. xách dép cho gara của Kia

minhminh15

Xe hơi
Các cụ nên tránh ông này ra nhé...E trước cũng ở ngay gần gara này nhưng chưa bao giờ vào....May quá...

Kiyokawa

Xe tải
Nghe câu chuyện của cụ đau lòng quá , cũng may là cụ còn TO MỒM em fun tý không mất gấp nhiều lần
Dạ em cũng công nhận là lúc ý em to mồm thật, nếu không thì ăn đủ với thằng mặt *ồn đấy rồi!

Mocxi

Xe máy
Uh. Làm ăn bố láo thật.

009900g

Xe tải
Mạnh Sơn đường láng trên OF nổi như cồn mà cụ, cụ chắc ít lượn trên này mới dính chấu, lần sau cụ ra mấy gara OF nhà mình nhé
Các cụ liệt kê cho nhà chúng cháu biết gara của các cụ Of nhà mình để chúng cháu còn đến thăm. Thăm trong hang nhiều khi buốt ruột lắm ạ

HoaiNam6789

Xe buýt
Thằng này nổi tiếng lắm rồi mà cụ.Bữa trên Mondeo OS có 1 cụ cho con Mon vào đây xong rồi lũ thợ nó làm tung bành ra nhìn đến phát khóc.Tự dưng bổ máy ra rồi phán hỏng 1 số thứ.Cuối cùng lắp lại phải cẩu đi chỗ khác mà sửa.Phải em em đốt mẹ nó gara.Thằng này làm ăn bố láo lắm

hungcarr

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này làm ăn bố láo thế chứ lị

Thai bp

Xe tăng
Cụ nhầm to rồi nhá.
- Năm 2009 em suýt bị Hyundai Long Biên lùa mấy củ (nó phán KM của em bị hỏng hộp số) tiền kiểm tra và phán bệnh, tiền thay thếw sửa chữa tính riêng. Em chạy về Gara của cụ Vietvoiz (OF) sửa hết có 550K có cả tiền 1 hộp dầu máy.
- NĂm 2011 con VERNA của em bị hỏng cơ cấu gập gương, đưa vào hãng nó bảo thay cả củ gương hết 2,8 củ/ 1 chiếc. 2 gương hết 5,6 củ. Em mang ra Gara cụ Autocare24/7 (chỗ đối diện cổng TT hội nghị quốc gia) sửa hết có 1,4 củ. Đặc biệt là sửa song gương xe của em có thể bẻ ngược bẻ xuôi thoải mái, gương xịn của hãng thì bẻ ngược ra phía trước là tèo.
- Cách đây 2 tháng cảm biến kí thải xe em bị chuột cắn dứt cụt dây. Đưa vào chỗ cụ Vietvoiz, em bảo thay, cụ ấy bảo chưa cần, rồi hì hụi hàn đấu lại dây cả cảm biến. Xong cắm máy xóa lỗi, xe em chạy tốt cho dến bây giờ. Free công xá. Trong khi mang ra hãng cái cảm biến khí thải ấy giá 1,2 củ, chỉ thay chứ không sửa.

Vậy thì chính hãng có yên tâm không cụ
Hãng chỉ có thay, k có sửa mà cụ.

Website
hyundaibacninh.vn
Hôm vừa rùi em có đi kiểm tra đăng kiểm tại trung tâm đăng kiểm gần trường ĐH Giao thông, các bác kiểm tra kỹ thuật bảo phanh sau của em không được ăn cho lém, nên phải ra ngoài kiểm tra lại phanh sau. Em cũng không quen các gara mạn trên này cho lém, nên vòng ra đường Láng xem có hàng nào để chỉnh lại cho. May quá ở ngay đầu đường Láng qua chỗ Công an quận Cầu Giấy có một gara, em cho xe tạt vào thì đó là gara Mạnh Sơn ở 1156 đường Láng để kiểm tra hộ. Thợ vừa tháo bánh xe ra phán luôn cho em một câu: côpen bị chết rồi, phải thay mới thui. em hỏi là có khắc phục được không, thợ chắc như đinh: kiểm tra gì nữa, chết cứng rồi phải thay mới thôi. Em cũng hơi chột dạ nên hỏi thử hết bao nhiêu tiền, thợ gọi một anh chủ ra bảo thay mới hết 800k. Em cảm thấy tình hình không ổn nên lấy lý do không mang theo tiền nên bảo lắp lại, hội thợ nó lắp lại cả hai bánh sau cho em thế nào mà sau này kiểm tra lại hỏng mất con ốc, các con ốc còn lại suýt nữa hỏng zen. lắp xong em hỏi hết bao tiền kiểm tra, ông chủ đòi 200k, em bảo làm gì mà lấy lém thế, anh ta bảo công nâng xe lên phải từng đấy, em ngậm đắng rút tiền ra trả mà đi cho nhanh. Sau này em nhờ cậu em có gara ở đường Giải Phóng kiểm tra hộ, thì côpen lâu ngày dính bùn đất chỉ bị kẹt, lau chùi lại ngon như thường, mấy con ốc thì bị bắn dính chặt mãi mới tháo được ra, may chỉ hỏng zen mất một con. Các bác nào không may xe hỏng nhỡ độ đường nào tránh cái gara này ra nhé để đỡ bị thành con gà và đỡ mua cái bực mình vào người nhé~X(
Cụ mạng ra các Đại lý của hãng làm cho lành, đắt tí nhưng yên tâm cụ ợ

toandd

Xe đạp
Nói đến thằng c...hó này em cũng điên và phải viết lên đây để các cụ nào không phải trường hợp cấp cứu như em biết đường tránh cái Gar Mạnh sơn c....hó má này ra.

Chuyện vợ 2 Kia Morning của em là như sau:

Vào lúc 11 giờ đêm ngày 31/11/2016. Xe đang chạy đến đường Nguyễn Khánh Toàn qua đoạn giao Nguyễn Văn Huyên 200m thì tự nhiên thấy ga xe rồ lên nhưng xe không chạy, nhấn ga không tác dụng và số vẫn ra vào bình thường -> Xe bị tụt trục LAP, hỏng phớt lap nên chảy dầu số

Đêm khuya em gọi cứu hộ 0961666118‎ (cũng là anh em gì đó nhà thằng Mạnh sơn này. Nó bảo yên tâm anh có Gara gần cầu giấy đưa về đấy anh làm cho. Về đến Gara mấy thằng thợ chạy ra xem bảo xe anh hỏng rồi để xem và bảo cứu hộ về đi. Em thấy nghi bị vặt nên bảo cứu hộ chờ tí nhưng nó bảo là có khách gọi tiếp nên phải đi luôn và lấy của em 500k. Quay vào xe mấy thằng thợ xem gì đó và bảo giờ xe anh hỏng khuya rồi không làm được, đẩy xe vào Gara và bảo em đi về. Ở đây cũng có 2 xe đang sửa để đây và bảo em yên tâm (hóa ra đây là 2 xe chim mồi thật)

8h00 sáng hôm sau thằng chủ Gara (số điện thoại của nó đây 0972587777) gọi cho em bảo xe em hỏng côn. Em bảo được rồi chờ tí em lên, vậy mà khi lên đến nơi nó đã tháo tung xe em ra và bảo hỏng, em hỏi nó là sửa cái gì nó bảo thay lá côn hết 600k, em nghĩ nếu chỉ vậy thì ok. Nhưng khi tháo ra nó bảo hỏng bi T, thay bàn ép mới chon đồng bộ, láng Bánh đà. Nó khăng khăng phải làm hết như vậy xe mới ổn vì tháo ra mới biết côn xe em hỏng nặng. Em hỏi hết bao nhiêu nó liệt kê như sau:

1. Lá côn 650k
2. Bàn ép 950k
3. Bi T 450k
4. Láng Bánh đà 500k
5. Dầu số 550k
6. Công tháo lắp 1500k
7. Dầu số 550k
8. Phớt láp 300k

Tổng chi phí 4.900k

Gặp mặt thằng chủ đúng dáng Gầy Gầy leo heo như các bác mô tả phần trên. Em điên lên bảo ..éo thay nữa, lắp vào nó bảo lấy công 1500k. Em gọi cho mấy ông anh chỗ Gara quen bảo nó chặt chém em rồi, nhưng giờ mà thuê cứu hộ mang về Tam trinh nhà quen nhưng thêm 2 củ nữa quá tội nên mấy ông anh bảo thôi em cứ làm ở đấy đi. Em nghe mấy ông anh khuyên và đàm phán lại với nó là quá đặt, tổng cộng làm như nó bảo chỉ 2500k, nó bảo là làm chất lượng và nguyên giá đó thì bảo hành 1 năm. Em điện cho thằng em nữa bảo là quen biết rồi đàm phán tiếp rồi nó bảo lại ok anh giảm cho chú 1 triệu sửa côn. Còn dầu số thì ông anh ở Gara cho 1 can nên em sẽ dùng dầu số của em và không dùng của nó. Hai bên đồng ý sửa và em để xe lại, đến 2 giờ chiều thằng thợ gọi em bảo sửa xong rồi anh mang dầu số lên đổ để test xe. Em ok và mang dầu số lên đổ. Xe xong xuôi em làm thanh toán, tiên sư nó bảo là giờ bớt 1 triệu trên hóa đơn tức là tính cả dầu số của em và cãi nhau 1 lúc, biết là mình không lấy xe và mang về thì để lại kiểu gì nó cũng làm hỏng xe và ra bệnh khác. Em đành chấp nhận cho nó tính cả dầu số và bảo đã thế mày lấy dầu số của mày cho vào can của tao, đúng dầu số chuẩn tao mang về theo xe, trả tao bộ côn đã thay tao mang về.

Khi ra lấy xe mấy thằng thợ còn bảo em là xe em hết dầu máy, em điên bảo chúng mày có mù không xe tao vừa thay dầu máy 1 tháng trước đây, chính tay em là người đổ dầu và xe mới đi thêm được 2500 km. Xe uống dầu à, nó bảo đây em cho anh xem thăm dầu thì mình thấy hết thật rồi nhưng đèn chưa báo ( mấy thằng thợ phán thêm xe em hỏng xéc măng gì đó nữa nên mới ăn dầu). Em nghĩ bọn này chắc chắn đã tháo dầu máy của mình rồi và định làm tiền lần nữa nên bảo éo cần thay, đi xe đến lúc nào đèn báo thì thay. Em đánh xe về Gara ông anh dưới Tam trinh bảo kiểm tra lại cho em và đổ thêm dầu máy và kiểm tra lại xe. Về đến nơi bỏ côn cũ của mình vừa đòi về các anh bảo côn này vẫn đi được.

Đổ dầu máy cho đầy thêm và em đi xe đến ngày hôm sau xe đang đi thì chết máy, mất hết điện nguồn. Hỏi ra thì bảo mất nguồn từ acquy, cứ lay dây acquy xem có khi bị lỏng ở đâu đó, đến khi kiểm tra kỹ thì bọn nó tháo lỏng con ốc mát (bắt vào thân xe) để xe mình đi bị bệnh tiếp rồi mang lại nó định luộc tiếp -> Bọn thợ làm trò để cho hỏng xe mình giữa đường

Em đi và theo dõi tiếp đến nay được 1.500km thì dầu máy vẫn còn gần như nguyên lúc mới đổ. -> Bị tháo dầu máy và Mạnh sơn định chăn gà lần nữa

Em quá bức xúc và xin viết lên đây để cảnh báo anh em cạch mặt cái Gara này ra và em hứa với lòng là đang nghĩ nếu có điều kiện sẽ cho chúng nó ít mắm tôm trộn ứt để biết mặt - nhưng chưa làm được các bác ạ.

Chúc các bác không bị luộc như em và cạch mặt cái Gara Mạnh sơn 1156 đường láng này ra nhé

uduchi

Xe container
Nói đến thằng c...hó này em cũng điên và phải viết lên đây để các cụ nào không phải trường hợp cấp cứu như em biết đường tránh cái Gar Mạnh sơn c....hó má này ra.

Vào lúc 11 giờ đêm ngày 31/11/2016. Xe đang chạy đến đường Nguyễn Khánh Toàn qua đoạn giao Nguyễn Văn Huyên 200m thì tự nhiên thấy ga xe rồ lên nhưng xe không chạy, nhấn ga không tác dụng và số vẫn ra vào bình thường -> Xe bị tụt trục LAP, hỏng phớt lap nên chảy dầu số

Đêm khuya em gọi cứu hộ 0961666118‎ (cũng là anh em gì đó nhà thằng Mạnh sơn này. Nó bảo yên tâm anh có Gara gần cầu giấy đưa về đấy anh làm cho. Về đến Gara mấy thằng thợ chạy ra xem bảo xe anh hỏng rồi để xem và bảo cứu hộ về đi. Em thấy nghi bị vặt nên bảo cứu hộ chờ tí nhưng nó bảo là có khách gọi tiếp nên phải đi luôn và lấy của em 500k. Quay vào xe mấy thằng thợ xem gì đó và bảo giờ xe anh hỏng khuya rồi không làm được, đẩy xe vào Gara và bảo em đi về. Ở đây cũng có 2 xe đang sửa để đây và bảo em yên tâm (hóa ra đây là 2 xe chim mồi thật)

8h00 sáng hôm sau thằng chủ Gara (số điện thoại của nó đây 0972587777) gọi cho em bảo xe em hỏng côn. Em bảo được rồi chờ tí em lên, vậy mà khi lên đến nơi nó đã tháo tung xe em ra và bảo hỏng, em hỏi nó là sửa cái gì nó bảo thay lá côn hết 600k, em nghĩ nếu chỉ vậy thì ok. Nhưng khi tháo ra nó bảo hỏng bi T, thay bàn ép mới chon đồng bộ, láng Bánh đà. Nó khăng khăng phải làm hết như vậy xe mới ổn vì tháo ra mới biết côn xe em hỏng nặng. Em hỏi hết bao nhiêu nó liệt kê như sau:

1. Lá côn 650k
2. Bàn ép 950k
3. Bi T 450k
4. Láng Bánh đà 500k
5. Dầu số 550k
6. Công tháo lắp 1500k
7. Dầu số 550k
8. Phớt láp 300k

Tổng chi phí 4.900k

Gặp mặt thằng chủ đúng dáng Gầy Gầy leo heo như các bác mô tả phần trên. Em điên lên bảo ..éo thay nữa, lắp vào nó bảo lấy công 1500k. Em gọi cho mấy ông anh chỗ Gara quen bảo nó chặt chém em rồi, nhưng giờ mà thuê cứu hộ mang về Tam trinh nhà quen nhưng thêm 2 củ nữa quá tội nên mấy ông anh bảo thôi em cứ làm ở đấy đi. Em nghe mấy ông anh khuyên và đàm phán lại với nó là quá đặt, tổng cộng làm như nó bảo chỉ 2500k, nó bảo là làm chất lượng và nguyên giá đó thì bảo hành 1 năm. Em điện cho thằng em nữa bảo là quen biết rồi đàm phán tiếp rồi nó bảo lại ok anh giảm cho chú 1 triệu sửa côn. Còn dầu số thì ông anh ở Gara cho 1 can nên em sẽ dùng dầu số của em và không dùng của nó. Hai bên đồng ý sửa và em để xe lại, đến 2 giờ chiều thằng thợ gọi em bảo sửa xong rồi anh mang dầu số lên đổ để test xe. Em ok và mang dầu số lên đổ. Xe xong xuôi em làm thanh toán, tiên sư nó bảo là giờ bớt 1 triệu trên hóa đơn tức là tính cả dầu số của em và cãi nhau 1 lúc, biết là mình không lấy xe và mang về thì để lại kiểu gì nó cũng làm hỏng xe và ra bệnh khác. Em đành chấp nhận cho nó tính cả dầu số và bảo đã thế mày lấy dầu số của mày cho vào can của tao, đúng dầu số chuẩn tao mang về theo xe, trả tao bộ côn đã thay tao mang về.

Khi ra lấy xe mấy thằng thợ còn bảo em là xe em hết dầu máy, em điên bảo chúng mày có mù không xe tao vừa thay dầu máy 1 tháng trước đây, chính tay em là người đổ dầu và xe mới đi thêm được 2500 km. Xe uống dầu à, nó bảo đây em cho anh xem thăm dầu thì mình thấy hết thật rồi nhưng đèn chưa báo ( mấy thằng thợ phán thêm xe em hỏng xéc măng gì đó nữa nên mới ăn dầu). Em nghĩ bọn này chắc chắn đã tháo dầu máy của mình rồi và định làm tiền lần nữa nên bảo éo cần thay, đi xe đến lúc nào đèn báo thì thay. Em đánh xe về Gara ông anh dưới Tam trinh bảo kiểm tra lại cho em và đổ thêm dầu máy và kiểm tra lại xe. Về đến nơi bỏ côn cũ của mình vừa đòi về các anh bảo côn này vẫn đi được.

Đổ dầu máy cho đầy thêm và em đi xe đến ngày hôm sau xe đang đi thì chết máy, mất hết điện nguồn. Hỏi ra thì bảo mất nguồn từ acquy, cứ lay dây acquy xem có khi bị lỏng ở đâu đó, đến khi kiểm tra kỹ thì bọn nó tháo lỏng con ốc mát (bắt vào thân xe) để xe mình đi bị bệnh tiếp rồi mang lại nó định luộc tiếp -> Bọn thợ làm trò để cho hỏng xe mình giữa đường

Em đi và theo dõi tiếp đến nay được 1.500km thì dầu máy vẫn còn gần như nguyên lúc mới đổ. -> Bị tháo dầu máy và Mạnh sơn định chăn gà lần nữa

Em quá bức xúc và xin viết lên đây để cảnh báo anh em cạch mặt cái Gara này ra và em hứa với lòng là đang nghĩ nếu có điều kiện sẽ cho chúng nó ít mắm tôm trộn ứt để biết mặt - nhưng chưa làm được các bác ạ.

Chúc các bác không bị luộc như em và cạch mặt cái Gara Mạnh sơn 1156 đường láng này ra nhé
Cạch cả thằng cứu hộ ra cụ nhỉ:))

Bino

Xe điện

1. Lá côn 650k
2. Bàn ép 950k
3. Bi T 450k
4. Láng Bánh đà 500k
5. Dầu số 550k
6. Công tháo lắp 1500k
7. Dầu số 550k
8. Phớt láp 300k

Tổng chi phí 4.900k

Gara này cực nổi tiếng với các vụ phá xe. Đầu năm nay 2016 OF mình đã cử 1 đoàn các cụ lên xử lý thằng cha chủ gara Mạnh Sơn, vụ ấy nổi tiếng toàn OF. Sao bây giờ em search ko thấy cái thread đó nữa nhỉ

socmeo

Xe buýt
Làm ăn không có lương tâm thế này mà vẫn còn hoạt động dài thế nhỉ!
Up để cảnh báo mọi người vậy!