Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa

tazzan_man

Xe tăng
Chắc cụ lại có tí quen biết nên bị nó thịt rồi. Lần sau cụ cứ vào mấy ông OFer có nghề ở đây mà làm, uy tín, chả dám thịt thế đâu.

dht

Xe điện
E nói thật nhé, mấy cụ gara OF nhà mình có tiếng rồi cũng chăn gà đới ah, kể cả Ofer luôn, chỉ ko đến mức phải la toáng lên thui.
Thế cũng được cụ ạ, còn hơn đến các ga ra khác đều la toáng lên :D

Chibeo

Xe tải
cảm ơn cụ chủ thông báo

oleolapt123

Xe buýt
bác bị chăn gà rùi sao bác đi đăng kiểm mà mấy ông đk bảo phanh không ăn thì bác dí cho 100k nữa là ok sao phải đánh xe đi sửa thế

doilamegi

Xe buýt
E nói thật nhé, mấy cụ gara OF nhà mình có tiếng rồi cũng chăn gà đới ah, kể cả Ofer luôn, chỉ ko đến mức phải la toáng lên thui.
e thấy ga ra OF nhà mình cũng chăn gà 1 tý thì cũng có sau đâu ợ?Nhưng e chắc chắn các cụ ấy ko dám chặt mạnh tay đâu ợ vì nếu làm thế các cụ bị chăn la toáng lên ở đây là các cụ ấy bị ném đá ngay đới!

lytoet79

Xe máy
Thằng Mạnh này nó đểu lắm, em vừa bị nó chơi 1 vố cực đau, nó gạ em bổ máy con xe cũ, khi nó gọi em đến láy thì em trả hết gần 30 triệu, đi về lại đổ bệnh như chưa sửa, em mang xe lại thì sau đó nó để xe em nằm hơn 2 tháng ở Gara của nó, cuối cùng em sốt ruột đành thua nó về độ lì nên lấy xe về, đi dược 300km thì bục giăng dầu lại phải mang ra Gara HTV lắp lại, ae ở đó hỏi em có mang lại cho thằng Mạnh bảo hành không nhưng em bảo cứ sửa đi em không muốn nhìn cái mặt đểu cáng của nó thêm 1 lÀN NỮA, Đời thạt bất công những thằng đểu ăn bẩn thì lại giầu và sống dai các cụ ạ, để em pót ảnh hóa đơn sửa xe chỗ nó chứng thực với các cụ
pác thế còn đau hơn em đấy nhỉ, may hôm đấy em vẫn còn tỉnh táo nếu ko đã bị nó luộc bộ côpen rùi. Em mà bị như pác chắc em phải cho nó bọc mứt vào nhà rùi đấy chứ...~X(

doduygiapbk

Xe đạp
Bọn làm ăn mất dạy...cupen có 10k nhà em bán cho bác cả rổ...bác qua 19/1295 Giải phóng...vừa rẻ vừa chuyên nghiệp....khổ bác quá...

lytoet79

Xe máy
Bọn làm ăn mất dạy...cupen có 10k nhà em bán cho bác cả rổ...bác qua 19/1295 Giải phóng...vừa rẻ vừa chuyên nghiệp....khổ bác quá...
thế mà em cũng đã phải thay đâu, cậu em đánh chút giấy záp và tra thêm ít dầu mỡ lại ngon luôn...ko hiểu mấy ông quản lý thị trường quản lý kiểu gì đây chứ...[-(

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
lôi lại thớt cho cụ nào là mem mới chưa đọc nào

CRV2011

Xe tải
e đi lần đầu lớ ngớ ko biết nên kẹp luôn vào quyển sổ chỗ nộp hồ sơ nên bị trả lại, may quá sau khi bị thằng Mạnh nó thịt e quay lại nói khó với pác kiểm tra trình bày sự việc vừa bị thịt nên pác cũng bất bình mà thông cảm cho qua. Trên đời vẫn còn nhiều người tốt lém các pác ah
Hớ hớ, kụ cứ để quên tờ 100 ở phanh tay là xong ngay.... phanh cực ăn luôn....

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Em bổ máy xe ở chỗ nó giờ con xe phải bán khẩn trương, lỗ to

lopa

Xe tải
Thui coi như lệ phí đi học cụ ah.đi đang kiểm biết cách,sửa chữa thi chọn nơi mà gửi ạ

toiyeuvietnam

Xe máy
Cụ nhầm to rồi nhá.
- Năm 2009 em suýt bị Hyundai Long Biên lùa mấy củ (nó phán KM của em bị hỏng hộp số) tiền kiểm tra và phán bệnh, tiền thay thếw sửa chữa tính riêng. Em chạy về Gara của cụ Vietvoiz (OF) sửa hết có 550K có cả tiền 1 hộp dầu máy.
- NĂm 2011 con VERNA của em bị hỏng cơ cấu gập gương, đưa vào hãng nó bảo thay cả củ gương hết 2,8 củ/ 1 chiếc. 2 gương hết 5,6 củ. Em mang ra Gara cụ Autocare24/7 (chỗ đối diện cổng TT hội nghị quốc gia) sửa hết có 1,4 củ. Đặc biệt là sửa song gương xe của em có thể bẻ ngược bẻ xuôi thoải mái, gương xịn của hãng thì bẻ ngược ra phía trước là tèo.
- Cách đây 2 tháng cảm biến kí thải xe em bị chuột cắn dứt cụt dây. Đưa vào chỗ cụ Vietvoiz, em bảo thay, cụ ấy bảo chưa cần, rồi hì hụi hàn đấu lại dây cả cảm biến. Xong cắm máy xóa lỗi, xe em chạy tốt cho dến bây giờ. Free công xá. Trong khi mang ra hãng cái cảm biến khí thải ấy giá 1,2 củ, chỉ thay chứ không sửa.

Vậy thì chính hãng có yên tâm không cụ
Cũng tùy thôi cụ, trong hãng thì cũng nhiều thợ, trình độ cũng khác nhau mà cụ. e thử nói vầy xem cụ thấy có hợp lý ko nhé.
- lỗi hỏng hộp số cụ ko miêu tả kỹ nên e ko chẩn đoán được
- lỗi sửa gương ko gập được, thường là phần cơ thôi, chưa dính tới điện. Tuy nhiên khi vào hãng, thứ nhất là hàng ko chính hãng sẽ ko sửa chữa, thứ 2 hàng chính hãng nếu sửa chữa cho cụ, nhỡ may 1 tháng sau nó lại phát bệnh (cái này ko ai nói tài được) sẽ phải bảo hành, mang tiếng và ko được trả công cho cái này; thứ 3 tư ván cho khách mua hàng sẽ tăng doanh thu cho công ty vả :)). Nếu là cụ, cụ chọn cách nào ;)
- Lỗi cảm biến khí thải thì công nhận bọn hãng bố láo thật. Đầu tiên kiểm tra kỹ xem đứt chỗ nào, nối lại. Nếu có thay thì phải cắm vào máy đọc lỗi, kiểm tra điện áp tiêu chuẩn xem thế nào, nếu ko đạt đưa cho khách xem và giải thích rõ cho khách
Mà cụ vào hãng nào mà bức xuc thế, có vấn đề j cụ cứ gọi cho bọn Chăm sóc khách hàng, nếu cụ nói đúng chắc chắn bọn nó bị phạt đấy (như trường hợp số 3)

lytoet79

Xe máy
Thui coi như lệ phí đi học cụ ah.đi đang kiểm biết cách,sửa chữa thi chọn nơi mà gửi ạ
vâng, cũng là học phí thui cụ ah, nhưng nhắc nhở cụ nào tránh được thì đỡ học phí cho cụ ấy

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
em có cò mèn bên kia, nhưng có cả bài bên này, em lại có cả cò mèn bên này để hầu các cụ
Năm 2008 xe em cũng bị gara này chăn, đợt đó em đi công tác nên cho ông anh mượn xe, chẳng hiểu sao xe nổi đèn check ~X(anh em đánh xe vào đấy( nhà anh em ở Yên hòa gần đấy) nó cắm máy tính vào check rồi nó phán "hỏng hộp số tự động" "nếu sửa dc cái này hết 18tr, bảo hành 6 tháng", trong khi đó xe vẫn chạy bình thường nhé các cụ, ông anh em gà mờ cứ để nó tháo nắp cacte hộp số ra xong mới gọi điện cho em, thế rồi em bảo cứ lắp vào mà chạy, ko vần đề gì đâu, thế mà nó tính tiền check là 1 củ, với cả công tháo ra lắp vào ( ko phải hạ cả hộp số đâu nhé, không thay dầu luôn) tổng thành là 2 củ khoai tròn, mấy hôm sau e cho vào hãng KIA mỹ đình cũng phán "anh nên thay cả hộp số cho yên tâm, chắc chỉ khoảng hơn 40tr tí thôi mà"~X(mựa, cái xe KM đểu mà thay cả hộp số hơn 40 củ mà chúng nó nói ko biết ngượng mồm, em bảo chúng nó cứ tháo cái hộp số xuống, tháo hết ra rồi vệ sinh sạch sẽ cho anh, cấm ko dc thay bất kể cái gì, thế rồi chúng nó làm từ sáng đến chiều là xong, thay dầu hộp số mới vào, lên xe đề nổ thế là chẳng thấy đèn check đâu nữa, thằng cu em ở đó lại mang máy tính ra quét lỗi 1 lần nữa xong bảo em " hết lỗi rồi anh ạh, nhưng em cá với anh nửa tháng nữa kiểu gì nó cũng bị lại"em chỉ ậm ừ cho qua chuyện rồi thanh toán cũng hết 2 củ cho tất cả mọi công đoạn,
Nói thật là lúc đấy về em định bán xe, nhưng đợt đó cũng chưa có tiền để nâng cấp nên cứ để chạy,vừa đi vừa nghe ngóng nhưng rồi hơn 1 năm, rồi hơn 2 vạn km nữa cũng vẫn bt chẳng có vấn đề gì, rồi bất chợt có xèng thế là em đổi SF, lúc em bán xe cho thợ xe mà ông ý còn chẳng phát hiện ra việc em sửa chữa cơ mà KM 2007 mà em bán 280tr vào tháng 8 năm 2008