Đã bác nào bị gara Mạnh Sơn chăn như em chưa

Ranmong

Xe hơi
Đòn đau thì sẽ nhớ lâu, ở đời ai chả có ít nhất một lần làm gà cho người ta thịt.

thuanduc

Xe máy
Đòn đau thì sẽ nhớ lâu, ở đời ai chả có ít nhất một lần làm gà cho người ta thịt.
Cụ nói chuẩn, nhưng nếu nó thịt mình thì mình cũng có cách làm cho chúng nó chẳng yên.
Ủng hộ cụ chủ thớt, các bác OF nhà mình treo niêu những bọn gara làm ăn bát nháo nhé.

automate

Xe máy
thế này mà nó ko đóng CỬA mới lạ chứ, các cụ ủn mạnh vào cho thằng Mạnh ấy yếu đê

billnantes

Xe container
Mạnh Sơn đường láng trên OF nổi như cồn mà cụ, cụ chắc ít lượn trên này mới dính chấu, lần sau cụ ra mấy gara OF nhà mình nhé
nổi thế nào cụ?cho em cái link đọc xem nào.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

dht

Xe điện
Kinh nghiệm nhiều năm lái xe và sửa xe của em thì thế này: phần lớn chẳng có ga ra nào tử tế cả, mình càng gà chúng nó càng tìm cách vặt. Ga ra quen chúng nó cũng không chừa, càng quen càng lèn cho đau. Vì vậy mình nên là người dùng thông thái, tìm hiểu biết chắc bệnh của xe mình và hướng sửa chữa trước khi mang xe vào ga ra. Ngay cả ga ra chính hãng cũng vậy. Trước đây chưa bao giờ cảm thấy yên tâm khi để xe tại ga ra, vì không bị vặt thứ này cũng bị vặt thứ khác, điển hình là luôn bị rút trộm xăng từ bình xăng.

Từ khi có ga ra của các cụ OF thì em thấy có phần yên tâm khi để xe ở ga ra. Em mang xe vào ga ra thì điều quan trọng là sự tin tưởng và yên tâm rồi mới đến chất lượng và tiền. Mình cũng nên thông cảm là chủ ga ra người ta phải lo cuộc sống cho gia đình và đội ngũ nhân viên, nhất là phải quan tâm đến các thợ giỏi, vì vậy đòi hỏi "giá rẻ mạt" mà "chất lượng vàng" là điều không thể. Vả lại phụ tùng ô tô có nhiều loại, loại tốt thì giá không rẻ.

Các cụ OF có ga ra thì bị một cái gông trên cổ là làm ăn có vấn đề gì thì dễ bị mang lên diễn đàn kêu ca nên cũng cố gắng làm tốt để giữ uy tín. Anh em OF cũng có bảo bối là diễn đàn otofun để khi cần thì mang ra "dọa" chủ ga ra (em fun tí, các cụ đừng theo em mà dọa thật là hạ sách đới). Nhân đây em cũng góp ý là có vấn đề gì chưa ưng thì các cụ nên trao đổi trực tiếp với các cụ chủ ga ra, tránh mang xe về rồi mà ấm ức trong lòng. Hãy giải quyết vui vẻ trước khi mang xe về. Nếu có điều chưa hài lòng về chất lượng hay thái độ phục vụ của ga ra thì lần sau các cụ mang xe đến ga ra khác chữa.

Em ủng hộ các ga ra của các cụ OFer. Bản thân em đã mang xe đến ga ra của OFer cảm thấy rất yên tấm, điều mà em không có được trước đây.

tata nano

Xe tải
Kinh nghiệm nhiều năm lái xe và sửa xe của em thì thế này: phần lớn chẳng có ga ra nào tử tế cả, mình càng gà chúng nó càng tìm cách vặt. Ga ra quen chúng nó cũng không chừa, càng quen càng lèn cho đau. Vì vậy mình nên là người dùng thông thái, tìm hiểu biết chắc bệnh của xe mình và hướng sửa chữa trước khi mang xe vào ga ra. Ngay cả ga ra chính hãng cũng vậy. Trước đây chưa bao giờ cảm thấy yên tâm khi để xe tại ga ra, vì không bị vặt thứ này cũng bị vặt thứ khác, điển hình là luôn bị rút trộm xăng từ bình xăng.

Từ khi có ga ra của các cụ OF thì em thấy có phần yên tâm khi để xe ở ga ra. Em mang xe vào ga ra thì điều quan trọng là sự tin tưởng và yên tâm rồi mới đến chất lượng và tiền. Mình cũng nên thông cảm là chủ ga ra người ta phải lo cuộc sống cho gia đình và đội ngũ nhân viên, nhất là phải quan tâm đến các thợ giỏi, vì vậy đòi hỏi "giá rẻ mạt" mà "chất lượng vàng" là điều không thể. Vả lại phụ tùng ô tô có nhiều loại, loại tốt thì giá không rẻ.

Các cụ OF có ga ra thì bị một cái gông trên cổ là làm ăn có vấn đề gì thì dễ bị mang lên diễn đàn kêu ca nên cũng cố gắng làm tốt để giữ uy tín. Anh em OF cũng có bảo bối là diễn đàn otofun để khi cần thì mang ra "dọa" chủ ga ra (em fun tí, các cụ đừng theo em mà dọa thật là hạ sách đới). Nhân đây em cũng góp ý là có vấn đề gì chưa ưng thì các cụ nên trao đổi trực tiếp với các cụ chủ ga ra, tránh mang xe về rồi mà ấm ức trong lòng. Hãy giải quyết vui vẻ trước khi mang xe về. Nếu có điều chưa hài lòng về chất lượng hay thái độ phục vụ của ga ra thì lần sau các cụ mang xe đến ga ra khác chữa.

Em ủng hộ các ga ra của các cụ OFer. Bản thân em đã mang xe đến ga ra của OFer cảm thấy rất yên tấm, điều mà em không có được trước đây.
Cứ mang xe ra gara chính hãng, mọi thứ đều yên tâm nhất!

automate

Xe máy
Cụ cho em hỏi mấy điều:
Làm thế nào biết danh sách các cụ garage OF cụ nhỉ
Bên em có cái tbj chuẩn đoán, dùng với phần mềm iphone/android, dành cho các cụ chủ xe cụ ạh. Trước khi mang xe ra Garage cứ test thử phát để mình còn lắm sơ qua tình hình cụ nhể,:)

quangtayho

Xe container
Cứ mang xe ra gara chính hãng, mọi thứ đều yên tâm nhất!
Cụ nhầm to rồi nhá.
- Năm 2009 em suýt bị Hyundai Long Biên lùa mấy củ (nó phán KM của em bị hỏng hộp số) tiền kiểm tra và phán bệnh, tiền thay thếw sửa chữa tính riêng. Em chạy về Gara của cụ Vietvoiz (OF) sửa hết có 550K có cả tiền 1 hộp dầu máy.
- NĂm 2011 con VERNA của em bị hỏng cơ cấu gập gương, đưa vào hãng nó bảo thay cả củ gương hết 2,8 củ/ 1 chiếc. 2 gương hết 5,6 củ. Em mang ra Gara cụ Autocare24/7 (chỗ đối diện cổng TT hội nghị quốc gia) sửa hết có 1,4 củ. Đặc biệt là sửa song gương xe của em có thể bẻ ngược bẻ xuôi thoải mái, gương xịn của hãng thì bẻ ngược ra phía trước là tèo.
- Cách đây 2 tháng cảm biến kí thải xe em bị chuột cắn dứt cụt dây. Đưa vào chỗ cụ Vietvoiz, em bảo thay, cụ ấy bảo chưa cần, rồi hì hụi hàn đấu lại dây cả cảm biến. Xong cắm máy xóa lỗi, xe em chạy tốt cho dến bây giờ. Free công xá. Trong khi mang ra hãng cái cảm biến khí thải ấy giá 1,2 củ, chỉ thay chứ không sửa.

Vậy thì chính hãng có yên tâm không cụ

Chỉnh sửa cuối:

matiz08

Xe điện
Cụ nhầm to rồi nhá.
- Năm 2009 em suýt bị Hyundai Long Biên lùa mấy củ (nó phán KM của em bị hỏng hộp số) tiền kiểm tra và phán bệnh, tiền thay thếw sửa chữa tính riêng. Em chạy về Gara của cụ Vietvoiz (OF) sửa hết có 550K có cả tiền 1 hộp dầu máy.
- NĂm 2011 con VERNA của em bị hỏng cơ cấu gập gương, đưa vào hãng nó bảo thay cả củ gương hết 2,8 củ/ 1 chiếc. 2 gương hết 5,6 củ. Em mang ra Gara cụ Autocare24/7 (chỗ đối diện cổng TT hội nghị quốc gia) sửa hết có 1,4 củ. Đặc biệt là sửa song gương xe của em có thể bẻ ngược bẻ xuôi thoải mái, gương xịn của hãng thì bẻ ngược ra phía trước là tèo.
- Cách đây 2 tháng cảm biến kí thải xe em bị chuột cắn dứt cụt dây. Đưa vào chỗ cụ Vietvoiz, em bảo thay, cụ ấy bảo chưa cần, rồi hì hụi hàn đấu lại dây cả cảm biến. Xong cắm máy xóa lỗi, xe em chạy tốt cho dến bây giờ. Free công xá. Trong khi mang ra hãng cái cảm biến khí thải ấy giá 1,2 củ, chỉ thay chứ không sửa.

Vậy thì chính hãng có yên tâm không cụ
Kụ nói đúng, nhiều khi hãng còn lởm hơn ở ngoài, em được biết, các kụ giỏi toàn nhảy ra ngoài làm, chẳng thẳng nào chịu làm trong gara thì phải,:)).

lytoet79

Xe máy
Bố láo quá. Cái này tự làm được mà. Vệ sinh cupen rồi lấy giấy ráp vệ sinh má phanh với đĩa phanh là ngon. không có cầu thì mỗi bánh cũng chỉ 15 phút
bác nói quá đúng, e mới tập tọe có vợ hai nên lớ ngớ ko biết gì, e thấy cậu e thợ lau chùi rùi đánh giấy záp đánh một lúc lại ngon ngay

lytoet79

Xe máy
Em dự là cụ thiếu cái khoản polime nên phanh nó không ăn lắm.
Một lần em cũng bị như cụ, tức ở chỗ là mình mới bảo dưỡng ngon lành, xiền thì để ở chỗ kín đáo quá các chú k nhìn thấy. Em đành đánh xe về , chiều lại đánh vào, lần này để xiền hẳn lên chỗ bảng đồng hồ, thế là phanh lại ăn ngon lành .
e đi lần đầu lớ ngớ ko biết nên kẹp luôn vào quyển sổ chỗ nộp hồ sơ nên bị trả lại, may quá sau khi bị thằng Mạnh nó thịt e quay lại nói khó với pác kiểm tra trình bày sự việc vừa bị thịt nên pác cũng bất bình mà thông cảm cho qua. Trên đời vẫn còn nhiều người tốt lém các pác ah

lytoet79

Xe máy
đầnh rằng cũng có lúc làm gà cho người ta thịt nhưng mà cũng tránh cho a e khác khỏi bị thịt theo chứ cụ, chứ mình bị thịt rùi cứ để cho nó nhởn nhơ cắt tiết a e khác thì đau lòng hơn ấy chứ

vuha0371

Xe tải
E có con getz còi, mọi khi hay bảo dưỡng ở Gara Minh Khai, giờ quay lại ko biết chuyển đi đâu mất rồi. Cụ nào biết chỉ e cái!!!!!

Vova

Xe container
Sao cụ lại ra ngoài. OF mình khối gara, em tiện đường dâu thì mang qua 87 Láng Hạ (cụ Sơn rách), Long Biên (cụ Vietvoiz) hoặc Trâng Duy Hưng (cụ B_e). Đảm bảo yên tâm, để V2 đấy kéo bè kéo lũ đi nhậu, xong rồi lấy xe về nếu say quá thì hôm sau qua lấy. Chất lượng thì chưa có điểm nào chê (hay là em dễ dãi quá :D). Làm chỗ mấy cụ trên có thắc mắc gì thì được giải đáp ngay và luôn, nếu chưa được giải đáp là em ăn vạ ngay. Nhờ giờ thương, từ 2008 đến giờ chưa phải ăn vạ cụ nào. Chứ đưa V2 ra ngoài xểnh ra là bị thịt, bị vặt ngay.
Công nhận là thành viên của OF mà không sử dụng dịch vụ do Ofer cung cấp thì hơi phí :)

duc_filmclassis

Xe đạp
Cái phương châm kinh doang của người việt nam mình nó thế đấy các bác a. cứ thấy khách lạ vô mua hàng là chém không thương tiếc, họ chả chịu làm thương hiệu hay để lại ấn tượng tốt nào đối với khách ban đầu ghé thăm cả. để khách vào 1 lần rùi ra đi mãi mãi. hôm trước em ngồi uốg trà đá ở trên vườn hoa hàng đậu thế mà khi trả tiền em thấy choáng vì 1 cốc trà đá chém đến tận 5k, mặc dù em ở khu vực Quán Thánh gần 2 năm rùi....em định không trả nhưng thấy mụ bán hàng nhìn rất xã hội nên đành ngậm đắng nuốt cay

TheBlue

Xe buýt
Sao cụ lại ra ngoài. OF mình khối gara, em tiện đường dâu thì mang qua 87 Láng Hạ (cụ Sơn rách), Long Biên (cụ Vietvoiz) hoặc Trâng Duy Hưng (cụ B_e). Đảm bảo yên tâm, để V2 đấy kéo bè kéo lũ đi nhậu, xong rồi lấy xe về nếu say quá thì hôm sau qua lấy. Chất lượng thì chưa có điểm nào chê (hay là em dễ dãi quá :D). Làm chỗ mấy cụ trên có thắc mắc gì thì được giải đáp ngay và luôn, nếu chưa được giải đáp là em ăn vạ ngay. Nhờ giờ thương, từ 2008 đến giờ chưa phải ăn vạ cụ nào. Chứ đưa V2 ra ngoài xểnh ra là bị thịt, bị vặt ngay.
E nói thật nhé, mấy cụ gara OF nhà mình có tiếng rồi cũng chăn gà đới ah, kể cả Ofer luôn, chỉ ko đến mức phải la toáng lên thui.

Hungnguyenhanoi

Xe hơi
Thằng Mạnh này nó đểu lắm, em vừa bị nó chơi 1 vố cực đau, nó gạ em bổ máy con xe cũ, khi nó gọi em đến láy thì em trả hết gần 30 triệu, đi về lại đổ bệnh như chưa sửa, em mang xe lại thì sau đó nó để xe em nằm hơn 2 tháng ở Gara của nó, cuối cùng em sốt ruột đành thua nó về độ lì nên lấy xe về, đi dược 300km thì bục giăng dầu lại phải mang ra Gara HTV lắp lại, ae ở đó hỏi em có mang lại cho thằng Mạnh bảo hành không nhưng em bảo cứ sửa đi em không muốn nhìn cái mặt đểu cáng của nó thêm 1 lÀN NỮA, Đời thạt bất công những thằng đểu ăn bẩn thì lại giầu và sống dai các cụ ạ, để em pót ảnh hóa đơn sửa xe chỗ nó chứng thực với các cụ