[Funland] đã ai làm được như anh?

PhongFood

Xe điện
Tài sản cá nhân thì nó có nhiều loại , bao gồm cổ phiếu , bất động sản..v....v....

Cách đơn giản nhất khi túng thiếu cần tiền mà không làm giảm giá trị của cty là ôm cổ phiếu đi cầm cố vay ngân hàng, mượn tạm ngân hàng 1 tỷ đô đi đầu tư. Vừa có tiền mặt vừa giữ được cổ phần ở công ty.

Thời buổi khó khăn này mà trong két nhà a V có 1 tỷ đô tiền mặt thì cũng đáng nể đấy.
Nó là 1 hình thức rót vốn vào để thúc đẩy VF phát triển thôi cụ. Cách thức anh ấy rót tiền vào VF thì đã cân nhắc và lựa chọn (tỷ phú mà). anh V là cổ đông lớn của VF, tài chính anh ấy mạnh nhất... thì anh ấy có ném vào bằng hình thức nào thì vẫn là xèng của anh ấy cả.

matizvan2009

Xe ba gác
Em chưa hiểu nhiều cụ bảo túi trái sang túi phải là suy diễn từ cái gì nhỉ? 1 tỷ cho kia là tài sản cá nhân của anh V, còn VF là cty có cổ đông, kể cả anh V là cổ đông lớn nhất thì cũng vẫn phải chia chứ đâu phải của riêng?
cụ có thể ví dụ bút toán kế toán của vf khi nhận 1 tỉ đô cho như thế nào không ah

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Công ty mẹ vẫn lãi to lắm cc ạ, VF giống như PSG dc nuôi bởi các ông chủ dầu mỏ,nên tài chính vẫn mạnh lắm :o3
Thấy nhiều tài taxi vừa hóng đàm nổ cuốc vừa lo lắng cho VF vì đang lỗ sml em thấy hài thôi, còn em thì hơi đâu, sáng làm cữ cafe cho tính táo, đêm qua xem chung kết Anh giờ buồn ngủ quá :))

CuKenPis

Xe tăng
Thực ra đến giờ vẫn chưa rõ anh V cho tặng kiểu gì. Tiền tươi thóc thật hay giấy lộn. Vậy mà các cụ đã phán xét kinh thế
Em thì nghĩ ít nhất tầm cụ ấy tiền nhiều như lá thế mà vẫn loay hoay cống hiến để cho ít nhất là người dân có thêm sự lựa chọn, hay lớn hơn là khẳng định thêm vị thế VN trên bản đồ TG thì cũng là ngon rồi
Còn nhiều cụ nói túi trái túi phải, rồi là ct đi Sing này nọ thì đúng là nên tìm hiểu thêm vẫn chưa muộn
Cá nhân em chả phải fan cuồng nhưng đọc đc tin này thấy cũng vui vui mặc dù chả ảnh hưởng mịa gì đến em cho lắm :D

matizvan2009

Xe ba gác
Nó là 1 hình thức rót vốn vào để thúc đẩy VF phát triển thôi cụ. Cách thức anh ấy rót tiền vào VF thì đã cân nhắc và lựa chọn (tỷ phú mà). anh V là cổ đông lớn của VF, tài chính anh ấy mạnh nhất... thì anh ấy có ném vào bằng hình thức nào thì vẫn là xèng của anh ấy cả.
không nhé. trừ trường hợp công ty vf là công ct tnhh 1 thành viên do chính anh V làm chủ

gnoudman

Xe tăng
Giật gấu vá vào vai thôi cụ nhỉ.
Cơ mà vẫn còn hơn triệu thằng vai rách mà đến gấu cũng chả có để giật, ăn bữa tối nay lo bữa sáng mai :D
Túm lại việc này thể hiện sự quyết tâm của chủ tịch tập đoàn trong việc phát triển hãng xe, xứng đáng được đánh giá cao.
Tầm này đã ngồi trên tên lửa rồi thì nó phi đến đâu thì cũng phải ngồi cho chặt chứ không rơi xuống là tan xác pháo hết :D... Nên sống chết cũng không để Vin F chết được. Nhưng nói chung thì cứ có cạnh tranh thì tốt cho người tiêu dùng, quan điểm em đơn giản thế thôi. Chứ em cũng không yêu nước kiểu hô hào, nhưng nếu ra cái gì rẻ hơn, tốt hơn cái đang có thì em dùng. Em cũng ko muốn VIn F nó chết đâu. Đừng hô hào mua Vin F là yêu nước là được. Mua là yêu anh V thôi...

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tầm này đã ngồi trên tên lửa rồi thì nó phi đến đâu thì cũng phải ngồi cho chặt chứ không rơi xuống là tan xác pháo hết :D... Nên sống chết cũng không để Vin F chết được. Nhưng nói chung thì cứ có cạnh tranh thì tốt cho người tiêu dùng, quan điểm em đơn giản thế thôi. Chứ em cũng không yêu nước kiểu hô hào, nhưng nếu ra cái gì rẻ hơn, tốt hơn cái đang có thì em dùng. Em cũng ko muốn VIn F nó chết đâu. Đừng hô hào mua Vin F là yêu nước là được. Mua là yêu anh V thôi...
Em thấy nhiều cụ vừa hô vậy vừa chửi nó như hát hay, không hiểu thế nào :))
Kệ mồm ai nấy hô cụ ạ, mình kiếm tiền đã khó, có nhu cầu thì tìm cái gì phù hợp dùng thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
riêng thuế thì ô Vượng rất đàng hoàng. nộp đủ luôn.
nhân viên cũng sướng. quỹ lương cao gấp trăm lần các doanh nghiệp cùng ngành. chi công khai luôn. không thèm lách thuế
chém kinh hồn:

Nếu xem xét mức chi cho mỗi nhân viên, tập đoàn này gây bất ngờ khi chi trung bình tới 21,8 tỷ đồng trong năm 2022. Tất nhiên, con số này được tính trung bình bao gồm cả nhân viên bán hàng đến lãnh đạo quản lý, nhưng cũng là cao nhất trên thị trường. Tuy nhiên, theo thông tin doanh nghiệp cung cấp thì số nhân viên năm 2022 là hơn 54.000 người, thu nhập trung bình gần 250 triệu đồng/người/năm.

ExclMan

Xe điện
Bốc túi nọ bỏ túi kia, tặng tiền bằng giấy nhưng chuyển qua biên giới bằng tiền thật. Có phỏng ạ?

Dream Thai

Xe điện
Thực ra đến giờ vẫn chưa rõ anh V cho tặng kiểu gì. Tiền tươi thóc thật hay giấy lộn. Vậy mà các cụ đã phán xét kinh thế
Em thì nghĩ ít nhất tầm cụ ấy tiền nhiều như lá thế mà vẫn loay hoay cống hiến để cho ít nhất là người dân có thêm sự lựa chọn, hay lớn hơn là khẳng định thêm vị thế VN trên bản đồ TG thì cũng là ngon rồi
Còn nhiều cụ nói túi trái túi phải, rồi là ct đi Sing này nọ thì đúng là nên tìm hiểu thêm vẫn chưa muộn
Cá nhân em chả phải fan cuồng nhưng đọc đc tin này thấy cũng vui vui mặc dù chả ảnh hưởng mịa gì đến em cho lắm :D
Đa số cc ở đây tò mò xem cho tặng kiểu gì, theo ngu ý của e thì cách khả dĩ nhất là cầm cố cp ở bank rồi chuyển cho VF, or cam kết cho 1 tỷ $ trong 1 tgian 5 10 năm gì đó

longphúc

Xe tăng
Nước cờ này thì Fan của anh V đáng lo chứ chả vui vẻ gì,chờ xem nước đi của anh ấy có thành công không thôi

namson229

Xe điện
Đói vốn, vỡ kế hoạch IPO ở Mẽo thì phải tìm cách cổn tiền để tiếp tục nuôi nghiện thôi.

Ông chủ doanh nghiệp nào thời buổi này chả phải mang tiền nhà ra nuôi quân.

Các cụ hít hà ghê quá, lại còn tự hào với cả ngưỡng mộ.
e thấy cụ nói đúng

TN1805

Xe điện
Tôi không phải Fan của VinFast.
Tôi cũng không phải Anti VinFast.
Tôi không khen xe VinFast lên chín tầng mây khi chưa sử dụng, nếu khen chỉ khen những thứ mắt nhìn bên ngoài.
Tôi không chê xe VinFast không có cơ sở khi chưa lái thử xe VinFast, tôi chỉ chê những thứ nhìn được bằng mắt nhìn bên ngoài.

Tuy nhiên, tôi luôn ngưỡng mộ VinFast và cá nhân Mr. PNV. Và tôi luôn chúc cho sự thành công của VinFast.

datto70

Xe container
Cơ hội trăm năm có 1 đề Mr V xây dựng thương hiệu oto Điện Vinfast ( nếu thành công có thể là thương hiệu quốc gia của VN, ngoài thương hiệu Anh hùng bất khuất đánh đuổi giặc ngoại xâm), vì nếu không có xu thế các nước giàu khuyến khích chuyển xe xăng sang xe điện thì Vinfast không thể thành công với xe xăng, cạnh tranh với các hãng khác có tuổi đời trăm năm. Còn với oto điện thì nó mới với tất cả các hãng, nên đây đúng là cơ hội trăm năm có 1. Vinfast ✈ ✈ ✈ ✈ ✈ ✈ 🇺🇸