[Thảo luận] Dắt xe máy vì không có mũ bảo hiểm.

29M-1732

Xe buýt
Em thấy cụ ấy cũng không cố ý không đội chỉ là vô tình quên thôi mà, đôi khi lúc trở về ra lấy xe đã bị trộm lấy mất mũ bảo hiểm rồi, nhà gần cũng nên thông cảm

caophuong512

Xe hơi
nói tựu chung lại là cụ chủ thắc mắc về lý do mà xxx đưa ra : "Chào anh, thấy anh dắt xe, chúng t nghi ngờ đây là xe trộm cắp, phiền anh chứng minh đây là xe rõ nguồn gốc" là nếu bình thường khi gặp xxx mà nói nthe thì xử lý ntn. còn đâu cụ chủ biết thế là sai mà

thaison2008

Xe container
Nên đọi mũ để bảo vệ cái đầu thông minh của cụ cụ ạ

Vu Quang Ba

Xe tăng
Tốt nhất là đội mũ bảo hiểm cũng an toàn cho chính mình,cụ đối phó nó nhìn cũng biết nhưng cụ lách luật và cãi giỏi đấy.

khanhtg

Xe tải
cảnh sát 113,cảnh sát trật tự và cảnh sát cơ động không được thổi phạt dừng xe khi người tham gia giao thông không có mũ bảo hiểm,lấn tuyến,vượt đèn đỏ,rẽ trái hoặc phải mà không mở xi nhan...Họ không có thẩm quyền đó,nếu họ thổi phạt vì bác không có mũ bảo hiểm là họ đã vượt quá thẩm quyền.
ô vậy à bác

hanhpro

Xe máy
Cụ chủ xứ lí tình huống đó hay đấy, nhưng em không ủng hộ cách này của cụ [-X

hires

Xe hơi
Tối qua em đi 4b cũng bị dừng kiểm tra ở chốt. Tất cả thời gian kiểm tra không quá 2 phút kèm theo lời xin lỗi đã làm phiền. Cũng có bác không đội mũ bảo hiểm dắt xe bị gọi vào.

lvthang

Xe hơi
- Trước tiên cháu chào toàn thể cụ mợ, đây là lần đầu cháu tạo bài với mục đích chia sẻ dẫu biết rằng có thể nhận nhiều gạch đá.
- Sáng nay như thường lệ, do còn trẻ tuổi nên cháyngủ hơi sâu, 8h em dậy. Thằng bạn lâu ngày không gặp alo rủ đi uống cf sáng. cháu nhanh chóng làm công tác chuẩn bị, 9h xách xe máy ra đường mà quên mất mũ bảo hiểm. Nghĩ gần nhà với lại mũ để tận tầng 3 nên thôi cháu xách đít đi luôn.
- Cứ tưởng gần nhưng nó lại cách nhà những 2km, sau khi trò chuyện rôm rả quay trở về, đang ung dung nghĩ chuyện đời chuyện mình, cháu bất chợt phát hiện phía xa xa có gì đó bất ổn. Phanh xe nhìn kĩ, thôi rồi, mấy anh công an phường. Sau 1 hồi đắn đo xem làm như nào cho nhanh nhất, 10s sau cháu quyết định, dắt bộ qua chỗ các anh ý đang làm nhiệm vụ.
- Đang ì ạch đẩy con trâu sắt qua, 1 anh thượng uý đẹp trai chĩa ngay cạp nong vào mặt cháu và vẫy vẫy vào phía lề đường. cháu tuân thủ, dắt ngay vào lề.
'' ...
+ C.a1 : Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ xe
+ : Chào anh, anh cho biết tại sao anh lại muốn kiểm tra giấy tờ xe của tôi, tôi vi phạm lỗi gì?
+ C.a1 : Anh tham gia giao thông không đội mũ bảo hiểm.
+ : Tôi đang dắt xe máy, tôi không hề tham gia giao thông, anh yêu cầu kiểm tra giấy tờ của t là không hợp lý
+ C.a1 : Anh đi xe máy không đội mbh, thấy chúng tôi anh xuống xe dắt bộ, phiền anh cho kiểm tra giấy tờ
+ : Nếu anh cho rằng t tham gia giao thông không đội mbh thì hãy chứng minh điều đó, t dắt xe từ trước rồi
+ C.a1 : Lỗi này là lỗi vi phạm trực tiếp, tôi sẽ lập biên bản, tất cả chúng t đều thấy, sẽ có người làm chứng
+ : Vậy anh cứ lập biên bản, t không ký
Ngay lập tức 1 anh thiếu tá khác xuất hiện ( tầm 3x )
+ C.a2 : Chào anh, thấy anh dắt xe, chúng t nghi ngờ đây là xe trộm cắp, phiền anh chứng minh đây là xe rõ nguồn gốc ( nghe cũng đúng, h trộm cắp như rươi mặc dù chả biết có đúng luật không nữa )
+ : báo cáo anh, nhà em ngay đây thôi, anh nói thế nghe cũng hợp lý, để em alo cho chị gái mang giấy tờ xe ra cho các anh kiểm tra
...''
------
Sau khi đứng chờ 1 lúc khoảng 10 phút, các anh ý sốt ruột, anh thiếu tá 3x cho phép em dắt xe đi, không cần yêu cầu giấy tờ nữa. Tất nhiên cháu ngoan ngoãn cảm ơn rồi liền dắt xe đi. Thế mà cậu trẻ thượng uý vẫn còn ấm ức
+ C.a1 : Ai cho phép anh đi?
+ : Anh thiếu tá kia cho phép tôi đi
+ C.a1 : Ai dừng xe anh kiểm tra mà anh được phép đi?
+ : Bi giờ anh thiếu tá to hơn, cho phép tôi đi, thì tôi đi, anh có thắc mắc gì thì hỏi anh ý
+ C.a1 : Cậu ý cáu lắm, mắt lộn hết ra ngoài '' ai to hơn á, ai to hơn ở đây, etc ...''
+ : Em biết cậu ý cáu lắm rồi :)) mất thời gian em lại hạ giọng '' chuyện cũng chả có gì, anh cứ căng thẳng làm gì, anh thiếu tá cho em đi rồi thì thôi ''
+ C.a1 : Thôi đi nhanh lên, đỡ tắc đường
+ : Cảm ơn anh
+ C.a1 : Vâng đội ơn ông
----
Cháu tham gia giao thông là không có mũ bảo hiểm là sai. Nhưng khi bị yêu cầu dừng xe là cháu đang dắt xe. Vậy các cụ cho cháu hỏi anh thiếu tá và anh thượng uý có sai ở điểm nào không ạ? yêu cầu như thế là đúng hay sai?
Hài hước quá. Cụ làm mất đoàn kết nội bộ đấy.