[Thảo luận] Đ.ít một thắng biển xanh mất dạy, Đầu 3 thằng xxx vàng bắt láo, cháu bỏ qua hết!

sepbu

Xe điện
Hình như cụ nhầm rồi, ngã tư bưu điện hà đông hướng Hà Đông - Hà Nội mà làn ngoài cùng bên trái chỉ cho rẽ trái thôi. Cụ đi thẳng mà đỗ làn này là sai rồi.
Cụ có hay đi đường nay không, có để ý đến biển hay vách không ??? hay Cụ chỉ đi theo những xe đằng trước ...

Vui quá các kụ ạ, hôm nay được dịp thực hành những 1 bài học về bản lĩnh offer mà bấy lâu nay cháu bỏ bao công học hỏi các kụ nhà mình.
Chuyện dư lày: Lúc 7h50 cháu bon trên đường từ bưu điện Hà Đông ra hướng Cầu Trắng, tự nhìn chính xác lại lần nữa các mũi tên chỉ hướng vẽ trên đường....OK! Đi sát làn ngoài cùng bên trái vì có mũi tên đi thẳng và rẽ trái và.... rất thoáng (he he...cám ơn sự thiếu hiểu biết của các bác đi đường đã nhường cho cháu 1 không gian vô cùng rộng rãi)X_X
Đến ngã tư tiếp theo, đèn đỏ cả rẽ trái và đi thẳng, dừng xe...câu chuyện bắt đầu.
Đèn rẽ trái xanh, thẳng vẫn đỏ...
Anh đi thế này là đúng rồi ...trên đoạn này
+ không có biển phân làn rẽ trái
+ không có vạch kẻ phân làn rẽ trái....
Mọi người cứ nhầm tưởng đèn tín hiệu rẽ trái là hướng dẫn phân làn...cái này sai 100% và ai hiểu vậy là nhu
Em cũng bị ăn cạp 1 lần ở đây và tất nhiên chả làm gì được em
tuy nhiên em chỉ đi làn này khi thuân tiện về đèn và thông thoáng, còn không thì em vẫn đi làn giữa cho đỡ loằng ngoằng với mấy thằng áo vàng trẻ ranh đấy!

nguyenanhson113

Xe tăng
Cụ có hay đi đường nay không, có để ý đến biển hay vách không ??? hay Cụ chỉ đi theo những xe đằng trước ...

Anh đi thế này là đúng rồi ...trên đoạn này
+ không có biển phân làn rẽ trái
+ không có vạch kẻ phân làn rẽ trái....
Mọi người cứ nhầm tưởng đèn tín hiệu rẽ trái là hướng dẫn phân làn...cái này sai 100% và ai hiểu vậy là nhu
Em cũng bị ăn cạp 1 lần ở đây và tất nhiên chả làm gì được em
tuy nhiên em chỉ đi làn này khi thuân tiện về đèn và thông thoáng, còn không thì em vẫn đi làn giữa cho đỡ loằng ngoằng với mấy thằng áo vàng trẻ ranh đấy!
OK. Đã...Vẫn...và Sẽ làm như lão bảo. (trừ hôm nay...dỗi hơi!):D

nguyenanhson113

Xe tăng
Cụ dùng 2 nick à. Cụ ở HĐ 30 năm rồi á hơn e 11 năm đó. Nhìn avatar của cụ hơi bị ngầu đọ ;))
Nếu nói chính xác thì còn lâu hơn nhiều...nhưng là thỉnh thoảng ra ở nhờ. Tính từ khi có cái nhà (của ông bà già) thì là từ 1985 ạ.
Cái avatar đấy vẫn chưa bằng Ngọc Trinh ợ!:D

cuagol

Xe đạp

nguyenanhson113

Xe tăng
Cụ dùng 2 nick à. Cụ ở HĐ 30 năm rồi á hơn e 11 năm đó. Nhìn avatar của cụ hơi bị ngầu đọ ;))
nhà cháu cũng HĐ , lần nào qua đấy cháu cũng cứ nghĩ làn đấy chỉ đc đi rẽ trái sang phố Thanh Bình thôi cụ ợ :((
cụ hơn cháu tí cháu mới đc 29 năm sáu tháng ợ

Thế mà chả kụ nào vào Hà Tây Xưa. :-?

BonBonTT

Xe điện
Vui quá các kụ ạ, hôm nay được dịp thực hành những 1 bài học về bản lĩnh offer mà bấy lâu nay cháu bỏ bao công học hỏi các kụ nhà mình.
Chuyện dư lày: Lúc 7h50 cháu bon trên đường từ bưu điện Hà Đông ra hướng Cầu Trắng, tự nhìn chính xác lại lần nữa các mũi tên chỉ hướng vẽ trên đường....OK! Đi sát làn ngoài cùng bên trái vì có mũi tên đi thẳng và rẽ trái và.... rất thoáng (he he...cám ơn sự thiếu hiểu biết của các bác đi đường đã nhường cho cháu 1 không gian vô cùng rộng rãi)X_X
Đến ngã tư tiếp theo, đèn đỏ cả rẽ trái và đi thẳng, dừng xe...câu chuyện bắt đầu.
Đèn rẽ trái xanh, thẳng vẫn đỏ...một chú biển xanh tiến sát mí.t còi inh ỏi...tiếp tục còi điếc hết tai người đi đường....rồi khịch...nó dúi vào mí.t cháu. Kệ, hôm nay tao ko định đánh nhau và mày có dúi thế chứ dúi nữa xe tao cũng chả sao, mục đích của tao là 3 thằng xxx vàng trước mặt cơ!
Đèn xanh đi thằng...ngạo nghễ lăn bánh ....và trước mặt là 1 con cạp nong to đùng cùng chú xxx vàng khè.
Hạ kính vả luôn: "sai làn chứ giề? chú đừng đùa, anh làm trong kia (Sở giao thông) và quân anh chính là người vẽ cái mũi tên phân làn nhá!!!!"
xxx: Chú là ai thì chú cứ cho xe đỗ vào lề đã
Cháu: Tao đang vội
xxx: Chú ko dừng là cháu đuổi theo đấy
Cháu: Mày đuổi thỏa mái, ko đuổi được đâu.

Vì sợ tắc đường nên chỉ được có từng ấy thôi ạ. Cháu bon tiếp với sự ngưỡng mộ của con trai và 6 con mắt vàng ngơ ngác!!!!:D
Cháu phục mình quá!
Cảm ơn các kụ đã cho cháu bản lĩnh này! Cảm ơn Otofun!!!!!!!
p/s: Lần tới sẽ là tẩn nhau với thằng biển xanh nếu gặp. Cháu thề!
Tưởng cụ thế nào, vẫn lôi cái này ra để dọa xxx, Mình cãi phải đúng luật, có tình, có lý chứ lôi trợ giúp ra thì %-(

nguyenanhson113

Xe tăng
Tưởng cụ thế nào, vẫn lôi cái này ra để dọa xxx, Mình cãi phải đúng luật, có tình, có lý chứ lôi trợ giúp ra thì %-(
Có kụ trên này nói rồi mà. Giơ thì làm chóa giề nếu mình sai nó vẫn thịt.
Ý em chỉ để nói cho nó biết về cái mũi tên chỉ đường nó nằm chình ình ra đó mà "tao rất biết tác dụng của mũi tên ấy"....vậy thôi kụ ạ!

Tribute

Xe container
Bão to quá. Cơ mà xxx nó vẫy không dừng thì đang đúng cũng thành sai. Sao cụ không dừng lại chém nhau với xxx có phải hay hơn không.

nguyenanhson113

Xe tăng
Bão to quá. Cơ mà xxx nó vẫy không dừng thì đang đúng cũng thành sai. Sao cụ không dừng lại chém nhau với xxx có phải hay hơn không.
Vụ này kụ nhắc em mới phải nghĩ này.
Thanks kụ!

dieu_tbd

Xe buýt
Có sáng tạo à nha! Càng ngày nhiều bài hay.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bão khá to đấy, nhìn mây và thời tiết thế này chắc lại chuẩn bị có bão tiếp :D

Cơ mà, cho dù có biển phân làn hay ko, nếu đi thẳng, dừng xe ở làn rẽ trái trong khi làn đó đang đèn xanh là vô tình cản trở giao thông thôi, cháu vẫn ghét kiểu này, ông ở sau dí vào mít cũng đúng, chủ thớt còn vỗ ngực cái gì!

Đi như chủ thớt chỉ nên khi làn rẽ trái ko vướng ai ở trước, ko cản trở ai khi tham gia trên làn này thì đc. Chứ kiểu vỗ ngực thế thì sớm muộn gì cũng có ông dí vào mít cho nhớ!

Matizcoi

Xe cút kít
Bão khá to đấy, nhìn mây và thời tiết thế này chắc lại chuẩn bị có bão tiếp :D

Cơ mà, cho dù có biển phân làn hay ko, nếu đi thẳng, dừng xe ở làn rẽ trái trong khi làn đó đang đèn xanh là vô tình cản trở giao thông thôi, cháu vẫn ghét kiểu này, ông ở sau dí vào mít cũng đúng, chủ thớt còn vỗ ngực cái gì!

Đi như chủ thớt chỉ nên khi làn rẽ trái ko vướng ai ở trước, ko cản trở ai khi tham gia trên làn này thì đc. Chứ kiểu vỗ ngực thế thì sớm muộn gì cũng có ông dí vào mít cho nhớ!
Cụ nói hộ lòng em, dù em đã bao lần bảo các cụ ấy đi như vậy khà khà ....
Lẽ ra cụ raotro nên dùng câu "các cụ thông cảm, hôm nai em biến cái ko thể thành có thể" ....

anhnguyen275

Xe máy
Cụ cứng thật, nhưng xxx hiền thế cũng hơi hiếm đấy

a123b123456

Tháo bánh
Cụ lớn tuổi rồi mà không làm gương cho con cháu, ăn nói mày tao thế cứ tưởng là hay.

Mercedes-0o0

Xe tải
chỉ dám tin cụ 50% thôi ạ..Xxx thiếu áo hay sao mà lại rét vậy nhỉ ? :D

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Đèn rẽ trái xanh, thẳng vẫn đỏ...một chú biển xanh tiến sát mí.t còi inh ỏi...tiếp tục còi điếc hết tai người đi đường....rồi khịch...nó dúi vào mí.t cháu. Kệ, hôm nay tao ko định đánh nhau và mày có dúi thế chứ dúi nữa xe tao cũng chả sao, mục đích của tao là 3 thằng xxx vàng trước mặt cơ!
Đèn xanh đi thằng...ngạo nghễ lăn bánh ....và trước mặt là 1 con cạp nong to đùng cùng chú xxx vàng khè.
Hạ kính vả luôn: "sai làn chứ giề? chú đừng đùa, anh làm trong kia (Sở giao thông) và quân anh chính là người vẽ cái mũi tên phân làn nhá!!!!"
xxx: Chú là ai thì chú cứ cho xe đỗ vào lề đã
Cháu: Tao đang vội
xxx: Chú ko dừng là cháu đuổi theo đấy
Cháu: Mày đuổi thỏa mái, ko đuổi được đâu.

Vì sợ tắc đường nên chỉ được có từng ấy thôi ạ. Cháu bon tiếp với sự ngưỡng mộ của con trai và 6 con mắt vàng ngơ ngác!!!!:D
Cháu phục mình quá!
Cảm ơn các kụ đã cho cháu bản lĩnh này! Cảm ơn Otofun!!!!!!!
p/s: Lần tới sẽ là tẩn nhau với thằng biển xanh nếu gặp. Cháu thề!
Nghĩ gì mà phát ngôn câu này:(
P/s: Cái chữ ký của Cụ sao lại giống suy nghĩ của em lúc này ghê=))

khanhlouis

Xe tải
Cuối cùng xxx có vác bồ câu đuổi theo cụ ko ạ :D

Chỉnh sửa cuối: