Cứu Mẹ hay cứu Vợ ?

4banhxequay

Xe điện
Nhiều cụ suy nghĩ thật quá ợ. THeo cháu hiểu thì đây là dạng câu hỏi về triết lý sống ở đời mà.

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhiều cụ suy nghĩ thật quá ợ. THeo cháu hiểu thì đây là dạng câu hỏi về triết lý sống ở đời mà.
Những triết lý ở đời được rút ra từ đời sống thật mà cụ. Tuy rằng những câu trả lời đều là của những nv nổi tiếng TQ, nhưng vì nó khác nhau, nên nó tiêu biểu cho mỗi loại suy nghĩ, tính cách khác nhau trong cuộc sống thực. Vì là nó chỉ là câu hỏi tình huống, và câu trả lời cũng là giả tưởng , nên không mang tính chất đánh giá.Nhưng nếu sự thật có như thế, thì lúc đó chắc chắn sẽ có đủ Mạnh Tử, Hòa Thân, Chu U Vương, Tào Tháo, Lưu Bị , Khuất Nguyên, Trang Tử, Vương Bột...

nguyentt75

Xe tải
Em đồng ý với cụ. Thực ra em nghĩ, đặt ra câu hỏi này để mọi người nhìn nhận, bồi dưỡng thêm tình cảm của mình đối với vợ, mẹ hay những người thân yêu nhất của mình và cũng tránh để xảy ra tình huống phải lựa chọn sinh tử như vậy. Hơn nữa tuy câu hỏi là dành cho người chồng, người con nhưng nếu có đọc được thì mọi người đều phải suy nghĩ và chuẩn bị hành vi ứng xử của mình trong tình huống đó để sao cho có kết quả tối ưu nhất.
Còn câu trả lời của em là tùy thuộc sự việc xảy ra vào thời điểm nào và khả năng (cứu người) nào là khả thi nhất. Bí quá thì bốc thăm :P

hoangvoila

Xe tăng
đúng câu gấu nhà em hay hỏi, cơ mà mấy cụ trong topic còn mỗi cụ một kiểu mình cũng chả biết dư lào

Emesco

Xe điện
Ai gần thì cứu trước
Không thể bơi bỏ qua người này để cứu người kia

chungvit

Xe hơi
Các bác chắc đã từng chơi trò Ninja cứu mẹ. He he, để cứu được mẹ thì phải thịt tầm vài chục thằng, đủ biết tầm quan trọng của mẹ là như nào.

Thực tế xảy ra, em khẳng định là các bác ko có đủ thời gian suy nghĩ hoặc vào google/otofun để tìm kiếm giải pháp đâu. Lúc đó hành động theo bản năng hết. Thậm chí cũng chả kịp tính toán khỏe hay yếu, bảo hiểm hay chưa, thân hay sơ, tốt hay xấu. Em nghĩ thế ạ :)

Tran Thanh Tung

Xe điện
Nếu trong một tình huống tương tự, nhưng là Con ruột và Mẹ bị ngã xuống sông, các cụ cứu ai trước?

Vì vợ cũng chẳng phải ruột thịt, nên e chuyển sang tình huống Con ruột, để các cụ bóng bàn

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
đúng câu gấu nhà em hay hỏi, cơ mà mấy cụ trong topic còn mỗi cụ một kiểu mình cũng chả biết dư lào
Sao gấu nhà cụ hỏi câu buồn cười thế ? Câu này hỏi vui thì được, hỏi người lạ thì được, lấy cách giải quyết của người khác để soi mình, ngẫm mình thì được, nhưng ... phụ nữ KHÔNG ĐƯỢC hỏi câu này với chồng hay người yêu.

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu trong một tình huống tương tự, nhưng là Con ruột và Mẹ bị ngã xuống sông, các cụ cứu ai trước?

Vì vợ cũng chẳng phải ruột thịt, nên e chuyển sang tình huống Con ruột, để các cụ bóng bàn
Cái này thì đúng là ai ở gần thì cứu trước thôi ạ. Nếu 2 người ở gần nhau thì kéo cả 2 người vào ( có được k nhỉ ) rồi đến lúc đẩy đc cả 2 lên bờ chắc mình cũng..tèo luôn. Đã rất nhiều trường hợp như thế. Quê em có bạn cứu được 4 người ( quay đi quay lại ) , đến lần cuối cùng, đẩy được người cuối lên thì không còn sức nữa, chìm luôn ,

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các bác chắc đã từng chơi trò Ninja cứu mẹ. He he, để cứu được mẹ thì phải thịt tầm vài chục thằng, đủ biết tầm quan trọng của mẹ là như nào.

Thực tế xảy ra, em khẳng định là các bác ko có đủ thời gian suy nghĩ hoặc vào google/otofun để tìm kiếm giải pháp đâu. Lúc đó hành động theo bản năng hết. Thậm chí cũng chả kịp tính toán khỏe hay yếu, bảo hiểm hay chưa, thân hay sơ, tốt hay xấu. Em nghĩ thế ạ :)
Vâng, có khi người ngoài chả quen biết gì mình còn cứu ngay không suy tính nữa là... Nó gọi là bản năng.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Sao gấu nhà cụ hỏi câu buồn cười thế ? Câu này hỏi vui thì được, hỏi người lạ thì được, lấy cách giải quyết của người khác để soi mình, ngẫm mình thì được, nhưng ... phụ nữ KHÔNG ĐƯỢC hỏi câu này với chồng hay người yêu.
E đang định nói thì mợ nói thay, thật không biết vợ bác hoangvoila nghĩ gì mà hỏi chồng câu đấy????????? :77::77::77::77::77::77::77::77:

kokhodau

Xe buýt
Mẹ em và gấu nhà đều bơi tốt.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi này là câu hỏi " ngu xuẩn" nhất mà em nghe...

SốtVirút

Xe tăng
ko nên qua sông 3 người