[Thảo luận] Cứu hộ trên mọi nẻo đường

xecoi

Xe tải
Nhưng em thấy dạo này nhiều cụ nhầm lẫn các loại xe cộ quá, Toy lại thành mẹc là thế nào
Tại đi qua nghe bà hàng nước bảo thế mà :)) j/k cụ chủ thôi
Quả xe này chắc thanh lý sớm. Lốp chưa kịp dính cát đã làm quả nhọ thế này dớp lắm. :'(

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Đang lái xe trên đoạn đường này: 51 (31 lái chính và 20 lái phụ)

Đến giờ vẫn còn "nóng", sức nóng thật là mãnh liệt :)

Jerry Minh

Xe tăng
Hồi chiều em đọc bài trên vnexpress .... thằng ngồi cạnh nó bảo: Bác này mới mua xe nên cho xuống hồ rửa cho nhanh .... Em thì em dự khả năng bác này hôm kia vừa thua bóng đá ...:6: :6: :6:

LeTai1979

Xe cút kít
Đúng là không thể hiểu nổi với ông xe tải :102::102::102:

Babetta6868

Xe tăng
Nhà bác Đệ này cứ đánh lạc hướng anh em, Dân Trí nói Altis và còn nói rõ là đội 116 điều 2 cẩu đến!!! :P:P:P, chính bác làm mà bác lại đánh đố anh em thế! Vote bác

TechVNS

Xe tải
Bác này nói cứ như là xe Toy cách thuỷ chuẩn lắm ko bằng. Cái xe đã đâm ngập đầu xuống nước thì kể cà là không mở cưả nào thì nước nó cũng vào cho đến khi trong ngoài bằng nhau thì thôi, cưả sau hay cửa trước mà làm gì, thoát cho nhanh chứ kể gì nưã

Em nghĩ bác xe cẩu đã tháo khớp cản sau ra để kéo, cái cản sau chẳng bị làm sao cả

Nhưng mà quả phi nguyên con xe 1,6tấn từ trên thành cao chỗ chiếc xe cẩu đậu mà bay xuóng nước cũng phaỉ 1,6m - rất rất là cao đấy, ko đeo dây an toàn có khi cũng dập ngực gẫy sườn, ko biết airbag có bung ko
Báo cáo cụ là đợt lụt lịch sử thang 11/2008 bên em làm rất nhiều con bị ngập nước quá mép cửa. Nếu con nào không mở cửa thì hoặc là không bị nước vào hoặc chỉ bị rất ít hầu như không ảnh hưởng đến hệ thống điện. Còn con nào mở cửa nước vào ngập trong sàn xe thì kiểu gì cũng ra đi vài thứ, chưa kể đến ảnh hưởng sau này nữa.

Các cụ trông lúc kéo thì cản trước cản sau bung ra thế tưởng là do cụ 116 cẩu kéo lỗi nhưng không phải đâu. Hai cái cản đấy sau cú rơi ra đã gẫy hết chốt rồi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Báo cáo cụ là đợt lụt lịch sử thang 11/2008 bên em làm rất nhiều con bị ngập nước quá mép cửa. Nếu con nào không mở cửa thì hoặc là không bị nước vào hoặc chỉ bị rất ít hầu như không ảnh hưởng đến hệ thống điện. Còn con nào mở cửa nước vào ngập trong sàn xe thì kiểu gì cũng ra đi vài thứ, chưa kể đến ảnh hưởng sau này nữa.
xe đi trên đường lụt nước ngang mép cưả thì khác với xe chúi đầu ngập sâu trong hồ thế này bác ạ. Từ khoang máy vào khoang lái có bao nhiêu là lỗ, ống, đường dây, bàn đạp thông nhau. Xe ngâm 10' thì nước vào đủ, tránh thế nào được mà bác lại bảo tại bác tài mở cưả :D

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Các cụ cho em hỏi ngu 1 cái:
- Tại sao chủ xe không tắt công tác điện để giảm thiệt hại nhỉ? Cái đèn lùi còn sáng như kia nghĩa là sao? Không lẽ xe vẫn nổ máy hay chỉ cần vào R và bật điện là cái đèn đó bật nhỉ?

Em nghĩ là đã vù xuống hồ mà vẫn bật hệ thống điện của xe thì sẽ làm xe bị hỏng thêm, dễ bị chập mạch?

:^)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Cháu phải đi lên mạn ngược khảo sát một vụ quá bi hãi để lập KH trục vớt chiếc ô tô xấu số , tối vừa về, cháu đọc hết một mạch từ đầu đến cuối và trước hết thấy bài này nóng thật, nhưng vote chả thu được mấy.

Có mấy YK “nói này nói nọ” thì đã có mấy cụ ở hiện trường có chuyên môn về kỹ thuật ôtô giả nhời hộ rồi . 1 chiếc xe sedan bay từ độ cao 2m xuống sàn bê tông , tiếp đất theo góc 45 độ bằng ba đờ sốc sau rối tung lên bập *** xuống, xe xoay gần 180 độ , đầu cắm xuống nước trong trạng thái máy vẫn chạy thì …..

Chẩn đoán sơ bộ động cơ sẽ được nước tắm rửa kỳ cọ chu đáo từ vỏ máy đến xi lanh …
Máy đề, máy phát, quạt gió, máy lạnh cũng được ngâm tẩm chu đáo
Tablo, hộp đen, điều khiển số AT, điều khiển Airbag, điều hoà, Radio, điều khiển cửa, gương, ghế, các dây an toàn …hy vọng vi mạch, chíp chưa đến mức đoản mạch và sùi gỉ . …

Xin chia buồn với chủ xe, chỉ thiếu một chút kinh nghiệm với xe mới, số tự động. Trong rủi vẫn còn may là không có thiệt hại về người như cái Mondeo đen đủi ở Xuân thuỷ.

Vụ cháu vừa khảo sát trên núi quả là kinh hãi, một bài học đắt giá về kinh nghiệm đi đèo dốc cho những ai đang cầm vô lăng và sẽ ôm vô lăng . Những người trong kíp lái đã phải trả giá bằng máu và sinh mạng của bản thân. Cháu cũng định đăng bài chia sẻ chút kinh nghiệm đường đàng với diễn đàn nhưng đọc xong bài “tàu ngầm” này thấy một số YK cháu hết cả hứng .

Chỉnh sửa cuối:

thich tieu tien

Xe buýt
mình dự là khi lùi gặp phải vỉa hè chẳng hạn ga mạnh quá quá đà lại cuống thành ra là như thế :^):^) này (y)(y)

xedep_

Xe tải
Địa hình cẩu vớt ntn thì cũng khó vì có vẻ nó quá chật hẹp để xe cứu hộ xoay xở phải kô các Cụ !

toanco_k32

Xe tăng
Cháu phải đi lên mạn ngược khảo sát một vụ quá bi hãi để lập KH trục vớt chiếc ô tô xấu số , tối vừa về, cháu đọc hết một mạch từ đầu đến cuối và trước hết thấy bài này nóng thật, nhưng vote chả thu được mấy.
................
................
Vụ cháu vừa khảo sát trên núi quả là kinh hãi, một bài học đắt giá về kinh nghiệm đi đèo dốc cho những ai đang cầm vô lăng và sẽ ôm vô lăng . Những người trong kíp lái đã phải trả giá bằng máu và sinh mạng của bản thân. Cháu cũng định đăng bài chia sẻ chút kinh nghiệm đường đàng với diễn đàn nhưng đọc xong bài “tàu ngầm” này thấy một số YK cháu hết cả hứng .
@Lái xe cẩu: Bác post vụ đó lên đi ạ. Em nghĩ những hình ảnh tai nạn + phân tích của bác có giá trị rất lớn đấy ạ. Một là cảnh tỉnh các tay lái về các tình huống dễ xảy ra tai nạn, giúp mọi người lái xe thận trọng & an toàn hơn, đặc biệt là các phân tích, nhận xét của bác khi xem xét hiện trường. Hai là các bác tài cũng sẽ chùn chân khi xem những hình ảnh tai nạn khủng khiếp, để đi đứng cho cẩn thận.
Không nên vì một vài ý kiến trái chiều mà không giúp mọi người thêm được các kinh nghiệm quý báu trên đường thiên lý, bác ạ.
Cá nhân em xem hết các bài bác gửi, và luôn mong rằng sẽ không là khách hàng của bác :)

cutidixedap

Đi bộ
Em thấy địa hình cao như thế mà bị lao xuống hồ như thế thi khủng khiếp thật các cụ ạ.

8388

Xe hơi
Nói chung là em Mec đó bị oan thui, hạn lây của chú tài....

kin_ha

Xe tăng
lạnh tắm mới mát mẻ

Hummer_C83

Xe tăng
rửa xe kiểu đại gia :102::102::102: rửa xong rồi cần sự trợ giúp của người thân

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Choáng – Một chiếc ô tô nhảy dù từ độ cao tòa nhà 30 tầng thì ra sao !?

Cứu hộ 116 vừa nhận được một đề nghị khẩn từ công ty bảo hiểm cho ý kiến về việc cứu hộ chiếc xe “cất cánh” từ tà ly có độ cao 100m , độ dốc dựng đứng gần như một bức tường của tòa nhà chung cư 30 tầng. :'(

Vụ này vừa rơi xong , hậu quả sơ bộ“đi cả kíp lái”. Hiện tại nhóm khảo sát đã trực chỉ hiện trường và sẽ sớm có kết quả báo về TW.

Xin chia buồn với gia đình những người bị nạn, mong những tài xế ẩu nhìn thấy gương như này mà biết sợ .

toanvinh_forever

Xe điện
làm thế nào mà nhảy cao thế nhỉ, sao lại khổ thế :77: