[Thảo luận] Cứu hộ trên mọi nẻo đường

mini2112

Xe tải
khổ thân cho mấy người đó quá.chết thê thảm.

Chi Chi

Xe điện
Thật thảm khốc! Đời người ai cũng phải chết, nhưng chết kiểu ntn thật là đau thương cho bản thân và người thân của mình nữa.
Có chút tâm linh nên em cũng hơi dựng tóc gáy :redface:

xe365vn

Xe container
:77::77::77: quá là kinh khủng và thương tâm:'(:'(:'( xin chia buồn với 4 người đã tử nạn ,cầu mong 1 người trong bệnh viên qua khỏi nguy kịch(b)

maccukin

Xe máy
Nói .....không biết các cụ có tin không,......nhưng mà có lần em lái xe trên đường 32 đi Lai châu, qua đoạn Mù Căng Chải, cũng có 1 khúc cua giống hệt thế này, chỉ khác chiều đi: Đang xuống dốc, 2 bên là vách ta luy dương tạo cảm giác tù túng cho lái xe, đường đột nhiên cua trái mà bên phải ( phía vực sâu) lại mở ra 1 khoảng không bao la. Nhìn khoảng không bao la ấy thật là khoan khoái, như là mình sắp bay lên không trung vậy.

Các bác biết em tự nhiên cảm thấy điều gì không?

Em tự nhiên cảm thấy có 1 mãnh lực vô hình nào đó như thúc giục em giữ thẳng lái, lao vào cái khoảng không bao la đó, bay lên khoảng trời tự do.....
Chỉ 1 giây thôi, em chợt tỉnh ra, và chợt nhận ra cái khoảng không bao la mà mình định lao vào đó chính là cái bờ vực. Đánh gấp tay lái theo cua, và thế là em còn sống đến bây giờ ngồi gõ phím.

--------------------
Nếu nhìn nhận vấn đề dưới góc độ khoa học Phương Tây thì có thể coi là lúc đó em có tâm thần không ổn định. Nhưng nếu nhìn dưới góc độ tâm linh thì......em không biết nói sao......Nếu các bác tin vào khoa học tâm linh thì em nghĩ nên thận trọng với những vong hồn chết oan, còn lẩn khuất trên những nẻo đường. Nhất là với những tay lái thần kinh yếu, rất dễ bị ma dẫn lối, quỷ đưa đường.

--------------
Về câu chuyện của bác chủ Topic, và dưới góc độ tâm linh thì em nghĩ giá như tổ chức được một lễ cầu siêu cho các nạn nhân đã chết trong vụ tai nạn này, để các vong được siêu thoát, thì có thể tránh được việc các vong đó lôi kéo thêm nhièu nạn nhân khác.
Còn dưới góc độ khoa học, thì giá như nhà nước sửa lại đoạn đường cua này sẽ tránh được các tai nạn kế tiếp.
-----------------------------------------------------------------------
Trc tiên xin thắp nén hương chia buồn với những người đã nằm xuống, mong các bác siêu thoát và phù hộ cho những người trên này, cám ơn kụ chủ thớt về phóng sự hết sức có ý nghĩa.

Câu chuyện của kụ cũng rất giống với trường hợp của em đi đêm từ Sla về HNội. Em xin kể lại kniêm của em về chuyến đi kinh hoàng đó.Chuyện kể rằng...
- E đi ctác Sla hôm lên thì đường đi rất đẹp 2,3,4 hôm sau thì toàn mưa sầm sì, gặp mưa lũ nên 1 số đoạn QL6 bị ngập sâu và lở đất cách TX Sơn La khoảng 30km (em nghe đài TH SLa thông báo), em và lái xe vẫn quyết tâm quay về HNội bằng mọi giá vì mưa lũ ở trên đấy mất điện toàn txã và e cũng xong việc rồi ở cũng ko yên tâm.
- E bắt đầu khởi hành từ 2hchiều mà đến đúng đoạn Hồ Tiên Phong gì đấy (e ko nhớ tên) cách TX Sla 30-50 km thì thấy đường QL6 ngập đên tận ngực vì em thấy người dân lội qua. 7h e mới thoát được đoạn này bằng đi đường vòng (sau khi đi cùng 1 số xe khác khám phá đường mới và cũng toàn ngập cả).
- Trên đường đi nhiều đoạn ngập rất sâu (e có chụp ảnh nhưng ko biết đưa lên đây) may em đi Landcruise chữ sedan thì chắc ko lội được, nhiều đoạn đất lở từ taluy+ sang gần hết phần đường .....trời vẫn mưa lâm thâm.
- E nhớ là lúc gần về tới Mộc Châu vì đêm tối nên e không nhớ lắm khoảng 10h đêm. Cái cảm giác của e là người ngồi ghế phụ thôi mà cũng lạnh hết cả người. Là như thế này đây: bác tài vẫn lái xe đều đặn nhịp nhàg với tốc độ em nhìn là 60km/h đường vắng, khoảng không 2 bên là đen ngòm (phía vực) và núi sừng sững (phía taluy+) , lúc đấy bác tài cũng mát ga nên e đoán phải hơn 70km-80km/h thì đột nhiên có khoảng không đen ngòm phía trước mặt như lời kụ pro8386 viết :"Nhìn khoảng không bao la ấy thật là khoan khoái, như là mình sắp bay lên không trung vậy" em chợt chột dạ :ohmy: giật mình nhắc lái xe..đánh lái sang phải và...mép bánh xe bên trái của e chỉ cách mép vực theo e cảm nhận khoảng 20cm , e không còn nhớ là phía bên trái lúc đấy có giải phân cách cứng hay mềm không nhưng khi đánh lái sang phải thì đoạn tiếp rất rộng rãi, khoảnh khắc đó rất ngắn thôi chỉ 1/10 của giây..hú hồn:77: em và bác tài thở phào. Cảm giác trải qa thật khó tả, e chỉ nhìn thấy đó là 1 khoảng không bao la sâu thăm thẳm và đen hun hút.Kể từ lúc đó đến khi về HN là 2h đêm.Quả đấy mà thẳng lái thì chắc giờ này em không còn ngôìi gõ nữa rồi. Đúng là em ở hiển gặp lành.
- E có 1 chút cảm nghĩ đối với đoạn đường HN-SL như sau vì em cũgn đã hơn 4 lần cả cẩm lái và ko cầm lái như sau: đường vắng rất qanh co đi cả chục km mới nhìn thấy 1 xe đi ngược chiều, dốc gấp khuất tầm nhìn, nhiều sương mù, trẻ con bản địa hay đi ở 2 bên đường, gà chó trâu bò thì rất nhiều...các kụ ko nên đi đêm nếu ko thuộc địa hình và tâm lý ko cbị tốt. Em ấn tượng nhất là đoạn có cái đèo vực sâu đi chiều HN-SL nhìn taluy- cứ trắng xóa toàn đá và các xe cứ lùi lũi tiến lên còn trên thì phằm phằm đi xuống, em ko thể nhớ tên con đèo này (hình như là CHiềng Đông thì phải). Nói tóm lại là nguy hiểm.
- 1 kinh nghiệm nữa em cảnh báo các kụ có buồn * :Phay buồn **:mad: thì cữ bên vực mà chơi cho e, đừng sang bên núi mà họa có ngày bị đá lở rơi trúng.. thì ...:77:
- E không biết đưa ảnh lên bài viết của mình cho sinh động mong các kụ thông cảm và chỉ giáo.:6:

Chúc các kụ thượng lộ bình an-lái xe an toàn, xuôi chèo mát mái.

E còn 1 câu chuyện đau lòng mà người nhà e may măn là người duy nhất còn sống trên cung đường này cũng gần giống với bài của kụ chủ thớt e xin kể lần sau vậy.
Các kụ nhớ cho e uốn ít thôi nhá(b)(b)(b)

vanveo

Xe máy
A di đà phật ,cầu cho vong linh các bác ấy được siêu sinh tịnh độ

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Bẩm các cụ là việc đưa chiếc xe trên từ đáy vực sâu đó thì kô đến nỗi quá khó vì phương tiện bên nhà cháu đầy đủ và “phù hợp”. Điều duy nhất chưa thể thực hiện được là chưa tính xong bài toán muôn thủa : Hiệu quả .

Tin thêm là những người trong kíp lái được tìm thấy ở độ sâu khoảng 30m đến 50m trong trạng thái vắt qua cành cây nên vẫn nguyên vẹn. Tại đúng vị trí này có cả thảy 9 mạng đã ra đi trong nhiều vụ TN rải rác, có năm đến vài vụ. Đây kô phải là điểm đen mà có lẽ là “hố đen” trên đường QL.

Cái xe đó chỉ có nước bán ve chai, mà tiền ve chai cũng chưa chắc đã đủ mua nhiên liệu phục vụ cho công tác cứu hộ. Thế nên bảo hiểm và chủ xe vẫn đang ngâm cứu và nhà cháu vẫn chưa có bộ ảnh sinh động phục vụ các cụ.

Để bù lại, hôm nay nhà cháu có gần chục “nhiệm vụ” loanh quanh thủ đô, để xem phát nào có ảnh không phạm húy cháu sẽ chia sẻ.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
cầu mong cho linh hồn những người xấu số được siêu thoát ạ :-s :-s ...

xe chua lua

Xe tải
Nhanh nhanh lên ông đồng nghiệp ơi sốt ruột quá

jack_derida2000

Xe tăng
Đường đèo dốc nguy hiểm thật

Dogia

Xe điện
Nhìn mấy cái ảnh thật kinh khủng, cái xe nát bét, bộ phận văng lung tung cả thế thì người nào mà chịu được.

Sóc nhỏ

Xe tăng
các cụ cho e hoi. e đang định lấy con vios 1.5 e biên 30p... đi khoang 1van thì giá nhiu nhỉ

keomay

Đi bộ
cái đèo này bây h làm đường mới rồi nhưng vẫn kynh,dốc vẫn hun hút cả...mà cái cua vườn đào bác chụp lúc đầu ý...cách đây gần 2 năm hum mình với papa mình đy con kéo máy đy qua lúc đấy là khoảng 12h đêm,trời thì mưa phùn đang định xuống kiểm tra xe thì thấy có đứa con gái đứng trên cái cây gạo mà lại mặc áo trắng nữa...thế là sợ quá trên xe có 4 ng chẳng ai dám xuống,thế là thôi hok kiểm tra nữa cứ thế đy thẳng,hixx,may quá hok làm sao....
Cái đèo này cũng là nơi gắn vs kỷ niệm buồn của nhà mình cách đây 3 tháng papa mình mất tại đây,hixx,kể lại đầu đuôi cho mọi ng nghe:
lúc xuống dốc xe bị mất phanh,thế mà papa mình vẫn xử lý xe dc mấy trăm mét rồi đánh xe kéo máy của nhà vào cái taluy dương chó nó xuống mương nước trên đèo cho nó dừng lại,ai ngờ kái máy đào kéo đằng sau,nó va vào núi rồi lật ngang ra làm cả cái xe lật theo....chắc papa mình cũng hok nghĩ đến trường hợp bị lật xe....ông lái xe chính lúc đầu lái rõ ngu,xe chết máy mà vẫn cố tình cho xe trôi dốc đề cho nổ máy..2 lần như thế đạp phanh xe hết hơi hok kịp nạp hơi cũng hok ra được số nữa...thế là xe cứ thế trôi ông lái chính thỳ hoảng quá hok lái dc,papa mình mới nhảy vào lái cho nó rồi hô chúng nó nhảy ra hết chèn xe,hixx,ban đêm chẳng thấy gạch chèn đâu cả,xe thỳ nặng đèo thỳ dốc cứ thế nó trôi càng ngày càng nhanh....khổ thân papa hok nhảy ra cứu xe làm cái gì cơ chứ..hixx...mấy ông nhảy ra còn chẳng đuổi kịp theo xe...đến luc lật mới hoảng quá tìm mãi mới thấy papa mình vẫn nằm trong xe...thỳ mất rồi ...hixx..khổ thân nge tin rõ là sốc.....đúng chuyến đy giúp bạn bè nữa chứ....ông lái thuê hok biết đường nên papa mình mơi đy để chỷ đường cho nó lái...hixxx... hok biết có ai đy vào mấy hôm đấy hok ... xe kéo máy màu xanh huyn dai....xe để trên đèo gần 1 tuần mới kéo về hòa bình sửa..có ai gặp hok,có ảnh thỳ cho mình nhá

Chỉnh sửa cuối:

babinbon

Xe buýt
nhìn quả cua là iem biết nguy hiểm thế nào roài

vietmen

Xe máy
Chia buồn với bác keomay, bác đã từng có 1 người cha tốt!!!

pro8386

Xe tăng
cái đèo này bây h làm đường mới rồi nhưng vẫn kynh,dốc vẫn hun hút cả...mà cái cua vườn đào bác chụp lúc đầu ý...cách đây gần 2 năm hum mình với papa mình đy con kéo máy đy qua lúc đấy là khoảng 12h đêm,trời thì mưa phùn đang định xuống kiểm tra xe thì thấy có đứa con gái đứng trên cái cây gạo mà lại mặc áo trắng nữa...thế là sợ quá trên xe có 4 ng chẳng ai dám xuống,thế là thôi hok kiểm tra nữa cứ thế đy thẳng,hixx,may quá hok làm sao....
Cái đèo này cũng là nơi gắn vs kỷ niệm buồn của nhà mình cách đây 3 tháng papa mình mất tại đây,hixx,kể lại đầu đuôi cho mọi ng nghe:
lúc xuống dốc xe bị mất phanh,thế mà papa mình vẫn xử lý xe dc mấy trăm mét rồi đánh xe kéo máy của nhà vào cái taluy dương chó nó xuống mương nước trên đèo cho nó dừng lại,ai ngờ kái máy đào kéo đằng sau,nó va vào núi rồi lật ngang ra làm cả cái xe lật theo....chắc papa mình cũng hok nghĩ đến trường hợp bị lật xe....ông lái xe chính lúc đầu lái rõ ngu,xe chết máy mà vẫn cố tình cho xe trôi dốc đề cho nổ máy..2 lần như thế đạp phanh xe hết hơi hok kịp nạp hơi cũng hok ra được số nữa...thế là xe cứ thế trôi ông lái chính thỳ hoảng quá hok lái dc,papa mình mới nhảy vào lái cho nó rồi hô chúng nó nhảy ra hết chèn xe,hixx,ban đêm chẳng thấy gạch chèn đâu cả,xe thỳ nặng đèo thỳ dốc cứ thế nó trôi càng ngày càng nhanh....khổ thân papa hok nhảy ra cứu xe làm cái gì cơ chứ..hixx...mấy ông nhảy ra còn chẳng đuổi kịp theo xe...đến luc lật mới hoảng quá tìm mãi mới thấy papa mình vẫn nằm trong xe...thỳ mất rồi ...hixx..khổ thân nge tin rõ là sốc.....đúng chuyến đy giúp bạn bè nữa chứ....ông lái thuê hok biết đường nên papa mình mơi đy để chỷ đường cho nó lái...hixxx... hok biết có ai đy vào mấy hôm đấy hok ... xe kéo máy màu xanh huyn dai....xe để trên đèo gần 1 tuần mới kéo về hòa bình sửa..có ai gặp hok,có ảnh thỳ cho mình nhá
cháu xin chia buồn với kụ,nghe chuyện của kụ mà thương cho papa của kụ qua,kụ nào có ảnh thì cho kụ ấy đi ạ

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Eo ôi matiz – phóng quá tít

Cụ này là đi thuê xe tự lái đến đoạn đồng quê mát mẻ đang phê thì bay xuống đây . Cũng may gặp chỗ bùn nhiều nên đâm ra êm . Người kô sao .