[Thảo luận] Cứu hộ trên mọi nẻo đường

LeTai1979

Xe cút kít
Cầu mong các linh hồn được siêu thoát

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Nghe mà hãi quá các cụ ạ. Cầu cho các linh hồn sớm được siêu thoát :77:

ducvu

Xe tải
Sang trang 14 đi cho các bác dưới đấy được thanh thản. Lái xe buồn ngủ thật đáng sợ.

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này lâu rồi nhưng em vẫn thấy thật thảm khốc, nhất là thi thể k còn nguyên vẹn:'(

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn cùng kíp lái, nhìn mà rùng mình

100Km/h

Xe buýt
chia buồn cùng nạn nhân, đường đèo núi luôn nguy hiểm!

Đại Ba

Xe điện
Nói .....không biết các cụ có tin không,......nhưng mà có lần em lái xe trên đường 32 đi Lai châu, qua đoạn Mù Căng Chải, cũng có 1 khúc cua giống hệt thế này, chỉ khác chiều đi: Đang xuống dốc, 2 bên là vách ta luy dương tạo cảm giác tù túng cho lái xe, đường đột nhiên cua trái mà bên phải ( phía vực sâu) lại mở ra 1 khoảng không bao la. Nhìn khoảng không bao la ấy thật là khoan khoái, như là mình sắp bay lên không trung vậy.

Các bác biết em tự nhiên cảm thấy điều gì không?

Em tự nhiên cảm thấy có 1 mãnh lực vô hình nào đó như thúc giục em giữ thẳng lái, lao vào cái khoảng không bao la đó, bay lên khoảng trời tự do.....
Chỉ 1 giây thôi, em chợt tỉnh ra, và chợt nhận ra cái khoảng không bao la mà mình định lao vào đó chính là cái bờ vực. Đánh gấp tay lái theo cua, và thế là em còn sống đến bây giờ ngồi gõ phím.

--------------------
Nếu nhìn nhận vấn đề dưới góc độ khoa học Phương Tây thì có thể coi là lúc đó em có tâm thần không ổn định. Nhưng nếu nhìn dưới góc độ tâm linh thì......em không biết nói sao......Nếu các bác tin vào khoa học tâm linh thì em nghĩ nên thận trọng với những vong hồn chết oan, còn lẩn khuất trên những nẻo đường. Nhất là với những tay lái thần kinh yếu, rất dễ bị ma dẫn lối, quỷ đưa đường.

--------------
Về câu chuyện của bác chủ Topic, và dưới góc độ tâm linh thì em nghĩ giá như tổ chức được một lễ cầu siêu cho các nạn nhân đã chết trong vụ tai nạn này, để các vong được siêu thoát, thì có thể tránh được việc các vong đó lôi kéo thêm nhièu nạn nhân khác.
Còn dưới góc độ khoa học, thì giá như nhà nước sửa lại đoạn đường cua này sẽ tránh được các tai nạn kế tiếp.

tmanhthang

Xe tăng
bác LXC về chưa mà không thấy ảnh tiếp theo nhở , hay công ty của bác từ chối cứu hộ rồi :102:

ABCD

Xe tải
Đi đường đèo hãi thật ......

babinbon

Xe buýt
cầu mong cho linh hồn người xấu số được siêu thoát:77::77::77:

alibibi

Xe tải
Ghê thật , :77::77::77::77:

Vaan

Xe buýt
:77::77::77: mong các bác đi trên mọi cung đường đều bình An. mong cho họ sớm được siêu thoát

amazoncafe

Xe tăng
Xe cộ mỗi nơi mỗi mảnh, tai nạn thật là kinh khủng
Chia buồn với các nạn nhân

pro8386

Xe tăng
Nói .....không biết các cụ có tin không,......nhưng mà có lần em lái xe trên đường 32 đi Lai châu, qua đoạn Mù Căng Chải, cũng có 1 khúc cua giống hệt thế này, chỉ khác chiều đi: Đang xuống dốc, 2 bên là vách ta luy dương tạo cảm giác tù túng cho lái xe, đường đột nhiên cua trái mà bên phải ( phía vực sâu) lại mở ra 1 khoảng không bao la. Nhìn khoảng không bao la ấy thật là khoan khoái, như là mình sắp bay lên không trung vậy.

Các bác biết em tự nhiên cảm thấy điều gì không?

Em tự nhiên cảm thấy có 1 mãnh lực vô hình nào đó như thúc giục em giữ thẳng lái, lao vào cái khoảng không bao la đó, bay lên khoảng trời tự do.....
Chỉ 1 giây thôi, em chợt tỉnh ra, và chợt nhận ra cái khoảng không bao la mà mình định lao vào đó chính là cái bờ vực. Đánh gấp tay lái theo cua, và thế là em còn sống đến bây giờ ngồi gõ phím.

--------------------
Nếu nhìn nhận vấn đề dưới góc độ khoa học Phương Tây thì có thể coi là lúc đó em có tâm thần không ổn định. Nhưng nếu nhìn dưới góc độ tâm linh thì......em không biết nói sao......Nếu các bác tin vào khoa học tâm linh thì em nghĩ nên thận trọng với những vong hồn chết oan, còn lẩn khuất trên những nẻo đường. Nhất là với những tay lái thần kinh yếu, rất dễ bị ma dẫn lối, quỷ đưa đường.

--------------
Về câu chuyện của bác chủ Topic, và dưới góc độ tâm linh thì em nghĩ giá như tổ chức được một lễ cầu siêu cho các nạn nhân đã chết trong vụ tai nạn này, để các vong được siêu thoát, thì có thể tránh được việc các vong đó lôi kéo thêm nhièu nạn nhân khác.
Còn dưới góc độ khoa học, thì giá như nhà nước sửa lại đoạn đường cua này sẽ tránh được các tai nạn kế tiếp.
cháu cũng không biết giờ nên nghĩ như thế nào nữa,duy tâm và duy vật bây giờ cứ lẫn lôn thế nào ấy,nói không tin cũng không đc vì có rất nhiều sự việc mà khoa hoc cũng không giải thích đc,mà cháu cảm thấy càng ngày duy tâm càng lấn áp duy vật,nghe chuyện của kụ chủ thớt mà cũng thấy sợ.không biết nên nghĩ theo chiều hướng nào nữa chỉ mong các kụ lái xe an toàn thận trọng trong mọi tình huống.xin chia buồn với gia đinh nạn nhân

daitakyoc

Xe hơi
vò như vò giấy kinh :77::77::77:

new_farmer

Xe container
Càng xem những hình các bác 116 đưa về, em càng thấy... cảm phục các bác 116. Vẫn biết mỗi người một nghề nhưng em vẫn không thể quen được với việc nhìn thấy cảnh tai nạn. Mỗi lần gặp trên đường hay mỗi lần nhìn ảnh các bác đưa lên em lại thấy gai gai thế nào ấy.:redface: