Cứu em với .... Kia Forte mới chạy 700km nằm đường nè!

levinh05

Xe container
Ông này có vẻ bốc phét rồi, cho ảnh ọt cụ thể lên xem nào? cái cách diễn đạt chỉ muốn dìm hàng thì phải!!!

VD: cty em dùng toàn mtxt hàng Sony nhập xịn từ Mỹ về, thế mà trong 20 con cũng bị 2 con bad ổ sau khi dùng được 1 tuần ( Em nghĩ đấy là không may thôi chứ không thể nói hàng của nó kém được, trường hợp chủ top này ucng vậy thôi).

Chỉnh sửa cuối:

nambombom

Xe buýt
Xin chia sẻ với vụ đen đủi của cụ. Nhưng cụ nói "...em mua altis , hay civic cũ cũng được, e mê nó đẹp, hoành tráng ... mà bỏ qua lời khuyên <ăn chắc mặc bền của mấy huynh e..." nghe có vẻ tiêu cực quá và như kiểu vơ đũa cả nắm ấy. Nếu cụ khẳng định điều này thì nên đưa ra thông số kiểu như là: trong 1000 xe của hãng X, Y, Z thì có bao nhiêu xe bị trục trặc động cơ, không nổ túi khí, chập điện.... rồi so sánh các hãng với nhau. Như thế mới thuyết phục cụ ợ.

numberf1

Xe tải
xe cộ bị lỗi là bình thường mà cụ nhỉ ..........

gia doi

Xe điện
Sao các cụ chưa gì đã chém như thật ấy nhỉ

Em thấy chủ thớt viết bài nhưng có cảm giác như 1 anh Sâu nào đó đang tìm cách làm xấu hình ảnh của xe anh Hải. Dạo gần đây các cụ để ý sẽ có rất nhiều nick mới lập ra và chê bai xe anh Hải đủ thứ.
E cững nghĩ như vậy. Thứ hai nữa là cụ ấy cho cả biển số và nick của cụ ấy từ năm 2008 cơ mà, còn sx 1000 cái đương nhiên cững phải có xe bị lỗi chứ kể cả toy còn bị lỗi huống chi xe hàn

lmtuan

Xe tăng
Cụ chủ thớt bình tĩnh và các cụ cũng đừng vội chụp mũ cụ ấy là âm binh. Em thấy nhiều cụ cứ nhìn vô cái dòng đen đen dưới nick, số km, mã nực rồi phán này nọ em thấy không nên. Em thì nghĩ không phải dìm hàng hay xxx gì đó đâu.
@Cụ chủ thớt: Hãng nào cũng có xe lỗi chứ không riêng gì xe anh Hải đâu cụ ợ. Đợt em đọc báo có con Lam bô màu vàng mới nhập về chưa lăn bánh đã phải tái xuất ngược về cho phụ huynh rồi ;)) Cụ cứ bình tĩnh, đến gặp tổng đà chủ Kia, bắt chúng phải đổi xe cho cụ, chiến đấu đến hơi thở cuối cùng.
Chúc cụ may mắn! (b)

DDK foter 2011

Xe hơi
sản xuất lỗi thì không tránh khỏi, quan trọng là các hành xử sau đó của nhà sản xuất thôi. AE ta cũng không phải vì 1 cái xe bị lỗi mà qui cho tất cả xe cùng bị lỗi được. Nếu ai cũng nghĩ như vậy thì cũng đừng mua To Fo Bim Mec ... làm gì, vì hãng nào cũng có xe lỗi hỏng cả.
Trường hợp của cụ chủ thớt thì a Hải phải bảo hành thôi, còn nếu không bảo hành (thay thế hoặc sửa chữa) thì ae mình sẽ tẩy chay a Hải thôi.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe người ta mới đi đc 700Km lỗi thì bảo hành là đương nhiên rồi, vấn đề là BH như thế nào ??? đổi xe mới ? đổi máy khác ? hay bổ máy ra sửa ?

Smee april

Xe điện
Em nghĩ là cụ chủ thớt này đã cho cả biển số xe, số đt, tên thật lên đây thì cụ ấy không phải là sâu của hãng cạnh tranh mà ném đá anh Hải. Các cụ ném đá cụ ấy nhẹ bớt chút đi.

@ Cụ chủ thớt: cụ nên viết rõ ràng hơn và chuẩn dấu, chính tả, tránh dùng từ ngữ quá "tin". Các lỗi của xe cụ thì đề nghị cụ chụp cái biên bản hoặc thông báo lỗi ... của xưởng hoặc gara.. đưa lên cho các cụ trên diễn đàn đọc thì tốt hơn. OF nhiều cụ ngoài Bắc, cụ ở MN nên quen dùng nhiều từ mà các cụ trên này khó hiểu hoặc hiểu sai ý của cụ. Mà trên diễn đàn cũng có nhiều thớt về các vụ kiện cáo với các hãng xe rồi, cụ dành thời gian đọc qua sẽ học được nhiều chiêu hay mà xử với Trường Hải cụ nhé. Chúc cụ sáng suốt.

Đọc bài của bác mà em sợ quá. Em cũng đang kết Forte anh Hải, đang định cuối năm nay đổi xe nhưng thấy xe bác thế này chắc phải chuyển hướng qua xe nhập thôi. Mà xe nhập thì có khi phải mua ngay không nó lại vướng hàng rào kỹ thuật mới của BCT. Quả này toi rồi ^:)^

anchibui

Xe điện
Em cũng đang chạy Cerato... Hóng tin bác chủ.

tintin.com

Xe tải
Đọc bài của bác mà em sợ quá. Em cũng đang kết Forte anh Hải, đang định cuối năm nay đổi xe nhưng thấy xe bác thế này chắc phải chuyển hướng qua xe nhập thôi. Mà xe nhập thì có khi phải mua ngay không nó lại vướng hàng rào kỹ thuật mới của BCT. Quả này toi rồi ^:)^
Thế cụ nghĩ mua xe Nhập thì không bị lỗi a? lúc đó cụ có mà kiện củ khoai!

GANHO

Xe buýt
Em mới hí hững lấy fo tè thứ 5 tuần rồi, đi được 700km nằm đường, gọi kỷ thuật nó lên 4anh sửa chữa hí háy gần 2h rồi bảo < xe a hư < cốt cam> <cốt quýt> j đó, phải đem về xưỡng thay, mà lỗi này mới thấy lần đầu, ko biết có đồ thay k, có j em lấy xe khác thay wa........... hjx
e chắc mót gần 10 năm mới đủ sắm chiếc xe cho bằng chị bằng em, hết gần 620chai, số tiền đó em mua altis , hay civic cũ cũng được, e mê nó đẹp, hoành tráng ... mà bỏ qua lời khuyên <ăn chắc mặc bền của mấy huynh e, giờ thì mấy huynh tỷ người thì bảo:< thôi e xui thì chịu, chắc k bị nữa đâu... <trời mới biết nó hư lúc nào nữa> người thì: < kêu nó đồi xe mới cho, k thì đưa ra báo chí luôn...> . Phải chi hôm wa e kêu con trâu nó kéo về xữơng .... hôm nay em nổi tiếng như ............. hjhjhj các bác bảo em h phải làm sao??? fo te e của a Hải đại ca
Tại tên bơm xăng đổ nhầm dầu roài, chia buồn cùng cụ nha

tintin.com

Xe tải
Thật hả cụ??? :))

n0b1ta

Xe hơi
chia buốn với bác chủ thớt.
Xem bảo hành thế nào.

Cyber

Xe máy
Xui thế

huycm

Xe tăng
Chia buồn cùng bác. Em hóng xem anh Hải giải quyết vụ của bác nhu thế nào.

GAT

Xe điện
May mờ mua anh Hải, còn có chỗ mờ đền !!!

Xe máy
Cụ chủ thớt đen nhỉ, nhưng có bảo hành rồi, yên tâM

Chỉnh sửa cuối:

hailuahanoi

Đi bộ
em thấy bác này hơi teen, hình như bác ấy có ý khác .......................................................