[Funland] Cứu - em tự nhiên bị đau khớp gối!

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nên tập xe đạp đều đặn với mục tiêu tăng nhanh vòng tua chân (cadence), nếu mang giày cá thì càng tốt. Khi đạp thì để yên cao hơn mức thoải mái một chút sao cho mông chớm bắt đầu phải lắc sang hai bên là ok.
Em cũng đau gối nên phải tập và đỡ nhiều;)

tuanduc997755

Xe máy
Ngoài việc dùng thuốc giảm đau, chống viêm cụ có thể dùng kèm Inflapain để giảm liều thuốc, giảm tác dụng phụ trên dạ dày, gan, tim mạch của thuốc. Inflapain còn có glucosamine và chondroitin để phục hồi sụn khớp.

laichamchetcham

Xe buýt
Cụ bị chấn thương khi tập rồi. Đi khám xem có sao k cụ

zonda82

Xe container
Khả năng do vận động mạnh thôi.

E sáng hay chạy, bình thường là 4 -5 km . Hôm nào cuối tuần hăng quá là đến tối biết ngay ... cơn đau kéo dài 2 - 3 ngày, sau đó nghỉ chạy 1 tuần là khỏi. Dính 2 - 3 lần sau e ko dám hăng nữa, vừa chạy vừa nghe cơ thể.

bimbim1976

Xe điện
E đá bóng xong về gối trái đau, xuống cầu thang là đau, hoặc ngồi xổm xong đứng lên cũng vậy. Cụ có cách gì mách e
Cụ nên đi chụp mới biết đuọc, nó có nhiều tổn thương bên trong lắm. Dây chằng, sụn chêm, khớp....

nhim bong

Xe tăng
E đá bóng xong về gối trái đau, xuống cầu thang là đau, hoặc ngồi xổm xong đứng lên cũng vậy. Cụ có cách gì mách e
Xuống cầu thang mà đau là do 2 khớp nó chạm nhau nên đau, đi vật lý trị liệu và nghỉ ngay bóng đá 1 thời gian đi cụ, để lâu khó chữa lắm, em đã từng bị do chạy quá sức.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Cứ phải đi bệnh viện khám cho rõ ràng. Sau đó mới tìm cách chữa được.

dangvannam

Xe tải
Xuống cầu thang mà đau là do 2 khớp nó chạm nhau nên đau, đi vật lý trị liệu và nghỉ ngay bóng đá 1 thời gian đi cụ, để lâu khó chữa lắm, em đã từng bị do chạy quá sức.
vâng, e nghỉ đá thì đi lại bình thường ngay, tuần e đá 1,2 buổi, nếu hôm nay đá xong về tầm 2,3 hôm là lại bình thường

Gatrongthien

Xe buýt
Cccm trung niên hay chạy bộ dùng thêm collagene marin nhé.
Không đắt đâu mà tác dụng rất tốt cho hệ gân xương...

Gatrongthien

Xe buýt
E sáng hay chạy, bình thường là 4 -5 km . Hôm nào cuối tuần hăng quá là đến tối biết ngay ... cơn đau kéo dài 2 - 3 ngày, sau đó nghỉ chạy 1 tuần là khỏi. Dính 2 - 3 lần sau e ko dám hăng nữa, vừa chạy vừa nghe cơ thể.
Em đoán cụ U50 và chắc là cụ chạy hơi nhanh.

Cap Còm

Xe điện
Cụ đừng uống thuốc tây nhé, vì không khỏi được đâu, xong sẽ bị đau dạ dày, đi tiểu nước đái vàng khè như nhuộm màu.
Bệnh của cụ giống hệt của em, nếu cụ muốn chữa khỏi thì em mách cho, nhưng phải kiên trì, em cũng mách cho mấy người uống đỡ hẳn, bản thân em cũng bị thoai hoá khớp gối, đợt bị đi bộ nhiều cũng đau, nhức cả đêm, làm các động tác Yoga ko được.
Em siêu âm, chụp MRI các kiểu , uống mấy đợt thuốc tây ko ăn thua.
Cụ public đi cho em và nhiều cụ khác theo với

Vanduccb

Xe buýt
Cụ đừng uống thuốc tây nhé, vì không khỏi được đâu, xong sẽ bị đau dạ dày, đi tiểu nước đái vàng khè như nhuộm màu.
Bệnh của cụ giống hệt của em, nếu cụ muốn chữa khỏi thì em mách cho, nhưng phải kiên trì, em cũng mách cho mấy người uống đỡ hẳn, bản thân em cũng bị thoai hoá khớp gối, đợt bị đi bộ nhiều cũng đau, nhức cả đêm, làm các động tác Yoga ko được.
Cụ cho em xin lời khuyên. Em cũng bị đau khớp gối. Vận động nặng đau. Đạp xe đạp nhiều cũng đau.

Đào Phúc

Xe máy
Cụ mách em với ạ. Em cũng thoái hóa khớp gối 1 năm nay rồi. Em 35 tuổi

bimbim1976

Xe điện
Em chia sẻ trường hợp của em không mấy cụ cứ inbox hỏi. Em nói luôn là em không quảng cáo cho nhà thuốc này, đơn giản vì em đã từng bị và em cảm nhận được cái đau đớn của căn bênhj này, nhức khi thời tiết thay đổi, nhức mất cả ngủ, cảm giác 2 đầu gối nóng bên trong và khá đau, thậm chí ko chạy bộ được.
Em đã uống 3 đợt thuốc tây nhg đau vẫn hoàn đau. về sau tìm hiểu thì em có khám và uống thuốc nam của nhà thuốc Đỗ Minh. http://dominhduong.com
Em uống đúng 3 tháng, 2 tuần đầu nó đau tăng dữ dội khó chịu lắm, thuốc là dạng cao, pha cũng dễ uống.
Sau 1 tháng thì thấy bắt đầu đỡ, sau liệu trình thì em thấy k còn nhức j nữa, em có mách và chỉ mấy cụ già uống cũng đỡ và khỏi.
Khoảng 2-3 năm sau thì em có bị đau lại thì em lại chuyển sang vật lý trị liệu ở viện Nguyễn Bỉnh Khiêm, chạy từ trường, sóng ngắn và siêu ânm trị liệu khoảng 2 tuần thì cũng đỡ. Bây h thì chạy ngon rồi.
Ngoài ra thi thoảng 1 năm em có uống 2 đợt Glucosamin kết hợp Colagen Type 2 ( k phải tuyp 1 nhé ) để bảo dưỡng gối.
Còn đau lại có thể uống thêm đợt thuốc nam nữa, nhưng về sau em lười nên k uống nữa.
Lời khuyên của em là : Tuyệt đối k xài thuốc Tây, phải uống thuốc nam. Cụ nào uống ở đây mà khỏi thì chia sẻ cho mọi người khác để chữa cho khỏi đau, chứ k nhức đau kinh hoàng lắm. vậy thôi ạ.