Cứu e gấp . KFC mới mua bị vỡ 1 nửa vành xe

tungpr123

Xe buýt
Nếu cụ nói là sự thật, co ra showroom Anh Hải cũng từ chối giải quyết vì không có Biên bản hiện trường + nhân chứng... Họ phải từ chối để tránh ảnh hưởng đến uy tín, chất lượng xe của họ chứ.
vâng, e thấy vành này có vấn đề hay là e đi k may có vấn đề :D. e cũng tính rồi, k ăn thua bắt đền gì đâu, trong sổ bhanh có ghi ko bh cái này rồi, nên mình chỉ biết im thôi

xetoancau

Xe tải
Khu Mỹ Đình Phạm Hùng - và Chợ zời TKChân HN
Website
xetoancau.vn
Hình như Cụ vẫn chưa hiểu?
Cái lốp có cũ chạy 2-3 năm hoặc cái lazang cụ chủ dùng cũ được đến (2-3 năm) em nghĩ cũng không liên quan gì đến vấn đề vỡ như ảnh chụp này nếu cụ chủ bơm lốp đủ hơi...Vấn đề ở đây lazang vỡ là do chất liệu đúc hoặc quá trình sản xuất đúc lazang ko đủ độ cứng vững tiêu chuẩn gây lên. Nếu các cụ chạy Toyota sẽ biết, ngày trước Toyota VN có đợt đã phải thu hồi lại toàn bộ lazang đúc Innova và Vios đã lắp trên xe và bán tới khách hàng một loạt do quá trình sx lazang không đủ tiêu chuẩn, độ cứng ko đạt, toàn bộ số lazang đó đc Toyota VN bảo hành thay mới và tiêu hủy hoàn toàn. Đây là vấn đề thường tình bởi các nhà sx xe họ ko sx riêng cái lazang mà lazang do các nhà cc phụ trợ sx, nếu chất lg ko đảm bảo nhà sx xe sẽ quyết định thu hồi sp để BH. Lazang của Trường Hải và GM Việt Nam hiện do 1 nhà sx lazang trong nước sx (một cty từ ĐÀI LOAN đặt trụ sở tại BÌNH DƯƠNG sx) , nếu TRƯỜNG HẢI làm tốt khâu quản lý chất lượng sx chắc chắn sẽ tìm đc nguyên nhân và BH cho cụ.

THEO EM, CỤ NÊN DÙ ĐƯỢC HAY KHÔNG THÔNG BÁO VẤN ĐỀ CỦA MÌNH ĐẾN TRƯỜNG HẢI, VỪA GIÚP HỌ TÌM NGUYÊN NHÂN KHẮC PHỤC VỪA GIÚP GIẢI QUYẾT TẬN GỐC VẤN ĐỀ. Nếu đúng lỗi do sx trắc chắn nhà cc phụ trợ sẽ phải BH cho Trường Hải và ngược lại Trường Hải sẽ phải thay mới cho bác...Đừng ngại mất thời gian khiếu lại...việc bác làm sẽ giúp ích cho nhiều phía...

Cụ Xuan Tien, cái lazang vỡ không liên quan đến lốp và lazang có HƠI cũ (hơn nữa em nhìn ảnh thấy lazang vân mới chứ, còn lốp cụ TUNGPR123 nhìn kỹ các gai nhọn nhỏ trên lốp vẫn còn mà)

Cụ tungpr123 ko cần phải PR cái đăng ký làm j

trần thành

Xe hơi
Không ngờ có thể ! Thế này mà phóng tốc độ cao thì như nào nhỉ?

raklei

Xe điện
Cụ táng phải hòn gạch làm vênh lốp với vành gây xì hơi, sau đó vành táng xuống đường gây vỡ vành.
Lỗi này e dự là do sử dụng nên ko đc bảo hành. Trường hợp của cụ là hy hữu thôi ko hẳn là chất lượng của vành.

haruharu

Xe buýt
Thật là k tưởng...quá nguy hiểm @@

minh0075

Xe điện
Cụ táng phải hòn gạch làm vênh lốp với vành gây xì hơi, sau đó vành táng xuống đường gây vỡ vành.
Lỗi này e dự là do sử dụng nên ko đc bảo hành. Trường hợp của cụ là hy hữu thôi ko hẳn là chất lượng của vành.
Vành sắt thì ko thể vỡ được.
Lazang xịn,độ dẻo tốt cũng ko vỡ được.Cái này là do chất lượng đểu hoàn toàn.Vấn đề là cụ chủ phải phản hồi cho hẵng,cố tìm lấy cách giải quyết có lợi cho mình.
Nhưng 3 cái còn lại cũng chất lượng như cái này mới là hãi.

bimbimpro

Xe buýt
nhìn ghê quá, xe em phi vỉa hè, phi cống rãnh mà có sao đâu nhỉ. Cụ mang ra bắt đền anh Hải xem thế nào

viet_hl81

Xe máy
Chẳng biết A.Hải nhập xe kiểu gì?. Em cũng đi Forte xe nhập, đời 2009 cũng bị 1 phát đang chạy với tốc độ 70km/h bám 1 anh Kông chơi ngay vào viên đá, mà em chỉ bị rách lốp, còn cái vành chỉ méo 1 tí, mang ra thợ gò lại chạy ngon choét. Bị nứt hẳn ra như cụ chủ thì ghê thật.

Dragonhidden

Xe tải
Nhìn chất liệu vành này trông rởm quá các cụ ạ. Lốp k sao mà vành lại toác ra như thế chứng tỏ kim loại này lẫn quá nhiều tạp chất nên mất đi tính đàn hồi. Nếu cụ kêu mà họ không bảo hành thì theo em cụ nên đi giám định chất lượng ở đơn vị chức năng. Nhân tiện đánh hồi chuông cảnh bảo cho các hãng tham rẻ chạy theo lợi nhuận mà quên đi chất lượng cũng như tính mạng của người dân.

tungpr123

Xe buýt
có khi nào hàng việt nam, nó thế này ko ạ

Vangayeu

Xe máy
Vãi quá . Miếng vành vỡ bắn đâu òi >> Thèng nào đi bên cạnh hay ngồi vỉa hè mà bị bắn vô đầu thì cứ gọi là đi về nơi xa lắm >> Bác cứ làm toáng lên kiểu gì anh Hải chả kinh .

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com

lazang-go

Xe tải
vụ này mà đang chạy cao tốc chắc phải salto mấy vòng mất , hãy đồ anh Hải quá

leprowind

Xe buýt
Có cơ quan nào giám định độc lập không các cụ nhỉ? Đem mấy cái la zăng còn lại đi test xem có phải làm bằng thạch cao không? Nhìn vết vỡ này thì rất có khả năng là do vật liệu không đủ độ đàn hồi.