[Thảo luận] Cụt 1 đốt ngón tay có được lái xe ko các cụ

coolpix8700

Xe ngựa
Em kể chuyện này chắc chẳng ai tin: Một ông khách hàng cụt chân trái đến đầu gối vẫn lái cái xe tải 5 tạ. Tất nhiêu khi hỏi thì ông ấy nói lái lậu, không bằng nhưng cũng đã hơn 10 năm rồi. Côn ông ấy buộc 1 cái gậy để có thể dùng tay đẩy khi sang số. Có lần, ông ấy đậu xe chềnh ềnh ở cổng làm cái xe tải to của tụi em không ra được, nhưng ông ấy đi đâu mất, gọi điện thoại không thấy thưa em phải nhẩy lên lái xe vào cái ngõ khác cho xe tải to qua, xong rồi em không thể nào lùi được vì không đẩy cái gậy được đủ sâu để vào được số lùi. Phải vứt xe chặn cái ngõ ấy cho đên lúc ông ấy ra...!

lamborghini_GT

Xe tăng
cảm ơn các cụ nhiều mai e qua 86 xem tình hình thế nào ạ

anchibui

Xe điện
Em là thằng cụt cả bàn tay đây... Chạy 2b, 3b, 4b... Ầm ầm, phủi phui cái mồm là chưa bị. Vs chạm 1 lần nào gọi là đáng kể.
Thực sự kỹ năng 4b của em cungz gần đỉnh rùi.

Em là thằng kỳ cục, bì hục tìm mọi cách để có cái GPLX.
Có vài cách sau.
- tìm người mặt gần giống nhờ thi hộ. Nộp ảnh mình.
- chạy chọt để có đủ điều kiện thi gplx.
- mua đứt, cái này dùng được 5 năm mua cái khác.

Em bị 1 phát như thế này, cách đây mấy tháng thôi.
Em đi từ Mỹ Đình lên Khuất Duy Tiến, đến đoạn cách đường lên cầu Thanh Trì khoangr 100m, em bị xxx vịn lỗi vượt phải.
Em cãi là: toinhuwowngf xe sau xin vượt.
Xxx: ông vượt con camry.
Em cứ vin cớ nhường xe sau để cãi.

Hắn quay sang vấn đề cái tay em.
Xxx : A ko đủ điều kiện lái xe.
E: sao? Giấy tờ đủ cả mà.
Xxx: Tay anh thế kia ko được lái, tôi sẽ mang về đội nhòa ae kiểm tra xem ai, ký gplx này.

E: đó là việc của anh, anh cứ cầm và cho em cái biên nhận. Người ký nó chắc anh ko đủ tầm với.
Cuối cùng hắn hour han lung tungvaf xin cho ae đội cốc nước, em rút 100k ra và lấy giấy tờ té...

Nói chung dùng bằng ko cbinhs thống phức tạp lém.

sapthanh4banh

Xe điện
Bác nói thế nào chứ. Ông cùng cơ quan e đi học cách đây 5 năm cũng bị mất 1 đốt ở ngón trỏ trái vẫn thấy đi khám sức khỏe bình và đi thì bình thường (đi khám sức khỏe chứ ko phải mua đâu nhé).

catpv

Xe điện
Được . Thoải mái cụ ạ, em bị mất 1 đốt ngón trỏ và 1 đốt ngón giữa bàn tay trái. Khi làm hồ sơ thi lấy bằng trong giấy khám SK cũng có ghi rõ. Đổi bằng vài lần rồi cũng không có vấn đề gì. Cụ yên tâm nhớn đi
Cụ đổi bằng vài lần rồi có nghĩa là cụ làm lâu lắm rồi cụ à. Thế kỷ 21 nó khác rồi cụ nhé. Vụ này làm B1 thì lên 86 là Ok, nhưng làm B2 thì còn phải xem bác hồ thế nào cụ nhé.

lamborghini_GT

Xe tăng
Em là thằng cụt cả bàn tay đây... Chạy 2b, 3b, 4b... Ầm ầm, phủi phui cái mồm là chưa bị. Vs chạm 1 lần nào gọi là đáng kể.
Thực sự kỹ năng 4b của em cungz gần đỉnh rùi.

Em là thằng kỳ cục, bì hục tìm mọi cách để có cái GPLX.
Có vài cách sau.
- tìm người mặt gần giống nhờ thi hộ. Nộp ảnh mình.
- chạy chọt để có đủ điều kiện thi gplx.
- mua đứt, cái này dùng được 5 năm mua cái khác.

Em bị 1 phát như thế này, cách đây mấy tháng thôi.
Em đi từ Mỹ Đình lên Khuất Duy Tiến, đến đoạn cách đường lên cầu Thanh Trì khoangr 100m, em bị xxx vịn lỗi vượt phải.
Em cãi là: toinhuwowngf xe sau xin vượt.
Xxx: ông vượt con camry.
Em cứ vin cớ nhường xe sau để cãi.

Hắn quay sang vấn đề cái tay em.
Xxx : A ko đủ điều kiện lái xe.
E: sao? Giấy tờ đủ cả mà.
Xxx: Tay anh thế kia ko được lái, tôi sẽ mang về đội nhòa ae kiểm tra xem ai, ký gplx này.

E: đó là việc của anh, anh cứ cầm và cho em cái biên nhận. Người ký nó chắc anh ko đủ tầm với.
Cuối cùng hắn hour han lung tungvaf xin cho ae đội cốc nước, em rút 100k ra và lấy giấy tờ té...

Nói chung dùng bằng ko cbinhs thống phức tạp lém.
đấy là cụ cũng có máu mặt mới dọa đc cả công an chứ bọn e làm gì dám ạ, giờ cụ đã có bằng thật chưa hay vẫn dùng bằng XXX ạ :D

lamborghini_GT

Xe tăng
Bác nói thế nào chứ. Ông cùng cơ quan e đi học cách đây 5 năm cũng bị mất 1 đốt ở ngón trỏ trái vẫn thấy đi khám sức khỏe bình và đi thì bình thường (đi khám sức khỏe chứ ko phải mua đâu nhé).
Khám sức khỏe thì ok cụ ơi nhưng mờ luật quy định cụt 1 ngón ko đủ điều kiện, nhưng mà nó ko nói là cụt 1 đốt có được hay ko. sáng nay e chuẩn bị ra thợ nhuộm đây ạ

Rickyman

Xe điện
Khú khú...quê em có thằng cụt một chân vẫn có bằng :D

lamborghini_GT

Xe tăng
em vừa lên thợ nhuộm về giá 1 triệu là ngon hết nhưng mà e ko mang tiền mai lại lên làm Thanks các bác quan tâm

quangdzung

Xe điện
Cụ đổi bằng vài lần rồi có nghĩa là cụ làm lâu lắm rồi cụ à. Thế kỷ 21 nó khác rồi cụ nhé. Vụ này làm B1 thì lên 86 là Ok, nhưng làm B2 thì còn phải xem bác hồ thế nào cụ nhé.
Đổi bằng thì cũng phải giấy khám SK mà cụ. Bằng của em là B2, Lần đổi bằng gần đây nhất là năm ngoái

anchibui

Xe điện
em vừa lên thợ nhuộm về giá 1 triệu là ngon hết nhưng mà e ko mang tiền mai lại lên làm Thanks các bác quan tâm
Ok thế là ngon rùi.
Em fiowf chahj ko cần bằng bác à.
Kệ mệ nó... Cùng lắm em gọi ông có máu mặt ra giúp. Ông máu nhất là ông Hồ. Ông này chuyên giải quyết việc khó.

newescape

Xe máy
thẳng e e nó có 6 ngón tay ở bàn trái cụ ợ, vẫn đi thi bình thường :))

tdang1

Xe tăng
Bây giờ thì em không biết thế nào chứ mấy năm trước cùng thi với em cũng có 1 chú bị mất 1 đốt. Hồ sơ thế nào đấy nên vẫn ngon. Thi lý thuết rồi thực hành xong, đến lúc ký biên bản thì bị phát hiện, thế là bị cho ra ngoài luôn. Mất toi tiền bạc và thời gian cho học lái.

Cụ hỏi lại cẩn thận xem bây giờ thế nào. Hy vọng là được vì cũng không ảnh hưởng gì mấy.

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
Chỉ cần trong giấy khám sức khỏe có kêt luận đủ điều kiện lái xe hạng... là được mà . Còn đủ hay không thì các cơ sở y tế họ có ba rem hết rồi.

thich tieu tien

Xe buýt
Ở chỗ e còn có 2 bố cụ người cụt (từ khủi )tay trái người thì nhìn đời =1 con mắt thế mà vẫn mua xe chạy ầm ầm thế mới tài chứ\:D/\:D/

lamborghini_GT

Xe tăng
Ok thế là ngon rùi.
Em fiowf chahj ko cần bằng bác à.
Kệ mệ nó... Cùng lắm em gọi ông có máu mặt ra giúp. Ông máu nhất là ông Hồ. Ông này chuyên giải quyết việc khó.
Cụ này vui tính thật :D đúng là bác hồ giải quyết được hết hii

lamborghini_GT

Xe tăng
Chỉ cần trong giấy khám sức khỏe có kêt luận đủ điều kiện lái xe hạng... là được mà . Còn đủ hay không thì các cơ sở y tế họ có ba rem hết rồi.
cụ nói chuẩn, thằng già trên phòng kiểm định nó bảo em là học B1 thì không mất gì nhưng B2 thì không được( nhưng mà tống vào *** nó 1 triệu thì vẫn được)

catpv

Xe điện
cụ nói chuẩn, thằng già trên phòng kiểm định nó bảo em là học B1 thì không mất gì nhưng B2 thì không được( nhưng mà tống vào *** nó 1 triệu thì vẫn được)
Cụ học B2 định theo nghề chuyên nghiệp à? Thế thì học luôn C cho nó nhanh cụ à. Thêm có ti tiền nữa thôi không đáng bao nhiêu đâu.

lamborghini_GT

Xe tăng
Cụ học B2 định theo nghề chuyên nghiệp à? Thế thì học luôn C cho nó nhanh cụ à. Thêm có ti tiền nữa thôi không đáng bao nhiêu đâu.
em có chuyên chiếc gì đâu cụ, e là nhân viên văn phòng, nghề chính là quản lý đất đai, học để biết lái chứ chẳng biết bao giờ mới mua đc xe hay được động vào xe hihi :D