[Thảo luận] Cụt 1 đốt ngón tay có được lái xe ko các cụ

catpv

Xe điện
Trường hợp của cụ là ca khó đấy. Đúng theo quy định là không được, vì cụ bị vào ngón trỏ, và ngón cái là không được, bất kể tay nào. Đối với tay phải đi số còn không được bất kỳ tật nào nữa cơ, tay trái thì trừ ngón trỏ và ngón cái ra các ngón khác có thể thiếu 1 đốt, tuy nhiên phải có một hội đồng xác nhận vào cái giấy khám sức khỏe cho cụ thì mới được.
Khi đi thi giám khảo sẽ kiểm tra cái này kỹ lắm, không lọt qua được đâu, vì nó có tới 3 vòng kiểm tra cơ. 1 Trước khi thi lý thuyết, 2 trước khi thi thực hành, 3 trước và trong khi thi đường trường. Nhục cho cụ nào lọt qua 2 vòng đầu đến vòng thứ 3 mới bị phát hiện thì đúng là phí công toi.
Vụ này bác cứ chấp nhận chi nhiều $ vào là lo được cái giấy giám định sức khỏe thôi nhé. "Lưu ý là giấy giám định sức khỏe chứ không phải giấy khám sức khỏe nnhe"

TVPL

Xe container
Em mới thi năm ngoái có thấy ông giám khảo nào kiểm tra như cụ bẩu đâu nhỉ, hội đồng nào thế cụ ?
Khi đi thi giám khảo sẽ kiểm tra cái này kỹ lắm, không lọt qua được đâu, vì nó có tới 3 vòng kiểm tra cơ. 1 Trước khi thi lý thuyết, 2 trước khi thi thực hành, 3 trước và trong khi thi đường trường. Nhục cho cụ nào lọt qua 2 vòng đầu đến vòng thứ 3 mới bị phát hiện thì đúng là phí công toi.

fuxe

Xe container
Theo luật thì em nghĩ cụ này nói đúng, còn thực tế chứng minh thì em thấy chả ảnh hưởng gì, chắc phải làm cái giám đinh SK để đủ điều kiện thi :-?
Trường hợp của cụ là ca khó đấy. Đúng theo quy định là không được, vì cụ bị vào ngón trỏ, và ngón cái là không được, bất kể tay nào. Đối với tay phải đi số còn không được bất kỳ tật nào nữa cơ, tay trái thì trừ ngón trỏ và ngón cái ra các ngón khác có thể thiếu 1 đốt, tuy nhiên phải có một hội đồng xác nhận vào cái giấy khám sức khỏe cho cụ thì mới được.
Vụ này bác cứ chấp nhận chi nhiều $ vào là lo được cái giấy giám định sức khỏe thôi nhé. "Lưu ý là giấy giám định sức khỏe chứ không phải giấy khám sức khỏe nnhe"

chem

Xe hơi
e cũng bị mất 1 đốt ở ngón út tay trái.Đợt đi thi bên Hưng yên bị kiểm tra và đòi giấy giám định ở 86 thợ nhuộm.Thế là hôm đó e không được thi,công toi e phải ra 86 thợ nhuộm làm cái giấy giám định mất hơn 1 tr và chờ thi lần 2.Giờ thì e có bằng rồi.Nói chung là cụ phải đi giám định ở địa chỉ trên,thằng trưởng khoa (tên Hùng thì phải ) phì phèo hút thuốc và cấp cho cụ 1 cái giấy ghi ám hiệu sau khi cụ tống vào mồm nó đủ 1 triệu (xót ruột).Cụ cứ làm theo hướng dẫn của nó là ok.cụ nhớ phải mang theo mấy cái ảnh 3x4 nhé.có gì thắc mắc nữa thì cứ pm cho e.e cũng ko ngờ mất có 1 đốt ngón tay mà phải khổ thế.

catpv

Xe điện
Em mới thi năm ngoái có thấy ông giám khảo nào kiểm tra như cụ bẩu đâu nhỉ, hội đồng nào thế cụ ?
Cụ không thấy không có nghĩa là không bị kiểm tra cụ nhé. Họ soi cụ từ đầu đến chân đấy cụ nhé, nếu cụ đi thi mà lọt qua được bất kỳ vòng nào với khuyết tật như thế thì đến vòng sau nếu phát hiện ra là giám khảo vòng để cụ lọt qua bị khiển trách đấy cụ nhé. Người ta ăn lương chỉ làm mỗi việc đối chiếu đó thôi đấy cụ à.

hnvn1234

Xe điện
Ông chú em bị tai nạn từ nhỏ không đi bộ đội được vì không có ngón bóp cò, thế mà giờ lái hẳn xe 45 chỗ, bằng xịn luôn.
Em không rõ làm thế nào, nhưng dạo ông ấy đi học lái xe đàng hoàng lắm, không mua bán gì đâu.

lamborghini_GT

Xe tăng
Vấn đề của bác là phải xin được cái giấy khám sk 4 mặt đủ dk lái xe. Bác hỏi lại xem có nhất thiết fai khám ở thợ nhuộm k. Ở đây thì hơi khó, còn chỗ khác thì có thể làm dịch vụ. Lúc vào thi lý thuyết đưa cmt cho giám thị xem thì đừng khoe ra thì chắc là ok thôi. Còn mất có 1 ngón thì ảnh hưởng gì, vẫn tổ lái bt ạ.
người ta bảo phải đến thợ nhuộm vì phải ở đấy mới đủ thẩm quyền cấp giây, em hỏi là thế e xin giấy khác sức khỏe ở bệnh viện thường có đc ko ng ta bảo ko đc bác ạ, em nghĩ nếu mình đc giấy rùi thì lúc học với thi ko quan trọng nữa đúng ko ạ vì mình đủ tiêu chuẩn học mà

ngoaidg

Xe hơi
theo em cụ cứ ra 86 thợ nhuộm xem sao.ra đó nếu nó làm dc nó mặc cả với cụ giá luôn còn không được thì nó không giám làm đâu ah/

lamborghini_GT

Xe tăng
cụ nói em mới hiểu rõ, thằng em nó cũng bảo như cụ phải lo đc cái giấy giám định sức khỏe thì mới đc đi lái. cụ cho hỏi e lo đc giấy rồi thì lúc đi học nó kiểm tra thì cũng ko làm đc gì mình nữa đúng ko ạ ko em đang học mà nó hành ko cho e học với thi nữa thì e mất tiền oan thì chết

HaJolie

Xe buýt
Cụ có thể chỉ rõ chỗ em bôi đỏ là quy định ở văn bản nào ko ợ????????

lamborghini_GT

Xe tăng
e cũng bị mất 1 đốt ở ngón út tay trái.Đợt đi thi bên Hưng yên bị kiểm tra và đòi giấy giám định ở 86 thợ nhuộm.Thế là hôm đó e không được thi,công toi e phải ra 86 thợ nhuộm làm cái giấy giám định mất hơn 1 tr và chờ thi lần 2.Giờ thì e có bằng rồi.Nói chung là cụ phải đi giám định ở địa chỉ trên,thằng trưởng khoa (tên Hùng thì phải ) phì phèo hút thuốc và cấp cho cụ 1 cái giấy ghi ám hiệu sau khi cụ tống vào mồm nó đủ 1 triệu (xót ruột).Cụ cứ làm theo hướng dẫn của nó là ok.cụ nhớ phải mang theo mấy cái ảnh 3x4 nhé.có gì thắc mắc nữa thì cứ pm cho e.e cũng ko ngờ mất có 1 đốt ngón tay mà phải khổ thế.
hix 1 triệu cơ à cụ ơi em đang chết giở định đưa nó 300k mà cụ bảo 1tr làm e nản quá, loằng ngoằng quá nhỉ ko lấy đc cái giấy chứng nhận này chắc e nghỉ ko học nữa tự nhiên tốn thêm 1 củ :(( buồn hắt hiu

lamborghini_GT

Xe tăng
em thấy luật bảo 1 ngón thì ko đc hay sao ý ạ khổ nỗi e bị đúng ngón chỏ cho nên trên chúng minh thư nó gạch chéo nhục thế chữ đã cụt còn mất tiền

airblade.2k11

Xe tải
Nếu theo đúng luật thì không đc lái xe cụ ợh, nhưng mà cụ cứ đến các trung tâm SHLX ấy, họ làm cho hết, cũng chả mất thêm đồng nào đâu mà ;))

haitrungkim

Xe tải
Em nghĩ là không được cụ à.
Mặc dù là mình có giấy khám sức khỏe là đạt, nhưng khi gặp các chú CA cũng rắc rối lắm. ông bác nhà em bị rồi nên e góp ý cụ thế thôi. Chúc cụ lái xe an toàn

catpv

Xe điện
Thú thật với cụ là nói nó ở cái luật nào thì cụ phải chờ vài hôm tôi tìm lại mới rõ được cụ à. Nhưng luật và văn bản hướng dẫn thi hành thì chắc chắn có đấy cụ à. Lần thi nào mà chẳng gạt vài người ra khỏi danh sách vì mấy cái lỗi kiểu đó cụ. Vì các cụ nộp HS có bao giờ khai bản thân bị cái gì đâu, TT đào tạo thì lo luôn cho cụ cái giấy khám SK rồi, chỉ cần biết cụ mỗi chiều cao, cân nặng, mắt có đeo kính hay không là cụ có cái giấy khám sức khỏe rồi.

lamborghini_GT

Xe tăng
Thú thật với cụ là nói nó ở cái luật nào thì cụ phải chờ vài hôm tôi tìm lại mới rõ được cụ à. Nhưng luật và văn bản hướng dẫn thi hành thì chắc chắn có đấy cụ à. Lần thi nào mà chẳng gạt vài người ra khỏi danh sách vì mấy cái lỗi kiểu đó cụ. Vì các cụ nộp HS có bao giờ khai bản thân bị cái gì đâu, TT đào tạo thì lo luôn cho cụ cái giấy khám SK rồi, chỉ cần biết cụ mỗi chiều cao, cân nặng, mắt có đeo kính hay không là cụ có cái giấy khám sức khỏe rồi.
e có biết là cụt 1 trong 4 ngón thì không đc nhưng 1 đốt trong 4 ngón thì ko biết thế nào hix
phức tạp quá nhỉ

catpv

Xe điện
Cụ mà lo được cái giấy đó rồi thì yên tâm. Kiểu gì cũng được thi vì đây là quy định trong luật cụ nhé, các giám khảo không bao giờ làm sai luật đâu cụ. Họ mà làm sai cụ kiện thẳng tay cho tôi, các quan ai cũng sợ dân kiện hết cụ nhé, vì kiện là họ mất tiền ngay không cần biết kiện đúng hay là kiện sai. Tuy nhiên khi cụ kiện sai mà bị bật lại thì cụ cũng mệt đấy.
Tóm lại là cụ lên cái chỗ 86 đó rồi lo cái giấy giá định là đủ sức khỏe học lái xe B2, hay B1 là Ok. Nếu cụ làm cho B1 thì rẻ hơn chút. Trong quy định nó còn chi tiết đến lực bóp của bàn tay phải và bà tay trái nữa cơ nhé.
cụ nói em mới hiểu rõ, thằng em nó cũng bảo như cụ phải lo đc cái giấy giám định sức khỏe thì mới đc đi lái. cụ cho hỏi e lo đc giấy rồi thì lúc đi học nó kiểm tra thì cũng ko làm đc gì mình nữa đúng ko ạ ko em đang học mà nó hành ko cho e học với thi nữa thì e mất tiền oan thì chết

thichxeoto

Xe điện
Em nghĩ là được, vì ở cơ quan em cũng có ông bị thương binh bẩm sinh nhìn đời bằng một con mắt và vẫn thi có bằng đàng hoàng lái ầm ầm có sao đâu, em nói nghiêm túc đấy

lamborghini_GT

Xe tăng
Em nghĩ là được, vì ở cơ quan em cũng có ông bị thương binh bẩm sinh nhìn đời bằng một con mắt và vẫn thi có bằng đàng hoàng lái ầm ầm có sao đâu, em nói nghiêm túc đấy
hình như e thấy thị lực kém vẫn dễ hơn là què cụt cụ ạ

lamborghini_GT

Xe tăng
Cụ mà lo được cái giấy đó rồi thì yên tâm. Kiểu gì cũng được thi vì đây là quy định trong luật cụ nhé, các giám khảo không bao giờ làm sai luật đâu cụ. Họ mà làm sai cụ kiện thẳng tay cho tôi, các quan ai cũng sợ dân kiện hết cụ nhé, vì kiện là họ mất tiền ngay không cần biết kiện đúng hay là kiện sai. Tuy nhiên khi cụ kiện sai mà bị bật lại thì cụ cũng mệt đấy.
Tóm lại là cụ lên cái chỗ 86 đó rồi lo cái giấy giá định là đủ sức khỏe học lái xe B2, hay B1 là Ok. Nếu cụ làm cho B1 thì rẻ hơn chút. Trong quy định nó còn chi tiết đến lực bóp của bàn tay phải và bà tay trái nữa cơ nhé.
cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi thêm 1 câu ngu ngu nữa cái giấy giám định sức khỏe xin ở tỉnh khác có được ko ạ, quê em ở Hòa Bình có quen vài anh công an liệu xin có dơn giản hơn ko ạ? chứ xin ở đây mà 1 củ e về quê mà xin đc thì tiền đó để mời a em 1 bữa còn sướng hơn