[Thảo luận] Cướp đường!!

hungbme

Xe hơi
Tại các bác lai 4B đi cẩn trọng hơn đồng thời phanh tốt hơn nên các chú e 2B cứ tưởng mình đi giởi tạt cả đầu ô tô đấy. K tin các bác ra ngồi trà đá xem mấy chú choai choai chém gió thôi rồi.

binhnq2

Xe tăng
he he thớt này với thớt ko dùng còi là dễ cãi nhau lắm đây!!!

Jeep A2

Xe máy
Kể chuyện cướp đường thì em xin hầu các kụ chuyện thật của em luôn, ngày hôm kia, thứ 7:
- Hôm đó xe em bị trục trặc phanh, vẫn phanh tốt khi đạp lút cán ở tốc độ chậm. Dĩ nhiên khả năng phanh sẽ chậm vì gần như cả hành trình phanh cho tới ngay trước khi lút cán là không tác dụng. Em cần đưa xe tới garage quen dưới Hoàng Mai để sửa. Tiết kiệm $ nên em không dùng cứu hộ (các bác thông cảm nhà nghèo, đừng vote - em ạ) mà chọn giờ vắng buổi sáng, chạy từ từ cẩn thận cỡ 10-15km/h sát bên phải đường, giữ khoảng cách an toàn rất xa. Em cũng xin lỗi các bác 2b gặp em đang "bò bãi" trên đường Tr. Chinh sáng T7 vừa rồi. Em đi an toàn tới garage mà không gặp bất kỳ vấn đề gì. trục trặc phanh được xử lý ổn, ngon choét.
- Khi về, đến đoạn Tr. Chinh chuẩn bị đến cầu vượt Ngã tư Sở gặp ngay 2 chú đi Wave từ Tây Sơn rẽ trái ngược chiều luôn, đến gần ngang đầu xe em, chắc thấy 4b di chuyển chậm (xe vừa làm phanh, em cũng đang lấy lại dần cữ phanh an toàn nên chỉ đi chừng 30km/h mặc dù đường vắng), cả 2 chú Wave nối nhau lượn rẹt ngày mũi xe làm em phải đóng phát lết bánh luôn. Bàng hoàng. Em vừa cho xe khởi hành lại, vừa nghĩ: nói dại, nếu sáng nay, cũng xe này, đường này mà có chú nào có thói quen bắt 4b phải nhường, phải tránh, phải phanh thì chắc có mấy nhà khổ rồi, trong đó có em luôn.
Thật dại, nghĩ tiết kiệm 500K mà tí thì phải vạ. Lần nữa mong các bác đánh chứ đại xá mà đừng vote - em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nipo

Xe tải
em cứ tưởng là có vụ cướp táo tợn ở trên đường :D

Matizcoi

Xe cút kít
Chuyện ấy đôi khi sơ sểnh 1 téo là sinh sự ngay, mà hay thật, dân mình cứ tai nạn phát là hay oánh phủ đầu, kể cả sai ....

7magic

Xe hơi
Kể chuyện cướp đường thì em xin hầu các kụ chuyện thật của em luôn, ngày hôm kia, thứ 7:
- Hôm đó xe em bị trục trặc phanh, vẫn phanh tốt khi đạp lút cán ở tốc độ chậm. Dĩ nhiên khả năng phanh sẽ chậm vì gần như cả hành trình phanh cho tới ngay trước khi lút cán là không tác dụng. Em cần đưa xe tới garage quen dưới Hoàng Mai để sửa. Tiết kiệm $ nên em không dùng cứu hộ (các bác thông cảm nhà nghèo, đừng vote - em ạ) mà chọn giờ vắng buổi sáng, chạy từ từ cẩn thận cỡ 10-15km/h sát bên phải đường, giữ khoảng cách an toàn rất xa. Em cũng xin lỗi các bác 2b gặp em đang "bò bãi" trên đường Tr. Chinh sáng T7 vừa rồi. Em đi an toàn tới garage mà không gặp bất kỳ vấn đề gì. trục trặc phanh được xử lý ổn, ngon choét.
- Khi về, đến đoạn Tr. Chinh chuẩn bị đến cầu vượt Ngã tư Sở gặp ngay 2 chú đi Wave từ Tây Sơn rẽ trái ngược chiều luôn, đến gần ngang đầu xe em, chắc thấy 4b di chuyển chậm (xe vừa làm phanh, em cũng đang lấy lại dần cữ phanh an toàn nên chỉ đi chừng 30km/h mặc dù đường vắng), cả 2 chú Wave nối nhau lượn rẹt ngày mũi xe làm em phải đóng phát lết bánh luôn. Bàng hoàng. Em vừa cho xe khởi hành lại, vừa nghĩ: nói dại, nếu sáng nay, cũng xe này, đường này mà có chú nào có thói quen bắt 4b phải nhường, phải tránh, phải phanh thì chắc có mấy nhà khổ rồi, trong đó có em luôn.
Thật dại, nghĩ tiết kiệm 500K mà tí thì phải vạ. Lần nữa mong các bác đánh chứ đại xá mà đừng vote - em ạ.
Nếu là bác thì có lẽ em cũng sẽ thế thôi :D nếu có lỗi là lỗi do các thằng 2B chạy láo toét :-w mình muốn tránh nhưng nó lại muốn gây ra tai nạn thì biết làm thế nào được hở bác 8-x
Vodka cho bác (b)

352

Xe hơi
Em là em khiếp nhất các mợ đi 2B rất hay rẽ mà không xi nhan hoặc rẽ rồi mới xi nhan hoặc là có xi nhan trc khi rẽ nhưng mà chẳng thèm nhìn gương hay quan sát phía sau, cứ như khi đã bật xi nhan rồi thì thiên hạ có nghĩa vụ phải nhường đường.

windl

Xe máy
nh` khi e lười chỉ xi nhan k qay đầu ngó :D
từ nay chú ý hơn thôi :D

thaptothanh13

Xe tải
Đọc ý kiến của các cụ, em nhớ đến câu chuyện cười:
Cả thế giới đều sợ người Mỹ vì người Mỹ "nói là làm", nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật bởi vì người Nhật "làm xong mới nói", người Nhật lại sợ người Trung Quốc vì người Trung Quốc "không nói cũng làm".Còn người Trung Quốc sợ ai ? Xin thưa rằng đó là người Việt Nam, vì người Việt Nam "nói một đằng,làm một nẻo", bố ai biết đâu mà lần!
Từ đó, em "chế tác" được thêm 1 câu chuyện khác:
Người Nhật trước khi rẽ 50m đã bật xi nhan. Người Mỹ chậm hơn, họ bật đèn khi cách chỗ rẽ tầm 20m. Người Trung Quốc, gần giống Việt Nam, nên vừa bật xi nhan, vừa rẽ. Còn dân Việt Nam mình, rẽ sang đường xong xuôi, bị tông ngã, mới bật xi nhan. Để tạo hiện trường giả khi CA tới và để có lý khi cãi nhau.
Các cụ thấy đúng ko ạ???

ntrson

Xe tăng
Có một câu chuyện giao thông em được nghe đã lâu, nay kể lên, hầu các cụ.
Chả là, đang bon bon tham gia giao thông, một anh thanh niên bị 1 bác cao tuổi chạy xe máy đâm vào. Cả hai ngã xuống, cũng may là ko hề hấn gì. Vừa đứng dậy, anh thanh niên lao tới phun phì phì vào mặt bác cao tuổi:
TN: Ông chạy xe thế à?? Không có mắt à?? Ko thấy tôi bật xi nhan rẽ trái à??
BCT: Tôi thấy, nhưng anh bật xi nhan để làm gì nhỉ???
TN: *** ** Bật xi nhan để xin đường chứ làm gì.
BCT: Tôi biết, anh bật xi nhan là để xin đường. Nhưng anh xin thì phải để người khác xem xét, xử lý nhường đường anh mới được rẽ chứ. Tôi hỏi anh, anh vào nhà người khác, xin cái này cái nọ, người ta chưa đồng ý, anh đã lấy. Anh biết người ta gọi là gì ko?? Là ăn cướp đấy!!
Xin đường cũng phải chờ người ta cho đã chứ. Anh bật xi nhan, người ta chưa cho, chưa nhường anh đã rẽ liền thì ai mà xử lý kịp. Anh thuộc dạng cướp đường đấy.
Đến đây thì anh thanh niên cứng họng, bỏ đi.
Em xin trả lời bằng luật GT đường bộ 2008 nhé. Điều 15, chuyển hướng xe:
1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.
2. .... và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.

Đó là tất cả những gì người điều khiển phương tiện phải làm khi chuyển hướng. Ở đây không phải là chuyện cho hay không cho. Nếu anh thanh niên đã quan sát, không nhìn thấy bác cao tuổi, khi đã xi nhan, thì hoàn toàn có quyền rẽ. Nhưng nếu anh thanh niên không quan sát, chuyển hướng bất ngờ thì anh thanh niên sai.

Bác cao tuổi phải "xe chạy trên đường và phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình" (điều 12, tốc độ và khoảng cách giữa các xe).

Ngoài ra em còn nhớ khi học thi bằng lái xe máy, thầy giáo dạy khi nhìn thấy tín hiệu xin rẽ, bắt buộc xe đi sau phải nhường đường cho xe đi trước. Em xin hết.

phongvvv

Xe tải
TB: Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???
Kụ nhầm nhá, vẫn có 4b đi như thế đấy, khác 2b là chẹt gần xong mới xinhan:D (iem fun tý nhưng có thật)
Còn 2b thì khỏi phải nói (có thể Huế nhiều hơn tý), chiều hôm qua chẳng hạn, em đang từ từ đi bằng phanh, tự nhiên có 1 em 2b tạt phải làm em phanh đứng xe, thế mà vẫn bị quệt 1 phát vào má phải~X(
Tuỳ thôi cụ ơi, thường thì anh em chúng ta tự lái ít khi ẩu như thế nhưng taxi thì là chuyện bình thường ở huyện mà. Đấy là chưa kể ko thèm tính đến mấy ông hung thần nội đô là xe buýt nữa

dongcasper_2

Xe tăng
Hê hê. Hôm qua em vừa mới xử 1 chú cướp đường đấy.
Em đi từ Nguyễn CHí Thanh lên Liễu Giai, em đi thẳng nên chuyển vào làn giữa chờ, có 1 chú Sante Fe nhoi lên làn rẽ trái, sẽ không có chuyện gì nếu như chú ấy rẽ trái nhưng khi đèn xanh chú ấy rồ ga phi thẳng chèn đầu xe em. Lúc này thì em bực thực sự, em bám sát đ ít xe trước, éo cho vào làn, đến gần đầu đường Liễu Giai em cố tình bóp còi inh ỏi -> có 1 chú xxx ra mời chú kia vào. Gấu đi cùng thì cứ bẩu là em ác. Em nghĩ lại thì thấy cũng hơi hơi thật, dưng mà với cái loại đi láo cho nó chết mịe đi cho rộng đất các cụ nhỉ :D
e cũng vài lần làm thế này ở ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc, e chỉ đè chứ ko "mách" XXX như bác :D. kể ra e cũng có phần sai vì họ không chuyển làn được thì các xe muốn rẽ trái cũng khôg lên được, dưng e là chúa ghét thể loại bon chen, mất trật tự

lamvietcuong

Xe tải
Ôi dào ở đâu cũng vậy thôi các bác ạ, ăn sâu vào ý thức người VN ta rồi
Nhưng phải nói ở Huế là em bức xúc nhất, tý hôn *** mấy thằng 2b đi mất dạy.

Loong Phoong

Xe điện
ông già có câu nói quá hay