[Thảo luận] Cướp đường!!

tqt77

Xe điện
TB: Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???

Ấy xin phải đợi tớ nhường
Chứ đừng vừa vẫy sang đường (đã) rẽ ngay
Cướp đường như thế có ngày
Tớ tông cho phát lên ngay tủ ngồi.
cụ đúng là gia cát dự, mới đây thôi em suýt táng vào sườn 1 ông cam vì rẽ/quay đầu mà ko thèm xi nhan đấy, ở hà nội nhé.

kqt

Xe tải
Báo cáo bác, có con 2b nó cũng vẹo vẹo dưng mà làm mất phát vẹo liền nên chả biết đường nào mà lần. Em đã có lần đi qua ngã tư Bạch Mai - Lê Thanh Nghị - Thanh Nhàn, 1 con 2b rẽ phải đi Thanh Nhàn nhưng lại làm 1 phát vẹo phải rồi vẹo trái làm em phanh lại để nhường nó dưng rốt cuộc nó lại rẽ phải, chả có nhan nhiếc gì cả.

Các cụ không có kinh nghiệm roài. Đi đường đến ngã 3, ngã 4 phải để ý cổ và mông của 2b ợ. Thấy vẹo vẹo chắc là sắp quẹo=)). Chứ chờ thấy đèn xin nha thì quá chậm roài

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Hê hê. Hôm qua em vừa mới xử 1 chú cướp đường đấy.
Em đi từ Nguyễn CHí Thanh lên Liễu Giai, em đi thẳng nên chuyển vào làn giữa chờ, có 1 chú Sante Fe nhoi lên làn rẽ trái, sẽ không có chuyện gì nếu như chú ấy rẽ trái nhưng khi đèn xanh chú ấy rồ ga phi thẳng chèn đầu xe em. Lúc này thì em bực thực sự, em bám sát đ ít xe trước, éo cho vào làn, đến gần đầu đường Liễu Giai em cố tình bóp còi inh ỏi -> có 1 chú xxx ra mời chú kia vào. Gấu đi cùng thì cứ bẩu là em ác. Em nghĩ lại thì thấy cũng hơi hơi thật, dưng mà với cái loại đi láo cho nó chết mịe đi cho rộng đất các cụ nhỉ :D

tuan5668

Xe hơi
xin đường thì cho chứ đi kiểu cướp đường ấy là không được rồi,ủng hộ hành động của cụ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thấy được vẹo vẹo thì đã may cụ ạ!! Nhiều trường hợp rẽ liền, ko vẹo vẹo gì đâu!!!
Nhiều người đi xe máy quẹo đánh vèo 1 cái, ko xi nhan, ko quan sát đằng sau, bó tay :77:

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Báo cáo bác, có con 2b nó cũng vẹo vẹo dưng mà làm mất phát vẹo liền nên chả biết đường nào mà lần. Em đã có lần đi qua ngã tư Bạch Mai - Lê Thanh Nghị - Thanh Nhàn, 1 con 2b rẽ phải đi Thanh Nhàn nhưng lại làm 1 phát vẹo phải rồi vẹo trái làm em phanh lại để nhường nó dưng rốt cuộc nó lại rẽ phải, chả có nhan nhiếc gì cả.
Nó đòi thắp nhan đấy bác ạ

thichlachoi

Xe đạp
Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???

Nhà cháu có anh bạn hồi mới lái 4b cũng toàn cướp đường kiểu này.Sau vài lần đi ga ra mới hết bệnh "cướp".
Nói chung một số ít tài 4b khi mới lái đều mắc lỗi này.

AnhNB

Xe buýt
Ở Đà Nẵng cũng thế các cụ ợ, có rất nhiều trường hợp 2Bchẳng thèm xi-nhan mà lao thẳng sang đường, có trường hợp tốt hơn thì xi nhan cái chẳng thèm nhìn sang đường luôn, nhiều khi em đi 2B mà chỉ chậm 1-2s ko xử lý kịp khi lơ là là tông ngay, em cú lắm. Đấy là lí do tại sao TNGT ở Đà Nẵng nói riêng và miền Trung nói chung chết vì 2B là rất cao.

Bản thân em cũng từng là nạn nhân của cái thói đấy, em chở bạn gái buổi tối đi ăn, có 1 thằng trẻ hơn em tầm 2t đi hướng ngược chiều xi nhan rồi sang đường, tông thẳng vào mép trái 2B của em, tụi em ngã lăn ra, xe bị vỡ yếm trái, móp nhựa thay hết gần 1tr (Nouvo Limited đen đỏ 2 đèn), con Future đời đầu của nó chẳng hề hấn gì. Em và bạn gái ngã ra, may có mũ bảo hiểm chứ ko gáy em đập xuống đường thì em về chầu ông bà từ 2008 rồi.

2B cũng thế mà xe đạp cũng thế, tụi con nít trong Đà Nẵng nó ngang lắm, nó thích đi như thế nào là quyền của nó, ai tông phải nó là phải đền cho nó, nhiều khi đi em tức lắm muốn tông cho chúng nó phải mở mắt ra nhưng nghĩ lại đất khách quê người, rồi cũng có ngày chúng nó thăng nếu còn đi kiểu đấy nên thôi.:x:x:x

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
Hê hê. Hôm qua em vừa mới xử 1 chú cướp đường đấy.
Em đi từ Nguyễn CHí Thanh lên Liễu Giai, em đi thẳng nên chuyển vào làn giữa chờ, có 1 chú Sante Fe nhoi lên làn rẽ trái, sẽ không có chuyện gì nếu như chú ấy rẽ trái nhưng khi đèn xanh chú ấy rồ ga phi thẳng chèn đầu xe em. Lúc này thì em bực thực sự, em bám sát đ ít xe trước, éo cho vào làn, đến gần đầu đường Liễu Giai em cố tình bóp còi inh ỏi -> có 1 chú xxx ra mời chú kia vào. Gấu đi cùng thì cứ bẩu là em ác. Em nghĩ lại thì thấy cũng hơi hơi thật, dưng mà với cái loại đi láo cho nó chết mịe đi cho rộng đất các cụ nhỉ :D
Cụ thế là chuẩn, để lần sau nó đi đúng luật hơn.

LeTai1979

Xe cút kít
Em còn gặp quả, 1 bà tầm 60 đi xe đạp đèo cháu vượt đèn đỏ, chiều em đèn xanh em đi, gần đến nơi thấy vậy em mới còi, bà ấy dừng lại xuống xe, em mới nhấn ga đi thế mà nghĩ thế nào bà ấy dắt xe chạy cắt qua mặt em, phanh phát cháy đường chẳng lẽ lại thò đầu ra chửi. May lúc đấy đi cũng chậm chứ nếu tầm 40-50 có khi... ^:)^

harrynh

Xe container
lắm 2B và 4B đi như vậy vì vẫn còn niềm tin vào 2 điều luật sau đây:
- Khi có tai nạn, xe to phải đền xe nhỏ theo thứ tự: ô tô - xe máy - xe đạp - đi bộ
- Đâm vầo phía sau xe khác là sai

Các bro cho ý kiến làm sao sửa được luật củ chuối này???

Toyota Celica

Xe container
Nó bật xi nhan là may lắm roài cụ ơi :))))))))

HVB

Xe tăng
khái niệm xin cho thì em nghĩ là k phải, mà là do tiếng Việt mình thôi. Còn đèn signal thực chất là báo rẽ. Khi rẽ thì phải báo rẽ trước và quan sát. Còn nếu người ta đã rẽ sang làn đường của mình mà mình phanh ko kịp tông vào họ thì thực sự lúc đó em chả hiểu lỗi của ai, vì người sang đường thì ko quan sát an toàn, người đâm vào thì ko làm chủ tốc độ và ko nhường đường. Cái naỳ chẳng biết xử lý sao cụ nhỉ?

lookati

Xe tải
"TB: Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???"

Cụ chủ thần tượng các anh em đi ô tô gớm nhỉ! Giờ các anh em 4b cũng cool lắm, đi trên đường cứ lừ lừ mà đi ý :))

HONDARIDGELINE

Xe hơi
sợ nhất là đi 4b qua hết ngã tư, chuẩn bị tăng tốc thì bị 2b rẽ trái. :(

thaptothanh13

Xe tải
"TB: Đối tượng chủ yếu trong bài này chủ yếu là xe máy và xe đạp. Đi ô tô, em dự là chẳng cụ nào dám đi kiểu này đâu. Đúng ko các cụ???"

Cụ chủ thần tượng các anh em đi ô tô gớm nhỉ! Giờ các anh em 4b cũng cool lắm, đi trên đường cứ lừ lừ mà đi ý :))
Em biết ô tô mà cướp kiểu này thì tai họa lắm nên ko dám làm. Vì thế trộm nghĩ các cụ cũng thế. Để em dự lại nhé
Em dự là các cụ đi ô tô trong OF mình chẳng ai dám đi kiểu này đâu nhỉ? Đúng chưa hở các cụ?

khái niệm xin cho thì em nghĩ là k phải, mà là do tiếng Việt mình thôi. Còn đèn signal thực chất là báo rẽ. Khi rẽ thì phải báo rẽ trước và quan sát. Còn nếu người ta đã rẽ sang làn đường của mình mà mình phanh ko kịp tông vào họ thì thực sự lúc đó em chả hiểu lỗi của ai, vì người sang đường thì ko quan sát an toàn, người đâm vào thì ko làm chủ tốc độ và ko nhường đường. Cái naỳ chẳng biết xử lý sao cụ nhỉ?
Đúng là nói theo kiểu tiếng Việt nhưng em nghĩ vẫn đúng cụ ạ! Mình đi trên đường thì theo phần đường của mình, có thể tạm hiểu là mình có phần đường riêng. Khi mình rẽ hay quay đầu, phạm vào phần đường riêng của người khác, nên phải xin.
Em nghĩ nếu theo đúng trình tự thì phải thế này
1. Người rẽ ra tính hiệu như xi nhan, vẫy tay
2. Những người liên quan quan sát, nhường đường cho người rẽ như giảm tốc độ.
3. Người rẽ quan sát lại, thấy đủ các hành động nhường đường của các người liên quan
4. Rẽ.

TonHanhGia

Xe hơi
[/QUOTE]

Ông tông thì mặc ông tông
Tôi ngồi ăn vạ ông không đường về

TONGIA

Xe lừa
Em toàn chuyển làn, đè đầu rồi mới xinnhan.
Quen rồi sửa mãi không được.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
...
Anh thanh niên đó vẫn là công dân loại 4 Cụ ợ.

Loại 3: Vừa rẽ vừa xi nhan.
Loai 2: Rẽ rồi mới xi nhan.
Loại 1: Rẽ mà đếch thèm xi nhan.
=))

Mr Noob

Xe tăng
em đến ạ cái kiểu chạy 2B kiểu đó. bản thân em cũng chạy 2B nhưng luôn từ từ. em rất kết câu của 1 bác trên OF đó là "muốn nhanh thì phải từ từ" đấy ạ :)