[Funland] Cướp biển hoành hành ở vùng biển VN

Như báo thì chính quyền, biên phòng, cảnh sát biển..chưa có quyết tâm chính trị cao.
Cụ hơi nóng vội
Kiểu này chắc phải chờ đến lúc có nhiều ngư dân khai báo đến mức đủ để BCA kết hợp với BQP lập chuyên án kết hợp mấy lực lượng CSB + BĐBP vào. Đến lúc đó bố trí đội đặc nhiệm (đặc công nước?) phục trên tàu cá nào của dân, đợi bọn kia xông tới thì bắt quả tang tạm giam lấy vài tên để khai thác rồi từ từ truy nã lũ còn lại. Chắc chỉ có cách nhử đám hải tặc vào bẫy thế thôi các cụ nhỉ. Chứ trên biển mênh mông trống trải thì tàu CSB hay BĐBP có nấp được vào đâu đâu mà bảo quây với đuổi.
Các cụ cứ bình tĩnh. Vụ việc mới xảy ra, hoặc bập bõm nhiều năm mỗi lúc một ít, chứ báo viết triền miên nhiều năm em ko tin lắm. Trên các tàu cá bắt buộc có hệ thống bộ đàm Icom kết nối với BĐBP, tàu ra khơi phải có giấy của BĐBP cho phép, tàu cập cảng phải báo cáo.
Chắc chắn BĐBP đã nắm được tình hình. Chủ tịch tỉnh đã có ý kiến thì chắc chắn sẽ xử lý nghiêm minh thôi. Lực lượng chức năng họ có nghiệp vụ nắm hết chứ ko phải mênh mông bể sở là ko biết gì đâu.
Tuỳ vào toạ độ xảy ra, ở vùng lãnh hải, đặc quyền kinh tế thì BP và CSB sẽ phối hợp thực thi nhiệm vụ để bảo đảm an ninh cho bà con.

Lực lượng BP, CSB họ cũng có các Đoàn trinh sát, Đoàn đặc nhiệm. Đặc công nước của HQ và BTL Đặc công có chức năng khác.
CSB bắt thì khởi tố giao cho cơ quan khác điều tra, hoặc củng cố hồ sơ rồi bàn giao. BP bắt thì họ có CQĐT, VKS riêng của họ để khởi tố xử lý hoặc bàn giao CA xử lý.

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Đội caribe phiên bản Việt này kiểu gì cũng phải cư trú đâu đó trên bờ. Thế thì có thể điều tra, phá án bằng lực lượng an ninh cơ sỏ được mà.

Bayi 1921

Xe tải
Toàn mấy ông VN với nhau mà, quay clip có mặt có số tàu là ra ngay thôi. Cần gì phải cảnh sát bắt quả tang cho tốn kém. Bản chất đây là bảo kê công khai chứ có phải hải tặc đâu.
Bọn cướp này Chỉ giỏi ăn hiếp ngư dân
Anh hùng thì qua vùng tranh chấp bắn vs ném bom xăng vào kiểm ngư Trung Quốc ấy

td lines

Xe điện
Ở trong đất liền cái vỉa hè của tôi đi bộ cũng bị cuớp mất , rõ ràng tôi có quyền đậu xe chỗ công cộng nhưng tôi cũng bị xua đuổi thì ở ngoài khơi xa như vậy sao mà nói đến trật tự kỷ cương được

Gớm, ngư dân ngoài biển cũng chả lành đâu. Súng ống thuốc nổ có cả, có điều chưa đoàn kết thôi
Ko có súng đâu cụ ạ, ngày xưa thuốc nổ nhiều chứ giờ cụ thử mua xem có mua nổi ko? ko tuyệt đối 100% đc nhưng nói như cụ là chưa đúng đâu.
Chuyện tàu mình cắt trộm lưới của TQ là có, nhưng giờ ít rồi, thù vặt cắt lưới của nhau cũng có. Rồi nhậu say để tàu trôi sang nước khác, họ nhốt phạt nhiều tiền là thường xuyên.

DurexXL

Xe lăn

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Đất có thổ công sông có hà bá ở đâu mà chả thế. Đen có khi là do đỏ dựng nên. Đất liền sao thì ngoài khơi vậy đó là em đoán thế ;))

inovavgj

Xe container
tàu cs biển , kiểm ngư trang bị hiện đại đi biển cả tháng trời là bt , cứ 2-3 tàu neo tại điểm nóng hay bị cướp thì ngư dân an tâm làm ăn

Chauthanh11

Xe điện
CS biển thì em không rõ , còn Biên Phòng thì không ăn thua .
BP ở cửa biển em thấy đa phần trang bị tàu nhỏ cũ kỹ chạy chậm rì . Em từng chứng kiến tàu BP đuổi bắt mấy tàu đánh rã cào , tàu cá nó tăng tốc là các bố ngửi khói rồi

vneseman

Xe lăn
Em hy vọng là sẽ xử lý sớm thôi vì thấy nhà nước khá quan tâm tới ngư dân, cột mốc trên biển của nhà nước mà.

Opel Astra

Xe điện
báo bác ko phải báo chính thống đâu, giờ nhiều luồng thông tin lắm, ko chắc thực hư đâu
Bác chuẩn hoàn toàn, báo ở #1 không phải báo chính thống.
Tôi nhắc lại để các bác theo dõi.
Cuối trang báo nó để thế này bác ạ:

Link: Nóng “bảo kê” ngư trường, “phân lô, bán nền” trên biển | BÁO SÀI GÒN GIẢI PHÓNG (sggp.org.vn)

Có cần tôi chỉ đạo cậu Hĩu Phong giải trình với bác không?

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ hơi nóng vội

Các cụ cứ bình tĩnh. Vụ việc mới xảy ra, hoặc bập bõm nhiều năm mỗi lúc một ít, chứ báo viết triền miên nhiều năm em ko tin lắm. Trên các tàu cá bắt buộc có hệ thống bộ đàm Icom kết nối với BĐBP, tàu ra khơi phải có giấy của BĐBP cho phép, tàu cập cảng phải báo cáo.
Chắc chắn BĐBP đã nắm được tình hình. Chủ tịch tỉnh đã có ý kiến thì chắc chắn sẽ xử lý nghiêm minh thôi. Lực lượng chức năng họ có nghiệp vụ nắm hết chứ ko phải mênh mông bể sở là ko biết gì đâu.
Tuỳ vào toạ độ xảy ra, ở vùng lãnh hải, đặc quyền kinh tế thì BP và CSB sẽ phối hợp thực thi nhiệm vụ để bảo đảm an ninh cho bà con.

Lực lượng BP, CSB họ cũng có các Đoàn trinh sát, Đoàn đặc nhiệm. Đặc công nước của HQ và BTL Đặc công có chức năng khác.
CSB bắt thì khởi tố giao cho cơ quan khác điều tra, hoặc củng cố hồ sơ rồi bàn giao. BP bắt thì họ có CQĐT, VKS riêng của họ để khởi tố xử lý hoặc bàn giao CA xử lý.
- Vâng, cái gì các anh cũng giỏi, cũng biết. Vấn đề các anh có làm hay không thôi, mà không làm là có lý do cả.
- Bác cứ khéo lý lẽ dẫn dắt theo chiều hướng "con nhà em, ở nhà cháu nó ngoan lắm" ;))

Hự.

Xe điện
.....
......
Ở mình ko có cơ chế cử lực lượng đặc công đi làm các nhiệm vụ của các lực lượng khác khi được đền nghị hỗ trợ, như 1 hình thức rèn luyện cọ sát thực tế nhỉ? Bình thường phải tốn bao nhiêu chi phí làm các bài tập mô phỏng tình huống chiến đấu mà vẫn chỉ là mô phỏng. Cử đi như thế thì tình huống là thật luôn còn gì.

Wind merchant

Xe tải
- Vâng, cái gì các anh cũng giỏi, cũng biết. Vấn đề các anh có làm hay không thôi, mà không làm là có lý do cả.
- Bác cứ khéo lý lẽ dẫn dắt theo chiều hướng "con nhà em, ở nhà cháu nó ngoan lắm" ;))
Đồng chí ấy nói rất đúng quy trình còn gì, hehehe

sắt con

Xe điện
Nhiều ông đưa 1 bài báo lên, hàng trăm ông bức xúc nhao vào chất vấn CA đâu? bộ đội ở đâu? Chính quyền ở đâu cứ như đại biểu quốc hội vậy, việc ngta làm thế nào ko nhẽ phải cử lên đây canh xong trả lời chất vất của các bố. Tin vào cái mõm của mấy thằng nhà báo toàn gây loạn xã hội.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Nhiều ông đưa 1 bài báo lên, hàng trăm ông bức xúc nhao vào chất vấn CA đâu? bộ đội ở đâu? Chính quyền ở đâu cứ như đại biểu quốc hội vậy, việc ngta làm thế nào ko nhẽ phải cử lên đây canh xong trả lời chất vất của các bố. Tin vào cái mõm của mấy thằng nhà báo toàn gây loạn xã hội.
Chuẩn cụ nhề, đất nước mình yên bình, đã bao giờ được thế này chưa? Tờ này là báo Đ mà đưa bài xuyên tạc? đi ngược lại đường lối yên bình của Đ và NN? ;))