[Funland] Cuối năm vừa lạnh vừa buồn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

VuQuybn

Xe buýt
E có học được ở đâu đó câu này, cụ nên đọc và ngẫm.
"Cái gì đã xảy ra hôm qua thì chắc chắn nó phải xảy ra. Cái gì ngày mai đến thì chắc chắn nó sẽ đến."
Buồn làm khỉ gì trong khi cái con Vợ hụt cụ nó đang say sưa bên thằng mới.
Cmn, mình làm sao để 5 năm nữa nó nhìn thấy mình phải cúi đầu mà đi chứ để 5 năm sau nó cười vào mặt và chửi trong bụng" may ngày xưa *** lấy nó" thì cụ mới cay. Chứ giờ éo ăn thua.

Traisuonggio

Xe buýt
Buồn vì đời hết lồi để đun nghe còn tạm. Đàng nài có nhõn cái nó bỏ đi sớm là phúc nhà cụ còn nhiều vì rước về rồi xong nó bỏ đi con cái lúc đó cụ thấy khổ hưng ko

Fantomu82

Xe buýt
Nó đến với mình lúc thăng hoa. Lúc lụi tàn nó bỏ đi. ==> loại này ko tiếc cụ ơi. Về nhà sum vầy gia đình Héo mấy cũng Tươi.

7vienngocrong

Xe tăng
Oh chàng trai trẻ thôi chứ buồn nhiều làm gì. Người ra đi thì thôi. Lo làm ăn kiếm cô khác. 15 năm trước thằng người yêu của chị nó nghe lời mẹ nó bỏ chị, chị nói thẳng với nó là a k cưới tui thì tui tìm người khác ngon hơn a. Đêm đó về phòng trọ trái tim của chị vô cùng đau đớn, k thở được nhưng qua ngày hôm sau chị k cho phép mình đau khổ vì người đó nữa. Thế là tân trang nhan sắc, thả thính các kiểu cuối cùng cũng chọn được a chồng hơn người cũ gấp nhiều lần. Bây giờ bố mẹ chị vẫn còn mừng vì ngày xưa bà mẹ của người yêu cũ k cho cưới nên chị mới gặp người chồng tốt hơn bây giờ.
Là đàn ông hãy đứng lên đừng trách đời, gái tốt còn đầy mà.

TsarPutin

Xe tăng
Em buồn quá các cụ cho em xả lòng chút
Đầu năm nay em có kế hoạch lập gia đình, yêu nhau cũng hơn 5 năm, hai gia đình cũng mấy lần đi lại với nhau rồi. Đùng cái dịch bệnh đến, công việc đang phát triển thì lụi bại dần, thua lỗ, em trắng tay. Kinh tế khó khăn, em và người yêu thường xuyên xảy ra xung đột, chán nản, em ít quan tâm đến người yêu hơn. Nào ngờ đùng cái...
Người yêu đi lấy chồng, em không quên được, cũng không mở lòng được với ai nữa
Giờ lúc nào cũng nhớ về người cũ, ai giới thiệu cũng không quan tâm, mặc dù rất nhiều người tốt
Giờ em bế tắc quá!
chả có ai, có gì quan trọng bằng thời gian được cụ ah
e cũng đã từng như cụ, rồi sau này tiếc nuối nhất chỉ là thời gian

thợ xây

Xe buýt
Vợ Cháu thì cứ đẻ liên tục , bận rộn con nhỏ nên chả có thời gian mà bỏ mình .
Cụ chủ rút kinh nghiệm lần sau ,( tiên hạ thủ vi cường ) Chửa trước rồi chuẩn bị cưới là vừa .

huvo6789

Xe máy
đàn ông bản lĩnh lên chủ thớt. tập trung vào sự nghiệp rồi b sẽ có tất cả và sẽ thấy đây là may mắn của cậu. ở bên nhau lúc khó khăn thì mới nên trân trọng chứ tốt đẹp thì ai chả làm được

lowcost

Xe hơi
Ngon thế cụ còn kêu gì​

tung02x5

Xe hơi
Đầu năm nay em có kế hoạch lập gia đình, yêu nhau cũng hơn 5 năm, hai gia đình cũng mấy lần đi lại với nhau rồi. Đùng cái dịch bệnh đến, công việc đang phát triển thì lụi bại dần, thua lỗ, em trắng tay. Kinh tế khó khăn, em và người yêu thường xuyên xảy ra xung đột, chán nản, em ít quan tâm đến người yêu hơn. Nào ngờ đùng cái...
Giờ lúc nào cũng nhớ về người cũ, ai giới thiệu cũng không quan tâm, mặc dù rất nhiều người tốt
Giờ em bế tắc quá!
Trong of này nhiều người ngày xưa như cụ lắm nên cụ cứ yên tâm mà sống tốt lên.

hung0406

Xe buýt
Vấn vương làm gì cụ , chỉ đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho đàn ông thôi :)):P:))

thanhngoc123

Xe hơi
Giờ em bế tắc quá!
Tặng cụ 😁😁😁

landaumuaxe

Xe điện
Vợ Cháu thì cứ đẻ liên tục , bận rộn con nhỏ nên chả có thời gian mà bỏ mình .
Cụ chủ rút kinh nghiệm lần sau ,( tiên hạ thủ vi cường ) Chửa trước rồi chuẩn bị cưới là vừa .
Đẻ mấy đứa mà liền. Em với gấu nhà e từ lúc lần đầu gặp đến lúc cưới là 8 tháng, yêu 6 tháng. Cưới e xong gấu còn học nốt lấy bằng ĐH. 2 vc lấy nhau chả có cái gì, lấy nhau được mấy tháng mất cái xe máy, bố mẹ vợ cho 5tr, 2 chị mỗi ng cho mấy tr, mẹ đẻ cho đủ mua con wave RSX gần 20tr năm 2008. Ấy thế mà đến giờ 4 mặt con, nhà cửa xe cộ đều đủ,....đấy cụ giờ còn trẻ, khó chút mà có e nào nó theo mới đáng quí chứ,tiếc gì nếu như cụ kể

thinhtd

Xe container
Dưng mà công nhận mới chia tay công nhận bứt dứt thật, xưa e chia tay cũng mấy tháng trằn trọc khó ngủ, lại hay mơ lung tung... :))
Em cũng thế. Đâu đấy chia tay khoảng tháng, người yêu gọi điện, lỡ mồm nói câu Anh nhớ em. Xong nói một hai câu rồi bảo đang bận đi công tác rồi tắt máy. Nghĩ lại tư dưng mình nói câu ngu thế. :D Sau đó là em cũng quên luôn.

younggun

Xe tăng
Cụ yêu 5 năm ko cưới cũng lâu phết r, e ấy cũng có phương án dự phòng của riêng mình, nhưg trong lúc khó khăn mới biết ai yêu mình cụ nhé, ko tiếc

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Cắn răng mà tiến lên chứ dăm năm nữa người ta nhà cao cửa rộng con cái đề huề, sang trọng quí phái viên mãn, nhìn bách nhục thêm.

Pvsc

Xe ba gác
Chúc mừng cụ, nhậu thôi :D

Lavender168

Xe buýt
Giờ em bế tắc quá!
Xin hỏi bạn có biết sự tự tin về thanh xuân của một cô gái kéo dài bao lâu kg ?
Bạn yêu người ta năm năm mà kg khoác nổi cái áo cưới lên vai họ thì nên buông tha chứ còn oán trách gì ?
Kg lẽ trong năm năm đó bạn thất bại suốt sao ? tại sao lúc làm ăn dc bạn kg cưới người yêu ?
Và bây giờ thất bại ? xung đột ?
Xung đột cái gì ? bạn có hiểu cảm giác của đối phương kg ? có thể qua xung đột cô ấy nhận ra kg còn hy vọng gì ở bạn nữa.
Đã vậy còn ít quan tâm ... bạn đòi hỏi cao quá, đòi cô ấy hiểu đc bạn cả lúc lạnh lùng thì e là cô ấy cần học qua một khoá tâm lý hoặc có thể chả ai hiểu dc bạn.
Giả sử cô ấy ở lại bên cạnh bạn, và hai ba năm nữa bạn làm ăn dc, lấy gì đảm bảo bạn sẽ hoan hỉ cưới cô ấy hay chỉ là miễn cưỡng hoặc có thể thay lòng đổi dạ với một em trẻ trung hơn vì thường khi thành đạt đa số đàn ông bạc tình, vợ họ còn bạc nữa là với cô người yêu đã cũ. Cảm giác mong manh lắm bạn ah.
Các cụ có câu, cưới vợ thì cưới liền tay ...
Mấy người dùng dằng chả nên cơm cháo gi !! kg bỏ chắc đợi bị đá quá.
Phụ nữ họ thường là kg bỏ bạn trai lúc khó khăn đâu, nếu muốn hẳn đã kg theo suốt thời gian dài như vậy. yêu càng lâu càng kg muốn bỏ
Họ chỉ bỏ đi khi đã chán nản thất vọng và kg còn hy vọng gì về người yêu nữa.
Kg thể nương tựa hay khoác áo cưới lên vai, hoăc có thể họ cũng kg muốn khoác cái áo đó khi mà sự tự tin kg còn nữa.... thay vào đó biết đâu là sự thương hại.
Vậy nên mừng cho cô ấy, cám ơn vì 5 năm thanh xuân đẹp nhất của đời con gái cô ấy đã ở chia sẻ với bạn, chứ kg phải ai khác.
Chúc hạnh phúc cho cô ấy.
Sau này làm ăn dc hơn cô ấy cũng đừng vì thế mà đắc thắng chửi bới hả hê. Cũng đừng nghĩ rằng đã chịch dc vợ người khác, kém cỏi hạ thấp bản thân mình luôn đấy. Bởi biết đâu khi bạn nhìn họ hả hê với ý nghĩ bẩn thỉu đó thì người thương một thời của bạn đang phải đối phó hoặc chịu sự dày vò chê trách của ck, mặc cảm tội lỗi bản thân. mà biết đâu cũng có một ánh mắt và ý nghĩ như vậy ném về phía vợ ck bạn, nên bỏ ý nghĩ đó đi nhỉ, cười người hôm trc hôm sau người cười
Nên cư xử cho đáng mặt đàn ông, có trách thì trách mình thôi.

Chỉnh sửa cuối:

RosemaryCherry

Xe container
Trong lúc cụ đang vật lộn với thất bại thì em ấy đã bắt cá 2 tay từ lâu rồi chứ làm gì đùng cái đi lấy chồng được nhỉ???
Hay cụ ko chia sẻ khó khăn của mình để cô ấy hiểu và cùng cụ vượt qua???? Chứ nếu đã biết cụ đang trong tình trạng như vậy mà lừa dối cụ trước đó và chọn thời điểm ra đi lúc này thì đúng là trong cái rủi có cái may, "người mà bỏ mình lúc hoạn nạn, khó khăn và lúc mình cần sự chia sẻ động viên nhất thì cũng không nên tiếc".
Có thể năm nay cụ không may vừa thất bại trong công việc, vừa thất tình nên tâm trạng chán nản, cay cú vì bị đá chăng???
Năm mới cũng vừa bắt đầu, hi vọng cụ tìm được hướng đi cho công việc, còn chuyện thất tình cứ làm vài chục chai uống cho quên sầu, thời gian sẽ nguôi ngoai thôi, vượt qua nó sau này nhìn lại cụ lại thấy sao mình phải đau khổ, làm khổ mình vì một người ko đáng ấy chứ :P :P :P

Voi coi HN

Xe tăng
Thế là may rồi, cưới nó về mới trắng tay rồi nó bỏ thì mới mệt. Loại đấy sao phải tiếc.
Đời còn dài, gái còn nhiều, lo gì. Qyan trọng đứng lên làm lại và kiếm đc con bạn gái ko bỏ mình lúc khó khăn.