[Funland] Cuối năm vừa lạnh vừa buồn

Nga11

Xe đạp
Con cá mất bao giờ cũng là con cá to thôi cụ. Chứ có khi đến đc với nhau cụ lại thấy quá là bình thường. Cộng thêm thời gian này cv cụ đang gặp khó khăn nữa, nên càng thấy buồn hơn. Chứ còn cv thuận lợi, kiếm đc nhiều tiền, bận rộn là quên ngay ý mà. Buồn mấy rồi sau 1 thời gjan cũng qua hết cụ ạ. Sau nghĩ lại, lại thấy mình ngây ngô

Myherond

Xe đạp
haha, e yêu nhau 3 năm, nyc nói a ko muốn lấy vợ, a ko có tiền lo cho con cái, chia tay 8 tháng thì nyc đi lấy vợ =)))

ruby_eagle

Xe điện
Nếu mình đang trong hoàn cảnh khó khăn mà người ta bỏ đi thì thôi tiếc làm gì?!

the winds

Xe hơi
Xin hỏi bạn có biết sự tự tin về thanh xuân của một cô gái kéo dài bao lâu kg ?
Bạn yêu người ta năm năm mà kg khoác nổi cái áo cưới lên vai họ thì nên buông tha chứ còn oán trách gì ?
Kg lẽ trong năm năm đó bạn thất bại suốt sao ? tại sao lúc làm ăn dc bạn kg cưới người yêu ?
Và bây giờ thất bại ? xung đột ?
Xung đột cái gì ? bạn có hiểu cảm giác của đối phương kg ? có thể qua xung đột cô ấy nhận ra kg còn hy vọng gì ở bạn nữa.
Đã vậy còn ít quan tâm ... bạn đòi hỏi cao quá, đòi cô ấy hiểu đc bạn cả lúc lạnh lùng thì e là cô ấy cần học qua một khoá tâm lý hoặc có thể chả ai hiểu dc bạn.
Giả sử cô ấy ở lại bên cạnh bạn, và hai ba năm nữa bạn làm ăn dc, lấy gì đảm bảo bạn sẽ hoan hỉ cưới cô ấy hay chỉ là miễn cưỡng hoặc có thể thay lòng đổi dạ với một em trẻ trung hơn vì thường khi thành đạt đa số đàn ông bạc tình, vợ họ còn bạc nữa là với cô người yêu đã cũ. Cảm giác mong manh lắm bạn ah.
Các cụ có câu, cưới vợ thì cưới liền tay ...
Mấy người dùng dằng chả nên cơm cháo gi !! kg bỏ chắc đợi bị đá quá.
Phụ nữ họ thường là kg bỏ bạn trai lúc khó khăn đâu, nếu muốn hẳn đã kg theo suốt thời gian dài như vậy. yêu càng lâu càng kg muốn bỏ
Họ chỉ bỏ đi khi đã chán nản thất vọng và kg còn hy vọng gì về người yêu nữa.
Kg thể nương tựa hay khoác áo cưới lên vai, hoăc có thể họ cũng kg muốn khoác cái áo đó khi mà sự tự tin kg còn nữa.... thay vào đó biết đâu là sự thương hại.
Vậy nên mừng cho cô ấy, cám ơn vì 5 năm thanh xuân đẹp nhất của đời con gái cô ấy đã ở chia sẻ với bạn, chứ kg phải ai khác.
Chúc hạnh phúc cho cô ấy.
Sau này làm ăn dc hơn cô ấy cũng đừng vì thế mà đắc thắng chửi bới hả hê. Cũng đừng nghĩ rằng đã chịch dc vợ người khác, kém cỏi hạ thấp bản thân mình luôn đấy. Bởi biết đâu khi bạn nhìn họ hả hê với ý nghĩ bẩn thỉu đó thì người thương một thời của bạn đang phải đối phó hoặc chịu sự dày vò chê trách của ck, mặc cảm tội lỗi bản thân. mà biết đâu cũng có một ánh mắt và ý nghĩ như vậy ném về phía vợ ck bạn, nên bỏ ý nghĩ đó đi nhỉ, cười người hôm trc hôm sau người cười
Nên cư xử cho đáng mặt đàn ông, có trách thì trách mình thôi.
Thứ nhất là yêu 5 năm gia đình hai bên đã đi lại có nghĩa là mình đã có kế hoạch cưới rồi, cũng công khai như con cháu trong nhà rồi chứ không phải chỉ biết yêu thôi, không biết gì. Cưới xin thì không phải nói thích thì cưới. Mà đừng lôi tuổi thanh xuân ra nói chuyện ở đây, Có cô gái nào dám nói là " anh ơi em chỉ yêu 1 2 năm thôi, không cưới là chia tay?" Chấp nhận yêu nhau là cả hai đều có những hy sinh và dành cho nhau những điều đặc biệt trong cuộc sống rồi. Đừng phân chia là tôi hy sinh cho anh cái này, anh hy sinh cho tôi cái kia, okie?
Bạn bao nhiêu tuổi mình không biết nhưng đừng có lấy lòng dạ người khác ra nói chuyện, thế nào là thay lòng đổi dạ, thế nào là yêu càng lâu càng không muốn bỏ? Đời còn dài, trai gái cũng có người này người kia, tôi không nhận tôi là người tốt, nhưng ít ra tôi chưa bạc bẽo với ai, còn bạn đang lấy những kinh nghiệm ở đâu? lấy quan điểm cá nhân ra để phán xét tôi?
Cuối cùng, 5 năm nhưng tôi luôn tôn trọng cô ấy và chưa tiến xa đến mức để chồng cô ấy dày vò chê trách. Tôi còn đang nghĩ rằng hay chính vì tôi không làm gì mà cô ấy bỏ đi. Thế nên, khi bạn chưa hiểu chuyện thì đừng lấy quan điểm cá nhân ra để chỉ trích người khác

QMintech

Xe tăng
Em mà có con gái là set tiêu chuẩn yêu không quá 1 niên :), Găm những 5 năm thì còn gì là tình yêu nữa.

xebetong

Xe container
Em vào of nhờ tư vẫn cái đồng hồ 2 chục mà toàn bị các cụ chê nghèo
Thế mà vào đây toàn thấy top than thở năm khó khăn
Tại cụ đú nên bị chê đó
Chứ vào hỏi tư vấn cái đồng hồ 2 củ thì lại được hoan nghênh, loại này các gian hàng bán nhiều :)

Lavender168

Xe buýt
Thứ nhất là yêu 5 năm gia đình hai bên đã đi lại có nghĩa là mình đã có kế hoạch cưới rồi, cũng công khai như con cháu trong nhà rồi chứ không phải chỉ biết yêu thôi, không biết gì. Cưới xin thì không phải nói thích thì cưới. Mà đừng lôi tuổi thanh xuân ra nói chuyện ở đây, Có cô gái nào dám nói là " anh ơi em chỉ yêu 1 2 năm thôi, không cưới là chia tay?" Chấp nhận yêu nhau là cả hai đều có những hy sinh và dành cho nhau những điều đặc biệt trong cuộc sống rồi. Đừng phân chia là tôi hy sinh cho anh cái này, anh hy sinh cho tôi cái kia, okie?
Bạn bao nhiêu tuổi mình không biết nhưng đừng có lấy lòng dạ người khác ra nói chuyện, thế nào là thay lòng đổi dạ, thế nào là yêu càng lâu càng không muốn bỏ? Đời còn dài, trai gái cũng có người này người kia, tôi không nhận tôi là người tốt, nhưng ít ra tôi chưa bạc bẽo với ai, còn bạn đang lấy những kinh nghiệm ở đâu? lấy quan điểm cá nhân ra để phán xét tôi?
Cuối cùng, 5 năm nhưng tôi luôn tôn trọng cô ấy và chưa tiến xa đến mức để chồng cô ấy dày vò chê trách. Tôi còn đang nghĩ rằng hay chính vì tôi không làm gì mà cô ấy bỏ đi. Thế nên, khi bạn chưa hiểu chuyện thì đừng lấy quan điểm cá nhân ra để chỉ trích người khác
Thanh niên kg thay đổi đi thì khó lấy vợ đc lắm, lấy rồi cũng khó giữ, kg bỗng dưng mà người yêu bỏ đi lấy ck sau khi yêu nhau 5 năm.
Rồi giờ đưa người yêu lên mạng với cái tít ny bỏ đi vì kg làm ăn đc, tóm lại vin vào cớ đó để bà con xúm vào chê trách người yêu mình.
Thanh niên kém tắm lắm, nói đến vậy mà vẫn kg hiểu, yêu 5 năm kg cưới hết cả thanh xuân con nhà người ta rồi thanh niên ah, thử sau này có con gái mà thằng nào đến 5 năm kg cưới ??? gặp phải đám khác ưng có ngu mới kg quyết, theo gì cái thằng chỉ biết yêu, ai biết đâu dở mặt lúc nào. Đừng có nhân danh ty, yêu là phải thể hiện bằng hành động
Đây chả phải quan điểm cá nhân gì đâu, góc nhìn mỗi người mỗi khác thôi, chắc thanh niên ưng ý lắm với một loạt còm chê trách cô bạn cũ nhỉ ?
Kế hoạch cưới ?? để trong đầu á, bàn miệng ?? 5 năm hơi ít đấy, làm ván mới om tiếp 5 năm xem có ai kiên nhẫn đi tiếp kg ?
cũng công khai như con cháu trong nhà : công khai chán rồi vác lễ đi hỏi nhà khác chuyện quá bình thường, 30 chưa phải là tết.

Em mà có con gái là set tiêu chuẩn yêu không quá 1 niên :), Găm những 5 năm thì còn gì là tình yêu nữa.
5 năm yêu nhau mà có tiến đến hôn nhân hết cả háo hức hồi hộp, có khi chỉ là trách nhiệm miễn cưỡng, kg quý nhau nữa. Còn kg quý mất mới tiếc. Thời chiến các cụ còn phải xin nghỉ phép về cưới vợ. nữa là thời bình chả có lý gì để yêu 5 năm kg cưới.
Khg dưng mà các cụ có câu cưới vợ thì cưới liền tay, thời nào cũng vẫn đúng.
Kg quyết dc thì còn tiếc gì, tốt nhất là kiếm ván khác biết đâu mấy chục năm
nữa lại thốt lên ô may quá 😅

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cụ nên ăn mừng chứ nhỉ
Người đi như thế giữ làm gì?(lúc sướng vui thì ở lúc hoạn nạn thì đi)
May mắn hơn là buồn cụ ah

lowcost

Xe hơi
Lại có cơ hội vs e mới mà cụ lại buồn nbir

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế mợ ấy có nói với cụ: Em phải lấy chồng thôi anh ạ, nhưng anh vẫn mãi là tình yêu lớn nhất của đời em...
May cho cụ và các con tương lai của cụ, chứ lấy mợ ấy rồi, có con rồi mà chia tay thì khổ lắm.

the winds

Xe hơi
Thanh niên kg thay đổi đi thì khó lấy vợ đc lắm, lấy rồi cũng khó giữ, kg bỗng dưng mà người yêu bỏ đi lấy ck sau khi yêu nhau 5 năm.
Rồi giờ đưa người yêu lên mạng với cái tít ny bỏ đi vì kg làm ăn đc, tóm lại vin vào cớ đó để bà con xúm vào chê trách người yêu mình.
Thanh niên kém tắm lắm, nói đến vậy mà vẫn kg hiểu, yêu 5 năm kg cưới hết cả thanh xuân con nhà người ta rồi thanh niên ah, thử sau này có con gái mà thằng nào đến 5 năm kg cưới ??? gặp phải đám khác ưng có ngu mới kg quyết, theo gì cái thằng chỉ biết yêu, ai biết đâu dở mặt lúc nào. Đừng có nhân danh ty, yêu là phải thể hiện bằng hành động
Đây chả phải quan điểm cá nhân gì đâu, góc nhìn mỗi người mỗi khác thôi, chắc thanh niên ưng ý lắm với một loạt còm chê trách cô bạn cũ nhỉ ?
Kế hoạch cưới ?? để trong đầu á, bàn miệng ?? 5 năm hơi ít đấy, làm ván mới om tiếp 5 năm xem có ai kiên nhẫn đi tiếp kg ?
cũng công khai như con cháu trong nhà : công khai chán rồi vác lễ đi hỏi nhà khác chuyện quá bình thường, 30 chưa phải là tết.

5 năm yêu nhau mà có tiến đến hôn nhân hết cả háo hức hồi hộp, có khi chỉ là trách nhiệm miễn cưỡng, kg quý nhau nữa. Còn kg quý mất mới tiếc. Thời chiến các cụ còn phải xin nghỉ phép về cưới vợ. nữa là thời bình chả có lý gì để yêu 5 năm kg cưới.
Khg dưng mà các cụ có câu cưới vợ thì cưới liền tay, thời nào cũng vẫn đúng.
Kg quyết dc thì còn tiếc gì, tốt nhất là kiếm ván khác biết đâu mấy chục năm
nữa lại thốt lên ô may quá 😅
Thế nào là đưa người yêu lên mạng? Tôi up hình hay up số điện thoại, hay up tên tuổi địa chỉ?
Nói hay lắm, cứ bảo sao lấy phải đứa chẳng ra gì thì lại đổ tại số. Tôi chưa có 1 cái bình luận nào hùa vào nói xấu hay hả hê cả, Còn tôi có con gái, thà rằng tôi cho con tôi làm mẹ đơn thân còn hơn sống với 1 thằng mà không coi trọng con gái tôi. Lựa chọn thế nào là của bạn, NHƯNG nói 1 câu cho nó nhanh, bạn đừng có chỉ trích tôi, sống chưa biết ai tử tế hơn ai đâu. Toàn lấy chuyện đâu đâu ra phê phán 1 người mình không hiểu,

Lavender168

Xe buýt
Thế nào là đưa người yêu lên mạng? Tôi up hình hay up số điện thoại, hay up tên tuổi địa chỉ?
Nói hay lắm, cứ bảo sao lấy phải đứa chẳng ra gì thì lại đổ tại số. Tôi chưa có 1 cái bình luận nào hùa vào nói xấu hay hả hê cả, Còn tôi có con gái, thà rằng tôi cho con tôi làm mẹ đơn thân còn hơn sống với 1 thằng mà không coi trọng con gái tôi. Lựa chọn thế nào là của bạn, NHƯNG nói 1 câu cho nó nhanh, bạn đừng có chỉ trích tôi, sống chưa biết ai tử tế hơn ai đâu. Toàn lấy chuyện đâu đâu ra phê phán 1 người mình không hiểu,
Đưa chuyện riêng lên mạng, bạn mong muốn cái gì ? muốn người khác đồng cảm với bạn, chê trách cô ny vì bạn thất cơ lỡ vận mà bỏ đi lấy chồng đúng kg ? đến mấy chục cái còm chê cô bạn gái thông cảm với bạn vẫn thấy bạn im im, chỉ nhảy dựng lên khi gặp còm khác ý mình mà kg ngẫm nghĩ xem có hợp lý hay kg ?
Bất cứ bậc cha mẹ gia đình nào mà thấy nó yêu con gái mình 5 năm chưa cưới thì đều muốn cấm cửa cả, nếu còn chỉ là do con mình kém quá thôi.
Qua cách tranh luận của bạn tôi đánh giá cao cô bạn gái, cô ấy đã hành động rất đúng, chắc hẳn phải là cô gái quyết đoán bản lĩnh có suy xét. Nhất là còn nhiều sự lựa chọn.
Người nhìn ra bên phải người nhìn ra bên trái, mình là đàn ông nên có cái ứng xử tâm lý đàn ông đừng có chuyện gì cũng đổ lỗi cho người khác, như vậy đến bao giờ mới nhớn đc

Chỉnh sửa cuối:

Cuongnh5256

Xe điện
Cụ yêu 5 năm ko cưới thì để cháu nó còn đi lấy chồng chứ buồn cái méo gì nữa.

the winds

Xe hơi
Đưa chuyện riêng lên mạng, bạn mong muốn cái gì ? muốn người khác đồng cảm với bạn, chê trách cô ny vì bạn thất cơ lỡ vận mà bỏ đi lấy chồng đúng kg ? đến mấy chục cái còm chê cô bạn gái vẫn thông cảm với bạn vãn thấy bạn im im, chỉ nhảy dựng lên khi gặp còm khác ý mình mà kg ngẫm nghĩ xem có hợp lý hay kg ?
Bất cứ bậc cha mẹ gia đình nào mà thấy nó yêu con gái mình 5 năm chưa cưới thì đều muốn cấm cửa cả, nếu còn chỉ là do con mình kém quá thôi.
Qua cách tranh luận của bạn tôi đánh giá cao cô bạn gái, cô ấy đã hành động rất đúng, chắc hẳn phải là cô gái quyết đoán bản lĩnh có suy xét.
Người nhìn ra bên phải người nhìn ra bên trái, mình là đàn ông nên có cái ứng xử tâm lý đàn ông đừng có chuyện gì cũng đổ lỗi cho người khác, như vậy đến bao giờ mới nhớn đc
Thôi tranh luận với bạn mệt, bất đồng quan điểm, bất đồng ý kiến, tôi đưa lên mạng thì nói là đưa chuyện riêng, thế hóa ra tôi ko được nói những gì mình muốn, chia sẻ cảm xúc của tôi à? Khi nào tôi đưa ảnh, đưa tên, đưa sdt thì hãy vào phê phán, Mai bạn đi trách mấy nhà báo đưa chuyện đi, trách mấy người viết văn viết tiểu thuyết là đừng có dở hơi viết văn vẻ nữa đi. Còn giờ muốn tôi thế nào? ai nói gì cũng nhảy vào mồm là đừng nói xấu người yêu tôi à? Ai cũng có quyền đưa ra ý kiến của mình, tôi không hả hê, không vào hùa đã là rất lịch sự rồi, còn bạn, đừng có rỗi hơi. Lý thuyết suông
Quay lại cái việc yêu 5 năm, có đầy ngườu yêu 7 8 năm, 10 năm kia kìa, nếu bảo tôi ăn tàn phá hại, nghiện ngập hoặc vô dụng ko lo được kinh tế đã đành, cấm con mình yêu vì thằng đó yêu lâu quá, tận 5 năm không cưới, dở hơi nó cũng vừa vừa thôi, ra đường hỏi xem bao nhiêu người nói như thế?
Nếu bỏ thì bố mẹ cũng phải đánh tiếng 1 câu trước đại loại như sang năm được tuổi, hoặc là thế này thế kia, không nói được 1 câu, đi lấy chồng vẫn được coi là quyết đoán bản lĩnh

Lavender168

Xe buýt
Thôi tranh luận với bạn mệt, bất đồng quan điểm, bất đồng ý kiến, tôi đưa lên mạng thì nói là đưa chuyện riêng, thế hóa ra tôi ko được nói những gì mình muốn, chia sẻ cảm xúc của tôi à? Khi nào tôi đưa ảnh, đưa tên, đưa sdt thì hãy vào phê phán, Mai bạn đi trách mấy nhà báo đưa chuyện đi, trách mấy người viết văn viết tiểu thuyết là đừng có dở hơi viết văn vẻ nữa đi. Còn giờ muốn tôi thế nào? ai nói gì cũng nhảy vào mồm là đừng nói xấu người yêu tôi à? Ai cũng có quyền đưa ra ý kiến của mình, tôi không hả hê, không vào hùa đã là rất lịch sự rồi, còn bạn, đừng có rỗi hơi. Lý thuyết suông
Quay lại cái việc yêu 5 năm, có đầy ngườu yêu 7 8 năm, 10 năm kia kìa, nếu bảo tôi ăn tàn phá hại, nghiện ngập hoặc vô dụng ko lo được kinh tế đã đành, cấm con mình yêu vì thằng đó yêu lâu quá, tận 5 năm không cưới, dở hơi nó cũng vừa vừa thôi, ra đường hỏi xem bao nhiêu người nói như thế?
Nếu bỏ thì bố mẹ cũng phải đánh tiếng 1 câu trước đại loại như sang năm được tuổi, hoặc là thế này thế kia, không nói được 1 câu, đi lấy chồng vẫn được coi là quyết đoán bản lĩnh
Nhà nào để con gái yêu 8-10 năm ? chắc bị ngơ cả nhà, hoặc kg có nóc, hoặc bất lực vì đứa con gái ngu quá.
Bố mẹ cô gái việc gì phải đánh tiếng, họ hành xử rất đúng. thanh niên đi hỏi vợ, chứ người ta có đi xin ông cưới đâu mà cần hỏi, Đôi trẻ yêu nhau 1năm cùng lắm 2 năm gia đình hai bên đã phải gặp nhau nói chuyện. nói chuyện rồi mãi kg thấy cưới kg lẽ nhà gái phải xuống nc xin nhà thanh niên cưới ??
Phải tôi có con gái gặp trg hợp như này, tôi có con tôi gả, việc gì phải hỏi bố con thằng nào, nói chuyện một lần thôi chứ, nhà giai phải chủ động đi hỏi vợ, thích thì chủ động đến mà chốt ngày giờ, để lững lờ 5 năm ??? bó tay. Nhà gái chắc phải nhắc nhở cưới con nhà người ta đi nhỉ ?? con nhà tử tế đàng hoàng kg ai làm thế cả, vớ vẩn. Đánh tiếng để ông đến phá đám à ?
Thanh niên thắc mắc như bố đời.
Có những lời khuyên khôn ngoan nhưng kg phải ai cũng đủ khôn ngoan để nghe,
Chúc mừng cô gái

Chỉnh sửa cuối:

the winds

Xe hơi
Có những lời khuyên khôn ngoan nhưng kg phải ai cũng đủ khôn ngoan để nghe
Rồi okie, nếu như công việc của tôi vẫn ổn định ở mức 1 2 tỷ 1 năm mà người đó bỏ đi lấy chồng thì tôi thực sự thấy bản lĩnh, còn bạn chắc chắn là khôn ngoan

Lavender168

Xe buýt
Rồi okie, nếu như công việc của tôi vẫn ổn định ở mức 1 2 tỷ 1 năm mà người đó bỏ đi lấy chồng thì tôi thực sự thấy bản lĩnh, còn bạn chắc chắn là khôn ngoan
Ủa vậy lúc kiếm 1-2 tỷ năm sao kg cưới đi ?
Nếu vấn đề chỉ là tiền thì bạn đáng giá vậy à ? đắt quá :D.
Cô ấy tìm đến đám khác giá 1.000.000.001đ hoặc 2.000.000.001đ chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:

the winds

Xe hơi
Thế bạn chỉ đáng giá vậy thôi sao ? đắt quá :D
Đắt hay không tôi không biết, nhưng chắc chắn một điều là tôi tự tin mình tìm được người tốt hơn, chỉ là thời điểm này tôi đang rất thất vọng mà thôi.
Tiếc thì có lẽ không còn tiếc nữa