[Thảo luận] Cuối cùng thì em cũng dính biên bản

Nấm mỡ

Xe điện
Ý em là ở chỗ bác bị bắt đấy thì có quy định nào cấm để xe trên hè phố đâu ạ?
Bá cáo cụ là không có hè phố nào được phép để xe vì vỉa hè là dành cho người đi bộ, chỉ trừ những điểm bị GTCC chiếm làm bãi trông giữ :D

t_rex

Xe buýt
Hí hí, em thú thật là 2 năm lái xe em chưa dính phát biên bản nào, ngaòi 2 lần nhắc nhở vì ko cài dây an toàn và bật đèn đêm.

Vuvit

Xe tăng
Bác cũng có óc hài hước quá

New_Carens

Xe điện
Sau 3 năm oanh liệt nói không với biên bản thì nay em đã dính trấu.

Sáng nay, em chở mẹ em ra ngân hàng Trường Sơn, đối diện Bách Hóa Thanh Xuân. Bình thường em phi thẳng vào sân nhưng đầu tuần nhiều xe và họ cũng đang sửa tầng 1 nên em đành dừng ở cổng, đưa mẹ em vào (đề phòng cướp giật, hehe) rồi đi ra. Trên đường ra, em hỏi bảo vệ "các chú có đóng thuế không, để xe thế kia sao không". Lúc đó có mấy cái xe đang đậu ở vỉa hè. Bảo vệ bảo dạo này bọn em không đóng, anh đi đi không CAP chộp đấy. Em lên xe, lùi lên vỉa hè để vòng xe lại, gần ra tới Nguyễn Trãi rồi thì các chú đội giao thông quận Thanh Xuân ập vào, chặn xe bảo em lùi lại để xử lí.
Em bị khép vào lỗi "để xe trên vỉa hè trái pháp luật". Tình ngay lí gian, không giải thích lằng nhằng, em công nhận lỗi ngay.

Trong khi các chú ghi biên bản, em cũng trêu lại cho vui: các anh nói cho tôi xem tôi bị lỗi chính xác là gì, hình phạt bao nhiêu.

Một chú cầm nghị định 34 gí vào mặt em.

Em: anh thông cảm, tôi mù chữ :o)

Chú trợn mắt: anh nói thế nào chứ bằng chúng tôi không cấp cho người mù chữ.

Em: yeah, hồi đó tôi biết chữ chứ giờ tôi mù chữ. Đề nghị anh cho tôi biết lỗi, đừng bắt tôi đọc.

Chú đành phải đọc cho em nghe lỗi nhưng không thấy đọc phạt bao nhiêu.

Tiếp, em cầm biên bản chú kia viết xong, bẩu: anh viết mỗi tên thế này thì biết ai với ai, ghi thêm thông tin vào đi.

Chú hỏi em ngày sinh và viết thêm vào. Hehe....

Chú xxx: anh viết "tôi thừa nhận điều trên"

Em: không, tôi không muốn viết thế!

Chú xxx: qui định phải viết thế!

Em: không, tôi viết "tôi công nhận lỗi trên", việc gì tôi phải viết như anh nói.

(Đáng lẽ chú phải bảo ghi ý kiến thôi, biết đâu em phản đối)

Chú xxx: vâng, thế anh cứ ghi đi.

Em kí, xong hẹn nhau mai lên làm việc.

Chiều nay, nhân lúc cơ quan mất điện, em rẽ vào thăm các chú. Trực thường trực là chú đã đọc Nghị định em nghe. Ô, vất vả quá, vừa mới đó mà đã làm trực ban rồi. Dưng mà chú làm tốn điện nhân dân quá, trời này còn bật điều hòa. Tiếp em chân tình lắm, một hồi sau gọi cả đội trưởng xuống nữa. Trò chuyện một hồi, em bắt tay bắt chân, y hẹn sáng mai tới làm việc. Em đi ra khỏi cổng 10m rồi, chú thường trực còn gọi em xin số điện thoại làm em cảm động quá. Chiến sĩ công an nhân dân mà quan tâm tới công dân thế này thì ai chả yêu chả quí.

Mai em đi xe bus đi làm. Hẹn các anh vào ngày mai.
Đáng nhẽ lúc đó cụ phải bảo: a may quá, em đang định đi báo các anh, líu biết thằng nào nó đẩy xe em lên hè, em đang định cho xuống rồi đi báo cáo cho các anh biết thì các anh đến:D

Matizcoi

Xe cút kít
em mà có việc phải đậu xe kiểu gì thì kiểu cũng phải dòm trước ngó sau hoặc phi vào ngõ cho lành :D

QuangThanh208

Xe tải
3năm không một biên bản cụ chủ thớt quả là một cao nhân roài...chắc tâm lý 3 năm rồi thôi cho lập biên bản cho bằng anh em ý mà...

Dogia

Xe điện
ô hô chết chết, đọc bao nhiêu bài của vi ha li oách xà lách bây giờ nại da lông lỗi lày, thôi roài nượm ơi =))

matmo

Xe tăng
Cụ chủ đâu rồi, vào báo cáo ngay tình hình!b-).
Em đã tâu chi ủy rồi. Cụ biết điều thì viết sẵn kiểm điểm đi. Chi bộ họp sẽ xem xét hình thức "kỷ luật bổ xung" với cụ đới.
Nhớ là họp ở bia hơi đấy. Cụ chỉ cần chuẩn bị sẵn Bác Hồ (và sẵn sàng nhận lỗi) nhé!
Kính cụ!

ThangUSD

Xe hơi
Túm lại là Bác có biết chữ hay không mà gõ vi tính nhoay nhoáy thế =))

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Bá cáo cụ là không có hè phố nào được phép để xe vì vỉa hè là dành cho người đi bộ, chỉ trừ những điểm bị GTCC chiếm làm bãi trông giữ :D
E lên Lạng Sơn thì thấy toàn dân để xe lên vỉa hè. E thấy lạ lắm nhưng bạn E nó bảo là mày mà đỗ dưới đường là bị bắt đấy. E thề

jeehoon

Xe tải
Cụ vui tính hầy.

hatcatnho

Xe tăng
Chưa thấy Cụ chủ thớt vào cho biết kết quả nhỉ :)

vihali

Xe container
Kết quả là chưa kết quả gì. Sáng nay em đượn qua... à quên, lượn qua đồn. gặp em gái tên Lý Thu Trang. Em xem biên bản của em xong bảo lỗi này 800+thu bằng 30 ngày, anh cầm cái này đi nộp ở kho bạc rồi 1 tháng nữa quay lại đây. Em gí tờ giấy bảo "chị ghi nhận buổi làm việc là chị thông báo quyết định xử phạt bằng miệng cho tôi vào đây", em gái chối đây đẩy "vừa nãy em đâu nói thế, em bảo anh đến mùng 5 đến đây nhận quyết định xử phạt do đội trưởng kí rồi anh đi nộp phạt, sẽ có nhiều người dân làm chứng cho em".

Hehe, em này em dọa chút cho vui thôi. Bọn mập ngoài kia mới là bọn đáng ghét. Hôm nọ, em đi qua thấy một chú xe tải từ Khuất Duy Tiến rẽ vào Nguyễn Trãi. Phụ xe ngó hẳn ra ngoài hỏi chú xxx trẻ có được đi vào hay không. Áo vàng đứng đó cách có 2m cứ nhìn mà không trả lời, xe dồn ứ một cục, em đi mấy chục mét, đá gương phụ mà vẫn thấy xe tải đứng đó. Tòa soạn báo, sao giống đám kền kền quá vậy?

heroesdaubu

Xe điện
Khu này ngay ngõ vào nhà em. Lần sau bác vào các ngõ trong mà đỗ, cả ngày cũng đc, chả ai thu tiền, khu này cũng chả có trộm vặt tai đâu. CAP khu này em thấy cũng hiền lắm, chả nhăm nhăm ăn tiền như chỗ khác đâu ợ!
Ơ mà cụ đỗ trên vỉa hè là sai rồi còn gì, chỗ này ngay sát vp của binh đoàn 12 mà các xe biển đỏ at cũng chả bao giờ đỗ trên vỉa hè, có lẽ các ngõ bên trong đều rộng! Ngày nào các chú taxi chả chui vào đỗ chờ khách.

vihali

Xe container
Khu này ngay ngõ vào nhà em. Lần sau bác vào các ngõ trong mà đỗ, cả ngày cũng đc, chả ai thu tiền, khu này cũng chả có trộm vặt tai đâu. CAP khu này em thấy cũng hiền lắm, chả nhăm nhăm ăn tiền như chỗ khác đâu ợ!
Ơ mà cụ đỗ trên vỉa hè là sai rồi còn gì, chỗ này ngay sát vp của binh đoàn 12 mà các xe biển đỏ at cũng chả bao giờ đỗ trên vỉa hè, có lẽ các ngõ bên trong đều rộng! Ngày nào các chú taxi chả chui vào đỗ chờ khách.
Em có đỗ trên vỉa hè đâu cụ. Bắt em là đội giao thông trật tự Quận Thanh Xuân.

Em dừng xe ở cổng vì hôm ấy xe máy để lộn xộn, không vào được. Họ đang sửa tầng 1. Em đưa mẹ em vào sân rồi đi ra tìm chỗ đỗ xe. Khi biết là không được đỗ ở vỉa hè nhờ hỏi cu em bảo vệ thì em định ra Nguyễn Quý Đức để đỗ. Em không muốn lùi mông ra tận Nguyễn Trãi nên lùi vào vỉa hè để phi đầu ra do khoảng trống trước cổng không đủ quay xe. Em quay xong, ra gần tới Nguyễn Trãi rồi mà các chú còn phi tới chặn xe bảo lùi lại. Dù sao thì em cũng đã ghếch bánh lên vỉa hè, tình ngay lí gian mà cuối tháng họ đang cần biên bản nên em chả cãi.

Bị cái là tính em thù dai. Cơ quan 2 bên cũng gần nhau, thỉnh thoảng em sẽ cầm máy quay ra đứng chốt chơi với các chú, coi như em học luật qua thực tế, hehehe

november

Xe hơi
túm lại là cụ vưỡn chưa có kết quả

silverhair117

Xe tăng
Vẫn chưa rõ ý cụ chủ thớt mong muốn kết quả thế nào ???