Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

Piesta

Xe tải
Em cũng muốn đi nhưng đang bận đi "nước ngoài" + bị cúm nên chắc xin 1 suất ở nhà thôi ạ :(

vnr_82

Xe điện
May quá,dạo này trong đây mưa liên miên. Hứa hẹn đến cuối tháng trời đẹp rồi.
Mưa ko ngớt làm e ứ hẹn được mấy cụ Nghệ cafe chém gió :P

nhimxinh1311

Xe hơi
Hic,em vừa đi công tác zề,đi từ hôm nhà mềnh ọp ở Bắc Ninh ý,chiều nay lớ xớ định lượn ra cafe sáng tạo thì Gấu bắt ở nhà đưa 2 chị em đi mua đồ,còn bảo bác lavoiture có đi đâu,xe bác ý vẫn ở trong BK,chốc nữa em định qua đó,vào chào các bác nhá,em xin chịu phạt mỗi bác 1 ly nhá; hum nào hội ta nhậu nhẹt,ọp ẹp em xin xung phong bố trí xăng,còn mồi các bác bố trí ah,xăng ở Long Biên nhà em gọi là chúa thằn lằn,ông uống bà hai khen hay ah! Chúc các bác ọp zui zẻ!

Anh digger đã up bản đồ rồi mà ông, xem lại đi. Chưa thấy nhiều người chốt mai cafe nhỉ, các bác nhà ta lãnh cảm quá :(

HamLong3.0V

Xe điện
Chiều nay em ra muộn do bận tham dự giải te lít bộ XD. Lúc 14h30 bác X-O có alo cho em báo là bác ấy đang ở đó một mình chờ anh em nhà FFi. Em lập tức nhờ bác lavoiture liên lạc với Mốc Do máy đt em sắp hết pin, nhưng lúc em đến thì được biết Mốc đã về. Em rất xin lỗi Mốc X-O đã bỏ công sức thu xếp thời gian tới nhưng nhà em lại lề mề lỡ việc của bác ! Cuối cùng có mỗi em với bác lavoiture ngồi chém gió với nhau đến 16h rồi giải tán. Buồn và thất vọng với kiểu hẹn hò của hội FFi. Em biết có những bác muốn ra nhưng vì lý do này nọ (em nghĩ là chính đáng và bất khả kháng như lão QuangTN.v.v...) phải lỡ hẹn nhưng em nghĩ nhiều bác vẫn còn rập rình lắm. Một chi hội ko thể mạnh khi thiếu những thành viên tâm huyết và thừa những thành viên chỉ nhiệt tình chém gió. Về cơ bản em thấy hội FFi còn thiếu rất nhiều thứ để trở thành một chi hội đích thực, ít nhất là một cái thông báo ra mắt cho đoàng hoàng. Em chỉ có vài dòng vớ vẩn rách việc tâm sự với cả nhà, các bác có quan tâm hay ko em cũng chẳng để ý nữa. Em đi nhậu cho đỡ buồn đây ah, chào cả nhà !

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
Chiều nay em ra muộn do bận tham dự giải te lít bộ XD. Lúc 14h30 bác X-O có alo cho em báo là bác ấy đang ở đó một mình chờ anh em nhà FFi. Em lập tức nhờ bác lavoiture liên lạc với Mốc Do máy đt em sắp hết pin, nhưng lúc em đến thì được biết Mốc đã về. Em rất xin lỗi Mốc X-O đã bỏ công sức thu xếp thời gian tới nhưng nhà em lại lề mề lỡ việc của bác ! Cuối cùng có mỗi em với bác lavoiture ngồi chém gió với nhau đến 16h rồi giải tán. Buồn và thất vọng với kiểu hẹn hò của hội FFi. Em biết có những bác muốn ra nhưng vì lý do này nọ (em nghĩ là chính đáng và bất khả kháng như lão QuangTN.v.v...) phải lỡ hẹn nhưng em nghĩ nhiều bác vẫn còn rập rình lắm. Một chi hội ko thể mạnh khi thiếu những thành viên tâm huyết và thừa những thành viên chỉ nhiệt tình chém gió. Về cơ bản em thấy hội FFi còn thiếu rất nhiều thứ để trở thành một chi hội đích thực, ít nhất là một cái thông báo ra mắt cho đoàng hoàng. Em chỉ có vài dòng vớ vẩn rách việc tâm sự với cả nhà, các bác có quan tâm hay ko em cũng chẳng để ý nữa. Em đi nhậu cho đỡ buồn đây ah, chào cả nhà !
Chán nhỉ. Tưởng ít nhất tụ tập được khoảng 5-6 vị cơ.
Chắc tại các cụ ko bàn bạc kỹ thời gian thuận lợi với tất cả mọi người.

Tribute

Xe container
Cụ FFi nào thiếu tự tin thì chuyển xe cho em, em chạy cho, được giải về chia đôi nhể. Làm sao mà phải xoắn với lão XO. :P

FiestaS

Xe tải
Em thấy nhiều cụ chưa thẳng thắn. Chả nói năng gì thì chán lắm.
Em ngồi đấy từ 2h gọi cho cụ có thèm bắt máy đâu? Gọi cho cả cụ citycar cũng no bắt máy,,gọi Tsta thí bảo là các cụ ko đến còn Hàm Long thì đến muộn, em chán quá tưởng đựoc ngồi chứm gió ai ngờ ngồi 1 mình vêu mặt cả tiêng nên 3h em đi về đánh Ps3

HamLong3.0V

Xe điện
Cụ FFi nào thiếu tự tin thì chuyển xe cho em, em chạy cho, được giải về chia đôi nhể. Làm sao mà phải xoắn với lão XO. :P
Lão không chịu về nhà Ếch mà lo đục logo đi ah, đã nặn lâu lại còn k0 chuyên tâm lang thang kinh thế :))
@FiestaS: sorry bác em k0 có số đt của bác nên k0 liên lạc với bác được.
@QuangTN: uồn óa ông ạ

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
em xin phép có ý kiến,
rút kinh nghiệm của những lần off đã qua, em thấy thời gian tiến hành đã đc đề xuất và giờ chỉ là khả năng tham dự của cả nhà.
Các cụ nghiên cứu kỹ về khả năng tham dự và danh sách chỉ lên trước ngày đi 7 ngày.
Đúng ngày 23, em sẽ gọi điện và bố trí gặp gỡ các cụ trước khi tiến hành đăng ký.
Để tránh trường hợp ngày 11 thì thấy khả năng đi 100% nhưng đến ngày 23 khả năng chỉ còn <30% vì có việc đột xuất.

Danh sách sẽ được gửi cho bác XO và đưa lên otofun vào cuối ngày 23, đồng thời sáng ngày 24 em sẽ gửi anh Bình và gửi lên cho Ford VN.

QuangTN

Xe buýt
Em ngồi đấy từ 2h gọi cho cụ có thèm bắt máy đâu? Gọi cho cả cụ citycar cũng no bắt máy,,gọi Tsta thí bảo là các cụ ko đến còn Hàm Long thì đến muộn, em chán quá tưởng đựoc ngồi chứm gió ai ngờ ngồi 1 mình vêu mặt cả tiêng nên 3h em đi về đánh Ps3
Hóa ra là số của cụ à. Chưa lưu số nên lúc HL gọi xong thấy gọi lỡ ko gọi lại. So ri cụ nhá. Cu con bị ốm nên hỏng hết 2 ngày cuối tuần.

QuangTN

Xe buýt
Nộp tiền đảm bảo mới tính là ghi danh tham dự TA à :D

em xin phép có ý kiến,
rút kinh nghiệm của những lần off đã qua, em thấy thời gian tiến hành đã đc đề xuất và giờ chỉ là khả năng tham dự của cả nhà.
Các cụ nghiên cứu kỹ về khả năng tham dự và danh sách chỉ lên trước ngày đi 7 ngày.
Đúng ngày 23, em sẽ gọi điện và bố trí gặp gỡ các cụ trước khi tiến hành đăng ký.
Để tránh trường hợp ngày 11 thì thấy khả năng đi 100% nhưng đến ngày 23 khả năng chỉ còn <30% vì có việc đột xuất.

Danh sách sẽ được gửi cho bác XO và đưa lên otofun vào cuối ngày 23, đồng thời sáng ngày 24 em sẽ gửi anh Bình và gửi lên cho Ford VN.

vanphiet

Xe buýt
em bận đám cưới thằng bạn suốt hai hôm cuối tuần lên cũng không onl được.hix

HNmember

Xe tăng
Các Kụ "máu OF quá" mà nội dung chưa phong phú nên nhiều người ko cố gắng thu xếp tham dự được. Phải có cái gì cay cay, hay hay thì mới cố...đi chứ! Hihi. E vừa đi Hải hậu giờ mới về.

HamLong3.0V

Xe điện
Hóa ra là số của cụ à. Chưa lưu số nên lúc HL gọi xong thấy gọi lỡ ko gọi lại. So ri cụ nhá. Cu con bị ốm nên hỏng hết 2 ngày cuối tuần.
Thằng ku nhà tôi cũng đang sốt, nẫu cả ruột :( Chúc F1 nhà ông mau khỏi nhé !
@HNmember: nói như bác thì em cảm giác các thành viên tham gia hội FFi một cách thụ động quá ! Em gặp mấy hội trên OF có lắm member tham gia kiểu vui đâu chầu đấy, được thời gian rồi cũng nát bét thôi vì định hướng và điều lệ hoạt động chưa rõ ràng, cứ chỉ FUN k0 thì cũng dễ nhạt lắm. Nếu bác nghĩ hội FFi chỉ cần các thành viên đi xe FFi, rảnh rảnh xôm xôm ngồi nhậu tán chuyện cà kê là ổn thì cũng là một định hướng, em k0 dám có ý kiến nhưng em mong muốn và hy vọng xa hơn thế :D Từ rầy em chuyên tâm hóng, xem kế hoạch bên FVL với BĐH bố trí thế nào và các bác nhà ta tính sao thôi, chạ dám hô hào chi rứa :))
@TSTA: cảm ơn Tuấn Anh, vì nhiều thứ !

Chỉnh sửa cuối:

QuangTN

Xe buýt
Xem thử mấy bác trong SG chạy có hơn 5l/100km thì hơi khiếp. Ko hiểu ở miền Bắc có phá được kỷ lục ko. Các bác ép cân dần đi là vừa, cái ông vô địch trong miền Nam ép từ hơn 7 chục xuống hơn 5 chục kg đới :D

petrol

Xe đạp
E mới tham gia trong miền NAM< nhìn chung anh em chạy rất phê, không kỹ xảo gì cả, có bác chạy tắt điều hòa nhưng đuwofng xấu và vượt mặt xe khác nhièu do dẫn đầu thì cũng ngốn xăng, mấu chốt là đi đều ga là ok. Chúc các bác giựt giải....hôm đóa e chạy xe cuối KHÓA ĐUÔI

TSTA

Xe container
E mới tham gia trong miền NAM< nhìn chung anh em chạy rất phê, không kỹ xảo gì cả, có bác chạy tắt điều hòa nhưng đuwofng xấu và vượt mặt xe khác nhièu do dẫn đầu thì cũng ngốn xăng, mấu chốt là đi đều ga là ok. Chúc các bác giựt giải....hôm đóa e chạy xe cuối KHÓA ĐUÔI
Cụ nào tắt điều hòa thì khả năng thua là rất cao, thực tế trong Nam đã chứng minh. #:-s

HNmember

Xe tăng
E chưa có thời gian đi ngồi với mấy Kụ FFi được thời gian vừa qua, nhưng E nghĩ đây là hội FFi, vậy nếu muốn xôm tụ thì chủ đề chính phải là cái xe. Ngoài việc 8 trên 4R thì khi đi OF ngoài việc giao lưu, thay đổi không khí... thì người ta phải học hỏi được một số kinh nghiệm về lái xe, chăm sóc bảo dưỡng xe... chẳng hạn thì người ta mới dành thời gian tham gia. Muốn thế thì... đây là việc dành cho mấy Kụ nòng cốt! Vài lời chia sẻ.