Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

nhimxinh1311

Xe hơi
Híc, ngắm ảnh của các cụ mà em ướt hết áo roài,lý do ko tham gia được em đã báo cáo chi tiết với Chủ tịch Digger,lại còn lỡ hẹn với cô em Bí thư Thành đoàn Hà tĩnh nữa chứ!
Nhớ hôm off ở Tre place,em cũng thuộc diện to còi,vậy mà chưa tham gia được vụ nào,toàn lý do khách quan ah,ko phải là em sợ Gấu đâu ah(như lời bác la voi te nói đâu nhé), em xin chuộc lỗi bằng mời mỗi bác trong hội ta 10 ly ah,dân tộc các bác nhé,Long Biên bên em hơi bị nổi tiếng đấy ah!
Lần off Chủ nhật này cho em tham gia hóng hớt cho đỡ thèm với nhé,đúng sinh nhật Gấu,may thía,off vào buổi trưa!
Nếu các bạn quan tâm đến rắn,Ba ba,Nhím,Zon,lợn mường thì welcome sang Long Biên em,còn địa điểm off ở gần Tây Hồ cũng hợp ní đấy,các bác cho ý kiến nhé,Theo chỉ đạo của Chủ tịch là chốt địa điểm trước thứ 5!
@city car: sau vụ này bác có j mới thì nhớ khao to nhé! Bác để dành cho em tem đấy nhé!
@TSTA: xe anh dán bộ tem đấy có hợp ko em? Ảnh em chụp thế,hôm nào chỉ giáo vài đường cơ bản cho anh nhé!

digger

Xe tăng
Tóm lại vụ logo nhé để các cụ tập trung góp ý

Dì dai đây ạ, theo chỉnh sửa lần cuối của Piesta

Kích thước: 30x75mm

Chất liệu: Nhôm xước như cái mặt của em Dê non này các cụ nhé

Số lượng: Đặt in lần đầu 100 cái (đặt ít hơn chắc chẳng ai nhận vì phải tạo khuôn)

HamLong3.0V

Xe điện
Bố cáo các bác, em xin có tý ý kiến:
1- Về vụ CN này em tính hay ta sang Lệ Mật, nhờ bác Nhím thiết kế tý Rắn cho lạ miệng, được cái cũng loằn ngoằn phết đấy :D Nhà hàng Phương Nguyên được cái to cao rộng rãi nhưng có hơi hướng ăn uống công nghiệp em ko khoái. Nếu ko ta lên quán cá như bác HNmember vợi ý cũng OK lắm ạ, không khí trong lành thoáng đãng chém gió mới xôm.
2- Về khoản logo em thấy kích thước 30x75 là quá bé, chí ít cũng phải 40x120 mới đã ạ.
3- Về vụ mời đại diện các chi hội anh em trong box Ford bác cứ để em, em sẽ tính toán và alo bác để bàn thêm rồi báo cáo lại với anh em sau.
Dạ em bố cáo hết ạ, em khò đây, tuần này em phải cày bù, mệt vãi lái với dự án mới nhận, G9 !

nhimxinh1311

Xe hơi
Ăn rắn vào tha hồ mà luồn với cả lách nhey,hí hí

TSTA

Xe container
...
@TSTA: xe anh dán bộ tem đấy có hợp ko em? Ảnh em chụp thế,hôm nào chỉ giáo vài đường cơ bản cho anh nhé!
Em đang có 4 bộ tem: trắng tinh, đen, phản quang (loại cao cấp giống như của bác citycar) và 1 loại thể thao dán rộng hơn.

citycar

Xe tải
Loạt ảnh mới có mấy điểm như sau: em đếm được 3 cái xương sườn của cụ XO; HL tennis pro quá, các cụ khác chắc bị chăn dắt lùa chạy khắp sân :)); cụ citycar bị bắn tỉa hơi nhiều do mấy bác chụp ảnh ghen tị (khả năng a cay vì bị chiếm mất mẫu chuẩn).

@cụ chủ tịch: em rất sốt ruột vụ logo. Em đề nghị làm gấp. Mai em gặp cụ Việt chuọt bạch lắp đèn gầm sẽ tranh thủ hỏi chỗ làm logo xem sao. Cụ cho em hỏi ý tưởng là làm logo trên chất liệu gì ?
Quang TN chỉ được cái tinh ý, đội FFi và Ford thì không sao nhưng mấy tay nhà báo rình rập đánh du kích hơi nhiều :))

Híc, ngắm ảnh của các cụ mà em ướt hết áo roài,lý do ko tham gia được em đã báo cáo chi tiết với Chủ tịch Digger,lại còn lỡ hẹn với cô em Bí thư Thành đoàn Hà tĩnh nữa chứ!
Nhớ hôm off ở Tre place,em cũng thuộc diện to còi,vậy mà chưa tham gia được vụ nào,toàn lý do khách quan ah,ko phải là em sợ Gấu đâu ah(như lời bác la voi te nói đâu nhé), em xin chuộc lỗi bằng mời mỗi bác trong hội ta 10 ly ah,dân tộc các bác nhé,Long Biên bên em hơi bị nổi tiếng đấy ah!
Lần off Chủ nhật này cho em tham gia hóng hớt cho đỡ thèm với nhé,đúng sinh nhật Gấu,may thía,off vào buổi trưa!
Nếu các bạn quan tâm đến rắn,Ba ba,Nhím,Zon,lợn mường thì welcome sang Long Biên em,còn địa điểm off ở gần Tây Hồ cũng hợp ní đấy,các bác cho ý kiến nhé,Theo chỉ đạo của Chủ tịch là chốt địa điểm trước thứ 5!
@city car: sau vụ này bác có j mới thì nhớ khao to nhé! Bác để dành cho em tem đấy nhé!
Chủ nhật này cụ cứ đến đi, quà của cụ vẫn còn nguyên ạ!

Dì dai đây ạ, theo chỉnh sửa lần cuối của Piesta

Kích thước: 30x75mm
Em rất kết cái logo này, về kích thước thì cụ Dig tham khảo mấy anh em KTS là hợp lý nhất.

Em đang có 4 bộ tem: trắng tinh, đen, phản quang (loại cao cấp giống như của bác citycar) và 1 loại thể thao dán rộng hơn.
CN nếu em chưa phải hộ đê thì đi off cho vui và mang mấy mẫu đến cho cụ Nhím xem, màu xe cụ ấy anh sợ là hơi kén loại tem đấy.

lavoiture

Xe tải
Chúng ta cũng nên bàn tập trung cho dứt điểm vụ logo cuối tuần này luôn. Ai có ý kiến thì góp ý.

Ý kiến :
Design : Em đồng ý với thiết kế.

Màu sắc : Nên có ít nhất 2 loại màu cho logo oto và chữ FFi ( mục đích để dán cho phù hợp màu sắc xe mình đang đi ).
Đề xuất :01- oto/ ffi team : đỏ/ trăng 02- oto/ ffi team : xanh/ vàng

Kích thước : 3x7,5 là quá bé. 5 x 12 là hợp lý hơn ( do logo có 2 hàng và vuốt góc )

Các bác cho nhận xét.

citycar

Xe tải
Chúng ta cũng nên bàn tập trung cho dứt điểm vụ logo cuối tuần này luôn. Ai có ý kiến thì góp ý.

Ý kiến :
Design : Em đồng ý với thiết kế.

Màu sắc : Nên có ít nhất 2 loại màu cho logo oto và chữ FFi ( mục đích để dán cho phù hợp màu sắc xe mình đang đi ).
Đề xuất :01- oto/ ffi team : đỏ/ trăng 02- oto/ ffi team : xanh/ vàng

Kích thước : 3x7,5 là quá bé. 5 x 12 là hợp lý hơn ( do logo có 2 hàng và vuốt góc )

Các bác cho nhận xét.
Nếu có 2 màu thì em xin 2 bộ, 1 cái ở mông, 1 cái ở sườn ạ :))

HNmember

Xe tăng
Vụ Logo thì Các Kụ đừng làm to quá nhé. 2 màu cũng dễ vì là sơn màu mà.
Xem seri ảnh của TSTA cung cấp mình đang tự hỏi TSTA là phóng viên kiêm sâu hay sâu đóng giả phóng viên đây???=))=))=))~X(

TSTA

Xe container
...
CN nếu em chưa phải hộ đê thì đi off cho vui và mang mấy mẫu đến cho cụ Nhím xem, màu xe cụ ấy anh sợ là hơi kén loại tem đấy.
ko gì thay đổi thì em sẽ có mặt anh à,
đúng là màu xe cụ ấy khó phối màu thật, em nghĩ mãi mà chưa thấy màu nào đẹp,
vàng thì đi với màu gì thì đẹp đây :(

TSTA

Xe container
Vụ Logo thì Các Kụ đừng làm to quá nhé. 2 màu cũng dễ vì là sơn màu mà.
Xem seri ảnh của TSTA cung cấp mình đang tự hỏi TSTA là phóng viên kiêm sâu hay sâu đóng giả phóng viên đây???=))=))=))~X(
nói thiệt với các cụ, em là phóng viên báo ... otofun \:D/

HamLong3.0V

Xe điện
Em thấy bác lavoiture nói đúng ạ. Logo ít nhất phải 5x12 nhìn mới đã, bé quá hãm lắm :( Về màu thì em ủng hộ inox mờ ăn mòn sơn đỏ. CN tới ta bàn và chốt luôn cho nhanh. Về địa điểm em vẫn ủng hộ bác HNmember là tụ quán cá :D

nhimxinh1311

Xe hơi
Em thấy bác lavoiture nói đúng ạ. Logo ít nhất phải 5x12 nhìn mới đã, bé quá hãm lắm :( Về màu thì em ủng hộ inox mờ ăn mòn sơn đỏ. CN tới ta bàn và chốt luôn cho nhanh. Về địa điểm em vẫn ủng hộ bác HNmember là tụ quán cá :D
Ơ,ko nhậu răn à Hamlong,hay là cậu đủ độ để luồn lách roài,hehe, ăn cá thì uống rượu hợp ní hơn nhỉ,để em bố trí chút cay cay các bác nhé!

citycar

Xe tải
Ơ,ko nhậu răn à Hamlong,hay là cậu đủ độ để luồn lách roài,hehe, ăn cá thì uống rượu hợp ní hơn nhỉ,để em bố trí chút cay cay các bác nhé!
Cụ có loại cay cay gì hay hay thì mang góp vui với anh em nhé, vụ đi CL vừa rồi vì đường xa đảm bảo an toàn là trên hết nên các cụ phải kiêng hết ạ.

TSTA

Xe container
Chả thấy nhà mình cmt gì về địa điểm tụ tập CN cả. HAy anh digger vào chốt đi, bác nhinminh máu quá rồi đây này :D
bác Hàm Long ko ý kiến gì về bộ ảnh tennis à, qua em copy file gốc cho bác :)

nhimxinh1311

Xe hơi
Cụ có loại cay cay gì hay hay thì mang góp vui với anh em nhé, vụ đi CL vừa rồi vì đường xa đảm bảo an toàn là trên hết nên các cụ phải kiêng hết ạ.
Hay hay là thế nào anh? Là loại uống vào là "chuột vồ mèo" đó à?

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Hôm nào phải qua TSTA xin files gốc của một số ảnh quan trọng thôi. Ảnh trên OF ko đủ nét.
HL thấy phóng viên TSTA toàn tính bài chụp "xấu" mình nên chưa thèm trả lời đấy.
Về vụ OFF nếu các Kụ muốn uống thì nên đi xe máy hay đi chung xe để 1 người nhịn uống lái xe.Hihi, ko biết có ai xung phong ko đây?
Ngồi nhậu mà nhìn nhau ko hết 1 chai bia thì kì lắm. Mà E là ko uống được đâu nhé nhưng sẵn sàng góp chất cay cho các Kụ.

nhimxinh1311

Xe hơi
Em cũng ko uống được các Bác ah,em xung phong làm cán bộ đường lối và góp chất cay cay!

lavoiture

Xe tải
Vừa gặp cụ TSTA và bạn cụ cafe Tonkin Lê đại hành . Thanks cụ đã mời em.

Công nhận bộ ảnh TSTA vừa thời sự và dí dỏm. Chính ra cụ nên làm Event va Media thì chuẩn.