[Funland] Cuộc sống ở Mỹ của một người lao động gốc Việt qua ảnh.

UWBothell

Xe tải
Vào hè nên nhà em lại kéo nhau đi chơi. Năm nay lang thang bờ đông . Ngày đầu tiên là đi thăm cụ 7. Để vô trong tham quan, tụi em phải đăng ký trước 3 tháng.
Qua 2 vòng kiểm tra ID
Và 2 vòng qua an ninh thế này

Đây là thư viện

leua

Xe tăng
Vào hè nên nhà em lại kéo nhau đi chơi. Năm nay lang thang bờ đông . Ngày đầu tiên là đi thăm cụ 7. Để vô trong tham quan, tụi em phải đăng ký trước 3 tháng.
Qua 2 vòng kiểm tra ID
Và 2 vòng qua an ninh thế này

Đây là thư viện
Thích thật. Em ở hơn 20 năm mà vẫn chưa một lần vào chơi Nhà Trắng.

maple_leaf

Xe điện
Nếu như được thì bác nên đi cả hai. Hai địa điểm chỉ cách nhau khoản 35 miles. Lái xe chỉ một tiếng đồng hồ.
Nếu có trẻ em và phải chọn một thì nên đi Disneyland.
Nếu chỉ người lớn và phải chọn một thì đi Universal Studios. Nhưng Universal Studios thì nhỏ hơn Disneyland.
Disneyland rất rộng lớn, phải đi chơi 3 ngày mới hết được các trò chơi.

Vài ảnh em chụp ở Disneyland.

Cám ơn cụ, chắc em đi Universal vì đã đi Disneyworld 2 lần rồi, con em bận thi đấu và tập luyện nên không có nhiều thời gian. Cụ có biết ở OC có phòng trà để nghe nhạc không ? Dịp em qua Teletron có ca nhạc miễn phí 4 ngày nhưng em thấy chất lượng âm thanh không được tốt.

UWBothell

Xe tải
White house (p2)
Phòng xanh, xanh dương, đỏ, phòng ăn

leua

Xe tăng
Hình như cụ leua chưa/không share trải nghiệm bắn súng nhỉ?
Thật sự là em đã từng cầm súng khi làm nghĩa vụ quân sự ở Việt Nam, hồi ấy ở chiến trường Campuchia. Khi rời quân đội em đã ước gì đời mình không bao giờ phải cầm lại vũ khí. Nhưng sang Mỹ thì em phải mua súng, vì hầu như nhà nào cũng có súng, mình không có thì không giống ai. Đây là vũ khí phòng vệ của em.

Khẩu revolver ( súng ổ quay) tuy bất tiện mỗi khi nạp đạn nhưng bù lại dùng khi phòng vệ rất tốt, không sợ bị kẹt đạn, cũng không cần mở khóa an toàn, cứ cầm lên là bắn. Nó cũng không sợ bị cướp cò. Rất hữu ích nếu để phòng vệ trong nhà. Vì nó cấu tạo đơn giản nên không cần bảo dưỡng thường xuyên, có thể nạp đạn rồi bỏ trong ngăn tủ 10 năm, lấy ra là bắn. Đây là súng cở đạn lớn Magnum 375 với loại đầu đạn lõm ( nhằm tăng sức công phá trên cơ thể). Trên sách vở nói nó có thể hạ gấu. Ở cự ly gần nó hạ một người đàn ông da đen nặng trên 100kg đang xông tới với chỉ một viên đạn.

Chỉnh sửa cuối:

UWBothell

Xe tải
Thích thật. Em ở hơn 20 năm mà vẫn chưa một lần vào chơi Nhà Trắng.
Sẵn tiện ông bà nội tụi nhỏ qua chơi nên cho ông bà đi tour thủ đô cho ông bà vui cụ ạ

Loitran

Xe tăng
Cám ơn cụ, chắc em đi Universal vì đã đi Disneyworld 2 lần rồi, con em bận thi đấu và tập luyện nên không có nhiều thời gian. Cụ có biết ở OC có phòng trà để nghe nhạc không ? Dịp em qua Teletron có ca nhạc miễn phí 4 ngày nhưng em thấy chất lượng âm thanh không được tốt.
Cụ nếu thích kiểu nhạc này thì search mấy cái Jazz bar in CA mà nghe ( Em chưa qua Mỹ nhưng nếu qua thì sẽ cũng kiếm nghe )

Chỉnh sửa cuối:

UWBothell

Xe tải

Nowherelands

Xe tải
Vào được cụ ạ. Chỉ cần liên lạc văn phòng dân biểu tiểu bang của mình để họ sắp xếp đăng ký cho mình là được.
Các cụ mợ vào White House có những món quà lưu niệm dạng này không? Đây là của một bạn Mỹ tặng em cách đây hơn chục năm.

Thật sự là em đã từng cầm súng khi làm nghĩa vụ quân sự ở Việt Nam, hồi ấy ở chiến trường Campuchia. Khi rời quân đội em đã ước gì đời mình không bao giờ phải cầm lại vũ khí. Nhưng sang Mỹ thì em phải mua súng, vì hầu như nhà nào cũng có súng, mình không có thì không giống ai. Đây là vũ khí phòng vệ của em.

Khẩu revolver ( súng ổ quay) tuy bất tiện mỗi khi nạp đạn nhưng bù lại dùng khi phòng vệ rất tốt, không sợ bị kẹt đạn, cũng không cần mở khóa an toàn, cứ cầm lên là bắn. Nó cũng không sợ bị cướp cò. Rất hữu ích nếu để phòng vệ trong nhà. Vì nó cấu tạo đơn giản nên không cần bảo dưỡng thường xuyên, có thể nạp đạn rồi bỏ trong ngăn tủ 10 năm, lấy ra là bắn. Đây là súng cở đạn lớn Magnum 375 với loại đầu đạn lõm ( nhằm tăng sức công phá trên cơ thể). Trên sách vở nói nó có thể hạ gấu. Ở cự ly gần nó hạ một người đàn ông da đen nặng trên 100kg đang xông tới với chỉ một viên đạn.
Cảm ơn cụ.
Nhìn viên đạn to khủng. Loại này trên film có ông còn cưa chỗ đầu lõm như hình hoa khế. Khi đạn vào cơ thể nó bung ra thì tan nát hết. Đạn lõm mà hình như nòng revolver không có khương tuyến nên tầm bắn rất gần. Bù lại cơ cấu lên đạn cơ, không trích khí nên gia tốc đầu nòng vẫn lớn.

leua

Xe tăng
Cảm ơn cụ.
Nhìn viên đạn to khủng. Loại này trên film có ông còn cưa chỗ đầu lõm như hình hoa khế. Khi đạn vào cơ thể nó bung ra thì tan nát hết. Đạn lõm mà hình như nòng revolver không có khương tuyến nên tầm bắn rất gần. Bù lại cơ cấu lên đạn cơ, không trích khí nên gia tốc đầu nòng vẫn lớn.
Súng này giật kinh khủng cụ ạ, nên khi bắn phải dùng cả hai tay để nắm, trong khi cây súng lục thường chỉ cần dùng một tay.

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container

Trông ngầu phết.
Rất ổn bác ạ.

Tôi nhớ là đọc đâu đó, bên US, các phụ huynh phải có nghĩa vụ giấu súng sao cho trẻ con không thể/khó lòng lấy ra nghịch.

Còn xem các clips tụi police nó chuẩn bị đi làm thì quy trình kinh khủng: lấy súng và 2 băng đạn, ra 1 chỗ riêng, chĩa súng vô cái lỗ nào đó, nạp đạn + lên đạn + khoá an toàn + cất vô vỏ bao.
Lúc đó, tụi nó mới được rời cái ô nhỏ nhỏ đó.

Hết ca trực, câu chuyện như trên và ngược lại.