[Funland] Cuộc sống không ai học được chữ Ngờ

Anhhungjp

Xe tăng
Ngủ với nó chán chê, có khi chả mất đồng quà tấm bánh nào, cuối cùng lại được thằng bạn khác rước hộ đi cái của nợ đỡ mang tiếng. Bạn cụ còn muốn gì nữa.

Quê bầm

Xe điện
Những trường hợp ỡm ờ vậy mà có ông khác rước đi thì nên cảm ơn và thấy mình may mắn chứ rước về sau mọc sừng trên đầu thì cuộc đời còn đen tối hơn nhiều

hiepchiken82

Xe tăng
hôm no tình cờ xem chương trình bạn muốn hẹn hò có quả ô chú vịt kiều mĩ về VN kiếm vợ yêu cầu của cụ í là lấy vợ còn tờ rinh (trong khi cụ 2 đời vợ), thật chứ nếu ko phải do kịch bản thì cụ này quá là bá đạo

Chào các cụ. Chiều nay ngồi rảnh ngẫm nghĩ lại câu chuyện của ông bạn thân (nhiều cụ kiểu gì sẽ lại nói là chuyện của e mà xem) gần 20 năm của e mà hôm trước ngồi u rượu tâm sự cùng. Chả là bạn e có yêu một bạn cùng cơ quan cũng một thời gian dài rồi. Sau đó chơi chung với một nhóm bạn chung, trong đó có một đ/c bạn thân cũng thầm thích bạn gái của bạn e nhưng ko thể hiện ra mặt đến lúc bạn e và bạn gái kia trong khoảng thời gian ngắn gần đây có những rạn nứt có thể nhiều nguyên nhân mà bạn gái kia muốn dừng lại và muốn chia tay bạn e nhưng ko ngờ đến lúc ngã ngửa mới biết rằng bạn gái kia đã tay trong tay với đ/c trong hội kia vì mới biết trong tgian rạn nứt đó đ/c bạn kia đã nhắn tin hỏi han quan tâm các kiểu, thừa nước đục thả câu và lợi dụng cơ hội. Bạn e cảm thấy sốc, ko tin nổi, bàng hoàng chua chát và cảm thấy suy sụp và đã khóc khi tâm sự u rượu cùng e, nặng tình thật vì vẫn còn yêu nhưng ko ngờ bị người yêu phản bội và bị tg bạn đâm sau lưng mà chỉ trong thời gian ngắn thôi. Một bên là người yêu và một bên là tg bạn thân trong nhóm mà nó lại như vậy. Cuộc đời đúng là ko ai học được chữ NGỜ và lòng dạ đàn bà thay đổi nhanh quá các cụ nhỉ. E cũng chả biết khuyên bạn e thế nào là bỏ qua đi đừng luyến tiếc làm gì nữa hay nên cảm thấy vui mừng mới đúng. Đúng là ĐỜI...
Non.
Đứa con gái kia nó tính cả rồi.
Còn thằng nym kia cũng non cả thôi. Có thể là thằng nym kia thuộc dạng cao thủ thì sẽ sút đi đc, nhưng trường hợp này rất hiếm.

À. E cũng *** phải thần tình yêu đâu. Nhưng hay nói phét với tụi đàn bà nên cũng vỡ được ra vài điều

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Non.
Đứa con gái kia nó tính cả rồi.
Còn thằng nym kia cũng non cả thôi. Có thể là thằng nym kia thuộc dạng cao thủ thì sẽ sút đi đc, nhưng trường hợp này rất hiếm.

À. E cũng *** phải thần tình yêu đâu. Nhưng hay nói phét với tụi đàn bà nên cũng vỡ được ra vài điều
Là ẻm ý tính sút kụ chủ thớt sẵn rồi à kụ! Chỉ viện lý do là ra tay...

hiepchiken82

Xe tăng
Ngủ với nó chán chê, có khi chả mất đồng quà tấm bánh nào, cuối cùng lại được thằng bạn khác rước hộ đi cái của nợ đỡ mang tiếng. Bạn cụ còn muốn gì nữa.
Bị cái tiếng bị gái nó đá ý cụ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Còn em, cho dù em có cố gắng bao nhiêu vẫn là không đủ trong mắt ng khác. Có lúc nghĩ mình ăn ở có đến nỗi nào đâu mà hết chuyện này chuyện kia cứ ập đến, cứ fai gồng lên ko ngừng nghỉ; có lúc em lại nghĩ rằng chí ít mình bây giờ có 1 cơ thể lành lặn, sinh dc con 1 cách tự nhiên và có những đứa con bình thường, nắng nóng ntn vẫn có cái điều hòa để nằm là hạnh phúc biết bao rồi. Nghĩ đơn giản để thấy cuộc đời còn đẹp bao nhiêu 😍
Ông xã mợ không đồng cam cộng khổ à

Nắng nhạt

Xe điện
Còn em, cho dù em có cố gắng bao nhiêu vẫn là không đủ trong mắt ng khác. Có lúc nghĩ mình ăn ở có đến nỗi nào đâu mà hết chuyện này chuyện kia cứ ập đến, cứ fai gồng lên ko ngừng nghỉ; có lúc em lại nghĩ rằng chí ít mình bây giờ có 1 cơ thể lành lặn, sinh dc con 1 cách tự nhiên và có những đứa con bình thường, nắng nóng ntn vẫn có cái điều hòa để nằm là hạnh phúc biết bao rồi. Nghĩ đơn giản để thấy cuộc đời còn đẹp bao nhiêu 😍
Em thấy mợ siêu lắm rồi. Cả công việc lẫn gia đình đều chu toàn, được mọi người quý mến, thế mà vẫn không vừa ý ai vậy? Em thì tất cả mọi người đều không vừa ý, vì em sống ngược lại với những người xung quanh. Mọi người tuy bàn tán nhưng mình sống tốt thì họ vẫn yêu quý. Cứ bàn tán thoải mái họ lấy đó làm niềm vui cũng tốt :)

MuathuHN252

Xe cút kít
Em thấy mợ siêu lắm rồi. Cả công việc lẫn gia đình đều chu toàn, được mọi người quý mến, thế mà vẫn không vừa ý ai vậy? Em thì tất cả mọi người đều không vừa ý, vì em sống ngược lại với những người xung quanh. Mọi người tuy bàn tán nhưng mình sống tốt thì họ vẫn yêu quý, không có gì đáng sợ cả
Mợ sẵn sàng sống ngược lại mọi ng mà mợ vẫn thấy mợ sống tốt, là vì mợ ko quan tâm đến suy nghĩ của ng khác về cách sống của mợ đúng ko? Tính em, em quá để ý thái độ của những ng xung quanh dành cho em, mặc dù em đang cố gắng từng ngày gạt bỏ cái tính này ạ, nhìn ngoài thì em luôn tươi cười vui vẻ nhưng cảm xúc của em nó nhạy cảm lắm, chuyện này chuyện kia 1 tý là em lại suy nghĩ, buồn phiền rồi mất ngủ hoặc có những suy nghĩ tiêu cực quá mức ấy, nhưng fai cố gắng để che cái nối buồn và cái sự tiêu cực ấy đi…
Về sự yêu quý của mọi ng, ko phải như mợ nghĩ đâu, em cũng nhiều ng ghét lắm, vì như em nói ở trên,họ bảo tính em hâm hâm chập chập ấy nhưng mà kệ đi, em giờ sống thật tốt vì các con của em thôi

Sakai Việt Nam

Xe điện
Em thấy giống chi tiết của cụ Rồng sẹo kể trong thớt tù, đệ tử và sư mẫu phản bội sư phụ sau lưng:

Tối hôm kia em vừa xem phim Pabilon trên HBO. Có đoạn 2 ông bạn tù, 1 ông tâm sự với ông kia là vợ ở nhà đang chạy kháng án ít bữa nữa sẽ ra.
Ông kia hỏi : nếu vợ mày đang trong tù mày làm gì? - - Tao sẽ dốc hết gia sản và tính mạng để đưa vợ tao ra
Ông kia bảo: đàn bà thì *** thế đâu…y như rằng cuối phim con vợ lấy thằng luật sư, còn ông kia thì ở tù đến cuối đời

Voi coi HN

Xe tăng
Chắc còn tuổi trẻ và mới biết yêu. Ai cũng thế thôi, ngày xưa chia tay mối tình đầu, tưởng như trái đất sụp xuống, thẩn thờ không còn thiết gì nữa.
Sau chinh chiến nhiều, ngẫm lại đúng là tình yêu bọ xít, sao lại có thể yếu đuối đến thế.
Đời còn nhiều chữ ngờ, cứ ngã ngửa người ra, nhưng ngửa một lúc là phải biết đứng dậy, trên đời ngoài bố mẹ, vợ con là quan trọng, mọi thứ khác có hay ko éo quan trọng.

minhte1984

Xe tải
Thằng bạn phải vui mới phải. E nó có bến đỗ mới yêu thương thật lòng, cũng ko phải người xấu, con gái yêu người mình yêu nhưng sẽ đến với người yêu mình. Thằng bạn thân thì đến đc với mối tình thầm mong bao lâu. Còn mình thì tự do tìm hàng mới. Cái kết càng có hậu khi các nhân vạt lộ diện hết.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thằng bạn phải vui mới phải. E nó có bến đỗ mới yêu thương thật lòng, cũng ko phải người xấu, con gái yêu người mình yêu nhưng sẽ đến với người yêu mình. Thằng bạn thân thì đến đc với mối tình thầm mong bao lâu. Còn mình thì tự do tìm hàng mới. Cái kết càng có hậu khi các nhân vạt lộ diện hết.
Ok kụ! Chỉ cần thằng bạn báo cáo 1 câu kiểu thôi mày cá chê thì tao cá kiếm là ổn!

motthoidongbim

Xe điện
Xưa em cũng thik 1 bg ít hơn e 1t. Hay qua nhà bg chơi. 2 đứa cũng chỉ là thik thik thôi. Lên học đh thì bg đấy sau e 1 năm lên. Em 1 lần rủ thằng bạn thân đến ktx chơi. Về hỏi nó : mày thik cái ... à? Nó bảo : uh. Ok luôn. E đi cưa bạn khác. Bạn thì ít chứ g thì đầy. Sau cno yêu và lấy nhau.

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ sẵn sàng sống ngược lại mọi ng mà mợ vẫn thấy mợ sống tốt, là vì mợ ko quan tâm đến suy nghĩ của ng khác về cách sống của mợ đúng ko? Tính em, em quá để ý thái độ của những ng xung quanh dành cho em, mặc dù em đang cố gắng từng ngày gạt bỏ cái tính này ạ, nhìn ngoài thì em luôn tươi cười vui vẻ nhưng cảm xúc của em nó nhạy cảm lắm, chuyện này chuyện kia 1 tý là em lại suy nghĩ, buồn phiền rồi mất ngủ hoặc có những suy nghĩ tiêu cực quá mức ấy, nhưng fai cố gắng để che cái nối buồn và cái sự tiêu cực ấy đi…
Về sự yêu quý của mọi ng, ko phải như mợ nghĩ đâu, em cũng nhiều ng ghét lắm, vì như em nói ở trên,họ bảo tính em hâm hâm chập chập ấy nhưng mà kệ đi, em giờ sống thật tốt vì các con của em thôi
Em sống ngược với mọi người làm những việc mà em thấy nó mang lại ý nghĩa thật, đạo đức thật và nó không ảnh hưởng đến ai. Còn những việc đạo đức giả là em xóa bỏ không theo. Vậy nên rất thoải mái vì mình đã sống tốt. Còn khi nào em lỡ làm điều gì không tốt thì em cũng áy náy lắm.
Đấy nếu mình sống tốt mà ngược với mọi người thì không sao đâu. Những người hiểu biết họ sẽ trân trọng. Những người không hiểu biết thì kệ họ, mình cũng thanh lọc luôn mợ ạ

hưvô

Xe lăn
Tối hôm kia em vừa xem phim Pabilon trên HBO. Có đoạn 2 ông bạn tù, 1 ông tâm sự với ông kia là vợ ở nhà đang chạy kháng án ít bữa nữa sẽ ra.
Ông kia hỏi : nếu vợ mày đang trong tù mày làm gì? - - Tao sẽ dốc hết gia sản và tính mạng để đưa vợ tao ra
Ông kia bảo: đàn bà thì *** thế đâu…y như rằng cuối phim con vợ lấy thằng luật sư, còn ông kia thì ở tù đến cuối đời
Cuộc sống ko như cuộc đời, đôi khi thực tế ko diễn ra như mình hằng nghĩ, hằng mong =((

Duyvu2019

Xe hơi
Em nghĩ phần lớn cụ of toàn 3x-4x cả nên cũng từng trải tình trường nhiều sẽ thấy bình thường.
Hiểu đơn giản:
1- Tình yêu đủ lớn thì sẽ ko xảy ra việc đó
2- Nếu ngta yêu mình mà vì chút mâu thuẫn đổi sang yêu người khác thì tiếc làm gì (trẻ trẻ thì đau khổ chứ về sau nghĩ lại lại thấy may mới đúng, chứ rước về khéo còn nhục :)) )
3- cũng là kinh nghiệm để sửa đổi bản thân và cách quan tâm với ngy, dần dần sẽ có 1 ngy đích thực bỏ qua mọi cám dỗ để gắn bó lâu dài với mình.

tungbeo

Xe tăng
Em nghĩ phần lớn cụ of toàn 3x-4x cả nên cũng từng trải tình trường nhiều sẽ thấy bình thường.
Hiểu đơn giản:
1- Tình yêu đủ lớn thì sẽ ko xảy ra việc đó
2- Nếu ngta yêu mình mà vì chút mâu thuẫn đổi sang yêu người khác thì tiếc làm gì (trẻ trẻ thì đau khổ chứ về sau nghĩ lại lại thấy may mới đúng, chứ rước về khéo còn nhục :)) )
3- cũng là kinh nghiệm để sửa đổi bản thân và cách quan tâm với ngy, dần dần sẽ có 1 ngy đích thực bỏ qua mọi cám dỗ để gắn bó lâu dài với mình.
Cụ nói chỉ có chuẩn ajh :))

Là ẻm ý tính sút kụ chủ thớt sẵn rồi à kụ! Chỉ viện lý do là ra tay...
Không hẳn ẻm ý tính sút sẵn.
Ông nyc chỉ là phương án điền chỗ trống, hoặc là phương án tốt nhất ẻm có. Ko yêu đương gì.
Giờ gặp nym ngon hơn hoặc hợp hơn thì đá nyc đi.

Giờ ông nyc mà có người yêu trẻ hơn, ngon hơn (có thể thuê SGBB) thì chắc chắn thằng nym sẽ đá ẻm đi cho mà xem.