[Funland] Cuộc sống không ai học được chữ Ngờ

starsn

Xe điện
Bà hàng xóm nhà em con trai sáng sủa, có công ăn việc làm, 30 tuổi hơi nhát gái. Bạn bà í mai mối cho mợ gái 33 tuổi mà được trả lời rằng. Cháu cám ơn bác có ý tốt, nhưng cháu vẫn chưa nghĩ tới việc lập gia đình ạ. Bà hàng xóm cứ lẩm bẩm: bts 33 tuổi mà còn chưa nghĩ đến thì bao giờ mới nghĩ :)
Hồi trước có bà bạn mẹ em cứ ra sức giới thiệu em cho anh con trai bác sỹ, em cũng ế sưng xỉa nhưng nhìn bác nhiệt tình quá cứ thấy.. sợ sợ :)) nên lờ tịt, về sau bác ý mất bình tĩnh quá kêu chỉ có đứa nào ngu mới không thích con bác ấy (đẹp chai blah blah blah). May quá chưa động vào, động vào mà không lấy chắc bác chửi chết =))

huadinhsao

Xe buýt
Hãy bảo em ý về với đội của em! 😅
Cụ cho thông tin đội hình của Cụ đi nhỉ.

Bà hàng xóm nhà em con trai sáng sủa, có công ăn việc làm, 30 tuổi hơi nhát gái.
Bây giờ rất nhiều bạn Nữ trên 30 mà chưa gì cả thường suy nghĩ về việc sống độc thân đến già. Suy nghĩ có vẻ hiện đại nhưng trong văn hóa Việt thì như thế gọi là hâm.
Em ko phán xét các bạn ấy về việc lựa chọn cuộc sống nhưng tự hỏi không biết các bạn ấy có nghĩ gì cho bố mẹ các bạn ấy ko?

Nắng nhạt

Xe điện
Hồi trước có bà bạn mẹ em cứ ra sức giới thiệu em cho anh con trai bác sỹ, em cũng ế sưng xỉa nhưng nhìn bác nhiệt tình quá cứ thấy.. sợ sợ :)) nên lờ tịt, về sau bác ý mất bình tĩnh quá kêu chỉ có đứa nào ngu mới không thích con bác ấy (đẹp chai blah blah blah). May quá chưa động vào, động vào mà không lấy chắc bác chửi chết =))
Còn cái ông bạn anh trai em thích em thì mẹ ông ấy lại cá chê em, bảo em lười thế lấy về nuôi báo cô :))

Nắng nhạt

Xe điện

Bây giờ rất nhiều bạn Nữ trên 30 mà chưa gì cả thường suy nghĩ về việc sống độc thân đến già. Suy nghĩ có vẻ hiện đại nhưng trong văn hóa Việt thì như thế gọi là hâm.
Em ko phán xét các bạn ấy về việc lựa chọn cuộc sống nhưng tự hỏi không biết các bạn ấy có nghĩ gì cho bố mẹ các bạn ấy ko?
Không thể hy sinh cả cuộc đời để chiều theo ý bố mẹ được cụ ạ. Cụ cứ chờ xem. 5, 10 năm nữa xã hội sẽ phát triển theo hướng còn hâm nặng hơn

MuathuHN252

Xe cút kít

Bạn em mấy đứa 92 học ĐH dược HN ra, cv thu nhập ok vẫn khao khát tìm ng iu và lập gia đình lắm nhưng mà cứ tăm tia anh nào 1 thời gian là anh ấy sẽ đi lấy vk

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Liệu mợ em kụ có cực đoan tính dư trên không cũng là 1 yếu tố đó kụ ây

jazzzzz

Xe lăn
Thế này gọi là điếu cày uỷ ban phải không các cụ.

Nắng nhạt

Xe điện
Nhẽ ông ý trả lời Mẹ là chỉ cần đẹp là đụ! (Kiểu người miền Trung nói chuyện với nhau)
Trình độ cao, phím trước thế lấy về đỡ tốn công cãi nhau mợ ạ hihi
Mẹ ông ấy còn nói với bạn thân chị gái em bảo em đừng trông chờ vào lão ấy nữa. Vừa mới 18 tuổi, đang xinh đẹp phơi phới mà bị nói thế cũng hơi a cay lúc đấy. Nhưng rồi em nghĩ đúng thật, từ nhỏ đến nhớn chả đụng tay vào việc gì, lười nổi tiếng khu đấy rồi tốt nhất đi xa xa cho đỡ tai tiếng :))

starsn

Xe điện
Mẹ ông ấy còn nói với bạn thân chị gái em bảo em đừng trông chờ vào lão ấy nữa. Vừa mới 18 tuổi, đang xinh đẹp phơi phới mà bị nói thế cũng hơi a cay lúc đấy. Nhưng rồi em nghĩ đúng thật, từ nhỏ đến nhớn chả đụng tay vào việc gì, lười nổi tiếng khu đấy rồi tốt nhất đi xa xa cho đỡ tai tiếng :))
Oài mợ hot sớm thế :D

Nắng nhạt

Xe điện
Bạn em mấy đứa 92 học ĐH dược HN ra, cv thu nhập ok vẫn khao khát tìm ng iu và lập gia đình lắm nhưng mà cứ tăm tia anh nào 1 thời gian là anh ấy sẽ đi lấy vk
Chắc cũng có nhiều anh kém hơn tăm tia các bạn mợ nhưng các bạn mợ không thích phỏng ạ? Nhà em có đống giai ế nhưng em cũng chả dám giới thiệu cho người nọ người kia. Sau này lấy về hạnh phúc thì ok. Không hạnh phúc lại mang tiếng. Hồi trước bố em làm mai cho 2 đôi. Một đôi yên ấm, một đôi hay cãi nhau. Mỗi lần cãi nhau lại trách bố em :))

Seu2579

Xe hơi
Cụ cứ khuyên bạn cụ là có tí chuyện nhỏ như này đã suy sụp sau này còn chống đỡ với đời thế nào. Thất vọng vì lòng người thì có nhưng cũng là bài học để mình xem lại chính bản thân. Bạn gái kia có ý chia tay cũng là đã thất vọng về bạn cụ 1 time rồi. Nhiều cụ quay ra đổ lỗi cho bạn ấy nhưng nhìn đi cũng phải nhìn lại, chắc gì bạn của chủ thớt đã đúng. Con gái bọn em giờ cũng phải thực tế, lúc đang yêu là lúc mình đc trân trọng nhất mà còn như thế, lấy về chắc khổ chứ sung sướng j. Cứ coi như không có duyên phận với nhau, không hợp thì chia tay làm lại thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chắc cũng có nhiều anh kém hơn tăm tia các bạn mợ nhưng các bạn mợ không thích phỏng ạ? Nhà em có đống giai ế nhưng em cũng chả dám giới thiệu cho người nọ người kia. Sau này lấy về hạnh phúc thì ok. Không hạnh phúc lại mang tiếng. Hồi trước bố em làm mai cho 2 đôi. Một đôi yên ấm, một đôi hay cãi nhau. Mỗi lần cãi nhau lại trách bố em :))
Chúng nó ko có ai tăm tia luôn ấy, nó tăm tia các anh kia ko fai là ng ta đang có ng yêu đâu. Cũng kiểu đi chơi nói chuyện tìm hiểu, mấy ông cũng kêu chưa có ng iu ấy, mà cứ dc ít tuần ít tháng sau thì các anh ý đều công khai là có ng iu rồi.
Căn bản hội gái dược như bạn em thì nhan sắc bình bình, chân ngắn, ko có gì quá nổi trội nên cũng ko fai dễ dàng mợ ah. Các em ít tuổi thì ko fai gu, các anh nhiều tuổi thì bảo gái 3x mà chưa ck con gì chắc hâm, có vde, và đặc biệt các anh nhiều tuổi tý mà cv ổn thì lại thích gái trẻ hẳn, xinh xắn cao ráo tý. Cno cũng sốt ruột lắm mà đời cứ đối xử như vậy đó ạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lúc chén đẫy tễ lại chả thấy cảm ơn giè!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chúng nó ko có ai tăm tia luôn ấy, nó tăm tia các anh kia ko fai là ng ta đang có ng yêu đâu. Cũng kiểu đi chơi nói chuyện tìm hiểu, mấy ông cũng kêu chưa có ng iu ấy, mà cứ dc ít tuần ít tháng sau thì các anh ý đều công khai là có ng iu rồi.
Căn bản hội gái dược như bạn em thì nhan sắc bình bình, chân ngắn, ko có gì quá nổi trội nên cũng ko fai dễ dàng mợ ah. Các em ít tuổi thì ko fai gu, các anh nhiều tuổi thì bảo gái 3x mà chưa ck con gì chắc hâm, có vde, và đặc biệt các anh nhiều tuổi tý mà cv ổn thì lại thích gái trẻ hẳn, xinh xắn cao ráo tý. Cno cũng sốt ruột lắm mà đời cứ đối xử như vậy đó ạ
Em lại khoái thể loại Loly mợ ây!

Dream Thai

Xe điện
hehe, tiền lại khác cụ ơi. Vì nếu cụ kia còn duyên với cô bạn gái, thì chả thằng nào nhảy vào được, các cô chưa chồng giờ cô nào chả à ơi với vài anh để giữ chỗ, các anh cũng vậy.... khi có biến, là các cô ấy lôi dự phòng vào việc ngay, cụ bạn bác thớt đen là chơi cùng nhóm thôi, mình không nghĩ là cõ lỗi gì với nhau cả, cũng k có trách nhiệm giải trình, các cụ nam giới mình đôi khi hơi gia trưởng lúc nào cũng thích mình cs quyền bỏ banju gái hoặc vợ, chứ ngược lại thì không thể... Xã hội ta cái gì cũng thích tây lông, nhưng món cào bằng trong quan hệ nam nữ vợ chồng thì đất nước ta còn hơi kém. Ví dụ điển hình: các cụ nam đi choén thì bảo là giải trí cho vui, chứ gia đình vẫn giữ, vợ mà đi choén thì các cụ làm ầm lên bảo là lăng nhăng, k chấp nhận được....
Chuyện này lấp đầy các diễn đàn đấy.
Trở lại với chuyện của chủ thơt, em vẫn thấy chả có gì ở đó mà phải ngờ hay bất ngờ. Ông đàn ông mất ng yêu phải xem lại mình trước tiên.
Con gái nó muốn cho ai là việc của nó, cc cứ lắm chuyện :)

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đánh giá mấy đôi mà cãi nhau quay ra trách ng khác mai mối là ko biết sống. Mai mối là là cầu nối để 2 ng gặp gỡ và tìm hiểu nhau. Sau đấy thấy ổn thì yêu, cưới mà ko hợp thì té. Có chăng là vì bản thân mình tìm hiểu ko kĩ và do tính cách 2 bên trong quá trình sinh sống ko chịu hiểu và nhún nhường vì nhau thôi.

huadinhsao

Xe buýt
Không thể hy sinh cả cuộc đời để chiều theo ý bố mẹ được cụ ạ. Cụ cứ chờ xem. 5, 10 năm nữa xã hội sẽ phát triển theo hướng còn hâm nặng hơn
Ý mợ nói các cháu Gen Z bây giờ sẽ theo lối này?

Oh vậy là cùng tuổi Thân với nhau. Mà con em em nó có kén đâu, cũng muốn chốt lắm rồi mà ko có ai ngó ngàng tới ấy chứ.

Liệu mợ em kụ có cực đoan tính dư trên không cũng là 1 yếu tố đó kụ ây
Dạ ko, nó mót lắm rồi mà chưa có ai vào lái.