[Funland] Cuộc sống không ai học được chữ Ngờ

wanderersg

Xe tăng
Bạn tôi có 2 thằng chung nhóm, tạm gọi A&B . Thằng B có con bồ ra trường đến cty A thực tập , A xúc luôn và lấy nhau đẻ 2 đứa con rồi. Sau vụ này t cũng chả chơi thân với thằng A nữa . Mà cho nó vào list xã giao.

Nắng nhạt

Xe điện
Vd mà bạn và ng yêu bạn đang vui vẻ HP thì làm gì có cơ hội cho mình xen vô, nhưng nếu ng iu của bạn cũng là ng mình thầm thương trộm nhớ bao lâu nay, mà bây giờ chứng kiến cảnh bạn mình đối xử tệ bạc với ng iu thì cũng khó nói. Nhiều lúc mình ko ở hoàn cảnh họ cũng khó nói lắm, lý trí bảo không nhưng con tim bảo có thì làm ntn?
Vâng hoặc như trường hợp của em thì lúc đấy mới vừa thi xong THPT chưa biết yêu nên khi ông bạn anh trai em đến tán cũng thấy thích nhưng chưa phải là yêu. Giờ quay lại mới nhận xét vậy chứ hồi đó đã yêu đâu mà biết nó thế nào. Gặp ông bạn sau mới thấy tình cảm của mình nó khác, đấy mới là tình yêu. Hồi đó chỉ đơn thuần là tình cảm trong sáng thôi, em còn chưa được chạm vào người hai lão đấy tí nào nên loại bỏ yếu tố tình dục. Thế mà nhớ mãi cái ông kia đến khi gặp người hiện tại thì em quên luôn không bao giờ nghĩ tới

Son23

Xe buýt
Việc này xảy ra nhiều mà cụ chủ. Bạn gái chơi thân, chồng/người yêu gạ gẫm nhắn nhe cũng đầy. Nhưng 1 người phụ nữ có học thức sẽ phân định rõ giới hạn rằng tôi tôn trọng anh, xã giao với anh vì bạn tôi. Bạn tôi số 1, anh là file đính kèm. Em gặp nhiều trường hợp rồi. Cho nên chọn bạn và có đc bạn bè đúng nghĩa quý giá lắm. Cũng có trường hợp như là định mệnh, rất hợp nhau nên thành éo le, nhưng chắc 1 phần nghìn, vì bản chất cảm xúc nó là nhất thời. Đầy đôi sống chết vượt qua bao trắc trở, điều tiếng, tưởng thiếu nhau thì chết, lấy đc nhau cũng chán nhè.

Min Autumn

Xe tải
Chào các cụ. Chiều nay ngồi rảnh ngẫm nghĩ lại câu chuyện của ông bạn thân (nhiều cụ kiểu gì sẽ lại nói là chuyện của e mà xem) gần 20 năm của e mà hôm trước ngồi u rượu tâm sự cùng. Chả là bạn e có yêu một bạn cùng cơ quan cũng một thời gian dài rồi. Sau đó chơi chung với một nhóm bạn chung, trong đó có một đ/c bạn thân cũng thầm thích bạn gái của bạn e nhưng ko thể hiện ra mặt đến lúc bạn e và bạn gái kia trong khoảng thời gian ngắn gần đây có những rạn nứt có thể nhiều nguyên nhân mà bạn gái kia muốn dừng lại và muốn chia tay bạn e nhưng ko ngờ đến lúc ngã ngửa mới biết rằng bạn gái kia đã tay trong tay với đ/c trong hội kia vì mới biết trong tgian rạn nứt đó đ/c bạn kia đã nhắn tin hỏi han quan tâm các kiểu, thừa nước đục thả câu và lợi dụng cơ hội. Bạn e cảm thấy sốc, ko tin nổi, bàng hoàng chua chát và cảm thấy suy sụp và đã khóc khi tâm sự u rượu cùng e, nặng tình thật vì vẫn còn yêu nhưng ko ngờ bị người yêu phản bội và bị tg bạn đâm sau lưng mà chỉ trong thời gian ngắn thôi. Một bên là người yêu và một bên là tg bạn thân trong nhóm mà nó lại như vậy. Cuộc đời đúng là ko ai học được chữ NGỜ và lòng dạ đàn bà thay đổi nhanh quá các cụ nhỉ. E cũng chả biết khuyên bạn e thế nào là bỏ qua đi đừng luyến tiếc làm gì nữa hay nên cảm thấy vui mừng mới đúng. Đúng là ĐỜI...
Bạn cụ may thế còn gì. Tiếc gì những ng không xứng đáng với mình, ko biết nghĩ cho mình như thế. Nên ăn mừng cụ ạ vì mình đã đá đít được những kẻ xấu tính biến khỏi cuộc đời mình. Next !
Bg bạn cụ chỉ cần tìm một cô bé khác và yêu nồng nàn vào cho đỡ phí tuổi trẻ. Đời có cả biển người, báu gì những ng bạc tình bạc nghĩa như thế đâu mà tiếc nuối mất thời gian.

Đấy là em rảnh quá nên khuyên bạn cụ thế. 🤭 Chứ thôi cụ cứ kệ cho bạn cụ khóc chán đi. Khóc chán rồi tự hết thôi cụ. Mình buồn thì mình cứ khóc thôi ạ! Ngại gì. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Trong vụ này thì chỉ có anh bạn là đáng trách 1 chút vì đã nhân lúc cặp đôi trục trặc đã chen vào. Còn cô gái chẳng có lỗi gì vì chia tay người này đến với người khác là bình thường, đã ràng buộc gì nhau đâu? Cô ta cũng chẳng liên quan gì đến tình bạn của 2 anh chàng cả. Đặt trường hợp anh người yêu mới là người lạ hoắc thì cũng chẳng khác gì.

Thành Thị 1

Xe điện
Vâng hoặc như trường hợp của em thì lúc đấy mới vừa thi xong THPT chưa biết yêu nên khi ông bạn anh trai em đến tán cũng thấy thích nhưng chưa phải là yêu. Giờ quay lại mới nhận xét vậy chứ hồi đó đã yêu đâu mà biết nó thế nào. Gặp ông bạn sau mới thấy tình cảm của mình nó khác, đấy mới là tình yêu. Hồi đó chỉ đơn thuần là tình cảm trong sáng thôi, em còn chưa được chạm vào người hai lão đấy tí nào nên loại bỏ yếu tố tình dục. Thế mà nhớ mãi cái ông kia đến khi gặp người hiện tại thì em quên luôn không bao giờ nghĩ tới
Chạm phát khác ngay, chị đại Đền lừ ah!!!!

blackhole1

Xe tăng
Chào các cụ. Chiều nay ngồi rảnh ngẫm nghĩ lại câu chuyện của ông bạn thân (nhiều cụ kiểu gì sẽ lại nói là chuyện của e mà xem) gần 20 năm của e mà hôm trước ngồi u rượu tâm sự cùng. Chả là bạn e có yêu một bạn cùng cơ quan cũng một thời gian dài rồi. Sau đó chơi chung với một nhóm bạn chung, trong đó có một đ/c bạn thân cũng thầm thích bạn gái của bạn e nhưng ko thể hiện ra mặt đến lúc bạn e và bạn gái kia trong khoảng thời gian ngắn gần đây có những rạn nứt có thể nhiều nguyên nhân mà bạn gái kia muốn dừng lại và muốn chia tay bạn e nhưng ko ngờ đến lúc ngã ngửa mới biết rằng bạn gái kia đã tay trong tay với đ/c trong hội kia vì mới biết trong tgian rạn nứt đó đ/c bạn kia đã nhắn tin hỏi han quan tâm các kiểu, thừa nước đục thả câu và lợi dụng cơ hội. Bạn e cảm thấy sốc, ko tin nổi, bàng hoàng chua chát và cảm thấy suy sụp và đã khóc khi tâm sự u rượu cùng e, nặng tình thật vì vẫn còn yêu nhưng ko ngờ bị người yêu phản bội và bị tg bạn đâm sau lưng mà chỉ trong thời gian ngắn thôi. Một bên là người yêu và một bên là tg bạn thân trong nhóm mà nó lại như vậy. Cuộc đời đúng là ko ai học được chữ NGỜ và lòng dạ đàn bà thay đổi nhanh quá các cụ nhỉ. E cũng chả biết khuyên bạn e thế nào là bỏ qua đi đừng luyến tiếc làm gì nữa hay nên cảm thấy vui mừng mới đúng. Đúng là ĐỜI...
Trẻ nên nghĩ vậy thôi chứ chuyện này bình thường như cãi nhau ngoài chợ huyện , ngựa đã vào chuồng đâu mà mất

Dream Thai

Xe điện
Bạn thân thì rất đáng quý nhưng không quan trọng bằng bạn gái đâu nên các cụ đừng bao giờ tin bạn thân quá thế. Vì thực tế chính em trải qua nhiều rồi nên em biết. Hồi xưa khi chưa có lão nhà em thì rất nhiều trai theo đuổi em, toàn trai đàng hoàng tử tế và thành đạt em mới tiếp chuyện nhé. Cứ mỗi người thích em thì hầu như đều có bạn thân người đó cũng thích em. Hồi đó có duy nhất một anh em thích, nói chuyện với nhau lâu nhưng cả 2 đều ngại chưa dám thể hiện rõ. Một hôm có bạn của anh đó đến nhà em bảo thằng M nó bảo anh đến đón em hộ vì xe nó hỏng, bọn anh đang đi với nhau. Em thích quá đi luôn, đến nơi thì đúng có bọn bạn thân vẫn làm quân sư cho M tán em nhưng không có M. Em nghĩ hay là đi đâu đó nên cứ ở lại chơi để chờ. Ai ngờ cái thằng cha đến đón em cứ bóng gió với bọn kia là em với lão ấy thích nhau. Em đòi về nhưng mà đã bị mang tiếng lão kia đón được em đi chơi. Sau đó nhiều việc hiểu nhầm xảy ra làm bọn em không đến được với nhau. Trong nhóm đấy còn có 2 người nữa cũng dùng chiêu bẩn để tán em sau lưng ông kia. Còn hiện tại mấy người bạn thân của lão nhà em cũng mon men, tất nhiên những người đàng hoàng họ có cách thể hiện lịch sự bóng gió nhẹ nhàng. Mình đàng hoàng đứng đắn thì người ta cũng nhận ngay ra và chỉ dừng lại ở sự quý mến. Thật luôn, chuyện này em không bịa. Cũng không trách những người muốn "cướp'' bạn gái vì thực tế trên đời này người mình yêu thương là quan trọng nhất, có thể đánh đổi mọi thứ
E nghĩ 1 là mợ đẹp như điêu thuyền, 2 là sexy, 3 là tưởng bở :)

coolpix8700

Xe ngựa
Nắng nhạt nói:
...Cũng không trách những người muốn "cướp'' bạn gái vì thực tế trên đời này người mình yêu thương là quan trọng nhất, có thể đánh đổi mọi thứ
E nghĩ 1 là mợ đẹp như điêu thuyền, 2 là sexy, 3 là tưởng bở :)
Có thể 2 hay 3 ông bạn thân với nhau cùng xông vào tán 1 cô gái. Trong cuộc đấu tranh này là sòng phẳng, đừng giở trò xấu là được. Khi 1 ông may hơn những người còn lại, thì cùng với những ông kia vẫn có thể tiếp tục chơi với nhau, nhưng kể cả sau đó đôi ấy chia tay nhau thì những ông còn lại cũng không nên thấy cô gái kia là đối tượng nữa. Ngoài phố đầy người khác, tại sao phải làm bạn mình tổn thương.
Còn người thấy bạn chia tay mà nhẩy xô vào thì không đáng được tiếp tục coi là bạn. Tụi bạn như vậy là thể loại bạn không nên chơi.
Cũng kể cả việc không liên quan trực tiếp với mình, cũng không nên chơi với hội như vậy. Họ là những người khi thấy lợi là sẵn sàng phản sau lưng mình. Hôm nay họ phản người khác, nhưng mai họ sẽ sẵn sàng phản mình. Biết trước như vậy thì tránh cho lành!

Chỉnh sửa cuối:

centurionviet

Xe đạp
Chắc do cụ đang tâm tư, cụ dãi bày mà đọc hụt cả hơi, loáng thoáng hiểu được vấn đề của cụ, xin được chia sẻ

manhanoi

Xe tăng
Bạn của bạn, yêu cụ của bạn bạn, đọc khó hiểu quá. Chốt lại là đang yêu bị đá, đứa con gái thấy kèo khác ngon hơn ==> thằng zai sốc :P

xukthal

Xe lăn

tungbeo

Xe tăng
Có thể 2 hay 3 ông bạn thân với nhau cùng xông vào tán 1 cô gái. Trong cuộc đấu tranh này là sòng phẳng, đừng giở trò xấu là được. Khi 1 ông may hơn những người còn lại, thì cùng với những ông kia vẫn có thể tiếp tục chơi với nhau, nhưng kể cả sau đó đôi ấy chia tay nhau thì những ông còn lại cũng không nên thấy cô gái kia là đối tượng nữa. Ngoài phố đầy người khác, tại sao phải làm bạn mình tổn thương.
Còn người thấy bạn chia tay mà nhẩy xô vào thì không đáng được tiếp tục coi là bạn. Tụi bạn như vậy là thể loại bạn không nên chơi.
Cũng kể cả việc không liên quan trực tiếp với mình, cũng không nên chơi với hội như vậy. Họ là những người khi thấy lợi là sẵn sàng phản sau lưng mình. Hôm nay họ phản người khác, nhưng mai họ sẽ sẵn sàng phản mình. Biết trước như vậy thì tránh cho lành!
Chính xác đấy cụ, đã gọi nhau một tiếng là Bạn mà làm vậy thì ko đáng gọi một tiếng là bạn. Like cụ

Dream Thai

Xe điện
Thực ra trong nhóm bạn bảo giờ cũng có người this người that, nhiều khi biết bạn có tính xấu ABC, nhưng vẫn chơi vì hợp cạ :)

Còn khi dính đến tiền bạc thì mới nên cẩn trọng, nên đặt lòng tin ở người đáng tin :)

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chính xác đấy cụ, đã gọi nhau một tiếng là Bạn mà làm vậy thì ko đáng gọi một tiếng là bạn. Like cụ
Kụ bạn có hỏi xin kụ Tùng Béo không. Xưa em tìm hiểu 1 cô Đền Lừ mà thấy tính ngốc quá lại cửa trên. Bạn thân em đã hỏi xin... Em quyết đoán ok vì đằng nào cũng không hợp. Không hiểu sao cậu bạn thân em về sau lại ngại tránh mặt em

tungbeo

Xe tăng
Kụ bạn có hỏi xin kụ Tùng Béo không. Xưa em tìm hiểu 1 cô Đền Lừ mà thấy tính ngốc quá lại cửa trên. Bạn thân em đã hỏi xin... Em quyết đoán ok vì đằng nào cũng không hợp. Không hiểu sao cậu bạn thân em về sau lại ngại tránh mặt em
:)) Thế cuối cùng bạn thân của cụ có đến đc với cô gái kia ko :))

phuongmit

Xe cút kít
Ông bạn cụ thớt sau lấy vợ mà gia đình có chiện gì có khi cũng lôi đi uống rượu tâm hự, thế thì say suốt, chết tiền rượu :))