[Funland] Cuộc sống không ai học được chữ Ngờ

Nắng nhạt

Xe điện
Theo em thì kết thúc ông đầu rồi đi theo ông bạn! Bắt cá 2 tay thì không ổn!
Nói chung cũng khó. Nghe kể thì rõ ràng từng giai đoạn vậy thôi chứ tình cảm diễn biến phức tạp. Biết đâu cứ định nói chia tay thì người kia lại níu kéo lại không nỡ thì sao. Một người còn tình cảm, người kia hết rồi bỏ nhau không dễ và đều rất buồn chưa tính đến yếu tố bạn thân vào đấy. Nghĩ đơn giản cho đời thanh thản ạ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vô duyên nên mí thế. Phát sớm nên mừng mí phải.

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng, em có tin đâu, em xác định ông ck nào cũng tệ, tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa mà... Cũng khá lâu rồi em đã xác định coi như em ko có ck, 1 mình nuôi con vẫn ok. Nhưng có lúc 1 mình nuôi con mà ko xong, còn giận dỗi mắng mỏ nhau làm tinh thần rồi cái thân xác này mệt mỏi hơn...cố gắng tiếp bh ko dc thì sẽ buông vậy, có khi 1 mình đúng nghĩa muốn ăn gì, ngủ ngang ngủ dọc gì cũng dc có khi lại ổn hơn
Đến khi nào mợ chán hẳn không thèm để ý đến chồng nữa, coi chồng như người vô hình, có chửi mợ cũng không đau lúc đó mợ sẽ tự động quan tâm đến bản thân, vô tư nên thoải mái và xinh đẹp hơn. Lúc đó mợ không còn mong muốn chồng thay đổi nữa vì chả ý nghĩa gì với mợ thì chồng mợ lại tự nhiên thay đổi, yêu vợ yêu con. Đó là kịch bản xảy ra với rất nhiều người trong hoàn cảnh giống mợ. Kể ra nó cũng không tồi bằng việc li hôn rồi ở vậy nuôi con, chồng thì lấy vợ khác mợ nhỉ

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả đều có Nhân Quả cả cụ ạ, ko phải lo nghĩ nhiều. E biết 3 câu chuyện có thật 100%:
1. Một cô bạn em người yêu đi ctac trong SG , ở HN 1 đc tấn công quyết liệt, ngã lòng gọi điện vào chia tay đc ng yêu đang ctac trong SG, sau lấybạn tấn công quyết liệt kia được mấy năm chồng bị ung thư mất , vẫn Single đếnbây giờ chục năm rồi
2. Một cô nọ ,Anh người yêu dẫn đến nhà bạn thân chơi, sau đó anh bạn thân này tán đổ luôn cô này, cô này chê A ny cũ khù khờ, bỏ lấy anh bạn thân của a Ny cũ. Lấy anh kia được chục năm anh chồng bị ung thư mất. Còn a ngy cũ sau làm khá to (UVBCT hiện đã nghỉ)
3. 1 đôi vợ chồng chơi với em, cũng dạng hiếm muộn, ô chồng cũng ko nhiệt tình chữa trị mà sau đó kiên quyết bỏ vợ và lấy vợ mới. Để 1 đứa con xong cô vợ mới bị ung thư mất, giờ gà trống nuôi con.

ILovesss

Xe tải
Đến khi nào mợ chán hẳn không thèm để ý đến chồng nữa, coi chồng như người vô hình, có chửi mợ cũng không đau lúc đó mợ sẽ tự động quan tâm đến bản thân, vô tư nên thoải mái và xinh đẹp hơn. Lúc đó mợ không còn mong muốn chồng thay đổi nữa vì chả ý nghĩa gì với mợ thì chồng mợ lại tự nhiên thay đổi. Đó là kịch bản xảy ra với rất nhiều người trong hoàn cảnh giống mợ. Kể ra nó cũng không tồi bằng việc li hôn rồi ở vậy nuôi con, chồng thì lấy vợ khác mợ nhỉ
Em đang tập buông bỏ dần và quan tâm bản thân mình hơn ạ, hơn 30t đầu gần 1 năm nay em đã bắt đầu dùng kem chống nắng và kem dưỡng da, nhưng ck em khá cáu bẳn với việc ra khỏi nhà mà fai chờ đợi vk mấy phút thoa kem chống nắng, rồi tối bôi kem dưỡng. Cả thế gian này chắc có 1 ng ko muốn vk đẹp thôi, ah mà ko fai ko muốn vk đẹp, mà đẹp nhưng đừng tốn tiền bạc và thời gian vào đó. May mắn là em còn cực ít mua sắm đấy

buicongchuc

Xe ba gác
Chào các cụ. Chiều nay ngồi rảnh ngẫm nghĩ lại câu chuyện của ông bạn thân (nhiều cụ kiểu gì sẽ lại nói là chuyện của e mà xem) gần 20 năm của e mà hôm trước ngồi u rượu tâm sự cùng. Chả là bạn e có yêu một bạn cùng cơ quan cũng một thời gian dài rồi. Sau đó chơi chung với một nhóm bạn chung, trong đó có một đ/c bạn thân cũng thầm thích bạn gái của bạn e nhưng ko thể hiện ra mặt đến lúc bạn e và bạn gái kia trong khoảng thời gian ngắn gần đây có những rạn nứt có thể nhiều nguyên nhân mà bạn gái kia muốn dừng lại và muốn chia tay bạn e nhưng ko ngờ đến lúc ngã ngửa mới biết rằng bạn gái kia đã tay trong tay với đ/c trong hội kia vì mới biết trong tgian rạn nứt đó đ/c bạn kia đã nhắn tin hỏi han quan tâm các kiểu, thừa nước đục thả câu và lợi dụng cơ hội. Bạn e cảm thấy sốc, ko tin nổi, bàng hoàng chua chát và cảm thấy suy sụp và đã khóc khi tâm sự u rượu cùng e, nặng tình thật vì vẫn còn yêu nhưng ko ngờ bị người yêu phản bội và bị tg bạn đâm sau lưng mà chỉ trong thời gian ngắn thôi. Một bên là người yêu và một bên là tg bạn thân trong nhóm mà nó lại như vậy. Cuộc đời đúng là ko ai học được chữ NGỜ và lòng dạ đàn bà thay đổi nhanh quá các cụ nhỉ. E cũng chả biết khuyên bạn e thế nào là bỏ qua đi đừng luyến tiếc làm gì nữa hay nên cảm thấy vui mừng mới đúng. Đúng là ĐỜI...
Ngày xửa ngày xưa em đang cưa một em SVNT năm cuối. Tán một thời gian, chắc cũng gần đổ vì em nó đã đi chơi đêm với em mấy lần rồi. Cho đến một chiều thứ Bảy nọ, em rủ anh bạn thân em đi đến chơi cùng - ăn cơm tối ở đấy rồi về. Thế nào em gái đó lại mê ngay anh bạn em. Mấy hôm sau em qua thì thấy tình cảm nó nhàn nhạt đi. Đi cf em có nc với anh bạn em, anh bạn em cho em biết em kia có xin số đt, có nhắn tin hỏi nọ hỏi kia vài lần...
Ngay hôm đấy em dừng cuộc chơi luôn (đổi số điện thoại) và đi cưa em khác. Anh bạn em biết ý nên cũng chặn liên lạc với em kia.
Tình cảm là cái gì đó khó nói, nên đành theo dòng nước chảy thôi.
Sau này có vài lần em gặp lại em ấy vì em nó vẫn dùng số đt cũ em tặng (đôi bên đều đã có gi đình riêng rồi), em ấy hỏi em "sao ngày xưa sao tự dưng anh biến mất thế, và không liên lạc được điện thoại". Em bảo, "ngày ấy anh còn trẻ quá, anh còn bị đam mê công việc cuốt hút, sợ em không đợi được lại lỡ dở nên anh lặng lẽ ra đi, với lại anh bị mất đt".

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Tất cả đều có Nhân Quả cả cụ ạ, ko phải lo nghĩ nhiều. E biết 3 câu chuyện có thật 100%:
1. Một cô bạn em người yêu đi ctac trong SG , ở HN 1 đc tấn công quyết liệt, ngã lòng gọi điện vào chia tay đc ng yêu đang ctac trong SG, sau lấybạn tấn công quyết liệt kia được mấy năm chồng bị ung thư mất , vẫn Single đếnbây giờ chục năm rồi
2. Một cô nọ ,Anh người yêu dẫn đến nhà bạn thân chơi, sau đó anh bạn thân này tán đổ luôn cô này, cô này chê A ny cũ khù khờ, bỏ lấy anh bạn thân của a Ny cũ. Lấy anh kia được chục năm anh chồng bị ung thư mất. Còn a ngy cũ sau làm khá to (UVBCT hiện đã nghỉ)
3. 1 đôi vợ chồng chơi với em, cũng dạng hiếm muộn, ô chồng cũng ko nhiệt tình chữa trị mà sau đó kiên quyết bỏ vợ và lấy vợ mới. Để 1 đứa con xong cô vợ mới bị ung thư mất, giờ gà trống nuôi con.
sorry. cụ là bs bệnh viện K ạ?

buicongchuc

Xe ba gác
Chắc có rồi nhưng ko thường xuyên, nhất là giai đoạn cuối khi đã yêu anh C thì chắc hạn chế cho anh A chịch lắm, lâu lâu mới cho 1 lần để khỏi nghi ngờ phòng khi chuyện với anh C chưa chín muồi ;))
Em chưa gặp tình huống này bao giờ, cụ trẻ người mà kn thật :D

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

Nắng nhạt

Xe điện
Em đang tập buông bỏ dần và quan tâm bản thân mình hơn ạ, hơn 30t đầu gần 1 năm nay em đã bắt đầu dùng kem chống nắng và kem dưỡng da, nhưng ck em khá cáu bẳn với việc ra khỏi nhà mà fai chờ đợi vk mấy phút thoa kem chống nắng, rồi tối bôi kem dưỡng. Cả thế gian này chắc có 1 ng ko muốn vk đẹp thôi, ah mà ko fai ko muốn vk đẹp, mà đẹp nhưng đừng tốn tiền bạc và thời gian vào đó. May mắn là em còn cực ít mua sắm đấy
Chuyện nhỏ như con muỗi mợ ạ. Cả hai vợ chồng mợ đều vẫn còn tính trẻ con, mợ cố gắng bỏ qua những cái vụn vặt như thế vài năm nữa sẽ ổn. Nếu chồng mợ cờ bạc bán nhà bán cửa, hoặc nghiện ngập, hoặc vũ phu đánh đập vợ thì em sẽ khuyên mợ bỏ ngay và luôn. Những chuyện nhỏ kia không vấn đề gì nhé

hoasuu88

Xe tăng
Bình thường mà cụ.
A & B yêu nhau.
A & B cùng chơi với C
B muốn chia tay A, trước lúc chia tay thì đã quen thân với C. A với C có chơi cùng nhau, nghĩ là không chơi cùng cũng được, chẳng sao cả.
Hết yêu thì end game thôi chứ có gì đâu.
buồn buồn gặp lại giao lưu phối hợp cho vui, chứ cái ngữ đấy tiếc thương gì cụ nhỉ?

buicongchuc

Xe ba gác
Bạn thân thì rất đáng quý nhưng không quan trọng bằng bạn gái đâu nên các cụ đừng bao giờ tin bạn thân quá thế. Vì thực tế chính em trải qua nhiều rồi nên em biết. Hồi xưa khi chưa có lão nhà em thì rất nhiều trai theo đuổi em, toàn trai đàng hoàng tử tế và thành đạt em mới tiếp chuyện nhé. Cứ mỗi người thích em thì hầu như đều có bạn thân người đó cũng thích em. Hồi đó có duy nhất một anh em thích, nói chuyện với nhau lâu nhưng cả 2 đều ngại chưa dám thể hiện rõ. Một hôm có bạn của anh đó đến nhà em bảo thằng M nó bảo anh đến đón em hộ vì xe nó hỏng, bọn anh đang đi với nhau. Em thích quá đi luôn, đến nơi thì đúng có bọn bạn thân vẫn làm quân sư cho M tán em nhưng không có M. Em nghĩ hay là đi đâu đó nên cứ ở lại chơi để chờ. Ai ngờ cái thằng cha đến đón em cứ bóng gió với bọn kia là em với lão ấy thích nhau. Em đòi về nhưng mà đã bị mang tiếng lão kia đón được em đi chơi. Sau đó nhiều việc hiểu nhầm xảy ra làm bọn em không đến được với nhau. Trong nhóm đấy còn có 2 người nữa cũng dùng chiêu bẩn để tán em sau lưng ông kia. Còn hiện tại mấy người bạn thân của lão nhà em cũng mon men, tất nhiên những người đàng hoàng họ có cách thể hiện lịch sự bóng gió nhẹ nhàng. Mình đàng hoàng đứng đắn thì người ta cũng nhận ngay ra và chỉ dừng lại ở sự quý mến. Thật luôn, chuyện này em không bịa. Cũng không trách những người muốn "cướp'' bạn gái vì thực tế trên đời này người mình yêu thương là quan trọng nhất, có thể đánh đổi mọi thứ
Thích mấy thì thích, nhưng gái có ck rồi thì nên né kẻo phiền toái mệt người. Muốn cá tươi, sgm là đẹp :D

tungbeo

Xe tăng
Ông bạn mà hỏi xin kụ chủ thì vẫn chơi được nhé! Vì có thể 2 người họ mới thích hợp. Kụ đóng cửa ông bạn khi nó làm ngầm sau lưng thì đúng!
Thế mới đau đó cụ. E thì nghĩ bạn thân thì ko đc làm vậy :(

Nắng nhạt

Xe điện
Thích mấy thì thích, nhưng gái có ck rồi thì nên né kẻo phiền toái mệt người. Muốn cá tươi, sgm là đẹp :D
Vâng, tán vợ bạn là đồ đểu. Còn bạn gái bạn thì vẫn chấp nhận được đối với những người nghiêm túc muốn tiến tới hôn nhân. Chỉ tán chơi bời thì cũng là kẻ chẳng ra hồn, ăn tạp không chừa thứ gì. Em nghĩ thế, còn biết đâu có những tình bạn thiêng liêng cao cả vượt qua mức bạn thân bình thường lại là chuyện khác

MuathuHN252

Xe cút kít
Vâng, tán vợ bạn là đồ đểu. Còn bạn gái bạn thì vẫn chấp nhận được đối với những người nghiêm túc muốn tiến tới hôn nhân. Chỉ tán chơi bời thì cũng là kẻ chẳng ra hồn, ăn tạp không chừa thứ gì. Em nghĩ thế, còn biết đâu có những tình bạn thiêng liêng cao cả lại không thể thế được. Bạn thân bình thường thì không sao
Vd mà bạn và ng yêu bạn đang vui vẻ HP thì làm gì có cơ hội cho mình xen vô, nhưng nếu ng iu của bạn cũng là ng mình thầm thương trộm nhớ bao lâu nay, mà bây giờ chứng kiến cảnh bạn mình đối xử tệ bạc với ng iu thì cũng khó nói. Nhiều lúc mình ko ở hoàn cảnh họ cũng khó nói lắm, lý trí bảo không nhưng con tim bảo có thì làm ntn?

Jonhy

Xe buýt
Đang yêu chứ đã lấy nhau đâu. Ngày xưa em còn yêu một lúc 4-5 em ấy chứ 🤣