[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

isak

Xe tăng
Gấu nhà em đọc được bài này quay sang bảo em: Đấy thấy chưa, nhà nào chẳng thế !!!

peter84

Xe máy
Chào các bác, e lập cái nick này để xin tư vấn từ các bác chuyện đời sống hôn nhân gia đình.
Nhà em về kinh tế thì cơ bản, không giàu nhưng sống thoải mái ở tp TW, tài sản có đủ nhà, xe, tích lũy dạng cơ bản, em là kinh tế chính trong nhà.
Lập gia đình được 15 năm, con cái đủ nếp tẻ, đang là học sinh.
Công việc của em là làm kinh doanh, làm thuê thôi nhưng khá tự do nhưng trong khuôn khổ, giờ giấc thoải mái, không phải tiếp khách nhậu nhẹt gì. Vợ em thì làm tư cho cty NN, công việc cũng không áp lực gì quá ghê gớm, môi trường làm việc rất ổn so với mặt bằng chung ở VN.
Gia đình hạnh phúc, yêu thương nhau, nội ngoại đầy đủ, ở gần nên thăm nom nhau hàng tuần. Nói chung là rất bình thường.

Chỉ có 1 vấn đề, vợ chồng em sát sát tuổi nhau. Nhưng từ khi sau sinh bé thứ 2 (sang năm học lớp 1) thì nhu cầu tình dục của vợ em giảm mạnh. Trong khi nhu cầu của em thì vẫn bình thường. Có khi cả tháng 2 vợ chồng chỉ quan hệ 2 - 3 lần.
Em thì tính chất công việc, nhiều khi giờ giấc sinh hoạt nó không chuẩn chỉ, vợ con có khi ngủ trước còn em thức làm đến 1,2h sáng là bình thường nên hơi lệch múi giờ nhau.
Em khẳng định luôn là vợ chồng em không có vấn đề về ngoại tình gì hết, chỉ là nhu cầu 2 vợ chồng không giống nhau.
Nhiều lúc rất khổ tâm vì không nói ra được chuyện này với vợ, hoặc khi có nhu cầu mà không được đáp ứng thì chỉ còn biết vào wc tự giải quyết.
Có bác nào ở hoàn cảnh tương tự như em không, cho em xin vài lời tư vấn với.
Vợ cụ giống hệt vợ em và em giống hệt cụ. Thôi cụ ạ cuộc sống không ai hoàn hảo. Vợ em nhiều lúc cũng nói bóng gió bảo em đi ra ngoài giải quyết. Em thì ko thích ngoại tình cặp kè vì ảnh hưởng con cái. Thôi tìm niềm vui bằng những thứ khác, thỉnh thoảng đi bóc bánh trả tiền đi cụ

BMW_6688

Xe container
Hiii.cũng muốn tư véo cho cụ lắm 😊 nhưng nghĩ lại thì... Mình cũng chỉ 1 tháng có 2 nháy. Nên...ngồi im hóng 😀😀😀

minhtallica

Xe buýt
Chào các bác, e lập cái nick này để xin tư vấn từ các bác chuyện đời sống hôn nhân gia đình.
......
Nhiều lúc rất khổ tâm vì không nói ra được chuyện này với vợ,
......
Em có một số chia sẻ cùng cụ chủ thớt do cũng đã trải qua hoàn cảnh khá giống!

Điều đầu tiên, như phần em chủ tâm trích lại câu cụ chủ ở trên, chuyện khúc mắc trong đời sống vợ chồng thì nên cố gắng để nói ra được! Những khúc mắc này nó bao gồm cả sex như trường hợp cụ chủ. Cụ cố gắng suy xét tại sao lại không nói ra được? Nếu nói ra thì nói như thế nào? Nhiều khi trao đổi thẳng thắn nó lại ra những nguyên nhân rất "giời ơi đất hỡi" ko ngờ tới đấy! 😊

Thứ hai, nếu trao đổi được chuyện này với bà xã, nếu nguyên nhân do "lệch tông" theo tuổi tác (mà khả năng là do nội tiết tố nữ estrogen giảm), cụ chủ có thể trao đổi sâu thêm về chuyện sinh hoạt vợ chồng có khó khăn gì không (vợ bị đau do khô, chồng hấp tấp ko "chuẩn bị" đến nơi đến chốn, thời gian sinh hoạt, cản trở do con cái...) để có biện pháp khắc phục (trong đó có cả uống thuốc).

Nói chung, nên cố gắng đối thoại với bà xã ạ! Trao đổi chân tình, thẳng thắn chắc chắn sẽ ra vấn đề. Nhiều khi, bà xã cũng rất tế nhị, ngượng ngùng khi đề cập đến những thứ mà có thể ảnh hưởng đến ông xã, mà ko nói thì bức xúc gây giảm hưng phấn! (Ví dụ như em bị "hắt hủi" mất một thời gian, phải tâm sự mới biết "bà ấy" ko chịu được cái mồm hôi của em do lười lâu ko đi lấy cao răng mà lại chăm hút thuốc!!! Nói thì ko nói, sợ chồng tự ái!!! 😜 )

Ớt xanh

Xe điện
Theo bộ môn khoa học tình cảm nam nữ thì thường đàn ông sẽ bị thu hút bởi gáy, bờ vai thon và góc hàm nghiêng thon gọn ko ngấn mỡ của người phụ nữ 🤣🤣🤣
Thôi xong.
Em có lẽ phải đi xem lại chính mình rồi

hm.tuan

Xe điện
Em cứ lặng lẽ lột ra mà khởi động, kiểu gì thì 5 - 10p sau cũng hưởng ứng hết.
Mỗi tội thằng F1 nó chiếm và mợ ngan viện cớ đó cứ lang lảng như chó trốn con.
Em làm phương án kiếm rau (chứ mua hàng đi ủng chán lắm)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thế túm lại cụ là đờn ông hay đờn bà mà thảng thốt thế? 😀
Thớt này e cứ tưởng ai dùng nick chị ấy, gì mà như chuyên gia tâm lý thế? Dạo này chị ngâm cứu món này hử?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
E thì thấy phụ nữ cứ dc quan tâm, chiều chuộng, cảm giác được yêu thương là có hứng hết. E chắc già hơn vợ cụ, nhưng ngày 2 lần vô tư (dĩ nhiên là ng đàn ông đó mang lại cho e cảm giác yêu). Nên các cụ đừng đổ cho tuổi tác, cái quan trọng là cảm giác yêu của ng phụ nữ phải có, vì bọn e k như đàn ông, k thể xxx với ng mà mình k có tình cảm hoặc tình cảm phai nhạt rồi.
Qua e chat với con trai e, nó kể chuyện mẹ bà host nhà nó đang ở hơn 80t còn đòi cưới kia kìa, nên đừng nghĩ phụ nữ nhu cầu giảm do tuổi tác, mà quan trọng là phụ nữ gặp đc đúng ng yêu mình và nâng niu, chiều chuộng, lúc nào mình cũng cảm giác như mới 18+ thôi thì..

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Làm ăn khó khăn quá, kiếm thêm em ơi 🤣🤣😀
Kiếm dc gì k cho e kiếm với, cứ cơm áo gạo tiền thế này làm sao mà "yêu" nổi chị nhỉ. Giờ mà a nào bảo "e nghỉ đi, về a nuôi", ngày chị e mềnh phục vụ 2 chứ 4 lần chắc vẫn ngon nhể =))