[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

72photram

Xe đạp
Mới sinh con xong thì rối loạn nội tiết đó cụ, động viên mợ nhà tập thể dục thể thao, uống bổ sung vitamin, cụ trông nom em bé cho mợ nhà ngủ đủ giấc thì sẽ cải thiện từ từ ạ.
Sinh bạn thứ 2 xong được gần 6 năm rồi ạ, từ lúc ấy đến giờ suy giảm nhu cầu quá mà nay em mới dám mở thớt hỏi các cụ

khanhtb

Xe điện
món này sở đoản của các ofer rồi, giống nhau cả thôi,ko ai tư vấn đc cho cụ đâu, phải tìm mấy diễn đàn khác hỏi

MuathuHN252

Xe cút kít
Ở đây nhiều cụ thấy Gấu sấn lại gần, buộc tóc cao hoặc ăn mặc sexy, tý nước hoa là sợ lắm. Nên cụ fai biết là mình sướng ntn nhé.

Rô-Ron

Xe điện
Hâm nóng lại tình cảm đi cụ ơi, thi thoảng trốn F1 2 vợ ck đi du lịch hoặc tổ chức 1 buổi hẹn hò như thời đang yêu để xem tình hình vợ cụ thế nào, cái này ko hẳn là "nhu cầu ít" mà là ko có hứng, ko có cảm xúc, thì làm cái gì cũng ko muốn ko thỏa mãn, nó ở tư tưởng, nội tâm mỗi người. Chuyện gia đình cụ em thấy bây giờ đại trà chứ ko hiếm, bất kể nhà nào cũng có hoàn cảnh gặp phải như này, hâm nóng lại tình cảm là phương án em thấy hợp lý nhất
Vậy các cụ mợ biết cụ thể hâm nóng là làm gì và làm như thế nào ko? Đừng bảo là phải đi chơi riêng cùng nhau, đi cafe lãng mạn với nhau nhé, vì nếu hâm nóng chỉ là vậy thì ai cũng nóng hết rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ cứ giàu gấp 3 lần hiện nay thì vợ cụ sẽ cho cụ thò thụt gấp 6 lần bây giờ. Lúc đó lại lên hỏi cách diệt dục í chớ :)]

72photram

Xe đạp
Vậy các cụ mợ biết cụ thể hâm nóng là làm gì và làm như thế nào ko? Đừng bảo là phải đi chơi riêng cùng nhau, đi cafe lãng mạn với nhau nhé, vì nếu hâm nóng chỉ là vậy thì ai cũng nóng hết rồi.
Nhà em khoản này cũng ít, đi đâu cũng rồng rắn đi cả nhà. Chưa kể thời gian em rảnh rang có vẻ nhiều, nhưng dứt ra để đi chơi hẳn 1 , 2 ngày là quá khó.

72photram

Xe đạp
Cụ cứ giàu gấp 3 lần hiện nay thì vợ cụ sẽ cho cụ thò thụt gấp 6 lần bây giờ. Lúc đó lại lên hỏi cách diệt dục í chớ :)]
Em nghĩ tiền không phải vấn đề lớn của gia đình em cụ ạ.

caisua

Xe lăn
cụ thử xem lại bản thân xem đã ổn chưa, có thể ko phải là ít nhu cầu mà là chưa khai thác được nhu cầu thì sao?
Có người 1-2 phút đã hứng rồi nhưng cũng có người 5-7 phút với 400-500 thụt mới cao hứng và 10-12 phút với tầm 800-1000 thụt mới đủ, hơn nữa thì mới tới đỉnh

just for fun

Xe lăn
Sinh bạn thứ 2 xong được gần 6 năm rồi ạ, từ lúc ấy đến giờ suy giảm nhu cầu quá mà nay em mới dám mở thớt hỏi các cụ
Thấy người ta ví von là phụ nữ như 1 cây đàn, người đàn ông phải gảy đàn như 1 nghệ sỹ thì tiếng mới thánh thót được ạ.

chip_m

Xe buýt
Hâm nóng lại tình cảm đi cụ ơi, thi thoảng trốn F1 2 vợ ck đi du lịch hoặc tổ chức 1 buổi hẹn hò như thời đang yêu để xem tình hình vợ cụ thế nào, cái này ko hẳn là "nhu cầu ít" mà là ko có hứng, ko có cảm xúc, thì làm cái gì cũng ko muốn ko thỏa mãn, nó ở tư tưởng, nội tâm mỗi người. Chuyện gia đình cụ em thấy bây giờ đại trà chứ ko hiếm, bất kể nhà nào cũng có hoàn cảnh gặp phải như này, hâm nóng lại tình cảm là phương án em thấy hợp lý nhất
Khó đấy cụ ạ.
Lý thuyết vậy thôi, đi hẹn hò hay du lịch riêng thì khác bọt được mấy hôm, xong về nhà lu bù nhà cửa công việc lại đâu vào đấy thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em thì tính chất công việc, nhiều khi giờ giấc sinh hoạt nó không chuẩn chỉ, vợ con có khi ngủ trước còn em thức làm đến 1,2h sáng là bình thường nên hơi lệch múi giờ nhau.
Em phàn bừa chẩn đoán là lệch pha trong giờ giấc sinh hoạt dẫn tới lệch pha trong tình dục. Trừ số ít nữ giới có ham muốn cao thì đại đa số các bà vợ đều cần có không gian, thời gian tối thiểu để hâm nóng trước quan hệ chứ không như đàn ông a lê hấp là chuyển trạng thái lâm trận ngay được. Ngay cả các cặp có lịch sinh hoạt trùng nhau chứ không như cụ, ông chồng vẫn phải nhịn suốt do vợ mệt, đau đầu, buồn ngủ

Giải pháp thì em không phán bừa mà cụ phải trao đổi thẳng thắn với vợ, dùng dữ liệu (trước tần suất là..., hiện tại là..., chứ ko dùng quan điểm (em nhu cầu thấp, em không quan tâm anh nữa...) để khẳng định có vấn đề như vậy và cần 2 vc cùng giải quyết. Từ đó, cả hai có thể sáng tạo ra giải pháp trên cơ sở thông hiểu và tôn trọng lẫn nhau. Chúc cụ may mắn!

MuathuHN252

Xe cút kít
E thấy đơn giản nhất là sự nâng niu chiều chuộng đối phương trên giường ngủ đã khác rồi. Đầu tiên là trong cs thường ngày chia sẻ, giúp đỡ, nhẹ nhàng với vk, tối cũng vậy, cụ chủ thử xem. Chứ 1 số ông chẳng chú ý tiểu tiết đâu.

sony_2010

Xe điện
Tình dục chiếm 80% hp gia đình, cụ nên trao đổi thẳng thắn với vợ. Để lâu sẽ ảnh hưởng đó.
Con cái cũng lớn rồi, thi thoảng đi chơi thay đổi không khí, cụ nên hỗ trợ bà xã việc nhà, chăm con...phụ nữ ko phải lo âu cơm áo gạo tiền nhiều tự khắc có hứng thôi

Rô-Ron

Xe điện
Nhà em khoản này cũng ít, đi đâu cũng rồng rắn đi cả nhà. Chưa kể thời gian em rảnh rang có vẻ nhiều, nhưng dứt ra để đi chơi hẳn 1 , 2 ngày là quá khó.
Việc của gia đinh cụ là mất kết nối 2 vợ chồng. Nền tảng của gia đình hạnh phúc là xáy dựng cảm giác 2 vợ chồng yêu nhau. Tất cả những việc cụ kể ở post đầu của cụ đều thuộc phạm trù trách nhiệm và ko phải là những việc để xáy cảm giác gắn bó vk ck.
Nếu cụ cần tư vấn nghiêm túc thì ib em.

72photram

Xe đạp
Em phàn bừa chẩn đoán là lệch pha trong giờ giấc sinh hoạt dẫn tới lệch pha trong tình dục. Trừ số ít nữ giới có ham muốn cao thì đại đa số các bà vợ đều cần có không gian, thời gian tối thiểu để hâm nóng trước quan hệ chứ không như đàn ông a lê hấp là chuyển trạng thái lâm trận ngay được. Ngay cả các cặp có lịch sinh hoạt trùng nhau chứ không như cụ, ông chồng vẫn phải nhịn suốt do vợ mệt, đau đầu, buồn ngủ

Giải pháp thì em không phán bừa mà cụ phải trao đổi thẳng thắn với vợ, dùng dữ liệu (trước tần suất là..., hiện tại là..., chứ ko dùng quan điểm (em nhu cầu thấp, em không quan tâm anh nữa...) để khẳng định có vấn đề như vậy và cần 2 vc cùng giải quyết. Từ đó, cả hai có thể sáng tạo ra giải pháp trên cơ sở thông hiểu và tôn trọng lẫn nhau. Chúc cụ may mắn!
Em cảm ơn cụ nhiều ạ, tư vấn rất cẩn thận.

linh.7

Xe buýt

Ý cụ trên là

DurexXL

Xe lăn

72photram

Xe đạp
Việc của gia đinh cụ là mất kết nối 2 vợ chồng. Nền tảng của gia đình hạnh phúc là xáy dựng cảm giác 2 vợ chồng yêu nhau. Tất cả những việc cụ kể ở post đầu của cụ đều thuộc phạm trù trách nhiệm và ko phải là những việc để xáy cảm giác gắn bó vk ck.
Nếu cụ cần tư vấn nghiêm túc thì ib em.
Em chỉ kể về nền tảng cơ bản thôi.
Còn trong cuộc sống thì em hiểu các hành động nhỏ cũng mang lại giá trị tinh thần lớn,đó là thứ để em khẳng định gia đình mình hạnh phúc, tuyệt đối không có chuyện ngoại tình cụ ạ.
Ví dụ việc nhà thì đều chia sẻ, con cái cũng cùng nhau dạy dỗ, yêu thương nhau cả gia đình đều rất ổn, làm gì cũng nghĩ và chăm sóc đến gia đình hết. Chỉ là chuyện kia nó không đồng điệu về tần suất thôi, còn mỗi lần thực hành e thấy cả 2 cùng ok.